America wants to sit on China

America wants to sit on China

kweyamba_dave

JF-Expert Member
Joined
Oct 2, 2012
Posts
961
Reaction score
484
China amekuwa mmoja kati ya mataifa yaliyopiga hatua kwa kasi kubwa.ingawa bado inatajwa kama nchi inayoendelea uchumi wao ni imara kuliko mamia ya mataifa.Ni second world largest economy baada ya USA japo watu wanasema through ppp(purchasing power parity) China iko vizuri zaidi ya us.hiki ndio kiini cha utata na propaganda toka kwa mmarekani kuja kwa mchina.

USA anajaribu kwa kila hali kukaa juu ya China.japo yaonekana wanachekeana usoni kila mmoja analake analohifadhi.hivi juzi marekani imewashutumu maafisa watano wa jeshi la china kwa kufanya uchunguzi wa taarifa za watu wengine kinyume na taratibu.

Maafisa hawa waliotunukiwa bango la most wanted ijapokuwa wamegoma juu ya kashfa hiyo na kuiomba USA kufuta shutuma hizo hawajafanya kosa kubwa kuliko lililofanywa na NSA(national security agency) ya marekani iliyoshutumiwa kudukua mawasiliano binafsi ya viongozi wa mataifa kadhaa na raia wao.

America walifika mbali zaidi na kutumia makampuni makubwa kama huawei na Samsung(bila wahusika kujua) katika kudukua taarifa mbali mbali huku snowden ambaye alitoa ukweli huo akisema china ndiye target kubwa kwa America.

Kinachoweza kusemwa juu ya tuhuma hizi ni kujaribu kuchafua reputation ya China na pengine America anakingine anacholenga.Ila kubwa zaidi ni kukaa juu ya china milele.
 
[h=2]America wants to sit on china[/h]
Kiingereza cha Kitanzania
 
[h=2]America wants to sit on china[/h]
Kiingereza cha Kitanzania

Kwanza ni mtanzania hivyo kingereza changu lazima kiwe cha watu hao.btw umeelewa lengo la sit on? Na kiingereza changu cha kitanzana mfano ukiambiwa "ccm is sitting on Tanzanians development" ni kiingereza cha kitanzania? Hiyo ni kwa yule asiyejua kuwa sit on someone ni phrase inayomaanisha delaying certain activity done by him.....lugha ni pana.kwa kiingereza changu cha kiswahili niliitumia sit on kama phrase kuna kosa??
 
Mkuu ni kweli USA anajitahidi hivyo ila wakati wake unakalibia ukingoni, Na anacho fanya kwa sasa ni kujalibu kutengeneza matatizo kule China, kwa kutumia nchi kama Japani, Philipine na India na Taiwan
 
Foreign policy as a major instrument for international relation or intergration , china will conquer the world waache hawa western countries wasambaze sera zao za kuparamiana(Totally denied and condermed world wide)
 
Mkuu ni kweli USA anajitahidi hivyo ila wakati wake unakalibia ukingoni, Na anacho fanya kwa sasa ni kujalibu kutengeneza matatizo kule China, kwa kutumia nchi kama Japani, Philipine na India na Taiwan

wamechelea, unajua kwa vitaofa vyetu hivi vilivyodumu miaka 50-60 hatuwezi kuelewa kuwa kwa karne na karne CHINA ilikuwa moja ya mataifa yenye nguvu sana duniani, naongelea miaka zaidi ya 5000. sasa watu kama hawa kunyanyasika kwa miaka 50-100 wakati wakijipanga sio tatizo kwao.

mwishoni mwa karne ya 18 CHINA ndio ilikuwa superpower ya dunia. miaka 200 baadae wanarudi walipokuwa. CHINA ilikuwa superpower wakati marekani bado ni hadithi. sasa kwenye kutatua majanga mengi wachina wana hazina ya zaidi ya miaka 5000 ya kugelezea majibu na kutafuta reference. washapambana na kinga Gengistan, kina roman empire,n.k, wanaujuzi wa muda mrefu sana wa uongozi na utatuzi wa matatizo.

Kumsubiria mchina ateleze ni issue ya kungoja karne 2-3.watoto wa mjini wanasema baadae sana.
 
Mkuu ni kweli USA anajitahidi hivyo ila wakati wake unakalibia ukingoni, Na anacho fanya kwa sasa ni kujalibu kutengeneza matatizo kule China, kwa kutumia nchi kama Japani, Philipine na India na Taiwan

Japan ndiye ambaye amekuwa mbele zaidi kwenye swala la kumchafua na kumbughudhi mchina.kwenye ukanda wao japan ndiye mshirika muhimu zaidi na ambaye USA anafanya nae mambo mengi.ukiangalia swala la kugombania visiwa na la shinzo kwenda kwenye shrine ya yasukun pamoja na kubadili historia na kuisafisha Japan inaonyesha wazi japan ana jipya kwa mchina.

Bahati nzuri mchina amekuwa mtu wa maamuzi ya busara wakati mwingi si wakukurupuka na kudai kwa vitisho.busara yao ipo ila nadhani iko siku watachoka na huu ukaribu na Putin unaweza kuwa na jipya kati yao.
 
Kwanza ni mtanzania hivyo kingereza changu lazima kiwe cha watu hao.btw umeelewa lengo la sit on? Na kiingereza changu cha kitanzana mfano ukiambiwa "ccm is sitting on Tanzanians development" ni kiingereza cha kitanzania? Hiyo ni kwa yule asiyejua kuwa sit on someone ni phrase inayomaanisha delaying certain activity done by him.....lugha ni pana.kwa kiingereza changu cha kiswahili niliitumia sit on kama phrase kuna kosa??

Miafrika ndivyo tulivyo tunamshamshangaa mtanzania mwenzetu kwa kushindwa kumudu lugha ya mkoloni, wakati huohuo tunampongeza mchina, Mjapani na wengineo kwa kudumisha lugha zao.
 
wamechelea, unajua kwa vitaofa vyetu hivi vilivyodumu miaka 50-60 hatuwezi kuelewa kuwa kwa karne na karne CHINA ilikuwa moja ya mataifa yenye nguvu sana duniani, naongelea miaka zaidi ya 5000. sasa watu kama hawa kunyanyasika kwa miaka 50-100 wakati wakijipanga sio tatizo kwao.

mwishoni mwa karne ya 18 CHINA ndio ilikuwa superpower ya dunia. miaka 200 baadae wanarudi walipokuwa. CHINA ilikuwa superpower wakati marekani bado ni hadithi. sasa kwenye kutatua majanga mengi wachina wana hazina ya zaidi ya miaka 5000 ya kugelezea majibu na kutafuta reference. washapambana na kinga Gengistan, kina roman empire,n.k, wanaujuzi wa muda mrefu sana wa uongozi na utatuzi wa matatizo.

Kumsubiria mchina ateleze ni issue ya kungoja karne 2-3.watoto wa mjini wanasema baadae sana.

Mkuu ni kweli Kabisa na kwa sasa China anacho fanya ni kujenga uhusiana mkubwa sana na Russia, Na kuna kila uwezekano kwamba China na Urusi wana taka kuanzisha umoja wao wa kujihami kama wa NATO na unaweza ukawa na nguvu kuliko hiyo NATO ya USA na Ulaya.
 
Japan ndiye ambaye amekuwa mbele zaidi kwenye swala la kumchafua na kumbughudhi mchina.kwenye ukanda wao japan ndiye mshirika muhimu zaidi na ambaye USA anafanya nae mambo mengi.ukiangalia swala la kugombania visiwa na la shinzo kwenda kwenye shrine ya yasukun pamoja na kubadili historia na kuisafisha Japan inaonyesha wazi japan ana jipya kwa mchina.

Bahati nzuri mchina amekuwa mtu wa maamuzi ya busara wakati mwingi si wakukurupuka na kudai kwa vitisho.busara yao ipo ila nadhani iko siku watachoka na huu ukaribu na Putin unaweza kuwa na jipya kati yao.

Mkuu China inaitegemea sana hasa kwenye ishu ya Ulinzi, China inaamini Urusi ndo Nchi pekee itakayo isaidia endapo USA itaanzisha choko choko.

Na Urusi kwa sasa anataka kuachana na chi za Ulaya na kijikita Asia, make kule ulaya anaona wanamuwekea usiku, Mfano kwa sasa China na Urusi watakuwa wanatumia pesa zao kufanya biashara baiana yao kitu ambacho ni pigo la uhakika kwa USA, yaani Urusi ikiagiza bidhaa China basi watalipwa pesa ya China na China wakiagiza Urusi watalipwa pesa ya Urusi
 
Miafrika ndivyo tulivyo tunamshamshangaa mtanzania mwenzetu kwa kushindwa kumudu lugha ya mkoloni, wakati huohuo tunampongeza mchina, Mjapani na wengineo kwa kudumisha lugha zao.

Mbaya zaidi yeye ndo ambaye hajaelewa kilichosemwa....
 
China mpaka sasa ni super power,marekani hana jipya kinachombeba mmarekani ni statu yake na si kingine
 
Labda atengeneza riots kama za arab spring...ila China wako tight wana sensor mpaka internet....nilikuwa nawaona wanoko now I know....

Chezeya China...

Mkuu ni kweli USA anajitahidi hivyo ila wakati wake unakalibia ukingoni, Na anacho fanya kwa sasa ni kujalibu kutengeneza matatizo kule China, kwa kutumia nchi kama Japani, Philipine na India na Taiwan
 
Hakuna nchi hata moja ya Asia inayowapenda wajapan...

Nilishangazwa na hili; kisa ni kuwa aliwatawala jirani zake enzi za ukoloni na experience ilikuwa mbaya kuliko; kila ninaye muuliza hataki hata kusema nini alichokuwa anawatenda....alikuwa mnyama ...

Na jamaa hawataki kusamehe wala kusahau...

US ndio akaja kumstopisha na kumtawala na yeye...alikuwa bad news...

Na nina washikaji wa Japan ukitaka wakuchukie sifia China (naweza sema hawa jamaa wana roho ya wivu ten mbaya)

Japan ndiye ambaye amekuwa mbele zaidi kwenye swala la kumchafua na kumbughudhi mchina.kwenye ukanda wao japan ndiye mshirika muhimu zaidi na ambaye USA anafanya nae mambo mengi.ukiangalia swala la kugombania visiwa na la shinzo kwenda kwenye shrine ya yasukun pamoja na kubadili historia na kuisafisha Japan inaonyesha wazi japan ana jipya kwa mchina.

Bahati nzuri mchina amekuwa mtu wa maamuzi ya busara wakati mwingi si wakukurupuka na kudai kwa vitisho.busara yao ipo ila nadhani iko siku watachoka na huu ukaribu na Putin unaweza kuwa na jipya kati yao.
 
Hakuna nchi hata moja ya Asia inayowapenda wajapan...

Nilishangazwa na hili; kisa ni kuwa aliwatawala jirani zake enzi za ukoloni na experience ilikuwa mbaya kuliko; kila ninaye muuliza hataki hata kusema nini alichokuwa anawatenda....alikuwa mnyama ...

Na jamaa hawataki kusamehe wala kusahau...

US ndio akaja kumstopisha na kumtawala na yeye...alikuwa bad news...

Na nina washikaji wa Japan ukitaka wakuchukie sifia China (naweza sema hawa jamaa wana roho ya wivu ten mbaya)

Japan ni mkatili.ana kesi nyingi za wakati wa vita ya pili kwa jirani zake hasa wakorea na wachina.alifanya mauaji ya maelfu kwenye eneo la Nanjing(China) mpaka leo kuna makumbusho inayoelezea mateso waliyopata watu wa Nanjing.wanawake wengi wa China na Korea walibakwa na askari wa Japan.sio hivyo tu mateka wa kivita walilazimishwa na wajapani kujenga reli huku wakiwa hawapewi huduma yeyote.niliwahi kuangalia one-to-one interview na mzee mmoja aliyewahi kuwa mateka wa kivita Japan alisema anashangaa kwanini ameishi hadi leo.kila mara machozi yalimtoka alitoa picha watu walikuwa kama vijiti.anasema askari wa Japan hawakujali hilo aliyeshindwa alikiri auwawe na wengi walidondoka.alisema kila siku alishuhudia kundi la watu wakiaga dunia kutokana na kazi ngumu....yapo mengi yanayowafanya wachukiwe ila mbaya zaidi wao hawajutii yote yanayosemwa na wameamua mpaka kubadili vitabu vya historia ya nchi hiyo ambavyo havionyeshi upande huu wa Japan..
 
Kwanza ni mtanzania hivyo kingereza changu lazima kiwe cha watu hao.btw umeelewa lengo la sit on? Na kiingereza changu cha kitanzana mfano ukiambiwa "ccm is sitting on Tanzanians development" ni kiingereza cha kitanzania? Hiyo ni kwa yule asiyejua kuwa sit on someone ni phrase inayomaanisha delaying certain activity done by him.....lugha ni pana.kwa kiingereza changu cha kiswahili niliitumia sit on kama phrase kuna kosa??

Hawa watu ndo wanaturudisha nyuma. Mbona wataifa mengi wana lugha zao na hata herufi zao na mambo yanaenda?? Kiingereza kitu gani bwana? yaani mtu akiongea kiingereza kizuri hata kama anaongea pumba mnamuona ndo mjanja?!
 
US kwasasa wameishiwa na itaporomoka tu...mfano masharik ya kati pale kuna IRAN basi ameitumia iran kuziogopesha nchi jiran km SAUD,KUWAIT,UAE,QATAR,ISRAEL,JORDAN,TURKEY nk kua Iran ballistic missile ni tishio kwa washirika wake na hivyo kuingia nao mikataba ya ulinzi ya kuwauzia air defence shield..ukienda RUSSIA ni hivyo hivyo wanamzunguka kwakua eti ni tishio...ukienda NORTH KOREA na sasa CHINA marekan anaendelea kuuza silaha kwa nchi rafiki mf JAPAN,SOUTH KOREA,PHILIPINO,AUSTRALIA nk na apo anaweka military base
 
Una uhakika na unacho Kinena?

"Kwanza ni mtanzania hivyo kingereza changu
lazima kiwe cha watu hao.btw umeelewa lengo
la sit on? Na kiingereza changu cha kitanzana
mfano ukiambiwa "ccm is sitting on Tanzanians
development" ni kiingereza cha kitanzania? Hiyo
ni kwa yule asiyejua kuwa sit on someone ni
phrase inayomaanisha delaying certain activity
done by him.....lugha ni pana.kwa kiingereza
changu cha kiswahili niliitumia sit on kama
phrase kuna kosa?"

nilidhani utaanzia hapa..
 
Back
Top Bottom