Acheni kuwauliza wanandoa lini wanapata watoto


ARCHBISHOP

ARCHBISHOP

JF-Expert Member
Joined
Jan 15, 2012
Messages
260
Likes
453
Points
80
ARCHBISHOP

ARCHBISHOP

JF-Expert Member
Joined Jan 15, 2012
260 453 80
Wanajukwaa,

Kwanza nichukue nafasi hii kuwakumbusha ndugu, jamaa na marafiki kwamba, ni vyema tukajua ni wapi tuchore mstari wa mwisho unapojadili mambo yasiyo kuhusu, especially yanayogusa hisia za wengine.

Pili niwe wazi mimi ni mmoja wa waathirika wa jambo ninaloenda kuliandika, maana nipo kwenye ndoa kwa miaka miwili na sijajaliwa mtoto.

Kuna katabia miongoni mwetu wa Tanzania pale vijana wanapoamua kuoana basi watu ujipa majukumu yaku "monitor" matumbo ya wenzao, utasikia wanaanza kukuuliza bado tu? Hamjapata mtoto? Fanyeni bwana muda unaenda, lakini jambo wasilolijua nikwamba nijinsi gani wanavyoumiza nafsi zetu, hawajui mangapi tunapitia, mimba kutoshika, mimba kutoka na mengine mengi.

Unaulizwa mpaka kama unailenga ipasavyo? Jitihada zote hizi mngeziweka katika kutuchangia labda tufike kwa wataalamu wa uzazi ikiwezekana tukafanya direct plantation ingependeza kuliko kutuamkia kutwa kucha kusikitika pamoja na sisi.

Wengine wamepata mmoja mambo yakagoma au wameamua kupumnzika, basi utasikia lini mnapata mwingine? Mmekuwa ovulation monitor? Tukimpata mbona hata nepi hamleti? Ada mtalipa? Acheni hii tabia maana haitufariji bali inatuumiza. Kama mpo wenye hari kama hii tushirikishane uzoefu na tuungane kuilaani.
 
Norshad

Norshad

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2013
Messages
3,448
Likes
6,361
Points
280
Norshad

Norshad

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2013
3,448 6,361 280
mungu yu mwema sana, wakati wengine wanahangaika kutaka watoto sie wengine tunaogopa hata kuwaingilia wapendwa wetu maana tukitumbukiza imo...kwa kweli hiyo tabia inakera..pole ndugu
 
Nyendeke

Nyendeke

JF-Expert Member
Joined
Jul 21, 2013
Messages
1,380
Likes
2,033
Points
280
Nyendeke

Nyendeke

JF-Expert Member
Joined Jul 21, 2013
1,380 2,033 280
Hizo story mnaanzia wap hadi kufikia kuulizana mambo hayo? Si kwamba ww ndo unatoa nafasi ya kuulizwa maswali hayo? Pamoja na yote si vema kuuliza Umri wa Mtu, Mambo yanayohusu Familia za Watu na Una Watoto wangapi???
 
Hussein Melkiory

Hussein Melkiory

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2016
Messages
7,064
Likes
8,680
Points
280
Hussein Melkiory

Hussein Melkiory

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2016
7,064 8,680 280
Aaaah!!!!mambo mengine bwanaaa
 
tremendous

tremendous

JF-Expert Member
Joined
Aug 12, 2016
Messages
2,719
Likes
4,525
Points
280
tremendous

tremendous

JF-Expert Member
Joined Aug 12, 2016
2,719 4,525 280
Pole sana mkuu watu wanakera kweli. Usiwape nafasi ya kukuuliza maswala hayo.
 
idriswagolo

idriswagolo

Member
Joined
Nov 26, 2016
Messages
97
Likes
65
Points
25
Age
27
idriswagolo

idriswagolo

Member
Joined Nov 26, 2016
97 65 25
Kweli mkuu hata mim ktk ndowa yangu nimepitia changa moto hiyo nadhani ilipita miezi kadhaa kama(9) hivi toka nilipo funga ndowa na mke Wang akiwa hajashika ujauzito kiukwel halihiyo ilinikosesha raha kipindichote hicho cha miezi 9 kutokana na maneno aliyo kuwa anasemwa mwanamke Wang tena anesemwa maneno hayo ni mamangu mdogo akiwa anamsema mke wang kwa majirani na majirani hawo wanakuja kufkishia huwo umbea mke Wang kiukweli niliumia xana Maneno hayo kusemwa na mamaangu mdogo, maneno yenyewe alokuwa akisemwa mke Wang ni haya yafuatayo Eti huyo mke wafulani ambae ni mke wangu alishaga towa mimba ndio maana kachelewa kushika mimba, kiukweli maneno haya yaliniuzunisha sana kusemwa namtu kama mamaangu mdogo kwa nini asinge nifuata kabla sijamuo huyo mwanamke nakunifahamisha Mimi ili ibakie ni juuyangu kuchaguwa kuowa au kutoowa,? kweli rafiki wakaribu ndie anae kuharibia kazi na kukuvunjia Nazi. ila kwa sasa namshukuru M/mungu mke wang ni mjamzito Na ujauzito wake unamiezi 8 sasa...
 
ALEX_ANDER

ALEX_ANDER

Senior Member
Joined
Jul 8, 2014
Messages
189
Likes
154
Points
60
Age
28
ALEX_ANDER

ALEX_ANDER

Senior Member
Joined Jul 8, 2014
189 154 60
Pole sana, hii tabia ya kijinga sana,nakushauri kama kitu hupendi hasa kuhusiana na familia/ ndoa yako sema, usimpe mtu mwanya kukupangia mambo.
Na pia wale wenye kuuliza unaoa lini? Kwa nini hujaoa wanakera pia. Vitu vingine sio mashindano.
 
Mwifwa

Mwifwa

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2017
Messages
29,063
Likes
75,301
Points
280
Age
18
Mwifwa

Mwifwa

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2017
29,063 75,301 280
Naunga mkono hoja.

Pole sana mkuu
 
ArIeN

ArIeN

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2017
Messages
5,962
Likes
3,942
Points
280
ArIeN

ArIeN

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2017
5,962 3,942 280
Pole boss..





Hii hutokea zaidi kwa kuwaendekeza watu na kuwaachia wawe ni michango juu ya maisha yako binafsi...







Haijalishi ni nani....ndoa ni kati ya mume & mke na sio ukoo,jamaa & marafiki!
 
C

consolathak

Senior Member
Joined
Nov 13, 2012
Messages
143
Likes
135
Points
60
C

consolathak

Senior Member
Joined Nov 13, 2012
143 135 60
Mtoto bado tu!, unaoa lini, unaolewa lini. Maswali yasiyofaa kwanza ni kuingilia uhuru wa mtu. Waambie wakikaa kimya itapendeza zaidi.
Hahahaaaa nimecheka utafikiri mazuri
 
M

mangatara

JF-Expert Member
Joined
Jul 6, 2012
Messages
11,769
Likes
7,811
Points
280
M

mangatara

JF-Expert Member
Joined Jul 6, 2012
11,769 7,811 280
Kuna katabia miongoni mwetu wa Tanzania pale vijana wanapoamua kuoana basi watu ujipa majukumu yaku "monitor" matumbo ya wenzao, utasikia wanaanza kukuuliza bado tu? Hamjapata mtoto? Fanyeni bwana muda unaenda, lakini jambo wasilolijua nikwamba nijinsi gani wanavyoumiza nafsi zetu, hawajui mangapi tunapitia, mimba kutoshika, mimba kutoka na mengine mengi.
Mkuu;
Kwanza niseme; Sijawahi kupata shida katika kuzaa hadi nikawakataa mwenyewe kuwa sitaki tena. Ila, huwa napambana na mtu yeyote anayewasumbua wana ndoa kwa habari za kuzaa. Yaani wengine ni kero hadi wanawafanya wanandoa wanachepuka. Kisa, mmechelewa kupata mtoto. Hii ni dhambi mbele za Mungu. Haikubaliki.
Nilipoenda kuoa sikuenda kutafuta watoto bali mwenzi wa maisha. Anipende yeye nami nimpende yeye. Ningelitaka mtoto ningemzalisha kwanza ndipo nimuoe. Lakini neno la Mungu linatunyima kumjua kabla ya ndoa. Viongozi wengi wa dini haswa za Wapentekoste hawaifungi ndoa mwanamke akiwa na ujauzito unaoonekana. Sasa hapo si ni pata potea??
Yawezekana pia tumepanga uzazi kutokana na malengo mazuri tuliyo nayo. Labda, tumalize ujemzi kwanza na kama mwenzangu akiwa mbali nami, naweza nikatenda dhambi ya uzinzi. Sasa tukapatana tuoane, tuzuie mimba miaka 3 halafu ndo tuanze uzazi. Yawezekana mwenzangu anataka kusoma zaidi, hatuwezi kuchukua majukumu yote hayo kwa pamoja ila tuende kwa mpango. Swali; Wewe mama mkwe/mawifi/jirani mna shida gani na nyumba yangu??
Jambo hili ni la kukemea na kuwadharau hadi mwisho. Mnaopitia majaribu haya, wekeni pamba masikioni na kuvaa miwani ya mbao msiwasikilize hao wambeya.
 
Madrid86

Madrid86

JF-Expert Member
Joined
Jul 12, 2015
Messages
1,333
Likes
640
Points
280
Madrid86

Madrid86

JF-Expert Member
Joined Jul 12, 2015
1,333 640 280
Daah pole ndugu. Watanzania majungu+yasiyoruhusu ndo tumeeka mbele
 
K

Kinjeketile

JF-Expert Member
Joined
Dec 24, 2013
Messages
224
Likes
215
Points
60
K

Kinjeketile

JF-Expert Member
Joined Dec 24, 2013
224 215 60
Hizi mambo za uzazi kwa Waafrika zinakuwa za kifamilia yaani ni shiidah Sana
 

Forum statistics

Threads 1,236,959
Members 475,327
Posts 29,274,766