Andrew Nyerere: Nalaani Mbowe kuwekwa Mahabusu

Andrew Nyerere: Nalaani Mbowe kuwekwa Mahabusu

COARTEM

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2013
Posts
3,622
Reaction score
3,696
Anaandika Andrew Nyerere (mtoto wa kwanza wa Mwalimu J.K Nyerere. Kaka yao kina Makongoro na Madaraka)
___
NALAANI MBOWE KUWEKWA MAHABUSU.

Nalaani Hakimu kuiondoa dhamana ya Mbowe, na pia nalaani kesi yenyewe inayofanyika Kisutu ya kumsingizia Mbowe kuhusu kifo cha Acqulina.

Mbowe amekashifiwa sana na ameshindwa kujitetea. Hata Musiba alipoibua ushahidi kwamba Zitto ni kibaraka wa CCM, bado kashfa zimeendelea kuhusu Mbowe kwamba anafanya udikteta Chadema.

Sasa viongozi wengi wa Chadema wamehamia CCM ambao watakuwa mzigo kwa CCM Uchaguzi wa mwaka kesho. Tatizo la CCM ni kuwa na watu wengi ambao wanaweza kuongoza. Kwa hiyo unapotokea Uchaguzi wanajitokeza kugombea zile nafasi.

Sasa mtu anapowekwa ndani "ili ajifunze kuziheshimu sheria za nchi hii" lazima uhesabu siku unazomweka ndani. Mbowe amekula Christmas na Mwaka Mpya Segerea. Unataka akae Segerea mpaka lini?

Kwa hiyo nasema nalaani Mbowe kuwekwa Segerea. Nalaani. Siyo kwamba nataka aliyemweka Mbowe Segerea apate ajali, ila tu kwamba naona lile jambo siyo zuri, na haliwafurahishi watu wengi, sio tu Chadema.

Mimi ni CCM, lakini kama mtoto wa Baba wa Taifa inabidi nitazame broader picture, nitazame kuhusu umoja wa kitaifa, nifikirie kwamba sasa ni miaka ishirini tokea Baba wa Taifa afariki.

Sipendezewi na jinsi Mahakama inavyofanya kazi, jinsi ambavyo inavyowakamata watuhumiwa kwa mbwembwe na vifijo halafu kimya. Watu wanawekwa mahabusu, mahakimu wanaenda likizo kumpumzika. Na hakuna mrejesho. Hii si haki.

Tanzania inapaswa kuwa mfano kwa nchi za jirani ambazo zinatuangalia kwa makini sana, how keenly? It is a matter of life and death. Wanatuangalia kuona Tanzania tunafanya nini. Nchi kama DRC, Burundi, South Sudan, Somalia, nchi ambazo zina matatizo makubwa ya kiusalama, zinatutizama sisi.

Mtu kama Tundu Lissu ana genuine complaints. Analalamika, lakini anatishiwa as if you are the Kremlin. Kwa nini yanatokea haya matatizo ambayo yanaonekana kwamba ni viongozi tu wanagombana, hayawahusu wananchi?

Naona kuna mtu kule Venezuela amejitangaza kuwa Rais. Yule mtu nadhani ni mentally challenged kakini kama mimi, nadhani ni Baba wa Taifa.!

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mtoto wa baba wa taifa lakini hajui kupangilia hoja.
Japo alilolilaani namuunga mkono kulaani square.
 
Sipendezewi na jinsi Mahakama inavyofanya kazi, jinsi ambavyo inavyowakamata watuhumiwa kwa mbwembwe na vifijo halafu kimya. Watu wanawekwa mahabusu, mahakimu wanaenda likizo kumpumzika. Na hakuna mrejesho. Hii si haki.

Tanzania inapaswa kuwa mfano kwa nchi za jirani ambazo zinatuangalia kwa makini sana, how keenly? It is a matter of life and death. Wanatuangalia kuona Tanzania tunafanya nini. Nchi kama DRC, Burundi, South Sudan, Somalia, nchi ambazo zina matatizo makubwa ya kiusalama, zinatutizama sisi. - Andrew Nyerere
 
Hata uliangalie jambo la Mbowe na Ester kuwekwa ndani kwa jicho la ushabiki kiasi gani, moyoni mwako utakuwa unajua mwenyewe kwamba haki haitendeki.

Ni mambo kama haya yanayoleta chuki ndani ya jamii. Watu watakaa kimya kwa sababu zao mbalimbali, lakini mbegu ya chuki itaendelea kuwatafuna taratibu.

Haya mambo ya watu kuwekwa mahabusu yalianza kama njia za kuwatia watu hofu na woga. Hili la akina Mbowe limekuwa fundisho kwa wengi kama mtindo huu wa mahabusu kama ulivyobuniwa ulitimize. Je, watu sasa wamejifunza vya kutosha na kuwa na woga?
Ngoja tusubiri mda utanena.
 
Wote tunaofwatilia siasa tunajua linaloendelea kwa sasa juu ya mbowe na mwenzake, hakika ni picha mbaya kwa serekali, hoja imekua ngumu mpaka kiwafunga... je wao au familia zao wangekua huko mahabusu wangefutaria? kama yule mkurugenzi wa itigi anatetewa, sijuhi kuna nn ila serekali inaonyesha udhaifu
 
Andrew nyerere hawezi kuandika upupu Kama huo.tujifunze kuishi legally mbowe kuwekwa ndani sii ajali Ni matokeo ya alichokifanya kudharau mahakama sijui ndo tuseme Hana wanasheria
 
Ila kudharau mahakama/sheria inafurahisha sana.

Sent using Jamii Forums mobile app
Hakuna mwenye akili anayeweza kuunga mkono ujinga unaoendelea dhidi ya Mbowe.

Sote tunajua mkurugenzi aliharibu uchaguzi. Akaachwa aliyeharibu taratibu za uchaguzi, wanalaumiwa walioandamana kudai taratibu zifuatwe.

Sote tunajua polisi walimwua Akwilina lakini wakaachwa, wakaamua kumshtaki waliyekuwa wamepanga kumwua.

Kisha wakajifanya wanampa dhamana lakini ni dhamana kwa mtu ambaye hakustahili hata kushtakiwa.

Baadaye wanasema wamefuta dhamana, kwa mtu ambaye japo hakutokea mahakamani mara moja lakini aliyeenda yeye mwenyewe mahakamani.

Pale hakuna suala la kukiuka dhamana bali ni ujuha unaoendelea dhidi ya watu wasio na hatia.

Kichaa pekee yake ndiye anayeweza kusema kwa sasa tuna mfumo wa sheria au utawala wa sheria. Awamu hii imekuwa laana kwa Taifa letu, na kuna siku hawa watawala wa awamu hii watawekwa kwenye kumbukumbu kama watawala waliokuwa waovu sawa na wakoloni. Majina yao yataandikwa kwa damu katika historia ya Taifa letu.
 
Back
Top Bottom