Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tundu Lissu: Waliofaulu kidato cha nne 2011 ni asilimia 9.98

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mwanakili90, Feb 14, 2012.

  1. Mwanakili90

    Mwanakili90 JF-Expert Member

    #1
    Feb 14, 2012
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 1,568
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    "Maana halisi ya mtu aliyefaulu ni yule aliyepata daraja la kwanza mpaka la tatu, chini ya hapo amefeli. Kwa maana hii basi waliofaulu katika mtihani
    wa kidato cha nne mwaka 2011 ni asilimia 9.98 pekee.

    Wanafunzi 10 kati ya 100! Hao ndio waliofaulu kwa kiwango cha daraja la kwanza mpaka la tatu. Vijana wetu hawajifunzi tena. Hawa asilimia 90 wanaelekea wapi?"

    Nawasilisha
     
  2. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #2
    Feb 14, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Ni kweli!
    Halafu ndio unakuta wanahangaika kutafuta vyuo vya ualimu ili wakafundishe watoto wetu!...kipofu anamuongoza kiwete!...huh!
     
  3. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #3
    Feb 14, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,255
    Likes Received: 5,818
    Trophy Points: 280
    90% ni mtego ukija kuteguka hakutakalika hapa nchini
     
  4. Lyceum

    Lyceum JF-Expert Member

    #4
    Feb 14, 2012
    Joined: Oct 1, 2009
    Messages: 733
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 45
    Jamani pamoja na kwamba kuna matatizo ya kisekta watoto wetu hawasomi. Wameaminishwa/ kujiaminisha kuwa maisha ni rahisi sana. Vijana wanatumia muda wa kusoma vibaya sana. Cha kusikitisha wanapenda sana anasa za muda mfupi. Wamekuwa hedonists (Piga starehe kesho itajipa yenyewe). Hawatafaulu kwa staili hii na wanapaswa walaumiwe. Kwanza wafundishwe kuwa maisha ni magumu then wakitambua hilo watasoma.
     
  5. Mwanakili90

    Mwanakili90 JF-Expert Member

    #5
    Feb 14, 2012
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 1,568
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Hapo kwenye kiwete kidogo niseme umeandika kikwe...
     
  6. Kabakabana

    Kabakabana JF-Expert Member

    #6
    Feb 14, 2012
    Joined: Aug 5, 2011
    Messages: 5,560
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    ni bomu hilo likija kulipuka sasa
     
  7. Ulukolokwitanga

    Ulukolokwitanga JF-Expert Member

    #7
    Feb 14, 2012
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 7,734
    Likes Received: 1,791
    Trophy Points: 280
    Tatizo wanasoma maswali na majibu ya Nyambale Nyangwine wa CCM badala ya kusoma vitabu wapate uelewa wa kupambana na changamoto za kidunia. Mtu aliyesomea mtihani kwa miaka mi4 akifeli ujue kwishnei, either aolewe au ataishia kuwa kibaka tu. Kawambwa anaangalia tu... Au kwa kuwa Mwanaasha naye ana 4 then tubadili standards na 4 iwe ufaulu kumfuata FIRST STUDENT
     
  8. Mr.mzumbe

    Mr.mzumbe JF-Expert Member

    #8
    Feb 14, 2012
    Joined: Oct 11, 2011
    Messages: 745
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Kaishiwa hoja huyo!siyo kila four ni zero,manake kuna div four nyingi ambazo zinaweza kwenda A-level.Kwa mfano mtu mwenye C-3 na D-6 nae hyu utasema amefeli.
    Acheni kusifia kila ***** anaongea Lissu.
     
  9. K

    Kiboko Yenu JF-Expert Member

    #9
    Feb 14, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 312
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    naona lissu anaongeza speed ya 2015 kama lowassa vile
     
  10. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #10
    Feb 14, 2012
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,245
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    hili ndio tatizo la wabongo.....mtu anaongea ukweli nyie mnaingiza siasa zenu....phuuum
     
  11. Nono

    Nono JF-Expert Member

    #11
    Feb 14, 2012
    Joined: Feb 11, 2008
    Messages: 1,255
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Kama ni vijana hawasomi, basi sisi wazazi na walezi ndio wenye shida! Ili kuwaje sisi tujione kuwa tulikuwa tunasoma (kwa mujibu wa andishi lako) lakini wanetu hawasomi? Mimi naamini tofauti na unavyoamini. Kuna tatizo tena kubwa tu. Miaka ya 1990 kurudi nyuma, shule walizosoma watoto wa viongozi ndiko waliikosoma watoto wa walalahoi, leo je? Ni Tanzania hii hii.

    Kulikuwa na vyuo vingi na shule nyingi za kati, leo vingi vimegeuzwa vyuo vikuu sio? Tabaka la kati la watenda kazi watafundishwa wapi? Sio ajabu miaka 5 ijayo mainjinia wakawa ndio hao hao "fore men" na "washika mwiko vile. Tafakari!

    Tanzania uifaidi, uwe mwanasiasa mtawala!
     
  12. Mwanakili90

    Mwanakili90 JF-Expert Member

    #12
    Feb 14, 2012
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 1,568
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    We unafikiri wanafunzi wote wanasoma kombi mchanganyiko(art+sayansi) kwa pamoja?

    Wengi wanasoma masomo 7 kwa mtiani wa form 4.
    Sasa sijajua unataka kuzungumza nini.
     
  13. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #13
    Feb 14, 2012
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    hivi wewe unajua unachoongea wewe..C-3 na D-6 ni division 4?? watu wengine bana....
     
  14. k

    kimboka one JF-Expert Member

    #14
    Feb 14, 2012
    Joined: Jan 23, 2010
    Messages: 736
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    jana nilikuwa na waalimu mahali.nikaleta hoja ya matokeo,mmoja akasema hiyo ni trela bado picha,tunataka matokeo yajao pasiwe na one ata moja.tuone sisi na madaktari nani? Nani zaidi.mgomo huu baridi unaua taifa
     
  15. T

    Tata JF-Expert Member

    #15
    Feb 14, 2012
    Joined: Dec 3, 2009
    Messages: 4,240
    Likes Received: 167
    Trophy Points: 160

    Kwa kweli huu mtindo wa kisasa wa kusoma maswali mimi siuelewi na siuungi mkono. Siamini kama mtu anaweza kupata ulewewa wa kina wa mambo mbalimbali kwa kusoma maswali na majibu ya mitihani. Kwa bahati mbaya siku hizi watoto wa shule wamezoezwa kusoma hivi vijitabu na wanadhani wanaelewa.
     
  16. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #16
    Feb 14, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,346
    Likes Received: 3,149
    Trophy Points: 280
    ni kweli div 4 sio ufaulu,
     
  17. m

    msambaru JF-Expert Member

    #17
    Feb 14, 2012
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 230
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 45
    Pa1 na ugamba na ukakasi alionao EL aliwahi kusema vijana wanaomaliza shule na kufeli namna hio ni bomu litalolipuka siku ikifika, mimi nasema litalipuka 2015 na litaangamiza kila aliekuwa kikwazo cha elimu yao kuwa duni na katika mazingira magumu kama yalivyo sasa.
     
  18. Graph Theory

    Graph Theory JF-Expert Member

    #18
    Feb 14, 2012
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 3,448
    Likes Received: 413
    Trophy Points: 180
    Kwa hiyo walimu(hasa wa cheti), ambao wengi wamepata foo kati ya 26-28 inamaanisha ni felia na kwa hiyo hawapaswi kufundisha?
     
  19. Mwanakili90

    Mwanakili90 JF-Expert Member

    #19
    Feb 14, 2012
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 1,568
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Najua unaweza kufikiria zaidi ya hapa.
    Keep on thinking.
     
  20. Graph Theory

    Graph Theory JF-Expert Member

    #20
    Feb 14, 2012
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 3,448
    Likes Received: 413
    Trophy Points: 180
    Nina uhakika ni shule hiyo tu ndo haitakuwa na one. Kinachofanya matokeo yawe mabovu ni ****** wa kuondoa mchujo wa mtihani wa fomu twu, mivilaza mingi imekuwa inafika fomu foo wakati zamani ilikuwa inachujwa toka fomu twu. Na hii ndio sababu zero na foo zimeongezeka.
     
Loading...