Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ujinga Ni Nini?

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Gigo, Nov 17, 2007.

  1. Gigo

    Gigo JF-Expert Member

    #1
    Nov 17, 2007
    Joined: Aug 6, 2006
    Messages: 438
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    Rushwa...wizi...!?
    Japo elimu sio wingi wa vitabu ulivyosoma !!bali hata Ufahamu Ni Roho (spirit) uliyozaliwa nayo ...sasa Inapokuaja kwenye tuwe Ujinga!? wajinga?..Nataka kujua zaidi! Hivi Ujinga ni nini?
     
  2. M

    Mulokole Member

    #2
    Feb 16, 2008
    Joined: Aug 6, 2007
    Messages: 29
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    hili ni swali muhimu na kuna haja ya kulitafutia jibu. waweza kusshangaa wasomi wetu wa chuo kikuu wanajiona waelevu na intellectuals lakini ndo hao wanasaini mikataba ya buzwagi nk, sasa hawa wameelimika? mimi naamini sana kwamba kuna watu ambao hawajasoma lakini ni waelevu na sio wajinga na kuna wasomi kibao ambao hamnazo.
     
  3. Azimio Jipya

    Azimio Jipya JF-Expert Member

    #3
    Feb 16, 2008
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 3,369
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Mjinga ni yule asiyejua kuwa WOGA ni sumaku!

    Ukitishwa na mbwa Usipoogopa na mwenzio akaogopa...mbwa anamfuata na anapata kitoweo kwa yule aliyeogopa. Mbwa anamfuata yule mwoga.

    Ujinga ni kutokujua kuwa WOGA ni sumaku. Ujinga ni kumpa mbwa WOGA bila kujua kuwa umempa pia kitoweo cha mnofu wa mwili wako.

    Ujinga ni kutaka kumua mbwa kwa kuwa amekudhuru badala ya kuua WOGA.

    Hakuna ujinga zaidi ya kutokujua kuwa hisia za mwanadamu kama woga , wasiwasi, chuki na hisia hasi zote ni sumaku ya kuvuta kile unachokielekezea hisia hizo.

    Ujinga sio utu wala sio ubinaadamu.
     
  4. Gigo

    Gigo JF-Expert Member

    #4
    Sep 12, 2016
    Joined: Aug 6, 2006
    Messages: 438
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    Ujinga nu ustupid
     
  5. Kapyungu A

    Kapyungu A JF-Expert Member

    #5
    Sep 12, 2016
    Joined: Jul 8, 2015
    Messages: 1,824
    Likes Received: 1,088
    Trophy Points: 280
    Ujinga ni uwezo Mdogo wa kupambanua Mambo.
     
  6. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #6
    Sep 12, 2016
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,783
    Likes Received: 1,215
    Trophy Points: 280
    Ujinga kitu cha hatari kweli. Ndio chanzo cha wapenzi na wanachama wa CCM kwa wingi wao kusimika viongozi wa ajabu nchini.
     
  7. Kapyungu A

    Kapyungu A JF-Expert Member

    #7
    Sep 12, 2016
    Joined: Jul 8, 2015
    Messages: 1,824
    Likes Received: 1,088
    Trophy Points: 280
    Ha ha ha mie sina chama buana
     
  8. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #8
    Sep 12, 2016
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,758
    Likes Received: 4,503
    Trophy Points: 280
    Kwahio CCM Ndio case study kwa hili Hahaahhahahaah
     
Loading...