Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanafunzi wafichua siri wanaowalawiti

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by MziziMkavu, May 21, 2012.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    May 21, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,516
    Likes Received: 2,794
    Trophy Points: 280
    Wahusisha wazazi, walezi majumbani
    [​IMG] Ni baada ya kampeni ya `watoto tuache tuseme`


    Tukio la Wanafunzi kufanya vitendo vya kulawatiana katika Shule za Msingi Yombo Buza jijini Dar es Salaam limechukua sura mpya baada ya kubainika baadhi ya wazazi na walezi wanahusika kwa kuwafanyia vitendo hivyo watoto wao majumbani.

    Kubainika kwa hali hiyo kumekuja baada ya uongozi wa Manispaa ya Temeke kuanzisha kampeni maalum inayoitwa 'Watoto tuache tuseme' inayohusisha shule 10, ambapo watoto hao wanapata nafasi ya kuelezea matatizo mbalimbali yanayowapata au kuyaona ndani ya jamii.

    Akizungumzia suala hilo, Afisa Elimu Kilimo, Saveria Kannole, ambaye pia ni Mratibu wa kampeni hiyo, alisema watoto hao wamefichua siri hiyo baada ya kutakiwa kuandika ujumbe kwenye karatasi unaozungumzia maisha yao pamoja na matatizo ndani ya shule yao.

    Alisema kutokana na kupewa nafasi hiyo wanafunzi hao walieleza matatizo yao mbalimbali na baadhi yao walifichua kuwa baadhi ya wazazi wanawalawiti wanaporudi majumbani kwao na kuomba wapewe matibabu.

    Alisema kampeni hiyo ya watoto tuache tuseme imepelekwa shuleni hapo mara baada ya kutokea matukio ya wanafunzi kulawitiana kwenye shule hiyo kama njia ya kuongeza uelewa wa kujifahamu na kutambua thamani yao miongoni mwa wanafunzi hao.

    "Tumegundua na kubaini chanzo cha wale watoto mpaka kufikia hatua ya kulawitiana na kuvuta bangi inatokana na baadhi ya wazazi kutowajibika katika malezi na wengine kuhusika kuwafanyia watoto wao vitendo hivyo vya kinyama," alisema Kannole.

    Alisema imekuwa vigumu kuwakamata wazazi wenye tabia hiyo kutokana na ujumbe walioandika watoto hao kutokuwa na majina wala anuani zao za kuwatambulisha.

    "Kuna mmoja alifichua kuwa akirudi nyumbani mjomba wake anamfanyia vitendo hivyo, lakini tulishindwa kumpata baada ya wanafunzi wenzake kutokuwa tayari kumtaja," alisema.
    Alisema kimsingi hawajachukua hatua ya kuwafukuza shule watoto waliotajwa na wenzao kwamba wanajihusisha na tabia hiyo kutokana na kupingana na sheria ya haki za watoto.

    Kannole alisema kitu walichokifanya ni kuhakikisha wanaunda timu maalumu ya kubadilisha mienendo ya watoto hao pamoja na kuwapa uwezo wa
    kuongea mara wanapoona kuna tatizo.

    Mafanikio yanayopatikana katika mpango huo ni pamoja na watoto ambao hawawezi kujirekebisha kuamua kuacha shule wao wenyewe baada ya kuona wanafunzi wote wamekuwa wazi kwa kuripoti kwa walimu kila kitu wanachokiona.

    Afisa Elimu huyo alisema kampeni hiyo iliyoanza kwa shule 10 ndani ya Manispaa inafadhiliwa na Shirika la watoto Duniani (Unicef) ambapo inahusisha shule za msingi Temeke, Bahati, Wailes, Likwati, Nzasa, Chemchem, Charambe, Kilamba, Chekeni mwasonga na Vumulia ukooni.

    Alieleza kuwa katika shule hizo zilizoanza na mpango huo hakuna kesi zinazohusiana na vitendo viovu kwa wanafunzi kutokana na matukio mengi kabla ya kufanyika kujulikana na kudhibitiwa na walimu.

    CHANZO: NIPASHE JUMAPILI

     
  2. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #2
    May 21, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,237
    Likes Received: 1,908
    Trophy Points: 280
    Waende na kinondoni,
    wasisahau shule za st. mary's.
     
  3. Mshuza2

    Mshuza2 JF-Expert Member

    #3
    May 21, 2012
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 2,611
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Wamechelewa tu kujua,lakini tatizo ni kubwa tofauti na wanavyofikiria,vijeba wapo karibu kila shule, na kazi yao ndio hiyo ya kudanganya wenye umri mdogo na kuwaingilia! Hilo zoezi liwe endelevu ikiwezekana liwe la nchi nzima,tusisubiri mpaka wafadhili watusaidie,huku watoto wetu wakiendelea kuharibiwa!
     
  4. KALYOVATIPI

    KALYOVATIPI JF-Expert Member

    #4
    May 21, 2012
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 1,418
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    du! Kweli wakienda kinondoni watakuta wengine wameoana kabisa
     
  5. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #5
    May 21, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,306
    Trophy Points: 280
    duh.....
     
  6. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #6
    May 21, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,306
    Trophy Points: 280
    una mtoto st.marys?
    uliwahi sikia haya?
     
  7. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #7
    May 21, 2012
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,030
    Likes Received: 1,324
    Trophy Points: 280
    sheria za kama IRAN zahitajika hapa tanzania kukomesha janga hili
     
  8. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #8
    May 21, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    Mmh! Kweli kizazi cha sasa tuombe MUNGU tu.
     
  9. Ibrah

    Ibrah JF-Expert Member

    #9
    May 21, 2012
    Joined: Mar 22, 2007
    Messages: 2,709
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Kweli, wazazi wa sasa nao tuombe Mungu tu.
     
  10. Visenti

    Visenti JF-Expert Member

    #10
    May 21, 2012
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 1,033
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 133
    ni imani za kishirikiana zinazopelekea mzazi kumlawiti mwanae wa kumzaa, kwa sababu hakuna starehe yoyote anaopata.
     
  11. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #11
    May 21, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,237
    Likes Received: 1,908
    Trophy Points: 280
    Nilisikia kuwa wale wabeba watoto
    walikuwa wanahakikisha kabinti kadogo kamoja
    kanakuwa kamwisho kwenye bus, hivyo ni lazima
    wakafanya mle kwenye gari,
    baada ya walimu kupitisha vikaratasi kuwa nini hupendi
    kakasema ni 'school bus' walipokachunguza zaidi ndo kakayaweka wazi.

    kesi ilifunikwa.

     
  12. pgasper

    pgasper JF-Expert Member

    #12
    May 21, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 311
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    kwa hiyo ndo ivo
     
  13. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #13
    May 21, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,306
    Trophy Points: 280
    duh.....
     
  14. M

    Mokoyo JF-Expert Member

    #14
    May 21, 2012
    Joined: Mar 2, 2010
    Messages: 13,441
    Likes Received: 824
    Trophy Points: 280
    Mmmh! Mungu tusamehe waje wako, dunia imekwishnei jamani
     
  15. papason

    papason JF-Expert Member

    #15
    May 21, 2012
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 1,821
    Likes Received: 131
    Trophy Points: 160
    Nchi hii kuna umuhimu wa kuepo mahakama ya kadhi! Kwani dawa ya moto ni moto!
     
Loading...