Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

VETA wagundua gari linatotumia mionzi ya jua

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by sulphadoxine, Jun 30, 2011.

  1. sulphadoxine

    sulphadoxine JF-Expert Member

    #1
    Jun 30, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,265
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135

    MAMLAKA ya Mafunzo na Ufundi Stadi Tanzania (VETA) imesema kuwa wameunda gari linalotumia mfumo wa sola.
    Mtafiti wa Soko la Ajira wa VETA, Abdallah Mhagama, alisema gari hilo walilolibuni halina moshi wala kelele lakini likiwa mahali ambapo hakuna jua kwa saa tano haliwezi kufanya kazi.
    Alisema utafiti wa gari hilo ulichukua mwaka mmoja ambapo lina uwezo wa kubeba watu wanane. “Gari hilo la sola lina spidi 100 kwa saa. Veta tuna uwezo wa kubadilisha gari lolote kulipeleka kwenye sola,” alisema na kuongeza kuwa magari yanayotumia sola hayana gharama.

    Kwa mujibu wa mtafiti huyo, alisema gari hilo limegharimu shilingi mil. saba. Alisema ubunifu huo utasaidia kupunguza gharama za mafuta.


     
  2. Anko Sam

    Anko Sam JF-Expert Member

    #2
    Jun 30, 2011
    Joined: Jun 30, 2010
    Messages: 3,209
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Tecknologia hiyo ni nzuri lakini SIDO hawawezi kuichukua na kuanza kuitumia kwa walaji, VETA watabaki nayo hiyo gari kisha wawe wanaileta mara kwa mara kwenye maonyesho tu.

    Kwa ushauri, VETA watangaze kuwa watu wenye Bajaji wapeleke kwao wakawabadilishie mfumo ili bajaji ziweze kutumia sola!
     
  3. Jephta2003

    Jephta2003 JF-Expert Member

    #3
    Jun 30, 2011
    Joined: Feb 27, 2008
    Messages: 2,178
    Likes Received: 634
    Trophy Points: 280
    hiyo solar panel ya kuweza kuendesha gari utakuwa ina ukubwa gani?,hizi solar tulizo nazo majumbani zinashindwa kuendesha compressor ya friji leo iendeshe gari?,nina wasiwasi sana na hili!
     
  4. sulphadoxine

    sulphadoxine JF-Expert Member

    #4
    Jun 30, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,265
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Hata mimi ninawasiwasi na hii kitu,nikipata muda nitaenda 7 7 kuchek hii kitu imekaaje.
     
  5. Donnie Charlie

    Donnie Charlie JF-Expert Member

    #5
    Jun 30, 2011
    Joined: Sep 16, 2009
    Messages: 5,934
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 160
    1. usiegeshe kivulini au ndani ya jengo
    2. usiendeshe kama hali ya hewa ni mbaya au mawingu na usiku
    3. teh teh ...Jokes! mimi si msemaji wa VETA
     
  6. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #6
    Jun 30, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,159
    Likes Received: 5,368
    Trophy Points: 280
    veta nawapongeza kwa ubunifu.
    Nawaomba wasibweteke, ila waongeze bidii watengeneze gari yenye mifumo miwili, wa nguvu za jua na wa mafuta, ili gari ikikaa gizani kwa zaidi ya masaa matano, iweze kutumia mfumo wa nafuta na kufanya kazi kama kawaida.
     
  7. Gurta

    Gurta JF-Expert Member

    #7
    Jun 30, 2011
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 2,211
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    "wamegundua" nafikiri unawapa credit kuliko wanavyostahili. Gari zinazotumia mionzi ya jua zimeshakuwapo, kusema kuwa sio "ugunduzi" mpya. Nachelea kuwapa pongezi hadi nitakapopata specs zake zaidi.

    Je wanazungumzia conversion from diesel to solar au wamelitengeneza from scratch?

    Pia nikiwa kama mtumiaji mkubwa wa umeme-jua, nataka kufahamu zaidi kuhusu paneli walizotumia. Mwanzo mzuri, ila kwa 7mil. bado nina doubts.
     
  8. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #8
    Jun 30, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Kichwa cha habari kinachanganya, si kweli kama VETA wamegundua solar car, hii teknolojia ipo na gari za kutumia nguvu ya jua zipo, japokuwa bado hazijaingizwa kwenye soko, ila boat zinazo tumia nguvu ya jua zipo na unaweza kuzinunua.

    Wanachotakiwa VETA, ni kuunganisha hiyo teknolojia hiweze kutumika pamoja na magari yenye kutumia petrol au diesel, kwa namna ya kuweza kuifadhi nguvu ya kuendesha mpaka pale mtu anapoishiwa mafuta, ndipo nguvu ya jua inatumia kwa dharula.
     
  9. Vin Diesel

    Vin Diesel JF Gold Member

    #9
    Jun 30, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 8,149
    Likes Received: 333
    Trophy Points: 180
    mwanzo mzuri japo teknolojia hii ya solar kujaribu kwenye magari hata wenzetu wanajaribu.
     
  10. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #10
    Jun 30, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Huyu ndio wewe nini!?

     
  11. m

    masssaiboi JF-Expert Member

    #11
    Jun 30, 2011
    Joined: Feb 10, 2009
    Messages: 637
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 33
    Hawajagundua, lugha sahihi ingekuwa wametengeneza. Magari ya solar yapo ila inabidi iwe na uwezo wa kutumia petrol incase battery ikiwa low.
     
  12. Mzee Dogo

    Mzee Dogo JF-Expert Member

    #12
    Jun 30, 2011
    Joined: Nov 13, 2010
    Messages: 360
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 45
    Vizuri, tunategemea serikali itaunga mkono jambo muhimu kama hili kuliko kukaa wanagombana kisa elfu sabini za posho bungeni!
     
  13. snochet

    snochet JF-Expert Member

    #13
    Jun 30, 2011
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 1,233
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    na sio kwamba wametengeneza tu ni "wameiga kutengeneza" huyo abdallah wao anajitafutia umaarufu tu,mbona huku mitaaani watu wanagundua vi2 vya maana lakini hawarushwi hewani.....wabongo wamezidi kughushi idea za wenzao na kuzuga kwamba ni zao,,,,sio ishu wala nn
     
  14. LOOOK

    LOOOK JF-Expert Member

    #14
    Jun 30, 2011
    Joined: May 17, 2011
    Messages: 3,372
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    mi nawaomba wagundue gari litalo tumia upepo.
     
  15. m

    masssaiboi JF-Expert Member

    #15
    Jun 30, 2011
    Joined: Feb 10, 2009
    Messages: 637
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 33
    Ugunduzi wao uwa ni wa kwenda kuwafuraisha viongozi wetu malimbukeni ktk maonyesho ya 77, baada ya hapo nothing, hawana lolote
     
  16. Paje

    Paje JF-Expert Member

    #16
    Jul 1, 2011
    Joined: Apr 24, 2010
    Messages: 1,198
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    .........wameiga na wamefanikiwa kutengeneza........weye hata hujajaribu. usidharau sana
     
  17. Paje

    Paje JF-Expert Member

    #17
    Jul 1, 2011
    Joined: Apr 24, 2010
    Messages: 1,198
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    mkuu unajua unachosema lakini? nimeishi miaka si chini ya 30, nimefuta ujinga mpaka university ila sijawahi kusikia kitu hicho..... weye ndio umegundua sasa....
     
  18. Millah

    Millah JF-Expert Member

    #18
    Jul 1, 2011
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 411
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wachina walianza kuiga na sasa wanagundua vile vile, ni wazo.
     
Loading...