Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Utata watanda nchi anakotibiwa Ulimboka; Yadaiwa yupo Ujerumani na si Afrika Kusini

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by nngu007, Jul 5, 2012.

  1. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #1
    Jul 5, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    • TAARIFA MPYA ZAELEZA YUKO UJERUMANI SI AFRIKA KUSINI,
    • RAFIKI YAKE ATOA USHUHUDA MPYA WA JINSI ALIVYOTEKWA

    Waandishi wetu | Mwananchi | 04 July 2012

    WAKATI ikielezwa kwamba Mwenyekiti wa Jumuiya ya Madaktari, Dk Steven Ulimboka anatibiwa Afrika Kusini, kuna taarifa kwamba amelazwa katika hospitali moja ya huko Ujerumani.

    Habari zilizolifikia gazeti hili jana zimeeleza kuwa Dk Ulimboka alipelekwa Afrika Kusini lakini alikaa kwa muda mfupi tu kabla ya kupelekwa Ujerumani anakoendelea na matibabu yake sasa.

    Awali, jopo la madaktari waliokuwa wanamtibu Dk Ulimboka hapa nchini lilieleza kuwa baada ya hali yake kuendelea kuwa mbaya katika Hospitali ya Taifa Muhimbili, waliamua kumpeleka Afrika Kusini kwa matibabu zaidi.

    “Ni kweli alikwenda kwanza Afrika Kusini, lakini hapo alipita tu. Ndege ilitua na akaunganisha ndege nyingine kwenda Ujerumani,” kilisema chanzo kimoja cha habari.

    Hata hivyo wakati chanzo hicho kikieleza hivyo, mmoja wa wanafamilia yake, alisema: “Sisi katika level (ngazi) ya familia tunajua yuko Afrika Kusini lakini hii haiwazuii madaktari kumhamishia kwenye hospitali nyingine wanayoona inafaa.”

    Mwanafamilia huyo ambaye hakutaka kutajwa gazetini, alisema suala la Dk Ulimboka kuhamishiwa Ujerumani si la ajabu kwani anachotafuta ni matibabu ya uhakika.

    Alipoulizwa kuhusu habari hizo, Kiongozi wa Jopo la Madaktari waliokuwa wakimtibu, Profesa Joseph Kahamba alisema: Mimi ndiyo kwanza nasikia, lakini kwa nature (aina) ya tukio lake, si vyema ikaanikwa amepelekwa wapi. Pia si vizuri ikaelezwa yuko wapi ingawa tayari watu wanajua yuko Afrika Kusini.”

    “Kama kiongozi wa jopo la madaktari wanaomtibu Dk Ulimboka ninajua kwamba yuko Afrika Kusini ingawa hata hiyo taarifa tusingependa watu waijue kwa jinsi tukio lilivyokuwa.”

    Mmoja wa madaktari ambaye hakutaka jina lake litajwe gazetini alipoulizwa juu ya suala hilo alipinga na kusema; “Habari za aina hiyo mtakuwa mnazipata nyingi, najua mtaandika, ndiyo maana mnaandika madaktari Muhimbili wanafanya kazi wakati si kweli”.

    Alisisitiza kuwa Dk Ulimboka yupo Afrika Kusini anakopatiwa matibabu na kusisitiza kuwa habari alizokuwa nazo tangu juzi jioni ni kwamba anaendelea vizuri.

    Katibu wa Chama cha Taifa cha Madaktari (MAT), Dk Rodrick Kabangila alipoulizwa juu ya hali ya Dk Ulimboka alisema kwa mujibu wa taarifa za juzi jioni alikuwa anaendelea vizuri.

    Alipoulizwa juu ya taarifa za kupelekwa Ujerumani aliguna kisha akasema: “Naomba ieleweke kuwa yupo Afrika ya Kusini kwa matibabu.

    Rafiki asimulia mkasa

    Rafiki wa karibu wa Dk Ulimboka aliyekuwa naye wakati mkasa wa kutekwa ukitokea, Dk. Deogratius Michael ameelezea tukio zima lilivyotokea na kusema ulikuwa wa kitaalamu na ulifanywa na watu wenye ujuzi na mambo hayo.

    Dk Deogratius alisema jana kwamba siku ya tukio walikuwa wametokea kwenye msiba wa ndugu wa mwalimu wao Profesa Yongolo na baada ya msiba walikwenda Viwanja vya Leaders saa moja usiku kuangalia taarifa ya habari na mambo mengine.

    Huko walikutana na madaktari wengine na ilipofika saa 4:00 usiku, Dk Ulimboka aliwaambia kwamba kuna jamaa alikuwa akimtafuta hivyo angependa kwenda kukutana naye.

    “Tukamwuliza anamtafutia nini? Akatueleza kuwa kwa siku tatu huyo jamaa anamtafuta. Wenzangu wakasema asiende mwenyewe na mimi ndiyo nikamsindikiza. Mara ya kwanza huyo jamaa alisema anaitwa Abeid na alisema yuko Sterio, tukaenda huko hatukumkuta tukaenda Hugo hatukumkuta lakini baadaye tukakutana naye maeneo ya Barabara ya Tunis karibu na Ofisi za Ultimate Security.”

    Dk Deogratius alisema wakati wakiendelea na mazungumzo, Abeid alikuwa akitaka kujua nini kinachotakiwa ili kutatua mgogoro uliopo wa madaktari.

    “Wakati tunamalizia mazungumzo nilikwenda msalani, niliporudi Abeid alikuwa akizungumza na simu kila wakati, tuliendelea na mazungumzo hadi tukamaliza na kuanza kuagana,” alisema.

    Alisema wakati wakiagana bado walikuwa wamekaa katika viti pamoja na Abeid... “Ghafla kuna watu walifika na kusema kuwa wanamtaka Dk Ulimboka. Walimchukua na kwenda naye katika gari. Walikuwa watano, walikuwa ‘giant’ (miili mikubwa) na ‘very skilled’ ( wenye uzoefu) wakamchukua Dk Ulimboka wakaenda naye kwenye gari,” alisema Dk Deogratius.

    Alisema wakati huo Abeid alikuwa anakimbia hivyo akamkimbilia ili ampe namba yake ya simu ambayo ingemsaidia kwa mawasiliano.

    “Alinipa namba yake nikampigia muda huohuo lakini nilipokuja kumpigia tena sikumpata na mpaka leo hapatikani,” alisema.

    Alisema baada ya tukio hilo alimpigia mke wa Dk Ulimboka na kumweleza na pia alipiga simu polisi kuwaeleza.

    “Nilikwenda polisi kutoa maelezo na nikawapa namba zangu za simu zote ili wanipigie kama watapata chochote, lakini mtu wa kwanza kunipigia asubuhi (kesho yake) alikuwa Juma Mgaza (aliyemwokota Dk Ulimboka) ambaye alinieleza kuwa kuna rafiki yangu amempa hiyo namba na kwamba yuko hoi amepigwa.”

    Alisema baada ya kupata simu hiyo aliwasiliana na watetezi wa haki za binadamu ambao walimtaka waende pamoja na kwamba walipokuwa njiani kuelekea Kituo cha Polisi Bunju alipigiwa simu na polisi wa kituo hicho.

    Kutokana na hali hiyo aliomba iundwe tume huru ikijumuisha wanasheria, madaktari na watu wengine ili ukweli ujulikane.

    Upelelezi wa Polisi
    Kamanda wa Polisi Kanda Maalumu ya Dar es Salaam, Suleiman Kova amesema jopo la upelelezi aliloteua hivi karibuni kushughulikia tukio zima la kutekwa kwa Dk Ulimboka litaendelea na kazi yake hadi mwisho na hatasikiliza kelele za wanaodai kutokuwa na imani nalo.

    Alisema madai yanayotolewa na watu mbalimbali akiwemo Dk Ulimboka mwenyewe kuwa hana imani na jopo hilo hazitabadili chochote kwani kinachofanyika hivi sasa ni kazi ya kawaida ya upelelezi ya jeshi hilo... “Hao wanaosema hawana imani na jopo hilo hawana hoja isipokuwa waliache jeshi la polisi lifanye kazi yake.

    Kiongozi huyo wa mgomo wa madaktari alitekwa na kisha kujeruhiwa vibaya na baadaye kutelekezwa katika Msitu wa Pande.

    Habari hii imeandikwa na Geofrey Nyang’oro, Boniface Meena na Joseph Zablon
     
  2. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #2
    Jul 5, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    So what?
     
  3. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #3
    Jul 5, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Ni Vizuri kweli hata Ubalozi wa Afrika Kusini hawajuia aliko... Rais Mwenyewe hajui
     
  4. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #4
    Jul 5, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Don't be a hater !!!
     
  5. Imany John

    Imany John Verified User

    #5
    Jul 5, 2012
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 2,593
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    Unavyohoji utafikiri ni mtoto mdogo,just imagine wewe ndo mkubwa humu jamvini,na jinsi unavojitaidi kujifanya mtoto sijui kama inaleta maana.
    Utapakatwa we leta uzuri.
     
  6. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #6
    Jul 5, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Germany or South Africa, what does that help us? he was sent out of the country by his beloved to try and rescue him from death? or is it his health?

    Does he realize now that many were in his position and could not afford to be even transferred to other hospitals?

    I don't give a damn wherever he is. What does that help us?
     
  7. Imany John

    Imany John Verified User

    #7
    Jul 5, 2012
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 2,593
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    kila linapokuja swala la Dr Uli kwa nini unapata msogo wa mawazo?
     
  8. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #8
    Jul 5, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Wewe unajibu kikubwa inatosha. Si mimi, si wewe, si Mtanzania mwingine yeyote, awepo Afrika Kusini, Ujerumani au Uchina inatusaidia nini?

    Mimi nasema sasa ataelewa kuwa uchochezi wake umemfanya ahisi (kama anazo hizo hisia) ni vipi mtu akikosa afya kwa kuumwa anavyokuwa.

    Katika madai 12 aliyoyabuni, 11 ni ya kipato kwa madaktari, sasa hicho kipato kimpe uzima.
     
  9. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #9
    Jul 5, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Tena sana tu, ametuumizia na kutuulia wagonjwa wetu wengi kwa maslahi yake binafsi, halafu eti alikuwa anakwenda kilabu cha pombe kutatua matatizo ya wagonjwa? Huyo alikuwa anakwenda kupokea rushwa. Halafu bado nimhurumie?
     
  10. Imany John

    Imany John Verified User

    #10
    Jul 5, 2012
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 2,593
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    Kakuumizia mgonjwa yupi? Acha kujipendekeza wewe.
     
  11. Imany John

    Imany John Verified User

    #11
    Jul 5, 2012
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 2,593
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    Unadhihirisha usiku waleo ulinyimwa unyumba,kwanini usipeleke hasira kwa mkeo? Au Dr Uli alikuumizia na mkeo?
     
  12. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #12
    Jul 5, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Siyo mmoja, ni wote waliokosa huduma kwa mgomo uliochochewa na huyu mwenzenu anaeonja na kujuwa ni nini kuumwa saa hizi.
     
  13. d

    dada jane JF-Expert Member

    #13
    Jul 5, 2012
    Joined: Dec 8, 2011
    Messages: 566
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Inaelekea toka saga la dr Uli lianze Zoba halali kabisa.
     
  14. Imany John

    Imany John Verified User

    #14
    Jul 5, 2012
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 2,593
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    yamkini hujui aliyekutuma ameshapotea,nawewe umegundua umeshapotezwa na ndio maana unajitaidi kutafuta wakuwapoteza.
    Jaribu tena baadae
     
  15. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #15
    Jul 5, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Amewaumiza si wake za watu tu, watoto, wazee, vijana. Kwa ufupi wote waliokosa matibabu kwa uchochezi wake wa kujitafutia umaarufu na tamaa zake binafsi. Sasa hivi anajuwa kuumwa ni nini.

    Matusi hayasaidii, mnajulikana mnapokuwa hamna hoja mnaanza kutukana.
     
  16. Imany John

    Imany John Verified User

    #16
    Jul 5, 2012
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 2,593
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    alale apate hasara.
     
  17. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #17
    Jul 5, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,318
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Kama unaona hii thread haikuhusu hamna haja ya kuifungua na kuanza kuweka viingereza vyako vya ngumbaro mkuu tunaheshimiana usilete chuki zako na ulimboka hapa jamvini utaanza kuwa pm mods sasa hivi kuwa umetukanwa
     
  18. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #18
    Jul 5, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Aliyepotea ni huyo asiyejijuwa saa hizi yuko hali gani wala wapi. Na mliyepotea zaidi ni nyinyi mnaoshadidia wagonjwa wazidi kukosa matibabu na mnaodhani kuwa alikuwa akifanya jambo la maana.

    Mnashindwa kufikiri kitu kidogo tu, ni nini kilimpeleka usiku klabu ya ulevi kwa kuitwa "tuyamalize"? Fikiri na uwe mkweli wa nafsi yako.
     
  19. Imany John

    Imany John Verified User

    #19
    Jul 5, 2012
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 2,593
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    Bado hoja yako ni dhaifu,daktari gani asiyejua maana ya kuumwa? Wanatibu kitu gani kama sio hayo maradhi?

    Kweli Dr Uli kakuumizia,pole sana.
     
  20. Imany John

    Imany John Verified User

    #20
    Jul 5, 2012
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 2,593
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    Kweli Dr Uli kakuumizia.
     
Loading...