Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Urais wa Muungano 2015 ni zamu ya Zanzibar - Maalim Seif

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Molemo, Dec 17, 2011.

  1. M

    Molemo JF-Expert Member

    #1
    Dec 17, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Makamu wa kwanza wa Rais wa Zanzibar Maalim Seif Sharif Hamad amesema si haki hata kidogo Rais wa muungano atoke upande wa bara tu kila awamu.

    Maalim Seif amesema kamwe haikubaliki kwani ni nchi mbili huru ziliungana. Ameongeza huu ni upendeleo wa waziwazi ambao katiba mpya itabidi iufanyie kazi kwa maslahi ya nchi hizi mbili.

    SOURCE: HABARI ITV
     
  2. m

    mams JF-Expert Member

    #2
    Dec 17, 2011
    Joined: Jul 19, 2009
    Messages: 613
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Tunarudi kulekule '84
     
  3. H

    Hofstede JF-Expert Member

    #3
    Dec 17, 2011
    Joined: Jul 15, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Nimeamini kweli Maalim Karudi CCM. Haya ni matamshi ya chini kwa chini ya CCM Zanzibar. Tanzania hatuachagua rais kwa kuangalia anatoka wapi bali Tanzania kama nchi tunachagua mtu yeyote atakayetupeleka mbele.

    Urais si kitumbua cha kula na kuachiana. What if Zanzibar hakuna aliyequalify? yaani tumuweke mtu tu hata kama mwendawazimu?. Wanzibar waliisigina nafasi adhimu sana mwaka 2005 kwa kuacha kumuunga mkono Salim. Wao wenyewe walimuanzishia fitina kuwa ni Hizbu kwa ahadi za vyeo toka kwa wanamtandao. Sasa leo hii wapo nje ya vyeo wanamtumia Hamad Seif Sharif.

    Kwa mzanzibar kupata urais wa Tanzania ni mpaka atakapopatikana mtu kma Dr Salim na hii itawachukua miaka hamsini ijayo.
     
  4. K

    Kicheruka JF-Expert Member

    #4
    Dec 17, 2011
    Joined: Feb 2, 2009
    Messages: 792
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Amemaliza gogoro lake na Hamad Rashid?
     
  5. I

    Interested Observer JF-Expert Member

    #5
    Dec 17, 2011
    Joined: Mar 27, 2006
    Messages: 1,185
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 145
    What is wrong?? Wazanzibar wajitokeze kugombea, bara wajitokeze wagombee, vyama vitachuja!! WE need the right President!! Hakuna kubebana!!
     
  6. M

    Molemo JF-Expert Member

    #6
    Dec 17, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Nadhani ameandaliwa kumpigia debe Karume.
     
  7. Ground Zero

    Ground Zero JF-Expert Member

    #7
    Dec 17, 2011
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 342
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Makamu wa kwanza wa rais wa Zanzibar Maalim Seif akizungumza na waandishi wa habari, ametaka suala la zamu ya urais wa muungano kati ya bara na zenj iingizwe kwenye katiba mpya. Je mnaona ni sahihi kuingiza zamu kwenye utawala wa nchi?
     
  8. Feedback

    Feedback JF-Expert Member

    #8
    Dec 17, 2011
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 7,901
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Kwani CUF ilishatoa rais bara kuwa sasa ni zamu ya CUF-Zanzibar au anaisemea CCM-Zanzibar safari hii watoe rais, confused.com.
     
  9. m

    mams JF-Expert Member

    #9
    Dec 17, 2011
    Joined: Jul 19, 2009
    Messages: 613
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Nina imani huyu Maalimu Seif hataishia hapo, atataka Rais ajaye wa Muungano si atoke Zanzibar tu bali awe ni Mpemba.
     
  10. nimie

    nimie JF-Expert Member

    #10
    Dec 17, 2011
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 523
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Anawatafutia ulaji "machizi" waukwae tu kisa zamu imefika!
     
  11. g

    goodlucksanga Senior Member

    #11
    Dec 17, 2011
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 144
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    aiseeee hili limuungano silivunjwe tuuu halina ulazima wowote..!
     
  12. democratic

    democratic JF-Expert Member

    #12
    Dec 17, 2011
    Joined: Nov 21, 2011
    Messages: 1,645
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    maalim seif, kumbuka cheo ni dhamana na hatutachagua rais eti kwa kuangalia uzanzibar wake au utanganyika wake.tunamchagua mtu kwa vile ana sifa tunazozihitaji kwa kipindi hicho.
     
  13. a

    asakuta same JF-Expert Member

    #13
    Dec 17, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 15,082
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 0
    kwa katiba iliyopo siyo haki kwa rais wa muungano atokee zanzibar kwani huyu ndo anayesimamia mambo ya muungano na yale yasiyo ya muungano kwa upande wa tanzania bara ilihali pia kuna rais wa zanzibar anayesimamia maslahi yasiyo ya muungano ya zanzibar.
    sasa sioni kwanini mzanzibar asimamie maslahi ya tanganyika ambayo siyo ya muungano.
    km katiba mpya itatambua urais wa muungano kwa zamu itabidi pia tudai iwepo serikali ya tanganyika pia.
     
  14. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #14
    Dec 17, 2011
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,757
    Likes Received: 1,195
    Trophy Points: 280
    Miaka ishirini hatujakwaa rais wa muungano, sasa zamu yetu,venginevo twapandisha bendera ya ASP.
     
  15. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #15
    Dec 17, 2011
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 0
    Natamani na Zanzibar tuwe na "zamu za kubadilishana marais". Safari ijayo atoke bara.
    Huu Muungano una mambo! Ukiutafakari sana unashikwa kizunguzungu!
     
  16. Joss

    Joss JF-Expert Member

    #16
    Dec 17, 2011
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 730
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hiyo ndo demokrasia ya wapi?
     
  17. T

    Twasila JF-Expert Member

    #17
    Dec 17, 2011
    Joined: May 12, 2011
    Messages: 1,402
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Heri kutoungana kuliko kuwa na utaratibu wa namna hii. Haya ni mawazo ya ujima. Urais unafuata uwezo. Kesho atasema tuwe na utaratibu wa kuangalia asili ya mtu eg uarabu, uasia. Kwani weusi wametawala mno.
    Huyu achinjiwe baharini asije sababisha watu kuanza kudai uraisi uwe zamu kikanda.
     
  18. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #18
    Dec 17, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,293
    Likes Received: 3,068
    Trophy Points: 280
    umakamu haumtoshi eeeh?
     
  19. Biera

    Biera JF-Expert Member

    #19
    Dec 17, 2011
    Joined: Dec 7, 2010
    Messages: 437
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Duh! Maalim ameanza kumchonoa Profesa? Ina maana hataki Lipumba agombee tena na mgombea wa CUF atoke Zenji?
     
  20. Kichwa Ngumu

    Kichwa Ngumu JF-Expert Member

    #20
    Dec 17, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,707
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Agombee tuu tutamchuja kwenye uchaguzi mkuu au anataka wagombee wazanzibari tuu; kumbe unaweza kuwa na nafasi ya juu tu serikalini ila ukawa huna uwezo wa kufikili
     
Loading...