Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanawake CHADEMA wamshukia Tendwa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Molemo, Feb 28, 2012.

  1. M

    Molemo JF-Expert Member

    #1
    Feb 28, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    BARAZA la Wanawake wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA), mkoani Kilimanjaro (Bawacha), limemtaka Msajili wa Vyama vya Siasa Nchini, John Tendwa, kuacha siasa na badala yake awaamuru polisi kuwakamata na kuwafikisha mahakamani watu wanaodaiwa kumtishia maisha mbunge wa Arusha mjini, Godbless Lema.

    Wiki iliyopita, Tendwa alikaririwa na vyombo vya habari akimuonya Lema kutokanyaga kwenye kampeni za uchaguzi mdogo katika jimbo la Arumeru Mashariki, kwani angefanyiwa vurugu.

    Tendwa alidia Lema alitoa matamshi ambayo yalionekana kuwakera wazee wa kimila wa kabila la Wameru (Washila) katika mazishi ya marehemu Jeremiah Sumari na hivyo wakamtaka akawaombe radhi kwanza.

    Akizungumza na waandishi wa habari jana mjini hapa, Mwenyekiti wa Bawacha Mkoa wa Kilimanjaro, Lucy Owenya, alisema kauli hiyo ya Tendwa ni ya kushangaza hasa ikizingatiwa imetolewa na Msajili wa Vyama vya Siasa ambaye ndiye mlezi wa vyama vyote nchini na tena ni mwanasheria aliyebobea.

    Owenya alimtaka Tendwa kuwaarifu polisi kuwapo kwa watu wanaodaiwa kumtishia Lema kama anao ushahidi, ili hatua za kisheria zichukuliwe dhidi yao.

    Alisema CHADEMA ni chama chenye usajili wa kudumu na kina haki kisheria kushiriki uchaguzi mdogo Arumeru Mashariki bila kutishiwa na mtu au taasisi yoyote kinyume cha sheria; na kuongeza kuwa kauli ya Tendwa inalenga kukidhoofisha chama hicho.

    Owenya ambaye pia ni mbunge wa Viti Maalum, aliongeza kuwa kutishia kuua kwa maneno ni kosa la jinai kwa mujibu wa sheria, hivyo Tendwa anawajibika kuwalinda viongozi wote wa vyama vya siasa kutokana na vitisho vya aina yoyote kwa kuwaripoti polisi mara moja kwa kuwa ana ushahidi na wazee hao waliotishia kumuua Lema.

    Wakati huo huo, Bawacha imelaani mauaji ya raia watatu waliouawa na askari wa jeshi la polisi mjini Songea, mkoani Ruvuma, hivi karibuni na kudai kuwa vitendo hivyo visipodhibitiwa vitachochea uvunjifu wa amani kwani wananchi watakosa uvumilivu.
     
  2. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #2
    Feb 28, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Kwa mara ya kwanza ndio nasikia tamko la BAWACHA! Msonge mbele!
     
  3. M

    Molemo JF-Expert Member

    #3
    Feb 28, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Hakika baada ya jana kutolewa malalamiko hapa kuhusu BAWACHA na Dr Slaa kutoa mwongozo hakika BAWACHA wameanza kazi.Nimeamini JF ni shule na chuo cha mafunzo.Keep it up JF
     
  4. n

    nicksemu Senior Member

    #4
    Feb 28, 2012
    Joined: Feb 6, 2012
    Messages: 196
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    JF ina saidia jamani baada ya kupigwa dongo BAWACHA wamejitokeza.
     
  5. F

    FUSO JF-Expert Member

    #5
    Feb 28, 2012
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 9,749
    Likes Received: 300
    Trophy Points: 180
    wanawake na maendeleo - tusonge mbeleee eeee -----
     
  6. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #6
    Feb 28, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
  7. mwanawao

    mwanawao JF-Expert Member

    #7
    Feb 28, 2012
    Joined: Aug 18, 2010
    Messages: 1,580
    Likes Received: 639
    Trophy Points: 280
    Nakupongezeni kwa kuzinduka kwenye usingizi, msilalelale tena, jaribuni kuwa front line kukomboa Tanzania yetu..
     
  8. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #8
    Feb 28, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    o ndio saizi yake,tokeni na mwiko,sufuria.
     
  9. only83

    only83 JF-Expert Member

    #9
    Feb 28, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 5,020
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Naona BAWACHA wameanza kuamka na hii inaweza ikawa baada ya malalamiko ya wadau haoa JF kuwa hatuoni kazi ya BAWACHA....safi sana BAWACHA-Kilimanjaro.
     
  10. Aggrey86

    Aggrey86 JF-Expert Member

    #10
    Feb 28, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 856
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hivi mwenyekiti wa Taifa BAWACHA ni nani?
     
  11. N

    NGOWILE JF-Expert Member

    #11
    Feb 28, 2012
    Joined: Sep 8, 2011
    Messages: 454
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Safi,msirudi tena usingizini.
     
  12. Ndokeji

    Ndokeji JF-Expert Member

    #12
    Feb 28, 2012
    Joined: Jun 9, 2011
    Messages: 511
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 45
    Tendwa sheria wazifahamu mbona umeanza siasa za upande upande tena tulia ndungu usivunje sheria kwa siasa linda vyama vyote usije ukatako kwenye msingi wako utaharibu
     
  13. REMSA

    REMSA JF-Expert Member

    #13
    Feb 28, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 2,555
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    YES,Sasa kumekucha BAWACHA mkianza hivyo watu kama hao akina Tendwa hawatatuchezea
    watanzania wanajua wapo wapiga kelele.Maana mwanamke akiamua kupiga kelele au kulia jamii
    yote lazima itaharuki.Tunataka Mwenyekiti wa BAWACHA asikike kuliko akina Helen Bisimba na Ananilea
    Nkya Pleaseee......Mwanzo mzuri BAWACHA. KEEP IT UP!!!
     
  14. t

    tumpale JF-Expert Member

    #14
    Feb 28, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 201
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    good, keep it up!!!!!!!!!!!!!!!!!!
     
  15. Encyclopaedia

    Encyclopaedia Member

    #15
    Feb 28, 2012
    Joined: Feb 27, 2012
    Messages: 60
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    jana niliona replay ya Daktari akisema kuwa wamenote ushauri wa jamaa na wataufanyia kazi....inawezekana ndo sasa wameanza ila I think wanatakiwa kuwaunganisha wanawake wote.....unajua kama wanawake wakianza kuimba CHADEMA kama wafanyavyo vijana, watu wa makamo na baadhi ya wazee wasio wakiritimba basi mwisho wa CCM hata 2015 haifiki...and its simple sasa hivi maisha ni ngumu vibaaya
     
  16. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #16
    Feb 28, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,171
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    Nitoke vipi hii
     
  17. PISTO LERO

    PISTO LERO JF-Expert Member

    #17
    Feb 28, 2012
    Joined: Mar 8, 2011
    Messages: 2,821
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Safisana hawa BAWACHA ndiyo saizi ya tendwa,akileta za kuletwa mtokeena sufuria,mwiko,...mpaka kieleweke
     
  18. Tumaini Makene

    Tumaini Makene Verified User

    #18
    Feb 28, 2012
    Joined: Jan 6, 2012
    Messages: 2,594
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
     
  19. Tumaini Makene

    Tumaini Makene Verified User

    #19
    Feb 28, 2012
    Joined: Jan 6, 2012
    Messages: 2,594
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160

    Kamanda Mnyisansu si kweli, unless hatusomi magazeti. Katika sakata la madaktari BAWACHA walitoa tamko. Juzi juzi pia walitoa tamko juu ya Mwanasoka Sofia Mwasikili. Siku ya wanawake pia walizungumza na vyombo vya habari.
     
  20. A

    Anne deo JF-Expert Member

    #20
    Feb 28, 2012
    Joined: Jul 10, 2011
    Messages: 435
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    aliyekuwa mwenyekit alihamia nccr mageuz,kwa sasa nadhan anakaimu suzan lyimo
     
Loading...