2013: Key Accomplishment by our National Assembly Speaker - Anne Makinda!!!

2013: Key Accomplishment by our National Assembly Speaker - Anne Makinda!!!

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2007
Posts
4,694
Reaction score
793
Salaam,

Napenda kwa dhati kabisa ya moyo wangu kukupongeza Mheshimiwa Spika Anne Makinda kwa hili moja!!. Uamuzi wako pamoja na wataalamu wako wa kuamua kuwa na Tume ya Kudumu ya Bunge ya Bajeti ni miongoni na Uamuzi mkubwa mzuri ulioufanya na ambao taifa hili litakuwa na faida nalo.

Kwa nini? Kwa mara ya Kwanza Bunge letu linapanga na kusimamia bajeti ki-u-kweli , linaamua wizara gani iongezewe na ipi ipunguziwe lakini pia nini vyanzo vya mapato. Wanaofuatilia Bunge wameona wazi marekebisho mengi yaliyofanywa hivi karibuni wakati wa kujadili bajeti za wizara zilizotangulia.

Kwa weledi hii ni hatua moja kubwa sana kulitoa bunge letu kutoka kuwa mkutano wa matumizi na kuwa mkutano wa mipango na bajeti - Mapato na Matumizi.

Kwa sababu hiyo hapo juu, mimi Kasheshe leo tarehe 29th May, 2013 kama mwananchi wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania bila kushawishiwa na mtu yeyote, nakutunuku Nishani ya Juu ya Ubunifu na uthubutu kwa jambo hili.

"Mnyonge Mnyongeni Haki Yake ..."

Wasalaamu
 
Kwakutumia hiyo hiyo kamati ya bunge ya bajeti, serikali imepitisha matumizi uozo kama PDU,na kuzuia matibabu ya bure kwa wazee, vile vile kubwa ulilomnyima nishani ni kuzima hoja zinazoibua ufisadi kama vile,pembe za ndovu,madini,ardhi, na mara nyingi amekuwa akifanya kazi nyingi bila kuchoka.........kuna wakati yeye ni mwanasheria mkuu wa serikali,katibu wa wabunge wa CCM, waziri pia amefanya kazi ya waziri mkuu vizuri sana bungeni..........na zaidi amekuwa na maneno ya khanga na taarabu sana.........kwa kweli...mimi nahisi umempunja.:embarassed2:
 
Na kwa vile kiongozi wa KAMATI YA BAJETI anaitwa ANDREW CHENGE , unaonaje mkigawia naye hiyo Tuzo yako ?
 
Kujipendekeza kwingine aibu tu,au unataka ajira kwenye moja ya mabasi ya bi kiroboto?
 
Matunda ya Kamati ya Chenge... na Utaratibu Anne Makinda.... Wanaofuatilia bajeti kuu ya serikali wanajua hili.
 
Ok ok ok mnagombania nini vijana wangu? Miaka yote mie naona mambo ni hayo hayo. Bei ya vitu kupanda hapa na pale. Nani kauliza kwa nini pesa hiyo wanayoipitisha katika bajeti miaka yote haipelekwi kule kwenye wizara husika kwa ajili ya maendeleo?
Sasa hivi utasikia kila siku wizara zikilalamika kuwa zilikuwa na bajeti ya shilingi kadhaa lakini hazina wamewapatia robo tu ya pesa hizo mwaka mzima.
Mtabaki na matamanio ya vionjo hivi kila mara alafu mtatoana macho bure hapa bila sababu.
Ngoja mwakani utasikia same story na malalamishi yaleyale. Ndipo mtajua namaanisha nini? Chezea sirikali ya Tanganyika na Zanzibar wewe! Ooooh serikali ya Tanzania.
 
Back
Top Bottom