Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania ni nchi ambayo raia wake hawana shida wala taabu yoyote.

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Nazjaz, Apr 22, 2011.

  1. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #1
    Apr 22, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 4,750
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    Juzi tumeona majirani zetu wa Kenya na Uganda wakiandamana kupinga mfumuko wa bei, kupanda kwa bei ya mafuta na ugumu wa maisha kwa ujumla.
    Tanzania tumekaa kimya, mafuta yanapanda bei kila uchao, umeme nao unapanda bila kuchoka. Vyakula havikamatiki kwa jinsi vilivyo panda bei.
    Je haya nayaona kauzu mimi tu au hata nyie wenzangu mnaona?
    Kwanini tusiandamane kuonyesha uchungu wetu?
    Vigogo kwao maisha mazuri viyoyozi hadi kwenye mabanda ya mbwa wao.
     
  2. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #2
    Apr 22, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Tuko usingizini subiri tukiamka...
     
  3. Charles Mtekateka

    Charles Mtekateka Verified User

    #3
    Apr 22, 2011
    Joined: Feb 13, 2009
    Messages: 277
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    Tukiandamana wanadai Chadema na Jamiiforums wanatushawishi ili tuvuluge amani na utulivu nchini!
     
  4. Mtoka Mbali

    Mtoka Mbali JF-Expert Member

    #4
    Apr 22, 2011
    Joined: Aug 11, 2010
    Messages: 234
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Watanzania wote tumelala hivyo hatujui ni nani atamwamsha mwenzie. Dr. wa ukweli anajaribu kutuamsha ila wapi hatusikii kitu.
     
  5. Rugaijamu

    Rugaijamu JF-Expert Member

    #5
    Apr 22, 2011
    Joined: Jul 10, 2010
    Messages: 2,468
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    Tatizo watz tumejawa na ubinafsi na woga.Maumivu tunayapata sana.
     
  6. f

    findu fiki JF-Expert Member

    #6
    Apr 22, 2011
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 431
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Njaa kali inatufanya tusitoke hata barabarani.
     
  7. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #7
    Apr 22, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 4,750
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    Dr wa ukweli akituamsha Dr feki anatuchoma tena nusu kaputi
     
  8. N

    Nonda JF-Expert Member

    #8
    Apr 22, 2011
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 11,853
    Likes Received: 1,162
    Trophy Points: 280
    Nazjaz,

    Kila kitu kwa wakati wake!

    Amani na utulivu vinamalizia muda wake.....kama nchi na viongozi wa nchi hawatabadilisha muelekeo.

    Kuna msemo wa "kimya kingi kina mshindo mkuu."

    Kila kiashiria cha kuwa watu wako hoi kiko wazi kwa mwenye macho kuona.

    Kweli wananchi wana mifuko iliyotoboka. Hawana ajira, rushwa imeshamiri,haki inanunuliwa, ufisadi, ubadhirifu katika matumizi ya fedha za serikali/umma, mgao wa umeme wa dharura kila mwaka, ukandamizaji wa demokrasia kama kuzuia maandamano na mikutano ya vyama vya upinzani, kuwazuia wananchi wasijadili Muungano na muundo wake, dana dana katika kuandika Katiba mpya na kuundwa kwa tume huru ya Uchaguzi, Mikataba mibovu ya madini, bomoa bomoa makaazi ya wananchi, ukosefu wa tiba katika zahanati na mahospitali ya serikali mpaka watu wamejenga imani na tiba za "mababu", Ubinafsi na umimi badala ya jamii na taifa.na haya "maisha bora kwa kila mtanzania" aka ugumu wa maisha unaoengezeka ukali kila siku.

    Muda ukifika mchanganyiko huu utafumuka na athari yake itawashangaza watu katika vipembe vya dunia wanaoiona Tanzania ni kisiwa cha amani.

    Tatizo kubwa ni kuwa viongozi wetu, wengi wao ni wachafu, si safi na waliowazunguka pia ni aina hiyo hiyo. Na viongozi hawa wanakosa ujasiri wa kuua nyani. Inabidi wachore mstari mchangani na wawatizame manyani machoni ....kutokana na matukio katika nchi nyingi sasa ni wazi ni suala la muda tu, hayo yanayotokea nchi nyengine yatafika hapa Tanzania.

    Viongozi ni wale wenye uoni na ujasiri wa kuchukua hatua mapema na sio kusubiri wakati wa dharuba, dharuba ikifika itawakomba na wao pia hata kama watafanya kama walivyofanya viongozi wa nchi nyengine kutumia polisi na jeshi.

    Wakati nakubaliana na wewe kuwa bado watanzania tunakula amani na utulivu lakini si kuwa hatujui nini kinaendelea. Na kama viongozi watauchukulia ukimwa huu wa watanzania kuwa ni dalili ya kuridhika basi wanajidanganya.
     
  9. Avatar

    Avatar JF Gold Member

    #9
    Apr 22, 2011
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 674
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    Patience is a Virtue!..
     
  10. Ciril

    Ciril JF-Expert Member

    #10
    Apr 22, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 4,567
    Likes Received: 458
    Trophy Points: 180
    Tanzania kwanza hakuna "Amani"Ila Tanzania pana "Utulivu"tu hakuna kingine.Wadau nisaidieni Tanzania na Kenya ni nchi ipi yenye mali asilia nyingi ambazo huwa zinakuza uchumi wa nchi??.
     
  11. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #11
    Apr 22, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Mkuu Nonda umesema vema....siku watanzania watakapo ingia barabarani hakika kitakacho tokea wengi kitawashangaza, binafsi niliamini tarehe 16 - 04- 2011 ilikuwa mwanzo wakategua....
     
  12. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #12
    Apr 22, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Mkuu huhitaji kuwa na PhD kulitambua hilo.......
     
  13. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #13
    Apr 22, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    mpe pole jirani yako wa karibu anayejifanya mabosi wake wamevua gamba lakini tabia zilezile..
     
  14. thereitis

    thereitis JF-Expert Member

    #14
    Apr 22, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 295
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Hakika maisha ya walio wengi ni magumu ila watanzania ni waoga wa kudai haki... wengi wanadanganywa eti wakiandamana amani itavunjika. Kidogokidogo watu wanaanza kuelewa amani ni pamoja na maisha bora. Kama hali ya maisha itaendelea kuwa ngumu watanzania watashindwa kuvumilia na woga utawatoka, maandamano makubwa yatafanyika kwa lengo la kuiondosha CCM madarakani.
     
  15. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #15
    Apr 22, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 4,750
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    Serikali ya magamba ni miongoni mwa kero zetu. Kwa kuwa wao wameishikilia mihimili yote ya dola, wanafanya yale yasiyopendeza machoni pa binadamu na Mungu pia. Kijijini kwetu eneo la msitu wa matambiko kapewa mwekezaji wa kigeni eti analiendeleza.
    Kafyeka msitu wote na matokeo yake hadi leo hatujapata masika tangu mwaka jana.
     
  16. takashi

    takashi JF-Expert Member

    #16
    Apr 22, 2011
    Joined: Apr 1, 2009
    Messages: 909
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mkuu Nonda " I LOVE YOU MAN"...
     
  17. K

    Kamundu JF-Expert Member

    #17
    Apr 22, 2011
    Joined: Nov 22, 2006
    Messages: 1,915
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Mimi sitetei lakini Watanzania wana akili!! Serikali haiwezi kulalamikiwa kwenye swala la mafuta kwasababu hizi bei ni za kimataifa na hata sisi hapa USA bei inapanda!!. Vita vya Libya vinachangia kwa kiasi kikubwa sana na viongozi wa Africa wanatakiwa kumpa offer Ghadaffi aondoke.
     
  18. L

    Lapton2005 Member

    #18
    Apr 22, 2011
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 76
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Woga na ubinafsi ni tatizo kwa movement ya aina yyte. Watz tutabaki hhv mpaka yesu arudi.
     
  19. F

    FredKavishe Verified User

    #19
    Apr 22, 2011
    Joined: Dec 4, 2010
    Messages: 1,067
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    acha pumba wewe kwahyo unataka kusema nini mbona rwanda'burundi zambia mafuta rahisi na ya pita hapa tz'
     
  20. Babu Lao

    Babu Lao JF-Expert Member

    #20
    Apr 22, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 2,056
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Mkuu Majani huyu jamaa anayejifanya anatoka USA hana kichwa kizuri... sababu analeta upuuzi watu wanapojadili mambo ya msingi, hizo nchi zisizo na bandari na zinapitishia shehena yao ya mafuta tena kwa magari hapa kwetu wanatoa wapi!!
     
Loading...