Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Vigelegele wakati wa kupitisha bajeti ya serikali

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Mzee Dogo, Jun 21, 2011.

  1. Mzee Dogo

    Mzee Dogo JF-Expert Member

    #1
    Jun 21, 2011
    Joined: Nov 13, 2010
    Messages: 360
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 45
    Kama mtanzania, ninapitia bajeti ya serikali yetu na ninaona ina mapungufu mengi na ya msingi, nashangaa kuona wabunge 81 tu ndio walioweza kuona mapungufu hayo na kuipinga, wabunge 234 wamepitisha mapungufu hayo tena kwa kupiga vigelegele na kuzomea wale walioipinga. Inasikitisha, lakini ndo viongozi tulionao!
     
  2. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #2
    Jun 21, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 160
    wabunge wa ccm majority yao ni wachumia tumbo tu hawana lolote ni mzigo tu kwa walipa kodi
     
  3. k

    kibenya JF-Expert Member

    #3
    Jun 21, 2011
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 350
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    CDM wamepata point CCM wamezima moto kwa kufukia na majivu
     
  4. M

    Mr.Mak JF-Expert Member

    #4
    Jun 21, 2011
    Joined: Feb 23, 2011
    Messages: 2,095
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Kazi ya vigelegele bungeni ni kazi ya wabunge wa viti maalum ambao pia ni kikwazo kwetu. Mimi sidhani kama kuna mbunge wa kuchaguliwa ,mwenye akili timamu anayeweza kufanya upuuzi ule. kwani mbunge mwenye akili timamu hawezi shangilia hali ya kuwa anajua kuwa wananchi waliompeleka pale wakati yeye anashangilia wao wanalia kilio cha ukweli kuhusu wizi wanaojihalarishia kuwaibia wananchi. hakuna sentensi niliiona kama imetoka kinywani mwa mlevi kama ile ya kusema eti posho zenyewe huishia hapo nje, mbunge akitoka tu anakutana na wananchi wamekuja kuomba, hakika hii ni dharau kubwa kwa wananchi kuwa tumekuwa omba omba ndiyo maana anatetea wao waendelee kuchota posho ili tunapowaomba watupatie. jamani ivi haya ni maneno ya kutoka kinywani mwa msomi? kwa hili ndugu zetu wa dodoma wanatakiwa walipinge kwa nguvu kwa kwenda pale bungeni jamaa aliyetoa kashifa hiyo awataje wananchi waliokwisha mfata pale na kumuomba posho tuone kama milioni yote 5 amewagawia wangapi.haya ni matusi kwa wananchi wote na hasa wana dodoma, maana wabunge mi350 kila mbunge milion5 halafu huwa wanazigawa pale nje ya ukumbi basi wananchi wa dodoma wamesha kuwa matajiri sana. imefika ushabiki ktk isue zinazomuumiza mwananchi tuuache kwani siyo sawa. kama ni msomi ukawa unashabikia kisiasa mambo yanayomuumiza mtanzania wa chini basi unakuwa msomi mjinga.
     
  5. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #5
    Jun 21, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    I hate Magambas ideology!
     
  6. Mzee Dogo

    Mzee Dogo JF-Expert Member

    #6
    Jun 21, 2011
    Joined: Nov 13, 2010
    Messages: 360
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 45
    Nafikia hatua ya kuamini kuwa hawa ccm walikuwepo kwa wingi bungeni ili wapitishe mambo ya wakubwa wao tu na si kumwangalia mwananchi aliye kule kwenye vitongoji
     
  7. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #7
    Jun 21, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Tunanyongwa kwa vitanz tulivyovtengneza
     
  8. Mzee Dogo

    Mzee Dogo JF-Expert Member

    #8
    Jun 21, 2011
    Joined: Nov 13, 2010
    Messages: 360
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 45
    wao wanajua kuwa wanawakomoa cdm, kiukweli hapana, wanatutesa sisi watu wa chini-
     
  9. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #9
    Jun 21, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,804
    Likes Received: 4,679
    Trophy Points: 280
    Mungu anapotaka kumuangamiza mtu au chama basi umnyima maono kwanza, majibu ya upofu huu wa ccm yatapatikana siku si nyingi kutoka sasa.
    maana mimi mtaani kwangu sasa hivi wale waswahili ambao walizoea kuja kunipiga mizinga kulipia ada za watoto zao kwenye shule za kata nimeshawapiga stop, na nimewaeleza wazi kwamba Dr Slaa aliahidi elimu bure sasa nyinyi bado mnawapigia kura ccm!

    Sasa hii njaa itakapozidi watanzania hawatohitaji tena kuhutubiwa, watachukuwa maamuzi bila hata kushawishiwa,...... mimi binafsi sasa naomba maisha yawe magumu mara 10 kuliko sasa, hiyo ndio njia pekee ya kuwasaidia watanzania kupata akili ya utambuzi.
     
  10. Mag3

    Mag3 JF Gold Member

    #10
    Jun 21, 2011
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 7,575
    Likes Received: 2,536
    Trophy Points: 280
    Ndio maana sitachoka kusema kuwa kuitetea CCM kunahitaji ujasiri usio wa kawaida - ujasiri unaotawaliwa na ujinga, unafiki au ulafi. Yaani mtu unapiga vigegele kwa kupitisha bajeti itakayowaongezea maisha magumu wananchi unaowawakilisha. Shame, shame, shame wabunge wa CCM !
     
  11. Nzi

    Nzi JF-Expert Member

    #11
    Jun 21, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 10,534
    Likes Received: 1,725
    Trophy Points: 280
    Mkuu hapo ni sahihi kabisa. Lakini sina imani na waTZ wengi haswa wa vijijini; nahisi kadri wanavyopata shida wanakua mambumbumbu zaidi!!!

    This goes up even kwa viongozi wetu haswa rais; ambao kadri nchi inavyopata shida, wenyewe wanafikiri wapi watapata misaada; badala ya kuumiza kichwa namna gani ya kutatua matatizo!!
     
  12. Mzee Dogo

    Mzee Dogo JF-Expert Member

    #12
    Jun 21, 2011
    Joined: Nov 13, 2010
    Messages: 360
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 45
    dawa yao ndogo 2015 kura zitalindwa kwa jasho na damu
     
  13. p

    plawala JF-Expert Member

    #13
    Jun 21, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 627
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hao walioikataa jamani majina yanaruhusiwa kuwepo jamvini?wote waliokubali tunawaweka kama maadui wa tz,hasa walioshangilia bajeti kupita
     
  14. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #14
    Jun 21, 2011
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,085
    Likes Received: 231
    Trophy Points: 160
    jamani tutapataje majina ya waleo walio kuwa wakipiga vigelegele mule bungeni? Tunajua ni wa Viti Maalumu CCM bUT MAJINA YAO PLS WANO WEZA KUTUPATIA.
     
  15. Kiby

    Kiby JF-Expert Member

    #15
    Jun 21, 2011
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 4,545
    Likes Received: 306
    Trophy Points: 180
    Natangaza rasmi kuwa wabunge wa ccm ni janga na msiba kwa taifa.
    .
     
  16. rifwima

    rifwima JF-Expert Member

    #16
    Jun 21, 2011
    Joined: Apr 21, 2010
    Messages: 438
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    They are real stupidy.
     
  17. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #17
    Jun 21, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    waambie waende dodoma. Nasikia huko wabunge wanagawa posho kila wakitoka kwenye kikao
     
  18. mopaozi

    mopaozi JF-Expert Member

    #18
    Jun 21, 2011
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 3,070
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Ni tanzania tu ndo kuna bunge la kipashikuna watu wanapiga vigeleglee kusherehekea posho kutofutwa hakuna lolote wengi wana madeni waliyokopa wakati wa uchaguzi na kurudisha ni kupitia posho zisizostahili halafu utashangaa CCM kesho watakavyofanya maandamano kuunga mkono bajeti mawe si yapooooo jamani tuwapopoe tu popote watakapoandamana kuunga mkono ushuzi wa bajeti!!
     
  19. Msarendo

    Msarendo JF-Expert Member

    #19
    Jun 21, 2011
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 6,171
    Likes Received: 254
    Trophy Points: 180
    Watanzania kazi tunayo kadri siku zinavyoenda ndo nchi inazidi kuporomoka.
     
  20. T

    Triple DDD Senior Member

    #20
    Jul 6, 2011
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 151
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Maajabu sasa wapipitisha kwa nguvu kubwa, baadae wakaanza kuipinga tena why Exemptions, kama unakumbuka
    Mhesh Kange Lugola wa mwibara alilalamika kwamba hatuwezi kumlipia mzungu garama kuja kupanda Mlima K njaro
    likewise kwenye Madini. SS Tundu lisu alikuwa amesema misamaha isipite wao wakawa wanashangili imeshakuwa sheria
    ndio wanalalamika hii hali ya vigelegele wasubiri tu 2015 ndio mwisho wake.
     
Loading...