Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Zitto na ushahidi wake Bungeni (Mawaziri kushawishiwa kutoa maamuzi)

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MAGAMBA MATATU, Jul 4, 2011.

  1. MAGAMBA MATATU

    MAGAMBA MATATU JF-Expert Member

    #1
    Jul 4, 2011
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 591
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 60
    HATMA ya Mbunge wa Kigoma Kaskazini, Zitto Kabwe (CHADEMA) aliyelituhumu Baraza la Mawaziri kushawishiwa kubadili msimamo wa kubariki azimio la kuongeza muda wa uhai kwa Shirika Hodhi la Mali za Mashirika ya Umma (CHC) kwa miaka mitatu kinyume cha mapendekezo ya Bunge itajulikana leo.

    Hatua hiyo inatokana na Spika wa Bunge, Anne Makinda, kumwagiza Zitto kuwasilisha utetezi wake hadi kufikia leo baada ya agizo lake la mara ya kwanza alilolitoa Juni 23 kumtaka mbunge huyo kuwasilisha utetezi huo hadi kufikia Juni 29 kugonga mwamba.

    Hata hivyo, ulishindwa kutolewa uamuzi siku hiyo (Juni 29) baada ya siku ya kwanza ambayo Zitto alitakiwa kuthibitisha kauli yake kuwasilisha barua kwa Spika akiomba amsaidie kupata nyaraka kutoka Baraza la Mawaziri na Wizara ya Fedha zinazohusu mjadala wa CHC ambazo zitamsaidia katika utetezi wake, jambo ambalo Spika alisema alishindwa kumsaidia kwa kile alichoeleza kuwa nyaraka za Baraza la Mawaziri ni siri.

    Baada ya tamko hilo la Spika bungeni kumtaka Zitto kuwasilisha utetezi wake, mbunge huyo alimzunguka na kuamua kuwasilisha utetezi wake na vielelezo Alasiri ya siku hiyo (Juni 29).

    JE ATANUSURIKA NA HUO USHAHIDI WAKE LEO BUNGENI ATAKAPOKUWA ANAUSOMA MBELE YA BUNGE?
     
  2. Kombo

    Kombo JF-Expert Member

    #2
    Jul 4, 2011
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 1,819
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kama ni kweli aliwasilisha ushahidi huo (kwa maana ya nyaraka za baraza la Mawaziri), na hata kama ushahidi wake utashindwa kuthibitisha wazi wazi tuhuma/shutuma alizotoa, jambo moja litabaki kwenye historia ya Nchi yetu kwamba "hakujapata kutokea Serikali ya kijiweni kama hii".

    Nyaraka za Baraza la Mawaziri ni Siri na Mhe. Zitto anaelewa hilo, kwa kuziweka hadharani atasaidia kuanzisha mjadala kuhusu uadilifu wa baadhi ya Mawaziri na Maafisa wanaohusika na Baraza la Mawaziri, mwisho wa Siku (bila hata kujali kama tuhuma/shutuma za Mhe. Zitto zimethibitishwa au la) tutawaomba JK na Baraza lake wajiuzulu kupisha Uchaguzi Mpya.
     
  3. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #3
    Jul 4, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Zitto ni jembe lenye makali, sina wasiwasi na ushaidi wake. Namwonea huruma spika!
     
  4. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #4
    Jul 4, 2011
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,788
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    hivi LEMA si aliwasilisha ushahidi wa uongo unaomhusu PM? mbona huyu mama kaukalia? au unamnogea?
     
  5. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #5
    Jul 4, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Ushahidi upo. Hata mimi ninao. Tatizo litakuwa ni ushabiki wa Spika Makinda.
     
  6. Mwanakili90

    Mwanakili90 JF-Expert Member

    #6
    Jul 4, 2011
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 1,568
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    za lema zinamiez4 lakin mpaka leo hawajampa nafas ya kuiwasilisha
     
  7. n

    niweze JF-Expert Member

    #7
    Jul 4, 2011
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 1,008
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kwleli ubongo wako na akili zinazotoka ndani ya wanachama wa ccm defects tupu. Hivi Zitto analozungumzia huoni ni kwa manufaa ya kwako na familia yako? You guys need to be thrown in a den of fire
     
  8. Raimundo

    Raimundo JF-Expert Member

    #8
    Jul 4, 2011
    Joined: May 23, 2009
    Messages: 10,187
    Likes Received: 4,855
    Trophy Points: 280
    Hii kitu itaishia hivi hivi tu kimya kimya, kwani Lema, Kafulila na Mwesiga si waliombwa walete ushahidi na walishapeleka lakini hatusikii chochote? Hii tabia ya kukalia vitu muhimu (kuanzia kwa Amiri Jeshi Mkuu, Waziri Mkuu, Spika mpaka viongozi wa ngazi za chini) inakipotezea chama mwelekeo kwa spidi kubwa.
     
  9. fikramakini

    fikramakini JF-Expert Member

    #9
    Jul 4, 2011
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 247
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hata PM alitaka utajiwe kama kweli kuna mawaziri wanaishi hotelini wakati nyumba zao zilishajengwa alipotajiwa Shamsi Vuai Nahodha yeye alijbu nimekusikia ... kwisha. Hivyo hizi thibitisho wanazoomba nikuua mjadala unaondelea watu wa-"concentrate" kama uthibitisho upo au la na hoja inakua teyari imepotezewa kiaina ...
     
  10. A

    AlamaZA NYAKATI JF-Expert Member

    #10
    Jul 4, 2011
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 274
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    cdm wasikubali ushahidi wa Zito utolewe kabla ya ule wa Lema. kwa nini ule ushahidi wa Lema spika ameukalia, atoe kwanza wa halafu ndo ufuate wa Zito
     
  11. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #11
    Jul 4, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Hapa kunakamchezo sisiem wanafanya!
     
  12. M

    Mapujds JF-Expert Member

    #12
    Jul 4, 2011
    Joined: May 12, 2011
    Messages: 1,291
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    ndugu unataka ushaidi wa lema usomwe bungeni huku pinda akiwepo?unajua madhara yake?moja,bunge halitakuwa na imani na serikali tena kwani jamaa amethibitisha kuwa pinda ni muongo.pili pinda itambidi ajiuzuru sababu kalidanganya bunge na taifa zima. Tatu pinda atazaraulika mbele ya jamii na kuonekana mtu asiye makini.utetezi wa lema ulikuwa unanguvu sana na wauhakika.
     
  13. M

    Mapujds JF-Expert Member

    #13
    Jul 4, 2011
    Joined: May 12, 2011
    Messages: 1,291
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Ni njia iliyobuniwa na ccm kujaribu kukandamiza demokrasia bungeni,wanataka siku mtu akishindwa kuthibitisha tu wambane na aonekane ni mzushi but kwa cdm hawawezi.
     
  14. katabu

    katabu JF-Expert Member

    #14
    Jul 4, 2011
    Joined: Apr 19, 2011
    Messages: 299
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Tusubiri Mamaa Makinda atuwekee ushahidi wa jembe mh. Zitto
     
  15. MAGAMBA MATATU

    MAGAMBA MATATU JF-Expert Member

    #15
    Jul 4, 2011
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 591
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 60
    Unamuonea huruma spika kwa lipi, niko kwenye TV mda huu nataka nishuhudie kama Zitto atapewa nafasi na kuvuka huu mtego..
     
  16. MAGAMBA MATATU

    MAGAMBA MATATU JF-Expert Member

    #16
    Jul 4, 2011
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 591
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 60
    Mbona Godbless Lema hajapewa nafasi kudhibitisha uongo wa Pinda..
     
  17. PhD

    PhD JF-Expert Member

    #17
    Jul 4, 2011
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 3,798
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    mambo ni yale yale tulitegemea SPIKA angemuhitaji ZITTO kuthibitisha kauli yake lakini naona muda wa maswali umepita na ZITTO hajaitwa kuthibitisha,
     
  18. Kombo

    Kombo JF-Expert Member

    #18
    Jul 4, 2011
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 1,819
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Zitto yumo Bungeni?
     
  19. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #19
    Jul 4, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    hA HA HAAAA!
    Yaleyale ya Gdbless Lema na MKPP!
     
  20. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #20
    Jul 4, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Huyo mama bunge limemshinda!
     
Loading...