Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wachumi toka Vietnam na China: Uchumi wa Tanzania una siasa nyingi kuliko vitendo

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by dosama, Mar 29, 2012.

  1. dosama

    dosama JF-Expert Member

    #1
    Mar 29, 2012
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 786
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Wachumi kutoka nchi za china na vietnam wanashangaa umaskini wa tz na kwenda mbali zaidi na kusema viongozi wetu wanamaneno mengi kwelli kuliko uhalisia wa kiuchumi hilo limemfanya hadi waziri mkuu Pinda kukiri kuwa uchumi jinsi unavyozungumzwa hauna uharisia na hari jinsi ilivyo. Wachumi hao wameenda mbali na kudai Tanzania haitakiwi kuwa kkt hari hii kwa kila kitu inacho.

    my take

    kawa wageni wasocialist wenzetu wa zamani wanatuonea huruma hivi watanzania tumelogwa kiasi hiki na viongozi wetu walioko madarakani mbona ZAMBIA,KENYA, MALI nk wameweza? vp LIBYA, MISRI nk wao wananini na sisi tunashindwa na nn?

    source tanzania daima na mwananchi
     
  2. m

    mhondo JF-Expert Member

    #2
    Mar 29, 2012
    Joined: Apr 23, 2011
    Messages: 970
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Ni ukweli usiopingika.
     
  3. kilemi

    kilemi JF-Expert Member

    #3
    Mar 29, 2012
    Joined: Mar 13, 2009
    Messages: 514
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mashambulizi kila kona!! Mwanzo ilikuwa toka Magharibi, sasa mashariki. Tutaenda wapi kuomba mikopo na misaada??????:crazy:
     
  4. KOMBAJR

    KOMBAJR JF-Expert Member

    #4
    Mar 29, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 5,848
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Wachumi wenyewe Sampuli ya Mwigulu....
     
  5. S

    Stoudemire JF-Expert Member

    #5
    Mar 29, 2012
    Joined: Mar 24, 2012
    Messages: 840
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Bongo longo longo ndio mpango.

    Toka iuanze kusikia daraja kigamboni miaka mingapi?

    Toka ianze kusikia fluy overs miaka ngapi?

    Toka uanze kusikia mapinduzi ya kijani?

    Na hili la mabasi yaendayo kasi?

    Umeme wa uhakika? Tukaambiwa mgao utakuwa historia

    Hiyo ndio bongo bana! Kasi zaidi ari zaidi
     
  6. lukindo

    lukindo JF-Expert Member

    #6
    Mar 29, 2012
    Joined: Mar 20, 2010
    Messages: 5,942
    Likes Received: 2,381
    Trophy Points: 280
    huwa simpendi pia huyu jamaa lakini nasita kuwalaumu viongozi badala yake nawalaumu Watanzania (mimi mwenyewe) kwa kushindwa kutumia hata njia mbadala ili kuwafanya viongozi wafikiri au hata kuwaondoa madarakani.

    Ninavyoandika hapa umeme umekatika.
    Sababu wanasema ni Agreko inaidai Tanesco lakini ukiangalia kiasi wanachodai ni dhahiri kingeliweza kununua generator zao wenyewe. Na hapo ni section moja ya utawala tulionao sasa, tuamke watanzania!

     
  7. M

    Mrdash1 JF-Expert Member

    #7
    Mar 29, 2012
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,378
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kwanza rudisha ubalozi na Israel ili kuondoa laana
     
  8. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #8
    Mar 29, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Hata kama ila sisi tunachoongelea ni wanachokiongelea ni kweli? Na tufanyeje?
     
  9. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #9
    Mar 29, 2012
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,056
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    Wachumi wetu na viongozi wako kwenye mchakato na upembuzi yakinifu kujua kwa nini tanzania ni maskini na wakimaliza kuandaa report yao wataiwakilisha kwenye baraza lka mawaziri kujadiliwa na kufanyiwa upembuzi wa kina
    Wabongo bado tuko kwenye mchakato wa kujiuliza klwa nini ni maskini
     
  10. b

    bantulile JF-Expert Member

    #10
    Mar 29, 2012
    Joined: Feb 27, 2012
    Messages: 1,427
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    Hilo sio jipya. Imekwisha semwa sana, Afya siasa, Elimu, Ufundi nk ni siasa tu. Hata uteuzi wa watendaji inatawala siasa sio utendaji.

    Wanasiasa walikwiaambiwa kuwa wanaingilia hata wasichokijua. Wanajua tatizo lao.
    Hoja mpya ingekuwa tufanye nini ili wanasiasa wasiingilie kila kitu. Nadhani tatizo ni uchanga wa siasa kudhani ukuwa ukiisha kuwa mwanasiasa, ghafla unakuwa Afisa manunuzi, Daktari, Mchumi, Mhandisi hata bila kusomea. Hawa wanasiasa watokeje hapo? Tukifanikiwa kuwatoa hapo, uchumi utakua, elimu bora afya bora nk.
     
  11. M

    Mdondoaji JF-Expert Member

    #11
    Mar 29, 2012
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 5,102
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: contentheading"]Wachumi waipiga kombora Serikali mbele ya Kikwete [/TD]
    [TD="class: buttonheading, width: 100%, align: right"] Send to a friend [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: createdate"] Wednesday, 28 March 2012 20:54 [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD] 0digg

    [​IMG]Rais Jakaya Kikwete, akifurahia jambo na Mwenyekiti wa Chama cha wananchi (CUF), Prof. Ibrahim Lipumba,baada ya kufungua warsha ya siku mbili ya kujadili Mikakati ya kiuchumi ya kuondoa umaskini nchini iliyoandaliwa na Taasisi ya Utafiti ya Kupunguza Umasikini (REPOA) jijini Dar es Salaam jana.Picha na Fidelis Felix

    NI WA KUTOKA CHINA NA VIETNAM, WASHANGAA MFUMUKO WA BEI WASEMA TATIZO NI VIONGOZI KUWA NA MANENO MENGI KULIKO VITENDO
    Raymond Kaminyoge
    WACHUMI kutoka China na Vietnam wamesema umasikini unaoikabili Tanzania unatokana pamoja na mambo mengine, viongozi kuwa na maneno mengi kuliko vitendo.Walisema hayo jana mbele ya Rais Jakaya Kikwete na kukosoa mchakato wa ubinafsishaji uliofanywa na Serikali ya Awamu ya Tatu ambao umebinafsisha na kuua viwanda vingi vya msingi.

    Wakichangia mada katika mkutano wa 17 wa mwaka wa Taasisi ya Utafiti wa Kuondoa Umasikini Tanzania (Repoa), wachumi hao waliokuwa wamealikwa kueleza uzoefu wao katika masuala ya kuondoa umasikini, walisema Tanzania haikuwa nchi ya kutegemea misaada kutoka kwa wahisani, bali ilipashwa kujitegemea.

    Akitoa uzoefu wake, Profesa Do DucDinh wa Taasisi ya Kimataifa ya Uchumi ya Vietnam alisema inasikitisha kuona Tanzania ina kila rasilimali lakini ni masikini wa kutupwa.

    "Nchi imebinafsisha viwanda bila ya umakini na matokeo yake viwanda vingi vimekufa. Kwetu suala la ubinafsishaji tulikuwa makini na Serikali inamiliki viwanda vingi ambavyo vinatoa ajira," alisema Profesa DucDinh na kuongeza:

    "Vietnam hatulimi korosho lakini tuna viwanda vingi vya kubangua korosho, tunategemea malighafi kutoka nchi mbalimbali ikiwemo Tanzania."

    Profesa DocDinh aliishangaa Tanzania ambayo inalima korosho lakini ikabinafsisha viwanda vya kubangua zao hilo ambavyo vingi vimekufa.

    "Utabinafsisha vipi viwanda vinavyoongeza thamani ya mazao ya kilimo ambacho kinategemewa na zaidi ya asilimia 80 ya wananchi?" alihoji.

    Alisema kama Tanzania ina nia ya dhati ya kupunguza umasikini wa wananchi wake, inatakiwa kujipanga na kusaidia kuikuza sekta ya kilimo.

    "Sekta ya kilimo iboreshwe kwa kupewa kipaumbele cha kwanza kwa kujenga miundombinu na wakulima kutumia mbegu bora na mbolea," alisema.

    Kwa upande wake, Profesa Li Xiaoyung wa Kituo cha Kimataifa cha Kuondoa Umasikini cha Beijing alisema maisha magumu yanayolalamikiwa na wananchi yanatokana na mfumuko wa bei hasa vyakula… "Ugali ni chakula kikuu lakini bei ya unga ni kubwa ambayo wengine wanashindwa kumudu, unategemea nini?"

    "Nilipokuja mwaka jana nilikuta kilo moja ya mchele inauzwa kwa Sh1,200 lakini nimeshangaa sasa inauzwa kwa Sh2,500! Huu ni mfumko wa ajabu."

    Alisema mfumko huo kwenye bidhaa za chakula ndio unaowasababishia wananchi umasikini kwa sababu ni bidhaa wanazozihitaji katika matumizi ya kila siku.

    Mchina huyo alisema sekta za mawasiliano na madini ambazo zinakua kwa kasi haziwezi kuwaondolea umasikini Watanzania kama kilimo hakitapewa kipaumbele.

    JK anena

    Awali, akifungua mkutano huo wa siku mbili, Rais Kikwete alisema Serikali itaendelea kuboresha mazingira ya uwekezaji kwenye sekta ya kilimo ili kuwanufaisha wananchi na wawekezaji akisema kinachotakiwa ni wananchi kubadili mtizamo wa kudhani kwamba wawekezaji wapo kwa ajili ya kupora mali za wananchi.

    "Tukiendelea kudhani kwamba wawekezaji wapo kwa ajili ya kupora mali wakakasirika na kuondoka zao, tutaendelea kuwa masikini," alisema.

    Rais Kikwete alisema Serikali iliamua kuacha kufanya biashara na kuiachia sekta binafsi na yenyewe kubaki na kazi ya kujenga na kuboresha huduma za jamii.

    "Serikali ilikuwa inauza viberiti na nyama tukabinafsisha viwanda na sasa tumebaki kuandaa mazingira mazuri ya uwekezaji," alisema.

    Mkurugenzi Mkuu wa Repoa, Profesa Samwel Wangwe alisema mkutano huo utawasaidia watafiti wa masuala ya uchumi kubadilishana mawazo kwa lengo la kufanikisha ajenda muhimu ya kuondoa umasikini nchini.[/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]


    My take:

    Afadhali waseme hawa maana tukisema sie tutaambiwa chadema tu wale!!!! Haya ni matatizo ya wachumi kuwa wanasiasa na wanasiasa kujifanya ni wachumi ndio maana tunasuasua.
     
  12. B

    Bangoo JF-Expert Member

    #12
    Mar 29, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 5,597
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Watanzania amkeni, kwa hali hii hatutafika kamwe!
     
  13. Z

    Zion Train JF-Expert Member

    #13
    Mar 29, 2012
    Joined: Jun 5, 2008
    Messages: 503
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    "Tukiendelea kudhani kwamba wawekezaji wapo kwa ajili ya kupora mali wakakasirika na kuondoka zao, tutaendelea kuwa masikini,"

    maneno haya ya jemedari wetu yameniacha taabani.
     
  14. lukindo

    lukindo JF-Expert Member

    #14
    Mar 29, 2012
    Joined: Mar 20, 2010
    Messages: 5,942
    Likes Received: 2,381
    Trophy Points: 280
    jk-lipumba.jpg jamaa anaambiwa haya yote lakini bado anacheka tu!? ....au hii picha ni ya maktaba?
     
  15. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #15
    Mar 29, 2012
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    heeee aliyasema haya???? mkuu huwa simsikilizi mtu huyu kila asemacho huwa ananiudhi tuu!
    POLE TANGANYIKA YANGU!
     
  16. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #16
    Mar 29, 2012
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    jamaa angekuwa mwanamke huyu hahahahah sipati picha aiseee!
     
  17. n

    nderingosha JF-Expert Member

    #17
    Mar 29, 2012
    Joined: Mar 20, 2011
    Messages: 2,541
    Likes Received: 488
    Trophy Points: 180
    JK anasema eti..""tukiendelea kudhani kwamba wawekezaji wapo kwa ajili ya kupora mali wakakasirika na kuondoka zao, tutaendelea kuwa masikini," na pia eti....""Serikali ilikuwa inauza viberiti na nyama tukabinafsisha viwanda na sasa tumebaki kuandaa mazingira mazuri ya uwekezaji,".........Yaani huyu ni rais ambaye amekabidhiwa dhamana ya kuliongoza taifa kuondokana na umaskini anakuja na maneno haya.....ina maana yeye akishawakabidhi kila kitu wawekezezaji hilo linatosha......ana assume kila kitu kitakuwa sawa....kinachofanywa na hawa wawekezaji kwake si hoja......no wonder hawajui kinachofanywa na wenye migodi yetu ya dhahabu.....wao serikali cha msingi kwao ni uwepo wa wawekezaji wa nje nchini period.....yaani serikali inafurahia kujitua mzigo wa kumiliki viwanda!!!wapi unaweza kuliona hili duniani??hamna yaani....JK anaona bora kununua kiberiti toka china kuliko kutengeneza vya kwetu kwa kutumia miti yetu iliyojaa kila kona......what a president with vision we have eh!!
     
  18. Mundali

    Mundali JF-Expert Member

    #18
    Mar 29, 2012
    Joined: Sep 16, 2010
    Messages: 749
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mwisho mtaomba hadi misaada ya kuingiliwa wake zenu. Naona aibu kwa kuwa taifa la ombaomba.
     
  19. idawa

    idawa JF-Expert Member

    #19
    Mar 29, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 15,147
    Likes Received: 3,410
    Trophy Points: 280
    napata hasira hasa ninapoambiwa ninafursa zote za kuendele lakini bado maskini wa kutupwa.!
     
  20. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #20
    Mar 29, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,160
    Likes Received: 288
    Trophy Points: 180
    Kuna jamaa nilimsikia akisema Tanzania Blah Blah,mineno mingi!
     
Loading...