Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Utajiri wa Daniel Yona unatisha!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mwitongo, Oct 13, 2012.

  1. Mwitongo

    Mwitongo JF-Expert Member

    #1
    Oct 13, 2012
    Joined: Jan 30, 2009
    Messages: 311
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 0
    Ndugu zangu, juzi nimefika Makongo Juu. Nilionyeshwa mahekalu ya Daniel Yona hadi nikaogopa.

    Amejitwalia eneo kubwa mno. Kajenga mahekalu mengi. Mengine anaishi, mengine amepangisha wazungu. Nikaambiwa mengine ni ya mkewe. Pia kuna shule ambazo ni mali yao. Utajiri huu jamani si wa kawaida.

    Hivi kweli makabwela wa nchi hii watakubali wizi huu hadi lini? Anayetaka na afike eneo hilo ajionee haya ninayosema. Inakera sana, hasa wakati huu ambao watoto wetu hawana madawati, maabara wala mlo wa uhakika. Lazima tuchukue hatua za kurejesha mali hizi!

    Nawasilisha
     
  2. A

    August JF-Expert Member

    #2
    Oct 13, 2012
    Joined: Jun 18, 2007
    Messages: 3,680
    Likes Received: 221
    Trophy Points: 160
    usicheze na madini ya ya wenyewe, na bahati mume muwahi na gesi ya ya kusini
     
  3. KOMBAJR

    KOMBAJR JF-Expert Member

    #3
    Oct 13, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 5,848
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Mwitongo

    Kila mbuzi anakula urefu wa kamba yake ndugu.hata hivyo kesi yake ipo mahakamani
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  4. Mwitongo

    Mwitongo JF-Expert Member

    #4
    Oct 13, 2012
    Joined: Jan 30, 2009
    Messages: 311
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 0
    Sidhani kama hiyo kesi itakuwa na tija kwa masikini. Mahakimu wameshakatiwa chao, sana sana atafungwa miaka miwili, anarudi kula maisha kama kawaida!
     
  5. m

    mdunya JF-Expert Member

    #5
    Oct 13, 2012
    Joined: Oct 7, 2012
    Messages: 765
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    rudi piga picha!
     
  6. z

    zamlock JF-Expert Member

    #6
    Oct 13, 2012
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 3,822
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    ndugu ungetuwekea na mapicha hapa, pia kijana wake dani yona ana bonge ya kitu hapa tegeta line ya umeme wa kwenda zanzibar ni hotel siyo hivyo tu mali ni nyingi sana wanazo, wametuibia sana tena sana.
    Ni watu ambao leo hii nchi hii ikichukuliwa na wenye uzalendo wa kweli hakika mafisadi watarudisha mali zetu zote walizotuibia wakati wako kwenye madarak. Pole ndugu ndo hali halisi ya mambo na watawala wa nchi yetu
     
  7. Super H

    Super H JF-Expert Member

    #7
    Oct 13, 2012
    Joined: Oct 6, 2012
    Messages: 1,007
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    na hiyo kesi haina hukumu twasikia kila siku kesi yaairishwa tuuu....kha
     
  8. Mwitongo

    Mwitongo JF-Expert Member

    #8
    Oct 13, 2012
    Joined: Jan 30, 2009
    Messages: 311
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 0
    Wakati napita nilikuwa na simu ya mchina, sasa nimeamua kufunga safari rasmi nikiwa na kamera ya ukweli. Subirini tu nitaziweka hapa ili muone namna hawa jamaa walivyoitafuna nchi hii bila huruma.
     
  9. H

    Haika JF-Expert Member

    #9
    Oct 13, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,241
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    kati ya mabilionea wa kwanza kwanza tangu Azimio la Zbar (kufuta maadili ya viongozi)
     
  10. Mwitongo

    Mwitongo JF-Expert Member

    #10
    Oct 13, 2012
    Joined: Jan 30, 2009
    Messages: 311
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 0
    Hii ni chachandu tu! Mlo kamili upo Makongo Juu ndugu zangu!!
     
  11. KOMBAJR

    KOMBAJR JF-Expert Member

    #11
    Oct 13, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 5,848
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Toa pendekezo nini kifanyike kama mahakama aiwezi kutenda haki kwenye hili.
     
  12. KOMBAJR

    KOMBAJR JF-Expert Member

    #12
    Oct 13, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 5,848
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Nini Pendekezo lako Mwitongo.
     
  13. Janjaweed

    Janjaweed JF-Expert Member

    #13
    Oct 13, 2012
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 9,446
    Likes Received: 764
    Trophy Points: 280
    Mwitongo

    swali sio utajiri mkuu, UNATAKA KILA MTU AWE MASKINI???

    Cha maana ni kujua aliupata kihalali??

    Kulalamikia utajiri wa mtu bila kujua alipataje ni sawa na enzi zile kijijini mtu akiweka bati tu, basi lazma apigwe kipapai
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  14. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #14
    Oct 13, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,259
    Likes Received: 5,824
    Trophy Points: 280
    alikuwa mbunge wa same huyu kalabagaho same wanakufa kwa njaa
     
  15. Super H

    Super H JF-Expert Member

    #15
    Oct 13, 2012
    Joined: Oct 6, 2012
    Messages: 1,007
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Siye wabongo watu wa kuridhika sana nimeshuhudia kesi ya rich mond wakituaminisha hawajui muhusika na labda walishalipwa pesa yao na siye twakaa kimya tuuu.....kha
     
  16. M

    MAMC Senior Member

    #16
    Oct 13, 2012
    Joined: Jan 3, 2012
    Messages: 133
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kuwa tajiri hata kama ni kupindukia sio vibaya kama ni kutokana na nguvu zako. Na hili linawezekana sana hapa bongo kwa watu waliokuwa na opportunities kama kina D.Yona, F.Masha, F.Mosha, etc (Soma cv zao) actually wakiwa fukara tunatakiwa kuwacheka!

    Ila Haya ndo mambo tunasema kila siku, ukiwa kiongozi wa umma unatakiwa kuwa clean "in fact, and in appearance"! Na hapa nadhani ndipo Yona anapo chemsha, kutokana na tuliyo yasikia Kiwira tu, tunashindwa tenganisha kati ya mali za wizi na za halali.



    Kwa kuwa hili jukwaa ya thinkers! Tu - reason kidogo hii kesi.

    kwa madaraka, na opportunities alizo wahi shika huyu bwana Yona, miaka nenda garuka, kuwa na utajiti huu wa makongo, sijui nyumba ya tegeta - tena ya mwanae mimi sioni ajabu!

    Isitoshe kila nyumba iliyopo pale ilijengwa kabla jamaa hajawa mbunge, na nyumba anayo ishi ni ile ile (hata alipokuwa waziri) amabyo aliijenga toka akiwa THB - bila shaka ni kwa mkopo! Tena iko barabarani - vumbi loote lina ingia ndani!

    Nasikia Yona alinunua eneo lake pale kama eka 8 kwa sh 120 - mwaka 1968 so sio hatari kuwa na mali hizo leo miaka zaidi ya 40.

    Ni sawa na wanaokamata ma-ardi leo kibaha eka 1 - sh laki 3. Baada ya miaka 20 itakuwa kaa makongo.
     
  17. myhem

    myhem JF-Expert Member

    #17
    Oct 13, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 932
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Atashindwaje tajiri wakati aliwahi kushika wizara nyeti inayoongoza kwa kudidimiza uchumi wa nchi huku mawaziri wake wakiendelea kuneemeka tena wakiishia kuondolewa kwa kashfa kwenye nyadhifa zao.
     
  18. Sumba-Wanga

    Sumba-Wanga JF-Expert Member

    #18
    Oct 13, 2012
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 5,385
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Kesi itaendelea hadi tutakapomzika...
     
  19. Sumba-Wanga

    Sumba-Wanga JF-Expert Member

    #19
    Oct 13, 2012
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 5,385
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Ile kampuni yake na BWM inaitwaje?
    Si nasikia walijiuzia ule mgodi kwa bei ya kutupwa???
     
  20. Mhoja

    Mhoja JF-Expert Member

    #20
    Oct 13, 2012
    Joined: Aug 13, 2010
    Messages: 206
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    madam kawekeza tanzaania haina taabu.
     
Loading...