African problem

edwayne

JF-Expert Member
Apr 5, 2013
5,398
2,000
In Nevada, USA, there is an airplane graveyard. They have thousands of planes there. Boeing 747, Airbus, military planes and even helicopters.

All these planes were flown there, so they are not bad, these planes are retired. You see, The world community will retired a commercial plane that is over 25 years old from operation and it will do a last flight to Nevada to go and rest. The place is huge, you have to see it one day.

The US army have retired most of their cold war planes there. Some of them never flew once. Once in a while, I will see one of these cold war planes on TV in Africa that their government have bought some new fighter planes for few hundred millions dollars and they will commision them.

Once in a while, An African will come there because his country sent him to go an buy some planes. But that is the wrong place to be. Boeing headquarters is in 100 North Riverside Plaza, ‎Chicago. Airbus is in France and Lockhead is not there either.

But the African knows what he is doing. He is there to get some old planes for his country for the price of new. I use to think Africa was poor because they didn't have money. That was when I was a very young man. I was wrong.

I found out later in my life that money is not the problem of Africa. In fact, I have never been able to get anyone out of poverty in Africa. No Matter how hard I tried, they always managed to fall back into it. The church call it generational curse. Na lie. I will explain it one day to you.

It is only Africans I know that will deliberately negotiate deals that will be in disadvantage to their people. I see this happen in bilateral agreements, I see this in big business, small business and even just mini small business. If white people want to cheat black people they will look for other black people to help them. Try that with a Jew and see what happen.

Africans make sure they get the wrong side of the deal. They do that on purpose. How stupid can one be to be holding the short end of the stick all the time. It is this kind of things that make Africa poor. This is why black people don't get respect. Respect you earn. People that will deliberately put their own people last in favour of other people for their personal gain can never be respected.

As I am writing now, it is still happening. It is only getting worse. Anywhere you see a black country, this type of things happen. Until Africans know they have to build their nations and not just destroy it they will never know peace.

Enjoyment can never come him way.
--- Fela Kuti

All Africans must realise that they must change as individuals. You can't go to China to buy fake goods and come back to blame Buhari for not fighting corruption.

The menace in Africa was created by all and for all.

Shit don't just happen, It requires effort. (pardon my french)
-- Samuel L. Jackson.

Being in perpetual denier will only increase the duration and the intensity of the pain.
FB_IMG_1531086361098.jpg
FB_IMG_1531086358320.jpg
FB_IMG_1531086354540.jpg
 

masikio

Senior Member
Apr 19, 2007
108
225
Nchini Nevada, USA, kuna makaburi ya ndege. Wana maelfu ya ndege huko. Boeing 747, Airbus, ndege za kijeshi na hata helikopta.

Ndege zote hizi zilikuwa zimezunguka huko, kwa hivyo sio mbaya, ndege hizi zinastaafu. Unaona, jumuia ya ulimwengu itastaafu ndege ya kibiashara iliyo zaidi ya umri wa miaka 25 kutoka operesheni na itafanya safari ya mwisho kwenda Nevada kwenda na kupumzika. Eneo ni kubwa, unapaswa kuiona siku moja.

Jeshi la Marekani limeondoa zaidi ndege zao za vita huko baridi. Baadhi yao hawajawahi kuruka mara moja. Mara moja kwa wakati, nitaona mojawapo ya ndege hizi za baridi kwenye vita nchini Afrika kwamba serikali yao imenunua ndege mpya ya wapiganaji kwa dola milioni mia moja na watazifanya.

Mara moja kwa wakati, Mmoja wa Afrika atakuja kwa sababu nchi yake imemtuma kwenda kununua ndege fulani. Lakini hiyo ni mahali potofu kuwa. Makao makuu ya Boeing iko katika 100 North Riverside Plaza, Chicago. Airbus iko katika Ufaransa na Lockhead haipo.

Lakini Afrika anajua kile anachofanya. Yeye yukopo kupata ndege za zamani kwa nchi yake kwa bei ya mpya. Nitumia kufikiria Afrika ilikuwa maskini kwa sababu hawakuwa na pesa. Hiyo ilikuwa nilipokuwa kijana mdogo sana. Nilikosea.

Niligundua baadaye katika maisha yangu kuwa pesa sio tatizo la Afrika. Kwa kweli, sikujawahi kupata mtu yeyote nje ya umasikini huko Afrika. Hakuna jambo jinsi ngumu nilijaribu, daima waliweza kurudi ndani yake. Kanisa linaita kuwa laana ya kizazi. Na uongo. Nitawaelezea siku moja kwako.

Ni Waafrika tu ninajua kwamba watajadili kwa makusudi mikataba ambayo itakuwa katika hasara kwa watu wao. Naona hii inatokea mikataba ya nchi mbili, naona hili katika biashara kubwa, biashara ndogo na hata biashara ndogo ndogo tu. Ikiwa watu weupe wanataka kudanganya watu weusi watatafuta watu wengine mweusi kuwasaidia. Jaribu kwamba pamoja na Myahudi na uone kile kilichotokea.

Waafrika wanahakikisha kuwa wanapata upande usiofaa wa mpango huo. Wanafanya hivyo kwa kusudi. Jinsi gani mtu mwenye ujinga anaweza kuwa na mwisho wa fimbo wakati wote. Ni aina hii ya mambo ambayo hufanya Afrika kuwa maskini. Hii ndiyo sababu watu wausi hawana heshima. Kuheshimu kulipwa. Watu ambao kwa makusudi wataweka watu wao wenyewe kwa ajili ya watu wengine kwa faida yao wenyewe hawezi kuheshimiwa kamwe.

Kama ninaandika sasa, bado inaendelea. Inakua mbaya zaidi. Mahali popote unapoona nchi nyeusi, aina hii ya mambo hutokea. Hadi Waafrika wanajua kwamba watajenga mataifa yao na sio kuiangamiza kamwe hawawezi kujua amani.

Furaha haiwezi kamwe kuja kwake.
--- Fela Kuti

Waafrika wote wanapaswa kutambua kwamba wanapaswa kubadili kama watu binafsi. Huwezi kwenda China kununua bidhaa bandia na kurudi kulaumu Buhari kwa kutopambana na rushwa.

Hatari katika Afrika iliundwa na wote na kwa wote.

Shit haipatikani tu, inahitaji jitihada. (msamaha Kifaransa changu)
Samuel L. Jackson.

Kuwa katika deni la daima utaongeza tu muda na
 

Moisemusajiografii

JF-Expert Member
Nov 3, 2013
14,585
2,000
Nchini Nevada, USA, kuna makaburi ya ndege. Wana maelfu ya ndege huko. Boeing 747, Airbus, ndege za kijeshi na hata helikopta.

Ndege zote hizi zilikuwa zimezunguka huko, kwa hivyo sio mbaya, ndege hizi zinastaafu. Unaona, jumuia ya ulimwengu itastaafu ndege ya kibiashara iliyo zaidi ya umri wa miaka 25 kutoka operesheni na itafanya safari ya mwisho kwenda Nevada kwenda na kupumzika. Eneo ni kubwa, unapaswa kuiona siku moja.

Jeshi la Marekani limeondoa zaidi ndege zao za vita huko baridi. Baadhi yao hawajawahi kuruka mara moja. Mara moja kwa wakati, nitaona mojawapo ya ndege hizi za baridi kwenye vita nchini Afrika kwamba serikali yao imenunua ndege mpya ya wapiganaji kwa dola milioni mia moja na watazifanya.

Mara moja kwa wakati, Mmoja wa Afrika atakuja kwa sababu nchi yake imemtuma kwenda kununua ndege fulani. Lakini hiyo ni mahali potofu kuwa. Makao makuu ya Boeing iko katika 100 North Riverside Plaza, Chicago. Airbus iko katika Ufaransa na Lockhead haipo.

Lakini Afrika anajua kile anachofanya. Yeye yukopo kupata ndege za zamani kwa nchi yake kwa bei ya mpya. Nitumia kufikiria Afrika ilikuwa maskini kwa sababu hawakuwa na pesa. Hiyo ilikuwa nilipokuwa kijana mdogo sana. Nilikosea.

Niligundua baadaye katika maisha yangu kuwa pesa sio tatizo la Afrika. Kwa kweli, sikujawahi kupata mtu yeyote nje ya umasikini huko Afrika. Hakuna jambo jinsi ngumu nilijaribu, daima waliweza kurudi ndani yake. Kanisa linaita kuwa laana ya kizazi. Na uongo. Nitawaelezea siku moja kwako.

Ni Waafrika tu ninajua kwamba watajadili kwa makusudi mikataba ambayo itakuwa katika hasara kwa watu wao. Naona hii inatokea mikataba ya nchi mbili, naona hili katika biashara kubwa, biashara ndogo na hata biashara ndogo ndogo tu. Ikiwa watu weupe wanataka kudanganya watu weusi watatafuta watu wengine mweusi kuwasaidia. Jaribu kwamba pamoja na Myahudi na uone kile kilichotokea.

Waafrika wanahakikisha kuwa wanapata upande usiofaa wa mpango huo. Wanafanya hivyo kwa kusudi. Jinsi gani mtu mwenye ujinga anaweza kuwa na mwisho wa fimbo wakati wote. Ni aina hii ya mambo ambayo hufanya Afrika kuwa maskini. Hii ndiyo sababu watu wausi hawana heshima. Kuheshimu kulipwa. Watu ambao kwa makusudi wataweka watu wao wenyewe kwa ajili ya watu wengine kwa faida yao wenyewe hawezi kuheshimiwa kamwe.

Kama ninaandika sasa, bado inaendelea. Inakua mbaya zaidi. Mahali popote unapoona nchi nyeusi, aina hii ya mambo hutokea. Hadi Waafrika wanajua kwamba watajenga mataifa yao na sio kuiangamiza kamwe hawawezi kujua amani.

Furaha haiwezi kamwe kuja kwake.
--- Fela Kuti

Waafrika wote wanapaswa kutambua kwamba wanapaswa kubadili kama watu binafsi. Huwezi kwenda China kununua bidhaa bandia na kurudi kulaumu Buhari kwa kutopambana na rushwa.

Hatari katika Afrika iliundwa na wote na kwa wote.

Shit haipatikani tu, inahitaji jitihada. (msamaha Kifaransa changu)
Samuel L. Jackson.

Kuwa katika deni la daima utaongeza tu muda na
Mkuu nashukuru umenitafsiria. Nimekupata ingawa umetumia mtindo wa kinyamwezi uitwao... "one to one correspondence"...!Kwa kifipa tunasema "tafsiri sisisi"!Wawezya woo!
 

RRONDO

JF-Expert Member
Jan 3, 2010
42,898
2,000
Hahahahaaa. Hii habari ingeandikwa kwa "kigogo" ili kila Mtanzania aielewe. Ni taarifa mbaya kwa wapenda sifa.
Hii ni taarifa mbaya kwa wale wanaolaumu viongozi huku wao wwnyewe wakiwa hovyo tu kwenye mambo mengine. Kuna mstari hapo mwisho 'you can not go to China and buy fake goods and blame Buhari not fighting corruption' . Kuna kundi kubwa sana linaongoza kulialia halitaki kulipa kodi ndio kundi linaloongoza kuuzia watu vitu feki kutoka China.
 

Chaliifrancisco

JF-Expert Member
Jan 17, 2015
14,911
2,000
Sad truth. Viongozi wengi wa kiafrica sio wazalendo na mara zote wamekuwa wakifanya maamuzi sio kwa manufaa ya wananchi kwa ujumla bali ni kwa maslahi yao binafsi.

Kiufupi wengi wao ni wachumia tumbo na ukiwakosoa wanakuona msaliti.
 

Castr

JF-Expert Member
Apr 5, 2014
21,815
2,000
The 'grave yard' seems like it ain't got no more space enough to act as a landing strip for planes that fly there.
 

Castr

JF-Expert Member
Apr 5, 2014
21,815
2,000
Headmaster: Nimeambiwa wewe ni mwalimu mpya wa somo la kiingereza, karibu sana shuleni kwetu.

Mwalimu Mpya: Thanks to very many much. Very very many much, tomorrow I was start to spread these english to this pupils.

Headmaster: Naingia ofisini nikitoka nisikukute.
 

Moisemusajiografii

JF-Expert Member
Nov 3, 2013
14,585
2,000
Hii ni taarifa mbaya kwa wale wanaolaumu viongozi huku wao wwnyewe wakiwa hovyo tu kwenye mambo mengine. Kuna mstari hapo mwisho 'you can not go to China and buy fake goods and blame Buhari not fighting corruption' . Kuna kundi kubwa sana linaongoza kulialia halitaki kulipa kodi ndio kundi linaloongoza kuuzia watu vitu feki kutoka China.
Kwa mtazamo huo ina maana kuna mashindano ya kupokea "taarifa mbaya"?
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom