bless on
JF-Expert Member
- May 22, 2026
- 1,171
- 2,847
Kama unafikiri wewe ni mdogo sana kiasi cha kutoweza kuleta mabadiliko au athari duniani... jaribu kulala chumba kimoja na mbu mmoja tu!" — Dalai Lama.
Hebu fikiria hili:
Binadamu ana uzito wa kilo 70+, ana akili, mikono, na teknolojia. Mbu ana uzito wa miligramu 2.5 tu! Kwa hisabati za kawaida, binadamu anapaswa kumaliza mchezo kwa sekunde moja.
Lakini nini kinatokea usiku kukiwa na giza?
Mbu huyo huyo mdogo anapiga kelele masikioni, anakunyima usingizi, anakulazimisha uwashe taa, na anaweza kukufanya ujipige makofi mwenyewe usiku kucha!
Watu wengi wanasita kuanza biashara, kutoa mawazo yao, au kupigania ndoto zao kwa sababu wanajiona "wadogo" hawana pesa nyingi, hawana ushawishi, au hawajulikani. Mbu anakufundisha kuwa huitaji kuwa mkubwa ili kutikisa mfumo. Unachohitaji ni lengo la wazi na uthubutu.
Ukimrushia mbu kiganja chako na ukamkosa, hasemi "Ah, huyu mtu ni mkubwa mno, wacha nikate tamaa." Anarudi tena na tena mpaka apate anachotaka. Katika maisha, Utapigwa na changamoto na kukataliwa, lakini ukiwa na msimamo kama wa mbu, utafanikiwa tu.
Mbu mmoja tu anaweza kubadilisha mwelekeo wa usiku wa Rais, Bilionea, au Mfalme akiwa kitandani kwake. Usipuuze hatua au sauti yako ndogo ya leo. Wazo lako dogo linaweza kuwa "kelele" inayowaamsha na kubadilisha jamii nzima kesho.
Acha kusubiri uwe "mti mkubwa" ndipo uanze kufanya mambo makubwa au kusikika. Anza hapo hapo ulipo, na zana hizo hizo ndogo ulizonazo. Kuwa mbu kwenye chumba cha maisha yako!
Hebu fikiria hili:
Binadamu ana uzito wa kilo 70+, ana akili, mikono, na teknolojia. Mbu ana uzito wa miligramu 2.5 tu! Kwa hisabati za kawaida, binadamu anapaswa kumaliza mchezo kwa sekunde moja.
Lakini nini kinatokea usiku kukiwa na giza?
Mbu huyo huyo mdogo anapiga kelele masikioni, anakunyima usingizi, anakulazimisha uwashe taa, na anaweza kukufanya ujipige makofi mwenyewe usiku kucha!
Watu wengi wanasita kuanza biashara, kutoa mawazo yao, au kupigania ndoto zao kwa sababu wanajiona "wadogo" hawana pesa nyingi, hawana ushawishi, au hawajulikani. Mbu anakufundisha kuwa huitaji kuwa mkubwa ili kutikisa mfumo. Unachohitaji ni lengo la wazi na uthubutu.
Ukimrushia mbu kiganja chako na ukamkosa, hasemi "Ah, huyu mtu ni mkubwa mno, wacha nikate tamaa." Anarudi tena na tena mpaka apate anachotaka. Katika maisha, Utapigwa na changamoto na kukataliwa, lakini ukiwa na msimamo kama wa mbu, utafanikiwa tu.
Mbu mmoja tu anaweza kubadilisha mwelekeo wa usiku wa Rais, Bilionea, au Mfalme akiwa kitandani kwake. Usipuuze hatua au sauti yako ndogo ya leo. Wazo lako dogo linaweza kuwa "kelele" inayowaamsha na kubadilisha jamii nzima kesho.
Acha kusubiri uwe "mti mkubwa" ndipo uanze kufanya mambo makubwa au kusikika. Anza hapo hapo ulipo, na zana hizo hizo ndogo ulizonazo. Kuwa mbu kwenye chumba cha maisha yako!