ACT, Msitegemee kupata "Zali" Umizeni vichwa na mfanye "Rehasal"

ACT, Msitegemee kupata "Zali" Umizeni vichwa na mfanye "Rehasal"

Azizi Mussa

JF-Expert Member
Joined
May 9, 2012
Posts
9,198
Reaction score
7,539
ACT nawaasa ndugu zangu,
Msikae mkafikiria kuwa itatokea bahati nasibu tu mara hao...... Mmefikia malengo. La hasha! Hilo haliwezi tokea ndugu zangu. Ni lazima mjilazimishe kufikiri zaidi na zaidi kuona ni namna gani mnaweza kuitekeleza misingi yenu pamoja na kuwa hamkushinda uchaguzi. Mnaweza kukuta hamshindi uchaguzi kwa miaka 100 mfululizo, ina maana hamna mtakachokuwa mnafanya kipindi chote hicho kwa hoja ya kuwa hamjashinda uchaguzi!? Hoja ya kwamba mtakuwa mnaikosoa serikali: tushasema humu mara nyingi kuwa kufanya kazi ya kukosoa wengine " peke yake" ni kujidunisha mno kwani kazi hiyo haihitaji kutumia akili, ubunifu na wala haikuongezei thamani, hivyo ni lazima vyama vya upinzani vifanye zaidi ya hapo ili viwe na thamani inayostahili. Aidha, kama ishu ni kukosoa, tayari kuna mavyama kibao ambayo yanakosoa na pia unaweza kukosoa tu hata kama huna chama na kwa mantiki hiyo ACT inakuwa haina sababu za kuwepo.

Rehasal:

Unapotaka kuwa mtu wa aina fulani, mara kwa mara unatakiwa ujifananishe vile unavyotaka kuwa ili uwe kweli.Kila mara unatakiwa kufanya kila liwezekanalo ili uwe vile utakavyo na usipofanya hivyo usitarajie kuwa. Jiulizeni mna ndoto ya kuwa vipi!? Ni misingi na njia gani zitawafikisha huko!? Kisha mu practice kuanzia sasa na wala si kesho achilia mbali mambo ya habari za eti mpaka tutakaposhinda uchaguzi.

Misingi

Mlituambia mna misingi kumi (10)isn't it?. Kati ya hiyo ni kutetea na kulinda utu na mwingine ni kuhakikisha kila mtu anakuwa na hifadhi ya jamii. Kwa hakika misingi hii miwili tu inawapa kazi ya kufanya kwa saa 24 kuanzia sasa na ni kazi nzito inayoweza kuibadili Tanzania.

Kwa kuwa watu wanaofanya kazi kwenye mifumo rasmi wana hifadhi ya jamii rasmi kwa mujibu wa sheria, hao mnaweza kuachana nao. Kwa wale wenye nguvu na akili timamu, wanaweza kufanya kazi na kujiwekea akiba kupitia voluntary schemes na wakaishi maisha yenye heshma uzeeni, achaneni nao.By the way mnaweza kushughulika nao baadae.

Ndugu zangu: kuna wazee dhoofu l' hali na walemavu ambao hawana uwezo wa kufanya kazi yeyote na amma hawana ndugu, au ndugu zao wamewatalekeza.Kundi hili linaomba omba mitaani na kulala chini ya miti. Ukipita mabarabarani utawaona wamelala mitaroni wanapigwa na vumbi na kila aina ya shuruba na kudhalilika kana kwamba si binadamu wenzetu. Kundi hili limetelekezwa bila msaada wowote na watu hawa si kwamba wanafanya makusudi, hanawana uwezo wa kujikimu wala kufanya kazi lakini bado wana uhai.

Ndugu zangu: wasaidieni watu hawa. Narudia, wasaidieni watu hawa kama sehemu ya utekelezaji wa msingi wenu wa utu na hifadhi ya jamii. Amin nawaambia kweli: ikiwa mtafanya hivyo, hata kama hamtashinda uchaguzi milele, malipo yenu mtayapata hapa hapa duniani na kwa Mungu mtakuwa na malipo makubwa. Mtakuwa mmetoa mchango azizi kwa jamii ya mwanadamu: watanzania wenzenu na mwisho wa yote mtakuwa mmetekeleza misingi yenu bila hata kuwa madarakani. Hayo yatakuwa ni mafanikio makubwa na ushindi adhwimu kuliko hata kushinda uchaguzi mkuu. Hili litawafanya muweze kufanikiwa bila kuzozana, kuwa na maadui wasiokuwa wa lazima na kutodhulumu mtu na hali hiyo itawafanya muwe "happy" Ukizingatia kuwa jambo la msingi kupita yote kwa mwanadamu ni kuwa na furaha, mtakuwa mmefanikiwa kulifikia lengo hilo.

Fedha.

Mtu anaweza kusema, sasa fedha zitatoka wapi!? Iko hivi, vyama vya siasa vinapata fedha zinazotokana na michango inayopatikana kwa namna mbali mbali kama vile ruzuku, michango ya uanachama, kujitolea n.k.

Ieleweke kuwa, kuna watu wengi sana duniani ambao wanatamani sana kuchangia kuwezesha wenye shida ila wanashindwa kufanya hivyo kwa sababu kuu mbili. Mosi kukosekana kwa uaminifu, hivyo kushindwa kujua nani tapeli nani mwenye shida kweli na pili, ni kukosekana kwa mipango madhubuti "Strategic Arrangements " ambayo itawezesha misaada hiyo kuleta matunda endelevu. (ntafafanua baadae).

Nini cha kufanya:

Ndugu zangu, tafuteni wataalam wawaandalie mkakati wa namna ya kusaidia hawa watu kwani mtakuwa mnatekeleza msingi wenu wa utu na hifadhi ya jamii kimatendo bila hata ya kuwa serikalini na kuwafanya binadamu wenzenu nao waishi maisha ya heshma. Mpango huo uoneshe lengo, wajibu wa chama, chanzo cha fedha, usimamizi na ufuatiliaji na mambo mengine. Nawahakikishia mtakuwa mmefanya jambo jema na kubwa mno na Mungu atawasaidia.

Kuhusu fedha msijali, mkiwa committed na smart mtapata fedha za kutosha kabisa kutoka kwa binadamu wenye mioyo ya utu. Wa kwanza kuchangia ni mimi ambapo nitatoa Tsh.1000 kila mwezi.

Kwa idhini yenu naomba kutoa hoja sasa.


usitembee juu ya ardhi kwa majivuno
 
safii sana mkuu naona unachana mwenyewe na kuitikia mwenyewe big talent,ukiona hivyo jua Act haipo na wala haimgusi mtu!
 
safii sana mkuu naona unachana mwenyewe na kuitikia mwenyewe big talent,ukiona hivyo jua Act haipo na wala haimgusi mtu!
Mkuu, hapa nimeisemea tu ACT as case study kufikisha wazo langu ila si lazima wazo hili litekelezwe na ACT. Linaweza kutekelezwa na chama chochote kile kitakachoamua kufanya hivyo. Huo ndio msingi wa kuliweka wazo hili public ili kila atakayeona ni zuri alichukue na kulifanyia kazi. Ingekuwa mlengwa ni ACT peke yake, nisingeshindwa kuwatafuta hao viongozi wa ACT Personally nakuwaambia.

Watanzania sisi ni wale wale , matatizo yetu ni yale yale na tabia zetu ni zile zile na mara kadhaa nishaeleza humu kwamba haina maana kuwa mtu akishajiunga tu na chama fulani, tayari ashakuwa bora kuliko wengine, au chama kinakuwa bora kuliko vingine kwa sababu ya jina lake! hapana, ni kwa sababu ya progressive upgrading na hiyo ni kwa yeyote

kwa hiyo wewe Hata kama ni CUF, Unaweza kuwahamisisha CUF wakafanyia kazi wazo hili kwani matokeo yatakuwa yale yale tu bila kujali nani kafanya.
 
Mkuu, hapa nimeisemea tu ACT as case study kufikisha wazo langu ila si lazima wazo hili litekelezwe na ACT. Linaweza kutekelezwa na chama chochote kile kitakachoamua kufanya hivyo. Huo ndio msingi wa kuliweka wazo hili public ili kila atakayeona ni zuri alichukue na kulifanyia kazi. Ingekuwa mlengwa ni ACT peke yake, nisingeshindwa kuwatafuta hao viongozi wa ACT Personally nakuwaambia.

Watanzania sisi ni wale wale , matatizo yetu ni yale yale na tabia zetu ni zile zile na mara kadhaa nishaeleza humu kwamba haina maana kuwa mtu akishajiunga tu na chama fulani, tayari ashakuwa bora kuliko wengine, au chama kinakuwa bora kuliko vingine kwa sababu ya jina lake! hapana, ni kwa sababu ya progressive upgrading na hiyo ni kwa yeyote

kwa hiyo wewe Hata kama ni CUF, Unaweza kuwahamisisha CUF wakafanyia kazi wazo hili kwani matokeo yatakuwa yale yale tu bila kujali nani kafanya.
Nashukuru mkuu nimekuelewa ila kwa upande wangu ni mtu huru si mtumwa wa vyama!
 
Sasa mbona unaendelea kujadili mwenyewe hadi nafasi ya Jose umeichukua

Sent from my TECNO-Y6 using JamiiForums mobile app
 
Nimebaini kuwa ipo haja ya kuwa na "Focus" kwenye kitu kimoja kimoja kwanza hadi kifanikiwe ndio tuhamie kwenye kingine. Haina maana sana kuwa na mawazo mengi sana kuhusu vitu vingi kwa pamoja halafu hakuna linalofanyiwa kazi, yote yanapita hihi hivi tu kisha tunasahau na kuanza kujadili matukio. kwa namna hiyo hatuwezi kufika. Umefika muda sasa wa kudeal, na suala moja moja very seriously.

usitembee juu ya ardhi kwa majivuno
 
Usihofu mheshimiwa Tupo makini

Sent from my VFD 300 using JamiiForums mobile app
 
Inaitwa ACT-Ujiji,naipo ujiji mkoa wa kigoma peke take?
 
Wakuu, Tanzania haitabadilika kwa kumlaumu Rais. Tumekuwa tukiwalaumu marais tokea uhuru lakini sijui kama imetusaidia sana. Tutoke kwenye lawama sasa tufanye mambo. Tufanye zile tunazoamini ni ndoto zetu ziwe kweli. Tusiwe inferior, tusiwaze mabaya all the time tujips moyo, tujaribu, tufikiri positive tusijidharau wenyewe .kweli nawaambia tukiamua kuwa serious na tukawa focused tunaweza fanya wonders. Let us start today. Why not! Let as go my brothers and sisters! Maendeleo ni suala letu sote.

usitembee juu ya ardhi kwa majivuno
 
Wakuu, mafanikio katika maisha ni pamoja na kujikusanyia vitu, ila kipimo bora zaidi cha mafanikio katika maisha ni namna unavyohusiana na wengine. Hapo ndipo inapokuja dhana ya itikadi ambayo kimsingi inapaswa kuwa ndani ya nafsi ya mtu. Jana kwenye mada ya mambo ya itikadi, jambo hili lilifafanuliwa kwa kina na waliofuatilia wanaweza kupata mantiki ya hoja hii kirahisi.hivi kuna mantiki gani una nyumba saba halafu jirani yako mzee asiejiweza na pengine mlemavu analala barabarani halafu unakuja hapa kumkemea fulani na fulani eti hawajali maslahi ya wananchi.

usitembee juu ya ardhi kwa majivuno
 
Najua kuna watu watadai shida ni Magufuli. Jamani, hakuna mtu ambaye akiambiwa atoe sababu za ku under performe atakosa. Atasema hata tatizo ni baridi. Wakuu mkumbuke alikuepo nyerere na alilaumiwa sana tu hadi alipomaliza muda wake akaanza kusifiwa, Mwinyi kikwete wote walilaumiwa sana na sasa Magufuli. Lakini jiulize tu wewe mwenyewe hapo ulipo umelaumiwa mara ngapi na watu waliokuzunguka na unaofanya nao kazi! Iko hivi, kila mtu ana kipaji chake lakini pia ana udhaifu wake. Hata mimi betlehem nina udhaifu wangu na hata kwa uzi huu tu inawezekana nishaonesha madhaifu mengi tu. Lakini ndivyo binadamu tulivyo.Lakini pia kutokana na kwamba kimaumbile pia kila mtu ana fikra zake, hakuna namna ambayo mtu yeyote anaweza kuwaridhisha watu wote. Ndio maana hata mwanamke unaweza kumuona ni mzuri mwenzako anaona hafai. Hivyo ndivyo ilivyo.Hata hivyo hiyo haowezi kutufanya tusisonge mbele katika kutimiza kile tunachoamini ni ndoto zetu. Tusipokuwa makini na kuamka sasa, tunaweza tukajikuta maisha yetu yote tunaishia kuwajadili watu wengine na kuwalaumu na kushangaa umri unaisha bila kufanya lolote la maana.

usitembee juu ya ardhi kwa majivuno
 
ACT, ni miezi sasa toka tuwashauri haya! Je, kuna hatua ambazo mshaanza kuzichukua?
 
Back
Top Bottom