Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Vyama vya Siasa Tanzania na Watanzania Waishio Ughaibuni (Diaspora)

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by tatanyengo, Sep 11, 2012.

  1. tatanyengo

    tatanyengo JF-Expert Member

    #1
    Sep 11, 2012
    Joined: Mar 30, 2011
    Messages: 1,140
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Katika siku za hivi karibuni kumekuwa na harakati nyingi za vyama vya siasa (hasa CHADEMA na CCM) kutafuta wanachama na kufungua matawi ya vyama husika huko ughaibuni.

    Ningependa kufahamu siri iliyojificha katika harakati hizo kwani ninavyofahamu mimi mpaka sasa nchi yetu haina utaratibu wa kuwashirikisha wananchi waishio nje ya nchi katika kupiga kura. Pengine hoja yangu ya msingi ni kwamba ni kwa namna gani harakati hizo ni sehemu ya suluhisho la matatizo yaliyoko nyumbani (Tanzania)?
     
  2. mpunumpunyenye

    mpunumpunyenye Senior Member

    #2
    Sep 11, 2012
    Joined: Dec 7, 2011
    Messages: 111
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 35
    madhumuni ni kutafuta wateja wa kuwauzia rasilimali za nchi
     
  3. F

    Fitinamwiko JF-Expert Member

    #3
    Sep 11, 2012
    Joined: Aug 13, 2012
    Messages: 4,605
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Tumeona CDM UK wamechanga magari mawili ya wagonjwa, CDM huchangishana wenyewe kuyafungua matawi yao.
    Tumeona CCM ilivyotumia zaidi ya $30,000 kuwaleta Kinana na Diamond kufungua tawi Washington DC
    Kwa kifupi hizo ni tofauti kidogo nilizozioona
     
  4. The Hunter

    The Hunter JF-Expert Member

    #4
    Sep 11, 2012
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 1,041
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Sababu hasa ni kuandaa mazingira ya kwenda mtoni kutembea siku za mbeleni kwa kisingizio wanaenda kukagua matawi.
    .Kutoa ajira na deal za hapa na pale kwa watoto wao na malaya wao (ccm) kwa cdm ni njia ya kupata michango ili kitu m4c isonge mbele kumfikia babu yako na wajomba zako kule tandahimba, likuyufusi, mkanyageni na pale kiagata musoma.
     
  5. Deus F Mallya

    Deus F Mallya Verified User

    #5
    Sep 11, 2012
    Joined: Jul 28, 2011
    Messages: 710
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    1. Kupata michango inayoweza kusaidia kuendesha majukumu ya kichama (Kwa kuwauzia kadi kama ilivyo kwa wengine Tanzania na kuwashirikisha kwenye mikakati ya maendeleo)
    2. Naamini watapiga kura 2015 kwa sababu tupo kwenye mchakato wa mabadiliko ya katiba (Hilo ni sehemu ya mapendekezo ya wengi)
     
  6. v

    viking JF-Expert Member

    #6
    Sep 11, 2012
    Joined: Aug 23, 2012
    Messages: 865
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 45
    sipendi maisha ya kukaa nje[ uk} ,nina hakika siku moja nitarudi nyumbani tz siku moja . Tukiangalia maisha ya watanzanzia kwa sasa hatustahili tuwe hivyo , rushwa na ubadhirifu kila kona na mikataba mibovu kila mahali. Walioko madarakani wamejisahao . Bila ya msukumo toka ndani na nje wataendelea kubaki madarakani milele. Ingawaje uwezo wa kubiga kura ugenini haupo mchango wetu wa hali na mali
    unaweza kuleta mabadiliko. Mungu ibariki tz
     
  7. Z

    Zinjathropus JF-Expert Member

    #7
    Sep 11, 2012
    Joined: Oct 5, 2010
    Messages: 1,099
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    I wouldn't worry so much kuhusu hayo matawi its only a few ambitious people dragging the lots into party politics for their own gains, particularly getting into politics through party acknowledgement. These people expect their efforts to recruit and promotions of the party to be rewarded in the future it has worked so far one or two have been given positions in the current gov, but those vying for parliament seats have along way to go on CCM side.

    Wengine ni sherehe tu na soda ndio kikubwa kinachowapeleka lakini siasa wala haziwashughulishi maisha yanaboa wakati mwengine unajua. Hila viongozi wengine wa hivyo vyama 'mmmmmh' may be they should stick with their day jobs.
     
  8. Davie S.M

    Davie S.M JF-Expert Member

    #8
    Sep 11, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 686
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Dhumuni kubwa ni Kujitanua na Uhamasishaji wa siasa za kwetu kwa minajili unaweza ukakaa nje lakini unaweza kujua siasa za Nchi yako na kushiriki kwenye vikao vya chama chako Husika hata kama uko mbali..

    Na Matawi haya yanajiendesha kwa Michango yao wenyewe ya wenye tawi husika labda kama kutakuwa na Mfuko ambayo wafadhil watatupia sarafu.



    Sent from my BlackBerry 9900 using JamiiForums
     
Loading...