Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Waziri kivuli CHADEMA aachia ngazi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Dr wa ukweli, Jun 13, 2011.

  1. Dr wa ukweli

    Dr wa ukweli JF-Expert Member

    #1
    Jun 13, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 888
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    WAZIRI Kivuli wa Ofisi ya Makamu wa Rais (Mazingira), na Mbunge wa Viti Maalumu Chadema, Leticia Nyerere amejiuzulu wadhifa huo.Hatua ya kujiuzulu kwa mbunge huyo imekuja kipindi kisichozidi miezi minne tangu kuundwa kwa baraza hilo katika Mkutano wa Bunge la Februari.

    Taarifa za kujiuzulu kwa Nyerere zilivuma kuanzia jana mchana huku Spika wa Bunge Anne Makinda, akisema anasubiri taarifa za uteuzi kutoka kwa Kiongozi wa Kambi ya Upinzani Bungeni, Freeman Mbowe.

    Akizungumza kwa simu jana jioni, Nyerere alithibitisha kujiuzulu akisema hatua yake ni uamuzi aliouita wa kidemokrasi kwani unalenga kutoa fursa kwa wengine kuongoza. Hata hivyo, hakutoa sababu za kuchukua hatua hiyo. Alisema Chadema kina wabunge 48 wakati nafasi za mawaziri ni 18 ukiacha manaibu, hivyo ameamua kuwapa nafasi wengine wapate uzoefu.

    Mbunge huyo aliyeingia bungeni kwa mara ya kwanza baada ya uchaguzi wa Oktoba, mwaka jana alisema tayari amesambaza nakala ya barua hiyo hadi Ofisi ya Spika wa Bunge."Nimeamua kuachia ngazi ili kupisha wengine wapate uzoefu. Ni uamuzi wa kidemokrasi na hii ndiyo demokrasi. Demokrasi ni kuruhusu wengine waweze kuonyesha uwezo wa kuongoza," alisisitiza na kuongeza:,

    "Kwa hiyo mkakati kama huu wa kutoa nafasi kwa wengine ili waongeze nadhani ni mzuri. Nimechukua uamuzi huu mchana na tayari nimeshasambaza barua kunakohusika na nakala ipo hadi kwa Spika."

    Baraza kivuli la mawaziri lililotangazwa Februari mwaka huu linaundwa na wabunge wa Chadema pekee.
     
  2. W

    WILSON MWIJAGE JF-Expert Member

    #2
    Jun 13, 2011
    Joined: May 30, 2011
    Messages: 276
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kujiuzuru ni kuzuri, lakini sababu ya msingi ni ipi?

    Mwenye kujua sababu za kujiuzuru kwake atujulishe
     
  3. N

    Nsaji Mpoki JF-Expert Member

    #3
    Jun 13, 2011
    Joined: Nov 5, 2007
    Messages: 396
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    ambitious peole always end like this.
     
  4. GeniusBrain

    GeniusBrain JF-Expert Member

    #4
    Jun 13, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 4,321
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Ameishaona mambo ndivyo sivyo ndani CDM a.k.a. MAGWANDA, sasa hapo kwa nn asijiuzulu ili kulinda heshima yake na ya ukoo wake
     
  5. mundo

    mundo JF-Expert Member

    #5
    Jun 13, 2011
    Joined: Aug 9, 2010
    Messages: 200
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0

    Sababu anataka kuwaachia na wengine wapate uzoefu, na hio ndo demokrasia.ukiona ngoma haieleweki achia ngazi...usiwe kama nanii!
     
  6. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #6
    Jun 13, 2011
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Letcia , anadhani ile nafasi ni yafamilia ya nyumbani kwake ! ile post ni ya umma, anapojiuzulu ni vyema akawajuza wananchi, iwe kwa maslahi ya chama, taifa au ya kwake binafsi.
    [​IMG]


     
  7. mfarisayo

    mfarisayo JF-Expert Member

    #7
    Jun 13, 2011
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 4,924
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145

    Simply Democracy
     
  8. d

    doctore. Member

    #8
    Jun 13, 2011
    Joined: Apr 23, 2011
    Messages: 42
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    HIvi kumbe hata wale wa vivuli wanajiuzuru? au kasaini mkataba feki?:lock1:
     
  9. J

    John Marwa JF-Expert Member

    #9
    Jun 13, 2011
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 275
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    She is cute!
     
  10. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #10
    Jun 13, 2011
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    kaona viatu havimtoshi, namuunga mkono asifanye kama mkwele. Viatu vikiwa vikubwa unaviacha!
     
  11. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #11
    Jun 13, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Ukiona hivyo ujue hali ni mbaya cdm
     
  12. shemasi

    shemasi Member

    #12
    Jun 13, 2011
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 50
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    panapofuka moshi
     
  13. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #13
    Jun 13, 2011
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,327
    Likes Received: 515
    Trophy Points: 280
    Hata kujiuzuru kwake ni kivuli, sasa Regia chukua na hicho kivuli maana unapenda sana vivuli.
     
  14. N

    Nanu JF-Expert Member

    #14
    Jun 13, 2011
    Joined: May 29, 2009
    Messages: 1,224
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    I salute Leticia! Lets be positive on her move. Kumbukeni ni waziri kivuli (waziri copy) siyo waziri mwenyewe hivyo impact siyo kihivyo kama mawaziri wa CCM wenye nguvu za kisheria!!!
     
  15. W

    WildCard JF-Expert Member

    #15
    Jun 13, 2011
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Angeliliacha na lile jina la Mwalimu. Aliondoka siku nyingi kwenye familia ile.
     
  16. Yousuph .M.

    Yousuph .M. Senior Member

    #16
    Jun 13, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 124
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu,
    Hapa sijaelewa mantiki yako na sredi ilivyo, do u perhaps mean something hidden behind?
    Kindly clarify,
     
  17. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #17
    Jun 13, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,631
    Likes Received: 2,814
    Trophy Points: 280
    Hii ina uhusiano na kujiuzuru kwake??
     
  18. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #18
    Jun 13, 2011
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,327
    Likes Received: 515
    Trophy Points: 280
    Kuchanganya mapenzi na kazi ni sumu, Ngoswe penzi kitovu cha uzembe.
     
  19. MKWECHE

    MKWECHE JF-Expert Member

    #19
    Jun 13, 2011
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 299
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mbona Kafanya Fasta!
    Awaachie wengine wapate uzoefu wakati yeye Hana Uzoefu!Kuna Kitu Kaficha!
    Ila kumbukumbu zangu zinaniambia huyo Letisia Siyo Mke tena wa Mtoto wa Ukoo bora!
    Ila anakula Mafao ya jina la Nyerere!
    Kasheshe!
     
  20. M

    MzalendoHalisi JF-Expert Member

    #20
    Jun 13, 2011
    Joined: Jun 24, 2007
    Messages: 3,842
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Wataalam wa kugha saidieni kuweka mambo sawa "Kujiuzuru au kujiuzulu?""
     
Loading...