Nelson Masaduki
JF-Expert Member
- Oct 27, 2017
- 346
- 381
Wakati Serikali ikijiandaa na ukusanyaji wa Maoni ya Wadau katika mabadiliko ya Sheria (The Non-Governmental Organization Act), baadhi ya Wabunge wameshindwa kujificha kimaadili na kukubali kupokea fedha maeneo ya Morena Hotel -Dodoma ili wapaze sauti zao.
Wabunge wengi inasemekana wana mahusiano na taasisi na asasi za kiraia kwa muda mrefu na kupata vijisenti na huenda wakaathiriwa na sheria hiyo ambayo lengo lake ni kuweka miundo mizuri na kuwarahisishia mchakato wa huduma wananchi ambao walikuwa wanasumbuka kupata usajili au katika usimamizi.
#My Take: Suala la Mabadiliko ya Sheria halihitaji Lobbying. Wabunge wajenge utaratibu wa kutazama maslahi ya wananchi na nchi kwa ujumla bila kujali itikadi zao.
Wabunge wengi inasemekana wana mahusiano na taasisi na asasi za kiraia kwa muda mrefu na kupata vijisenti na huenda wakaathiriwa na sheria hiyo ambayo lengo lake ni kuweka miundo mizuri na kuwarahisishia mchakato wa huduma wananchi ambao walikuwa wanasumbuka kupata usajili au katika usimamizi.
#My Take: Suala la Mabadiliko ya Sheria halihitaji Lobbying. Wabunge wajenge utaratibu wa kutazama maslahi ya wananchi na nchi kwa ujumla bila kujali itikadi zao.