Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Zanzibar wants its own currency?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MwanaFalsafa1, Nov 3, 2009.

  1. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #1
    Nov 3, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Wakuu kama nime kosea naomba msamaha in advance ila nime sikia ikabidi niulize hapa jamvini. I heard that Zanzibar wants it's own currency and stop using the Tanzanian shilling. Napenda kusisitiza kwamba mimi nime sikia tu kama tetesi kutoka kwa mtu.
     
  2. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #2
    Nov 3, 2009
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,261
    Trophy Points: 280
    Lisemwalo lipo......
     
  3. Mvina

    Mvina JF-Expert Member

    #3
    Nov 3, 2009
    Joined: Aug 2, 2009
    Messages: 999
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ikiwa ni kweli wamefika hapo basi siyo kitambo naona watadai uhuru wao toka Tanzania bara.
    God bless Tanzania.
     
  4. S

    Shamu JF-Expert Member

    #4
    Nov 3, 2009
    Joined: Dec 29, 2008
    Messages: 511
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    If is true, we welcome the news. Good luck WZN na WTZ wote.
     
  5. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #5
    Nov 3, 2009
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Sarafu ya nini sasa, huu ndo ujuha.
     
  6. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #6
    Nov 3, 2009
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    nawaunga mkono wawe na sarafu yao na wajitoe kwenye muungano maana hauna maana kwao hata kidogo...Long live ZNZ
     
  7. N

    Natasha Ismail JF-Expert Member

    #7
    Nov 3, 2009
    Joined: Jul 14, 2008
    Messages: 472
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 60
    kama wana bendera yao,wimbo wao wa taifa then wanastahili sarafu na noti zao pia ni mtizamo tu.
     
  8. w

    wasp JF-Expert Member

    #8
    Nov 3, 2009
    Joined: Aug 19, 2009
    Messages: 206
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    If this is true, then let them go ahead. After all the political marriage is almost over because no offsprings have been seen yet.
     
  9. BinMgen

    BinMgen JF-Expert Member

    #9
    Nov 3, 2009
    Joined: Jun 18, 2008
    Messages: 1,777
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    .
    Wamesha shtuka kumbe wanatawaliwa TANAGANYIKA. Hakuna muungano ni ukoloni tu!
     
  10. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #10
    Nov 3, 2009
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Mkuu vipi? sisi wengine tunajaribu kudumisha muungano ......kasoro ndogo ndogo Kamati ya Muafaka inafanyia kazi!
     
  11. Z

    Zhule JF-Expert Member

    #11
    Nov 3, 2009
    Joined: May 22, 2008
    Messages: 354
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wakiondoka ni furaha kubwa. Hii mipemba niliyojaa kariokoo warudi makwao
     
  12. Original Pastor

    Original Pastor JF-Expert Member

    #12
    Nov 3, 2009
    Joined: Nov 14, 2007
    Messages: 1,255
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135

    Ah!! sasa ni kituko.....au naota? kwani leo wakiamua kufanya hivyo basi tutawaachia nchi yao kisha hatupokei wakimbizi maana watapigana mpaka kieleweke wamechoshwa na chama t....hata hivyo mimi naogopa kuzungumzia haya kwani ukiangalia kila kitu wanafanya wana wimbo wao wa taifa, Rais, Bendera, sasa mimi naona mtoto amekuwa sasa muache atafute mwenyewe......shit......
     
  13. Kaizer

    Kaizer JF-Expert Member

    #13
    Nov 3, 2009
    Joined: Sep 16, 2008
    Messages: 23,950
    Likes Received: 524
    Trophy Points: 280

    haha, mkuu kwa hilo la kudumisha unaeleweka,

    On a serious note, hizi choko choko za kutaka kujiyoa kwenye muungano nazifananisha na ile hadithi ya bata na mayai ya dhahabu!
     
  14. E

    Ex-Fisadi Member

    #14
    Nov 3, 2009
    Joined: Aug 19, 2009
    Messages: 79
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ''Jongoo mpenda watu na watu hawampendiii, jongoo, jongoo'' Maneno haya nimeyanakiri katika wimbo wa Remmy Ongara zama zile kwenye bendi ya Ochestra Makassy. Sisi Watanganyika tumeisha kuwa jongoo. hatuna cha kung'ang'ania wala haqtuna cha kukosa Wazanzibar wakivunja Muungano!! wakithubutu kudai sarafu tuwaachie, wakidai mafuta yao tuwaache ila tuwatahadhalishe kuwa tutawakataa watakapo kuja kama wakimbizi. Hivi huyu karume ana nin huyu?? Sasa nimeelewa kwa nini Mkapa alipeleka wanajeshi huko wakati wa uchaguzi!!!!!!! hakutaka historia imhukumu kuwa Muungano ulivunjika wakati wa kipindi chake! Ni vyema JK pia aachane na mipango ya muafaka ili hawa jamaa waendelee kutoana macho wasahau mikakati ya kuvunja muungano. Let them keep on figthing so that they will keep coming on mainland to seek refugee and press and international attention. Their continued fight will make this union relevant to them. Kusema za ukweli hawa jamaa mimi wananibore sana.
     
  15. Lengeri

    Lengeri Senior Member

    #15
    Nov 3, 2009
    Joined: Jul 3, 2009
    Messages: 180
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    nimekusoma mpwa....hivi Ngosha bado upo Zenji (nje ya mada)
     
  16. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #16
    Nov 3, 2009
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Waacheni! wapate na misaada toka uarabuni! Labda watakuwa matajiri sana! kisiwa chenyewe kinaendelea kupungua kila siku!
     
  17. M

    Mayolela JF-Expert Member

    #17
    Nov 3, 2009
    Joined: Sep 21, 2009
    Messages: 383
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kama wana bendera,wimbo wao wa taifa. sarafu itashindikana vipi?
    Mvunja nchi ni mwananchi.
     
  18. Bill

    Bill JF-Expert Member

    #18
    Nov 3, 2009
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 3,582
    Likes Received: 565
    Trophy Points: 280
    All these coming in bse of usanii wa CCM katika issue serious, hakika imeshindwa kuzipatia ufumbuzi kero zilizopo katika Muungano na badala yake imeendelea kuzalisha zingine.

    Inafika mahali wananchi wanachoshwa na usanii wanaamua kutafuta njia yoyote ya kujinasua hata ikibidi hiyo wanayoitaka sasa wazanzibar - Kudhoofisha Muungano na hatimaye kuuvunjilia mbali.

    Hali hii naifananisha na kukataa tamaa kwa wabunge wapambanaji wa ufisadi, wameamua liwalo na liwe.

    Endeleeni Wazanzibar ili hatimaye mpate mnachokitaka. Lakini mwisho wa yote itakula kwenu.
     
  19. M

    Mchili JF-Expert Member

    #19
    Nov 3, 2009
    Joined: Aug 19, 2009
    Messages: 728
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Hawa wazenji nao wanadeka sana, waelewe tu mkubwa hatishiwi nyau. Hata hivyo zile siasa za west na east ambazo ndio ilikua strategic reason ya muungano hazipo tena hivyo wakitusumbua sumbua sana tunaweza kuwaachia halafu wakaja juta.

    Ila tu waelewe kwamba hata hela za bure wanazotegemea toka uarabuni hazipo siku hizi. Waarabu nao wana crisis nyingi tu.
     
  20. Kabuche1977

    Kabuche1977 JF-Expert Member

    #20
    Nov 3, 2009
    Joined: Feb 10, 2009
    Messages: 441
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    hiyo currency yao itakuwa mdebwedo believe me! baadaye watarudi, unajua baba hakatai mtoto wake, tutawakaribisha tena baada ya kuona badala ya kubeba waleti basi vijana wa Kizenji wanabeba vikapu kwenda kununua dagaa tu----------Zimbabwe nyingine itazaliwa Zanzibar.
     
Loading...