Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Unavyofikiri Tanzania itajengwa na CHADEMA peke yake?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by mwanaone, Apr 30, 2011.

  1. m

    mwanaone Senior Member

    #1
    Apr 30, 2011
    Joined: Apr 2, 2011
    Messages: 128
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    ndugu zangu nataka tujadili kwa wazi thread hii hivi ni kweli nchi yetu itajengwa na chadema pekee? naomba tuongee ukweli tuache siasa za kishabiki haziwezi kutufikisha popote sisi watanzania wa chini ndio tutakaoumia so naomba tulijadili hili kwa maslahi ya taifa letu.
     
  2. m

    mwanaone Senior Member

    #2
    Apr 30, 2011
    Joined: Apr 2, 2011
    Messages: 128
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    ndugu zangu hii thread nilishawahi kuileta hapa jamvini lkn haikupewa haki yake. nimeirudisha tena kwani kila nikifikiria huwa nakosa jibu hivi kweli chadema chini ya mbowe au slaa wataweza kweli kutuletea maendeleo tunayoyaota bila kushirikiana na vyma vyengine vya siasa?
     
  3. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #3
    Apr 30, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,050
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Wewe unasemaje?
     
  4. p

    punainen-red JF-Expert Member

    #4
    Apr 30, 2011
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 1,735
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hiyo sentensi "Chadema peke yake" umeitoa wapi? Halafu post yako ya pili inafanya usieleweke unauliza nini hasa. Nchi yoyote hujengwa na wananchi wake wakiongozwa na VIONGOZI WAZALENDO WA KWELI. Natumai nimekujibu ndugu.
     
  5. VIKWAZO

    VIKWAZO JF-Expert Member

    #5
    Apr 30, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 1,891
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    hapo kwenye red una lako jambo bora ukawa mkweli kwanza wewe? nini hasa una wasiwasi nacho weka vitu wazi zaidi tuona kama hii hoja ina misingi, kwa jinsi ilivyokaa kwa sasa ni kama una majungu furani? mwisho chadema ni chama kinaongozwa na nguvu ya watu na hao uliowataja ni kama chombo cha kukiwakilisha chama , ya kwamba kila chama lazima kiwe na viongozi ila sio ndio inakuwa ZIDUMU FIKRA ZA MWENYEKITI, hiyo sio kwa CHADEMA ni kwa chama cha magamba (CCM)
     
  6. m

    mwanaone Senior Member

    #6
    Apr 30, 2011
    Joined: Apr 2, 2011
    Messages: 128
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    ndugu kama itakuwa hujanifahamu nilikuwa namaanisha kama ifuatavyo. may be nilikuwa sijaliweka swali langu wazi ni kwamba ni vionozi wa chadema pekee ndio wanaweza kutuletea maendeleo bila ushirikiano wa viongozi wa vyama vyingine vya siasa ?
     
  7. L

    LAT JF-Expert Member

    #7
    Apr 30, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    hizi ni thread za kina kupeng'e na jeykey ..... hamna hoja mpya humu zaidi ya jealous
     
  8. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #8
    Apr 30, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Marekani wanaamini katika mabadiliko wewe unatuletea unafiki wako hapa.
    Hakuna nchi duniani inayoletewa maendeleo na mtu au chama fulani, ni watu wa hiyo nchi washirikiane na viongozi wasio na hila wala wizi kujiletea maendeleo.

    We want changes in our country the only solution for ufisadi.
     
  9. m

    mwanaone Senior Member

    #9
    Apr 30, 2011
    Joined: Apr 2, 2011
    Messages: 128
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mimi kaka siko kwa ajili ya majungu, na jingine napenda nikuweke wazi mimi si CCM, sijawahi kuwa CCM na wala sitokuwa CCM ktk maisha yangu yote niliyobakisha hapa duniani.

    Ninavyoamini mimi ni kwamba nchi yoyote duniani hujengwa na wananchi wakiongozwa na viongozi wao wote wawe wa chama kinachotawala wakishirikiana na vyama vyote vya kisiasa.

    Lakini tatizo ninaloliona mimi ni kwamba je serikali tunayoitarajia ya CHADEMA 2015 itakuwa tayari kushirikiana vyama vya upinzani hususani CCM na CUF.

    Kwa sababu hivi sasa chadema imegoma kushirikia na vyama vyote vya upinzani kwa kuwa inasema ni vyama ambavyo sio makini vinatumiwa na CCM.

    SASA NINAVYOAMINI MIMI MAENDELEO YA KWELI YATALETWA KWA USHIRIKIANO WA VIONGOZI WETU BILA KUJALI TOFAUTI ZAO ZA KISIASA.
     
  10. Pelle mza

    Pelle mza JF-Expert Member

    #10
    Apr 30, 2011
    Joined: May 15, 2008
    Messages: 745
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 45
    Sio kweli isipokuwa baadhi ya viongozi wake angalau wamediliki kutamka neno Uzalendo wao na wananchi wazalendo tunaweza kuijenga nchi yetu
     
  11. dudus

    dudus JF-Expert Member

    #11
    Apr 30, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 5,629
    Likes Received: 1,509
    Trophy Points: 280
    Nchi hii itajengwa na wananchi wazalendo wa kweli wa ngazi zote, makabila yote, dini zote, kanda zote, lugha zote, jinsia zote, umri wote, wasomi kwa wasiosoma, wakulima kwa wafanyakazi, na makundi yote ya kijamii.

    Hakuna mwenye haki miliki ya Tanzania; sio CHADEMA, CCM, au chama kingine chochote; ila kwa mfumo uliopo sasa hivi, kama ilivyo vitani ambapo majemadari wanahitajika kuongoza mapambano, ndivyo kinavyohitajika au vinavyohitajika vyama vya kutuongoza kufikia ushindi na ushindi ni ustawi mwema wa taifa letu. Lakini sharti majemadari (chama/vyama hivyo) viwe na nia na malengo mamoja vinginevyo itakuwa mafarakano na malengo hayatafikiwa.

    Sasa kwa maelezo hayo, pima mwenyewe ni chama/vyama gani vinafaa kuongoza Tanzania.
     
  12. G

    GJ Mwanakatwe JF-Expert Member

    #12
    Apr 30, 2011
    Joined: Mar 26, 2011
    Messages: 241
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nchi inajengwa na wananchi sio vyama , mradi tu wapatikane viongozi bora wenye vision.
     
  13. n

    ngwendu JF-Expert Member

    #13
    Apr 30, 2011
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 1,968
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    mimi naamini hivyo!
    Ndani ya uongozi wa slaa na mbowe;
    - hatutahitaji kulima
    -tutakula manna na salwa kutoka mbinguni, yaani kwa taarifa yako itakuwa bab kubwa kuliko hata ile ya wanawaisreil.
    kila mtu atakuwa na helkopta yake na hata barabara hazitahitajika ndo maana hata sasa hivi chadema tunaponda kikwete kuendelea kupoteza hela kujenga mabarabara wakati tukijua fika sisi 2015 itakuwa mdo mwisho wa kuzitumia.
    yako mengi ila muda hautoshi ila nyie tupeni hii nchi mtaona kwa macho yenu.
    kurespondi swali lako na sema big YES, chadema pekee inatoshe hivyo vingine viiflie mbali. Naami hivyo siunajua ukiwa na imani unaweza vuka bahari kwa miguu! Asante.
     
  14. Pharaoh

    Pharaoh JF-Expert Member

    #14
    Apr 30, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 840
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Vyama ni last matter, sisi Watanzania ndio wajenzi wa nchi, hatufuati chama, mtu.
     
  15. A

    Abba Member

    #15
    Apr 30, 2011
    Joined: Jul 30, 2007
    Messages: 40
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    We mwanaone sijui kama uko tayari kuona.Chadema imesema wazi kwamba iko tayari kushirikiana na chama chochote makini katika mapambano yake dhidi ya chama tawala. Vile vile chadema imekuwa tayari kuwapokea wanaccm safi, wazalendo na wapiganaji wa kwa nchi hii.lakini hawa wasipojiunga na chadema sio kwamba chadema itashindwa kuleta maendeleo. Maendeleo yataletwa na vision, beliefs, uzalendo, uchapakazi na uungwaji mkono wa wananchi, ambavyo vyote vinaonekana kupatikana kwa CDM kwa sasa!

    Wewe nini hofu yako? Kwamba chama chako ulicho kipenda kinaendelea kupoteza umaarufu?kwamba cha dini yako kimepoteza muelekeo, kwamba chama chako cha ukanda hakina tena mvuto kisera? Uanyo options moja tu: waambie viongozi wako warudi na kutetea maslahi ya watanzania na wasiangalie mapambano ya tanzania mpya katika jicho la dini, ukabila na ukanda!

    There is no thing as tule wote kwenye Chadema!
     
  16. Lole Gwakisa

    Lole Gwakisa JF-Expert Member

    #16
    Apr 30, 2011
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 3,805
    Likes Received: 194
    Trophy Points: 160
    Mtoa thread kauliza swali la msingi sana. Nahakuna mchangiaji aliyetoa jibu lenye maana.
    Sera ya CDM inaelekea ni kuipinga CCM , sera ambayo naona si mbaya ila haina filosofia ya kule wanakoelekea wana CDM.
    Kwa post kama hii ndio unaona jisi CDM vipofu wanavoongoza vipofu wenzao.
    Zaidi ya ufisadi,suala linaloweza kudfanywa vizuri tu ma wanaharakati, CDM haina muono wala sera ya muelekeo kifilosofia.
    Kama ni mafisadi CDM wako tele na wanafahamika.
    Ni vyema tukaelewa kuwa kama CDM ikikamata nchi uchumi utakuwaje,siasa ya ukulima itakuwaje, wafanyakazi wattendewa vipi. Nasuala la uwekezaji umekaa vipi kulingana na rasilmali za waTanzania.
    Nina uhakika watakachokuja nacho ni kama chama tawala tu maana CDM haina jipya zaidi ya kuingia madarakani.
     
  17. fige

    fige JF-Expert Member

    #17
    Apr 30, 2011
    Joined: Jul 4, 2010
    Messages: 377
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    CCM wanajua sera za cdm na kila siku wanahaha kuzitekeleza kwa hiyo usiwabeze.nakama wanafanana basi na wao wapewe nchi tuone ,labda useme wao ni worse than ccm na ujenge hoja ya utetezi
     
  18. M

    Makupa JF-Expert Member

    #18
    Apr 30, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,714
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    cdm sio chenye malengo ya kutwaa dola
     
  19. p

    punainen-red JF-Expert Member

    #19
    Apr 30, 2011
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 1,735
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Labda utusaidie ni sheria ipi inataka chama tawala kishirikishe vyama vingine katika utawala?? Je vyama vina uhuru kisheria wa kuunda serikali kama vimeshinda au vinalazimishwa kuungana? Na kama sheria hiyo haipo kosa la UDP, CCM, NCCR, CHADEMA, CUF na vyama vingine liko wapi? Kuna nchi vyama vinaungana ili kupata wingi unaohitajika kisheria, na kuna nchi chama kinachoshinda ndicho kinaunda serikali. Tanzania sheria inasemaje? Tunalaumu hivi vyama kihalali au ni udanganyifu wa wazi tunafanya? Na kama ni hivyo kwa nini sheria inaruhusu vyama zaidi ya viwili?! Maana tungekuwa na viwili tu ili chama A kikiwa madarakani chama B kiwe upinzani na vice vesa. Maana hizi porojo za kulazimisha vyama A,B.C,D, E nk kuungana bila kuwa na katiba ya hivyo zinashangaza.
     
  20. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #20
    Apr 30, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 394
    Trophy Points: 180
    unaposema chadema pekee unamaanisha viongozi tu au pamoja na wanachama?
    Nchi itajengwa na wananchi, kama wananchi hawapo tayari kujenga nchi yao hata viongozi wafanyaje nchi haiwezi kuendelea.
    Kuna mambo mengine yanahtaji comittment za wananchi wenyewe. Mfano, uchafuzi wa mazingira, huwezi kublame viongozi iwapo wewe mwenyewe unatupa taka hovyo na unajisaidia barabarani!
     
Loading...