KILYA BIYE
Member
- Dec 21, 2012
- 52
- 12
Mzee Siyantemi ni Mzee maarufu sana Kanda ya ziwa,Ni mwanasiasa Mkongwe aliyeingia kwenye Siasa akitokea sekta ya Ualimu miaka ya 80,Kabla ya Ualimu mnamo mwaka 1978 aliteuliwa kuwa kiongozi wa Msafara wa Kikundi cha Wanafunzi wa Sanaa kilichosafiri hadi Denmark na kupata mafunzo huko kwa miaka miwili.
Baada ya kurudi kutoka Denmark aliingia rasmi kwenye siasa na Aligombea Ubunge Huko Magu mwaka 1985,akashinda lakini matokeo yake yalichaakachuliwa na wafuasi wa aliyekuwa Manager wa RTC MWANZA Erenest kisumo Nyanda akawa Mbunge.
Huyu ndiye aliyekuwa waziri wa mambo ya ndani ktk Serikali ya Rais Mwinyi,Baada ya kuona Uwezo wake ukiwa mkubwa ktka siasa,Halmashauri kuu ya CCM ilimteua kuwa Katibu wa Chama (w)huko Mwanza,akichukua nafasi ya Mzee Mashishanga aliyeteuliwa kuwa Katibu Mkoa na Baadae Mkuu wa Mkoa huko Mbeya.Akiwa Mwanza licha ya kuwa katibu wilaya,Pia alikuwa Mwenyekiti bodi ya Uwanja wa CCM Kirumba.
Mzee Siyantemi alihamishiwa kwimba ambapo aliwapigania Wagombea Wa CCM KWIMBA Mzee Sakila ambaye alipata ubunge na akateuliwa kuwa NAIBU WAZIRI Wizara ya Elimu,Mwingine ni Mbunge wa Sumve Mzee Richard Ndasa ambaye mpaka sasa ni mbunge wa Sumve.
Kipindi hicho Misungwi haikuwa Wilaya hivyo Majimbo yote mawili yakuwa chini ya CCM (W)KWIMBA.Wakati Mzee Siyantemi akiwa katibu wilaya kwimba,Mwenyekiti wilaya alikuwa Marehemu Mzee Dandu,Babu yake na Mwanamuziki marehemu Cool James.Mzee Siyantemi alistaafu kazi za chama na kuanza mapumziko ya kustaafu ambayo hakudumu nayo muda mrefu.
Hii ilitokana na Uamuzi wa Halmashauri kuu ya CCM Taifa kumteua tena kutoka kuwa Mstaafu na kuwa katibu Ccm (w)kwa mara nyingine tena.
Akahamishiwa Sengerema maalumu kwenda kuokoa jahazi la CCM,ambayo Mbunge wake Marehem Dr shija alikuwa akipambana na Dr Masha,Huyu Dr Masha ndiye baba yake na Lawlance Masha aliyewahi kuwa waziri kijana Serikali ya Mh Rais Kikwete.
Mzee Siyantemi akiwa katibu wilaya Sengerema akisaidiana na Makada wengine waliwezesha Ubunge kubaki CCM,na mbunge akiwa Dr Masha.
Mzee Siyantemi akitumia uzoefu toka enzi za Baba wa Taifa Mwl Nyerere alimwezesha pia Mganga William Ngereja kuwa Mbunge Sengerema.Baade Mzee huyu alistaafu na sasa anaishi Sengelema.
HUYO NDIYE MZEE SIYANTEMI BABA MZAZI WA AMOS ROBERT SIYANTEMI ALIYECHUKUA FOMU YA KUGOMBEA URAIS KUPITIA CCM
Pichani ni picha ya pamoja ya Mwl Nyerere akiwa na Viongozi wilaya ya Magu enzi hizo,Mzee Siyantemi ni Huyo aliye Nyuma katikati ya Mwalimu Nyerere na Huyo aliye vaa miwani E. mabelele
Baada ya kurudi kutoka Denmark aliingia rasmi kwenye siasa na Aligombea Ubunge Huko Magu mwaka 1985,akashinda lakini matokeo yake yalichaakachuliwa na wafuasi wa aliyekuwa Manager wa RTC MWANZA Erenest kisumo Nyanda akawa Mbunge.
Huyu ndiye aliyekuwa waziri wa mambo ya ndani ktk Serikali ya Rais Mwinyi,Baada ya kuona Uwezo wake ukiwa mkubwa ktka siasa,Halmashauri kuu ya CCM ilimteua kuwa Katibu wa Chama (w)huko Mwanza,akichukua nafasi ya Mzee Mashishanga aliyeteuliwa kuwa Katibu Mkoa na Baadae Mkuu wa Mkoa huko Mbeya.Akiwa Mwanza licha ya kuwa katibu wilaya,Pia alikuwa Mwenyekiti bodi ya Uwanja wa CCM Kirumba.
Mzee Siyantemi alihamishiwa kwimba ambapo aliwapigania Wagombea Wa CCM KWIMBA Mzee Sakila ambaye alipata ubunge na akateuliwa kuwa NAIBU WAZIRI Wizara ya Elimu,Mwingine ni Mbunge wa Sumve Mzee Richard Ndasa ambaye mpaka sasa ni mbunge wa Sumve.
Kipindi hicho Misungwi haikuwa Wilaya hivyo Majimbo yote mawili yakuwa chini ya CCM (W)KWIMBA.Wakati Mzee Siyantemi akiwa katibu wilaya kwimba,Mwenyekiti wilaya alikuwa Marehemu Mzee Dandu,Babu yake na Mwanamuziki marehemu Cool James.Mzee Siyantemi alistaafu kazi za chama na kuanza mapumziko ya kustaafu ambayo hakudumu nayo muda mrefu.
Hii ilitokana na Uamuzi wa Halmashauri kuu ya CCM Taifa kumteua tena kutoka kuwa Mstaafu na kuwa katibu Ccm (w)kwa mara nyingine tena.
Akahamishiwa Sengerema maalumu kwenda kuokoa jahazi la CCM,ambayo Mbunge wake Marehem Dr shija alikuwa akipambana na Dr Masha,Huyu Dr Masha ndiye baba yake na Lawlance Masha aliyewahi kuwa waziri kijana Serikali ya Mh Rais Kikwete.
Mzee Siyantemi akiwa katibu wilaya Sengerema akisaidiana na Makada wengine waliwezesha Ubunge kubaki CCM,na mbunge akiwa Dr Masha.
Mzee Siyantemi akitumia uzoefu toka enzi za Baba wa Taifa Mwl Nyerere alimwezesha pia Mganga William Ngereja kuwa Mbunge Sengerema.Baade Mzee huyu alistaafu na sasa anaishi Sengelema.
HUYO NDIYE MZEE SIYANTEMI BABA MZAZI WA AMOS ROBERT SIYANTEMI ALIYECHUKUA FOMU YA KUGOMBEA URAIS KUPITIA CCM
Pichani ni picha ya pamoja ya Mwl Nyerere akiwa na Viongozi wilaya ya Magu enzi hizo,Mzee Siyantemi ni Huyo aliye Nyuma katikati ya Mwalimu Nyerere na Huyo aliye vaa miwani E. mabelele