Baada ya Kagame, JK alikoroga na waEthiopia

Baada ya Kagame, JK alikoroga na waEthiopia

Chadema Diaspora

JF-Expert Member
Joined
Oct 25, 2010
Posts
480
Reaction score
644
Baada ya Kagame, JK alikoroga na waEthiopia
​

Watu wa Ethiopia wamekuja juu kwenye social media (see attached links comments) baada ya kauli za JK juu ya mto Nile. Kauli hizo alizitoa Jumapili 23 Feb, 2014 alipo tembelewa na waziri wa mambo ya nje wa Egypt Dar es salaam, Tanzania.

Kauli hizo ni;

“Tanzania’s president tells Egypt’s foreign minister that his country will work hard to ensure that the Nile remains a source of cooperation between Nile Basin countries, not conflict”

"Tanzanian President Jakaya Kikwete has said Nile Basin countries should consult and decide on a mutual agreeable arrangement prior to the construction of any dams that impact several countries, stated Egyptian Foreign Minister Nabil Fahmy."

WaEthiopia wamekuja juu na kudai kuwa JK akae mbali na mgogoro wa mto Nile, kwani wamesha wekeza dola zaidi ya billion 4.2 kwa ajiri ya project ya kutengeneza bwawa la umeme.

Ikumbukwe kuwa JK hana jurisdiction ya mto Nile kwa hiyo kauli zake zimewakela sana waEthiopia walio wekeza $4.2 billion kwaajili ya mradi wa bwawa la umeme. Moja ya comments za muEthiopia imeandika "The dam is guilding bt the Ethiopian people, Not by Egyptian or Tanzaian aid"

Pia ikumbukuwe kuwa JK alishatoa kauli juu ya waHutu na waTusi ambazo zilileta mkanganyiko kwenye mahusiano yetu na Kagame.

Link za habari za Egyptian prime minster kutembelea Tza na Mradi wa Mega dam la waEthiopia walilo invest $4.2 billion

Egypt FM hails ‘positive’ Tanzanian stance on Ethiopia dam | EthioTube Play

Egypt and Ethiopia spar over the Nile | Al Jazeera America

MY TAKE: I DON’T THINK JK’s MOVES ARE WELL CALCULATED. Penye blue; inamaana kama Ethiopia itaendelea na mradi wake wa bwawa la umeme inamaana JK yupo tayari kutuingiza vitani kuzuia hilo?

Naona wengi wame ni misunderstand walicho chukia wa Ethiopia. Kilicho wauzi ni hiki; Wapo concerned with the fact that he (JK) stated the Nile casin countries have to consult Egypt when they plan using the river. Egypt never consulted the other basin countries when they built whatever they like. Musevini has recently warned Egypt to stop abusing black africans.

Hii post imeintend ku inform, note hate kama wengi wanavyo fikiria.

Angalizo: Wengi wanadhani mto Nile unamwaga maji yake Ethiopia; sio kweli, bali Blue Nile kutoka Ethiopia humwaga maji yake Nile.


nile.jpg


 
Nimesoma mara mbili mbili, lakini sijaona tatizo kwenye statement hii inayosemwa ni ya JK!
"Tanzania's president tells Egypt's foreign minister that his country will work hard to ensure that the Nile remains a source of cooperation between Nile Basin countries, not conflict"
 
acha porojo mkuu, kusema kwamba JK hana Jurisdiction na mto nile una maanisha nini while the source of nile ipo hapa Tanzania(Ziwa Victoria- white nile, bule nile imeoriginate Lake Tana Ethiopia na mito hii miwili imekutana Khatourm Sudan Kufanya mto mmoja, nchi zenye mamlaka ni pamoja na Tanzania, Uganda, Rwanda, Burundi, DRC, Kenya, Ethiopia, Eritrea, South Sudan, Sudan na Egypt, umejisikia unachokisema lakini?? Propaganda yako dhaifu imefeli
 
Now I am hardly a Kikwete fan. And although still Tanzanian, like Einstein, I subscribe to the idea that nationalism can be an infantile disease.That should help with my independence in observation.

But what do they want the man to say to the Egyptian minister?

That the dam must be a source of conflict and not cooperation between the Nile basin countries?

That the basin should be constructed without regard to mutual agreement?

Will the Ethiopians be cool if the Ugandans were about to construct a water flow altering damn without seeking mutual understanding?

Ridiculous.

I mean Kikwete is not above being overly callous in his diplomatic niceties (trying to be nice to everybody is an illusion), but there is a point past which criticism is nothing short of medieval militancy.
 
Kama Chadema Diaspora unaandika habari kwa ajili ya kuitetea Ethiopia basi mlaaniwe milele ,sasa kuna ubaya gani hapo?kwani aliposema Nile river for tanzanians alikosea?alikua unataka aseme for mbowe?
HATA KAMA SIASA LAKINI UTAIFA UWEKWE MBELE HABARI YA KIPUUZI KAMA HII INAAMINIWA NA WAPUUZI WA STAILI YENU ,hivi unaujua vizuri mgogoro wa Nile river?hao jamaa walitaka hata maji ya kunywa glassmoja kutoka lake victoria yasichukuliwe Tunakushukuru sana Mh Mkapa kwa ule mkwara ambao uliwapa wa Egypt hadi wakakaa sawa na kutambua kuwa TZ tuna haki miliki ya Nile kwa sababu umeanzia ziwa victoria
 
Last edited by a moderator:
Chadema Diaspora huna akili wewe na huko nje utakua una nafanya kazi ya kutunza vikongwe! Sasa JK kalikologa wapi?
 
MY TAKE: I DON'T THINK JK's MOVES ARE WELL CALCULATED. Penye blue; inamaana kama Ethiopia itaendelea na mradi wake wa bwawa la umeme inamaana JK yupo tayari kutuingiza vitani kuzuia hilo?

Mkuu hivi umeielewa vizuri hiyo habari huko ulikosoma?
 
JK you sahii kabisa,hakuna alichokosea katika statement yake
 


Egypt FM hails ‘positive' Tanzanian stance on Ethiopia dam | EthioTube Play

Egypt and Ethiopia spar over the Nile | Al Jazeera America

MY TAKE: I DON'T THINK JK's MOVES ARE WELL CALCULATED. Penye blue; inamaana kama Ethiopia itaendelea na mradi wake wa bwawa la umeme inamaana JK yupo tayari kutuingiza vitani kuzuia hilo?

Tanzania iko sahihi tungekuwa wakorofi tungevuta maji kutoka ziwa victoria na kutengeneza mito ya kumwagilia na mabwawa makubwa ya umeme mikoa ya dodoma na singida ili waethiopia wakose maji ya mto Nile.Kuacha kwetu sio wajinga ni kuhurumia wenzetu wa Ethiopia na Misri wanaokaa maeneo yasiyokuwa na mito kama sisi wapate maji.Sasa Kama mu-ethiopia hamhurumii mmisri wakati sisi tumeyaacha kwa ajili ya kuwahurumia wote ulitaka serikali ikae kimya? Hayo maji hata sisi tunayahitaji sana tu.Sasa wao kuwakomoa wamisri ni kama vile kutuzomea na sisi kuwa na nyinyi mkitaka jengeni mabwawa! Ethiopia anachofanya ni kutangaza vita ya matumizi ya maji ambayo tanzania na nchi zingine kama kenya,uganda,Sudan zikiamua kujibu mapigo ya matumizi hayo ya maji kwa kutumia kwa mabwawa n.k Ethiopia haitapata hata tone la maji kwa ajili ya hilo Bwawa lao.

Ethiopia wakitangaza vita ya maji wao ndio watakaoumia hasa .Kwa hili Ethiopia ndio inatangaza vita ya maji.

Hilo Bwawa ilibidi wapate approval toka kwa watumiaji wengine.Serikali ya Tanzania iko sahihi.Na kwenye hii vita ya maji Tanzania yaweza pigana vizuri kuliko ethiopia sababu kazi itakuwa si kurusha ndege kupiga Ethiopia bali ni kupeleka magreda tu ya kuchimba mito mingi tu toka ziwa victoria ambacho ndio chanzo cha nile na kuanza kusambaza maji kuelekea mikoa yote toka ziwani hadi mikoa yote ikiwemo mtwara na lindi na ruvuma wakitaka na hivyo kuwafanya waethiopia wakose maji kuanzia ya kunywa hadi ya hayo mabwawa.
 
Kama Chadema Diaspora unaandika habari kwa ajili ya kuitetea Ethiopia basi mlaaniwe milele ,sasa kuna ubaya gani hapo?kwani aliposema Nile river for tanzanians alikosea?alikua unataka aseme for mbowe?
HATA KAMA SIASA LAKINI UTAIFA UWEKWE MBELE HABARI YA KIPUUZI KAMA HII INAAMINIWA NA WAPUUZI WA STAILI YENU ,hivi unaujua vizuri mgogoro wa Nile river?hao jamaa walitaka hata maji ya kunywa glassmoja kutoka lake victoria yasichukuliwe Tunakushukuru sana Mh Mkapa kwa ule mkwara ambao uliwapa wa Egypt hadi wakakaa sawa na kutambua kuwa TZ tuna haki miliki ya Nile kwa sababu umeanzia ziwa victoria

Mkuu kuwa mpole; walio kuja juu ni waEthiopia sio waTanzania. We just report
 
JK anajua sana diplamasia unajua mgeni akija kukutembela unaongea naye vizuri, Yule waziri alikuja kuongea na Rais wa Tanzania akimwomba aishawishi AU iwafungulie au kuwaondole vikwazo vya ushirikiano baada ya hapo mwaka jana kumuondo Mohammedi Mursi madrakani kwa nguvu ya Jeshi.

Baada ya Kagame, JK alikoroga na waEthiopia
​

Watu wa Ethiopia wamekuja juu kwenye social media (see attached links comments) baada ya kauli za JK juu ya mto Nile. Kauli hizo alizitoa Jumapili 23 Feb, 2014 alipo tembelewa na waziri wa mambo ya nje wa Egypt Dar es salaam, Tanzania.

Kauli hizo ni;

"Tanzania's president tells Egypt's foreign minister that his country will work hard to ensure that the Nile remains a source of cooperation between Nile Basin countries, not conflict"

"Tanzanian President Jakaya Kikwete has said Nile Basin countries should consult and decide on a mutual agreeable arrangement prior to the construction of any dams that impact several countries, stated Egyptian Foreign Minister Nabil Fahmy."

WaEthiopia wamekuja juu na kudai kuwa JK akae mbali na mgogoro wa mto Nile, kwani wamesha wekeza dola zaidi ya billion 4.2 kwa ajiri ya project ya kutengeneza bwawa la umeme.

Ikumbukwe kuwa JK hana jurisdiction ya mto Nile kwa hiyo kauli zake zimewakela sana waEthiopia walio wekeza $4.2 billion kwaajili ya mradi wa bwawa la umeme. Moja ya comments za muEthiopia imeandika "The dam is guilding bt the Ethiopian people, Not by Egyptian or Tanzaian aid"

Pia ikumbukuwe kuwa JK alishatoa kauli juu ya waHutu na waTusi ambazo zilileta mkanganyiko kwenye mahusiano yetu na Kagame.

Link za habari za Egyptian prime minster kutembelea Tza na Mradi wa Mega dam la waEthiopia walilo invest $4.2 billion

Egypt FM hails ‘positive' Tanzanian stance on Ethiopia dam | EthioTube Play

Egypt and Ethiopia spar over the Nile | Al Jazeera America

MY TAKE: I DON'T THINK JK's MOVES ARE WELL CALCULATED. Penye blue; inamaana kama Ethiopia itaendelea na mradi wake wa bwawa la umeme inamaana JK yupo tayari kutuingiza vitani kuzuia hilo?
 
Bandiko lako linakinzana na umri wako ndani ya JF. Nilitarajia, kwa uzoefu na "jina" unalotomia humu JF ungekuwa unaleta hoja zenye mashiko na zilizo na uhalisia.

Sasa umeleta hoja kama hii, ambayo hata mimi niliyejiunga juzi juzi tu hapa naona ni hoja hafifu sana. Sikatai, kama unataka kutuaminisha Kikwete hafai, then jaribu kuweka facts na analysis zako sawia..

Ulichotaka kutuaminisha, na habari yenyewe ni vitu viwili tofauti. Naamini unaweza fanya zaidi ya hapa.Ni(Tu)nasubiri hoja zilizo na mshiko kutoka kwako
 
Tanzania iko sahihi tungekuwa wakorofi tungevuta maji kutoka ziwa victoria na kutengeneza mito ya kumwagilia na mabwawa makubwa ya umeme mikoa ya dodoma na singida ili waethiopia wakose maji ya mto Nile.Kuacha kwetu sio wajinga ni kuhurumia wenzetu wa Ethiopia na Misri wanaokaa maeneo yasiyokuwa na mito kama sisi wapate maji.Sasa Kama mu-ethiopia hamhurumii mmisri wakati sisi tumeyaacha kwa ajili ya kuwahurumia wote ulitaka serikali ikae kimya? Hayo maji hata sisi tunayahitaji sana tu.Sasa wao kuwakomoa wamisri ni kama vile kutuzomea na sisi kuwa na nyinyi mkitaka jengeni mabwawa! Ethiopia anachofanya ni kutangaza vita ya matumizi ya maji ambayo tanzania na nchi zingine kama kenya,uganda,Sudan zikiamua kujibu mapigo ya matumizi hayo ya maji kwa kutumia kwa mabwawa n.k Ethiopia haitapata hata tone la maji kwa ajili ya hilo Bwawa lao.

Ethiopia wakitangaza vita ya maji wao ndio watakaoumia hasa .Kwa hili Ethiopia ndio inatangaza vita ya maji.

Hilo Bwawa ilibidi wapate approval toka kwa watumiaji wengine.Serikali ya Tanzania iko sahihi.Na kwenye hii vita ya maji Tanzania yaweza pigana vizuri kuliko ethiopia sababu kazi itakuwa si kurusha ndege kupiga Ethiopia bali ni kupeleka magreda tu ya kuchimba mito mingi tu toka ziwa victoria ambacho ndio chanzo cha nile na kuanza kusambaza maji kuelekea mikoa yote toka ziwani hadi mikoa yote ikiwemo mtwara na lindi na ruvuma wakitaka na hivyo kuwafanya waethiopia wakose maji kuanzia ya kunywa hadi ya hayo mabwawa.
safi! Umeniongezea vitamini kichwani.
 
Baada ya Kagame, JK alikoroga na waEthiopia
​

Watu wa Ethiopia wamekuja juu kwenye social media (see attached links comments) baada ya kauli za JK juu ya mto Nile. Kauli hizo alizitoa Jumapili 23 Feb, 2014 alipo tembelewa na waziri wa mambo ya nje wa Egypt Dar es salaam, Tanzania.

Kauli hizo ni;

“Tanzania’s president tells Egypt’s foreign minister that his country will work hard to ensure that the Nile remains a source of cooperation between Nile Basin countries, not conflict”

"Tanzanian President Jakaya Kikwete has said Nile Basin countries should consult and decide on a mutual agreeable arrangement prior to the construction of any dams that impact several countries, stated Egyptian Foreign Minister Nabil Fahmy."

WaEthiopia wamekuja juu na kudai kuwa JK akae mbali na mgogoro wa mto Nile, kwani wamesha wekeza dola zaidi ya billion 4.2 kwa ajiri ya project ya kutengeneza bwawa la umeme.

Ikumbukwe kuwa JK hana jurisdiction ya mto Nile kwa hiyo kauli zake zimewakela sana waEthiopia walio wekeza $4.2 billion kwaajili ya mradi wa bwawa la umeme. Moja ya comments za muEthiopia imeandika "The dam is guilding bt the Ethiopian people, Not by Egyptian or Tanzaian aid"

Pia ikumbukuwe kuwa JK alishatoa kauli juu ya waHutu na waTusi ambazo zilileta mkanganyiko kwenye mahusiano yetu na Kagame.

Link za habari za Egyptian prime minster kutembelea Tza na Mradi wa Mega dam la waEthiopia walilo invest $4.2 billion

Egypt FM hails ‘positive’ Tanzanian stance on Ethiopia dam | EthioTube Play

Egypt and Ethiopia spar over the Nile | Al Jazeera America

MY TAKE: I DON’T THINK JK’s MOVES ARE WELL CALCULATED. Penye blue; inamaana kama Ethiopia itaendelea na mradi wake wa bwawa la umeme inamaana JK yupo tayari kutuingiza vitani kuzuia hilo?

Kauli ya JK is the more logical, rational and sensible one. Wapuuze hao Wa_Ethiopia, wao na Wanyarwanda kina PK hawana tofauti; ni watu wa expansionism na ubinafsi; afterall they are all of the same Hamite-semitic extraction. ni Kushites wote hao! wanatatizo la kujiona ni wateule wa dunia! ndio maana unamuona Kagame anaona ni halali kwake kupora raslimali za nchi huru kama DRC na asiulizwe! when JK calls a spade a spade; hawataki wanataka aseme no; it is a Big spoon! akiongea kwao0 ni haramu! wapi hiyo!?
 
Back
Top Bottom