Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tiba ya Babu: Nai-challenge serikali kutoa tamko hili

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Zak Malang, Mar 18, 2011.

  1. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #1
    Mar 18, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Ni kitu kisichopingika kwamba serikali inaonekana kukubaliana na tiba ya Babu wa Loliondo kwa kuamua kumpa misaada ya magari, manesi na ulinzi, vitu vinavyogharamiwa na kodi za umma.

    Kwa hali hii naipa changamoto serikali hiyo changamoto ya kutoa tamko -- bila kigugumizi kwamba wale wote wanaoishi na VVU na kutumia dawa za ARV, basi:

    1. Waache mara moja kutumia dawa hiyo (ARV) baada ya kupata kikombe cha Babu.

    AU

    2. Waendelee kutumia ARV, pamoja na kupata kikombe cha Babu.

    Serikali lazima iwe na msimamo unaoeleweka, siyo kujificha-ficha nyuma ya pazia la dawa ya "imani" kwani sasa hivi ni mapema mno kujua athari (au la) za tiba ya Babu. Sasa basi endapo hapo baadaye Watz waliopata tiba hiyo watadhurika, basi tujuwe kwamba hiyo ilitokana na maelekezo ya serikali yetu ambayo ndiyo pekee yenye dhamana kubwa ya kutoa huduma za afya kwa wananchi wake.

    Pili, ingefaa serikali imlazimishe babu kuweka kumbukumbu za wagonjwa wanaokwenda kwake kupata tiba kwa kuwaorodhesha majina na anuawani zao kwa sababu endapo kutatokea mtu aliyepata kikombe hicho na kudhurika, basi aweze kufungua mashitaka mahakamani dhidi ya Babu.

    Bila kumbukumbu itakuwa vigumu kwa babu kukubali kama kweli alimpa mtu huyo kikombe.
     
  2. PastorPetro

    PastorPetro Senior Member

    #2
    Mar 30, 2011
    Joined: Feb 25, 2008
    Messages: 187
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Nakubali. Ingekuwa vizuri Babu aweke kumbukumbu ya nani alipata kikombe.
     
  3. Eeka Mangi

    Eeka Mangi JF-Expert Member

    #3
    Mar 30, 2011
    Joined: Jul 27, 2008
    Messages: 3,182
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Keshasema sio busara kuacha dawa mara baada ya kupata kikombe. Someni magazeti jamani. Babu ameshauri hivyo na pia tusisahau kuwa kwa sasa serikali yetu iko kwenye mchakato wa kufuatilia wagonjwa 200 waliojitolea kupimwa afya zao baada ya kunywa kikombe. Let us give more time to our government.
     
  4. Papa Diana

    Papa Diana JF-Expert Member

    #4
    Mar 30, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 304
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Tamko la serikali/ TFDA limekaa kisiasa zaidi kuliko kisayansi! Wanaogopa kupingana na babu kwasababu wanaogopa kuwaudhi wananchi/ wanaimani wengi!



     
  5. Nyenyere

    Nyenyere JF-Expert Member

    #5
    Mar 30, 2011
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 6,525
    Likes Received: 653
    Trophy Points: 280
    Tunasubiri na tamko la Mbeya na Tabora. Serikali ipeleke usaidizi kama Loliondo.
     
Loading...