Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

'Usisome Hapa'

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Abraham Lincon, Jan 15, 2011.

  1. A

    Abraham Lincon Member

    #1
    Jan 15, 2011
    Joined: Oct 22, 2010
    Messages: 78
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Linapokuja suala la kujihusisha na mapenzi katika umri mdogo (ama hata mambo mengine yenye matokeo hasi kwa watoto) wazazi wengi huwa hawawi wazi kwa watoto wao kiasi cha kutosha kuwaonesha wazi wazi madhara ya kujihusisha na ngono katika umri mdogo. Wanasema tu, 'usifanye hivi, usifanye vile' nk. Watoto wengi, kwa udadisi wa kutaka kujua ubaya ama uzuri wa kufanya ama kutofanya walichokatazwa kufanya na wazazi wao wameishia kuharikiwa na kupoteza ndoto za muda mrefu za maisha yao lakini yote ni sababu wazazi hawakuwa wazi kiasi cha kutosha kuwapa msimamo thabiti katika kujenga maisha yao. Mara nyingi watoto hufanya kile walichokatazwa kufanya iwapo sababu za kufanya ama kuto fanya hazikuwekwa wazi. Tujitahidi sana kutoa sababu za msingi tunapokataza watoto kufanya kitu fulani chenye matokeo hasi ili kuwaepusha na matatizo yanayoweza kuwapata pindi wanapoamua kujitafutia sababu za kwa nini wafanye ama wasifanye walichoambiwa wasifanye. Tena tufanye hivyo at the right time! Waharifu wa kwanza wa mtoto ni wazazi! Unadhani kuna sababu ya msingi kuwaficha watoto ukweli wa mambo kwa dunia ya leo? Kumbuka, asiyefunzwa na mamaye, ulimwengu utamfunza!
     
  2. s.fm

    s.fm JF-Expert Member

    #2
    Jan 15, 2011
    Joined: Jul 8, 2009
    Messages: 669
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Usisome hapa!
     
  3. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #3
    Jan 15, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Sasa kama unataka tusisome umeandika ya nini?Haya mie huyo natoka bila kusoma maana nafuata masharti ya mganga!
     
  4. Rose1980

    Rose1980 JF-Expert Member

    #4
    Jan 15, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 5,705
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    sjasoma.
    nimetazama.
    sa uliandikia nin...:frog::frog::frog::frog:
     
  5. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #5
    Jan 15, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    Mi nshasoma ila itabidi nisichangie maana nishavunja sharti.
     
  6. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #6
    Jan 15, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Uliandika heading baada ya kunywa piwa nini?
     
  7. Michelle

    Michelle JF-Expert Member

    #7
    Jan 15, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 7,289
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Thank you,kama wazazi tumekusoma..........:angel:
     
  8. LD

    LD JF-Expert Member

    #8
    Jan 15, 2011
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 3,013
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Piwa means Gongo, si ajabu aliipata hii kabla ya kuchagua heading. Halafu wakati anaandika ujumbe wenyewe gongo ikwa imeshaisha kichwani. Nami napita tu kwa mujibu wa heading.
     
  9. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #9
    Jan 15, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    ukubwa ni dawa
     
  10. Joseph

    Joseph JF-Expert Member

    #10
    Jan 15, 2011
    Joined: Aug 3, 2007
    Messages: 3,477
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Mimi nimepitiliza mpaka hapa kwenye nafasi hii na nimeamua kukuomba utubadilishie hako kaneno USISOME HAPA!Ili tuweze kusoama kwa amani na kuchangia,pia ingefaa zaidi utueleze kwa kwa namna gani ulifikiria kutuambia tusisome wakati umeandika maelezo ambayo yanatakiwa yasomwe.
     
  11. coscated

    coscated JF-Expert Member

    #11
    Jan 15, 2011
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 1,184
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    yalaah! Nimekiuka masharti.
     
  12. KakaKiiza

    KakaKiiza JF-Expert Member

    #12
    Jan 15, 2011
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 9,577
    Likes Received: 993
    Trophy Points: 280
    PJ Mbavu zangu pls!au alidamkia valuu maana nayo haitaki mchezo na juu hili!!
     
  13. A

    Abraham Lincon Member

    #13
    Jan 15, 2011
    Joined: Oct 22, 2010
    Messages: 78
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    I'm so sorry, I have tried to change 'edit' but without much success. Hata hivyo, kama great thinkers nilitegemea mtaelewa point yangu ni ipi. Once again I'm sorry.
     
  14. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #14
    Jan 15, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    washaelewa hao ndio maana wanachangia.
     
  15. Mfamaji

    Mfamaji JF-Expert Member

    #15
    Jan 15, 2011
    Joined: Nov 6, 2007
    Messages: 6,315
    Likes Received: 397
    Trophy Points: 180
    Usinywe asubuhi. Nimekusamehe bure
     
  16. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #16
    Jan 15, 2011
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Kama umesoma jamaa anasemaje hapo mm sijasoma nimeogopa
     
  17. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #17
    Jan 15, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    nishasahau.
     
  18. TIQO

    TIQO JF-Expert Member

    #18
    Jan 15, 2011
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 13,842
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Huyu jamaa anachekesha eti usisome alafu kaaandika
     
  19. A

    Abraham Lincon Member

    #19
    Jan 15, 2011
    Joined: Oct 22, 2010
    Messages: 78
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Msiogope 'great thinkers' maana yangu ilikuwa simple tu. Mara nyingi unapomzuia mtu kufanya kitu na kama hukumpa maelezo ya kutosha kwa nini atii onyo lako basi kutokana na udadisi lazima atafanya ili tu kujiridhisha mwenyewe ubaya ama uzuri wa kutii ama kutotii. Ni kweli nimeandika usisome, wapo baadhi wamesoma siwalaumu kwa sababu sikutoa sababu ya kwa nini wasisome. Nilitaka tujifunze kutoka makosa tunayofanya kwa kuto kutoa maelezo ya kutosha. Nashukuru kwa Great, great Thinkers wachache walionielewa. Hongereni sana.
     
  20. c

    chelenje JF-Expert Member

    #20
    Jan 15, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 556
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    sijasoma,no comments!
     
Loading...