Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tamko la serikali kuhusu mauaji Tarime?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Zak Malang, May 27, 2011.

  1. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #1
    May 27, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Polisi wadaiwa kuchoma 'majeneza' ya Chadema



    SAKATA la mauaji ya wananchi wanne katika mgodi wa Nyamongo uliopo Tarime, mkoani Mara umechukua sura mpya baada ya ndugu wawili wa marehemu kudai kuwa polisi waliwapiga na kuwalazimisha kuyachoma majeneza waliyonunuliwa na Chama cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema) kwa ajili ya mazishi.

    Habari zilizolifikia gazeti hili jana zilieleza kuwa ndugu hao walipigwa ili wayachome majeneza hayo na kuyatumia yale yaliyonunuliwa na kukabidhiwa kwao na polisi.Mkono Bhoke ambaye ni kaka wa marehemu Chawali Bhoke, alisema tukio hilo lilitokea juzi baada ya kusimamishwa na askari polisi wakiwa njiani na majeneza hayo kuwahi mazishi.

    Katika mkasa huo, Mkono alisema polisi wakiwa na bunduki, waliwalazimisha wanandugu hao kuyamwagia petroli majeneza hayo mawili na kuyateketeza kwa moto.Kama hiyo haitoshi, Mkono alidai polisi hao waliwapiga na kuwaweka mahabusu kwa muda jambo lililowafanya washindwe kuhudhuria mazishi ya ndugu zao.

    Mkono aliongeza kuwa alikutwa na mkasa huo akiwa na ndugu wa marehemu Mwikabwe Mwita, mkazi wa Kijiji cha Kitunguruma."Kutokana na kadhia hiyo, ilibidi wanandugu kutumia majeneza ya polisi kuzika marehemu wao," alisema Mkono.

    Hata hivyo, habari zingine zimeeleza kuwa wakati ndugu hao wakilazimishwa kutumia majeneza ya polisi kuwazika ndugu zao, ndugu wa marehemu Chacha Ngoka wa Kijiji cha Kewenja na Emmanuel Magige walizikwa kwa kutumia majeneza ya Chadema.Kwa mujibu wa habari hizo, ndugu hao jana walikuwa kwenye mikakakti ya namna ya kuwarejeshea polisi majeneza hayo, huku wakijua kwamba wenzao walikumbwa na kipigo.

    RPC Boaz asema
    Kamanda wa Polisi wa Mkoa wa Mara, Robert Boaz alipoulizwa kuhusu matukio hayo, alisema haamini kama polisi wanaweza kufanya jambo hilo, ila akaahidi kufuatilia kwa karibu kujua kilichotokea

    "Sikuwapo kazini, ila pia siamini kama polisi wamefanya hivyo. Nitafuatilia kwa karibu nijue kilichotokea," alisema
    Taarifa zilizozagaa mjini Tarime zinaeleza kwamba polisi walitibua kwa makusudi mpango wa Chadema wa kufanya mkutano wa pamoja na ndugu wa marehemu siku ya mazishi kabla ya taratibu za maziko.

    Juzi, wanachama kadhaa wa Chadema, Tundu Lisu ambaye ni Mbunge wa Singida Mashariki na wenzake saba walifikishwa mahakamani kwa shtaka la uchochezi.

    Mwenyekiti wa serikali ya kijiji hicho, Matena Mwikwabe alidai kuwa wananchi wamekosa imani na Serikali ya CCM kutokana mfululizo wa matukio tangu ndugu zao walipouawa.Diwani wa Kata ya Kibasuka, Suleimani Moya (CCM), alikiri kufika kwenye msiba wa Emmanuel Magige na kueleza kuwa hali kwa wapiga kura wake siyo nzuri na kuvilalamikia vyombo vya dola.

    "Mimi ni diwani wa CCM, lakini kwenye ukweli nalazimika kuusema. Vifo vya watu hawa lazima halmashauri tutoe tamko, maana wanaokufa niwapiga kura wetu, kisha zinatolewa lugha zisizo nzuri,"alilalamika.

    Katika hali ya kutafuta suluhu kati ya wananchi, mgodi na polisi, kesho Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais (Mahusiano na Uratibu), Steven Wassira amepanga kukutana na viongozi wa vijiji vya Kewanja, Nyangoto, Matongo, Genkuru, Nyamwaga, Nyakunguru na Kerende.

    Baadhi ya viongozi wa vijiji hivyo walilithibitishia gazeti hili lakini wakasisistiza haki za wananchi lazima zipatikane.
    Baadhi ya wakazi wa hapa wanaeleza kuwa tukio hilo limejenga uhasama baina ya wananchi na polisi ambao ni watu wanaopaswa kuhakikisha kuwapo kwa ulinzi na usalama wa raia na mali zao.

    Tamko la CUF
    Katika hatua nyingine, Elizabeth Ernest anaripoti kuwa CUF imemtaka Waziri wa Mambo ya Ndani, Shamsi Vuai Nahodha kujiuzulu kutokana na Jeshi la Polisi kuua raia mgodini.

    Mwenyekiti wa chama hicho, Profesa Ibrahim Lipumba alisema hayo jana alipokuwa akisoma maazimio ya kikao cha Baraza Kuu la chama hicho. Alisema chama kinamtaka waziri huyo ajiuzulu kwa kushindwa kusimamia ukiukwaji wa haki za binadamu kunakofanywa na jeshi hilo.

    "Baraza linalaani vitendo hivyo ambavyo huripotiwa mara kwa mara kama ilivyotokea hivi karibuni katika mgodi wa North Mara. Kutokana na hali hiyo, CUF inamtaka waziri mhusika ambaye ndiye mwenye dhamana ajiuzuru kwa hili la Nyamongo," alisema Prof Lipumba.


    Chanzo: Mwananchi
     
  2. Maishamapya

    Maishamapya JF-Expert Member

    #2
    May 27, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Sasa najaribiwa kuamini kuwa jeshi la polisi liko kwenye mkakati wa kumwangusha JK kwa makusudi.
     
  3. R

    Rweye JF-Expert Member

    #3
    May 27, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 12,711
    Likes Received: 1,290
    Trophy Points: 280
    Sasa kuna haja kuwaunganisha polisi kwenye uadui na kuanza kudeal nao hardly pale itakapokuwa inapatikana nafasi ya kuwapa kichapo,hawawezi kutuzuia harakati zetu,walaaniwe polisi wote!
     
  4. fikramakini

    fikramakini JF-Expert Member

    #4
    May 27, 2011
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 247
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hivi waliouwawa si wanatuhumiwa na polisi kwamba ni wezi/majambazi? Inakuaje tena polisi kama vile wanalazimisha kutoa ushirikiano hadi wa kuchangia majeneza kiasi hicho kwa watuhumiwa hao? Hapa lazima kuna jambo, hata mtoto mdogo analiona hilo ...
     
  5. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #5
    May 27, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    hawataki haki itendeke..nimesikia wamemkamata mmarekani mmoja kwa kosa la kupiga picha zile maiti na kuzituma kwao(marekani)..nikajiuliza kumbe ndiyo maana mpaka leo hatujapata picha za marahemu wa nyamogo..
     
  6. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #6
    May 27, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,437
    Likes Received: 9,145
    Trophy Points: 280
    Habari za kinafik.
     
  7. Gsana

    Gsana JF-Expert Member

    #7
    May 27, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 4,065
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    umeona ehe? Mapolisi ni wanafiki sana,baada ya adui3 tuna ufisadi na sasa tuna Polisi. Watanzania sasa tuna maadui 5 . Tutapigana nao mmoja mmoja na mmoja baada ya mmoja.
     
  8. Ellyson

    Ellyson JF-Expert Member

    #8
    May 27, 2011
    Joined: Nov 13, 2010
    Messages: 1,717
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    wewe ni mke wa afande nani kweli vile!!?
     
  9. Ellyson

    Ellyson JF-Expert Member

    #9
    May 27, 2011
    Joined: Nov 13, 2010
    Messages: 1,717
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    WEWE NI MKE WA AFANDE NANI KWELI VILE!!? Una kiherehere unahitaji dozi!
     
  10. Kinyungu

    Kinyungu JF-Expert Member

    #10
    May 27, 2011
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 2,806
    Likes Received: 932
    Trophy Points: 280
    kuna mnafiki kushinda wewe?
     
  11. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #11
    May 27, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,437
    Likes Received: 9,145
    Trophy Points: 280
    Kama huna cha kuongea kaa kimya, usintafute yatakushinda!
     
  12. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #12
    May 27, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,437
    Likes Received: 9,145
    Trophy Points: 280
    Wewe au umejisahau?
     
  13. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #13
    May 27, 2011
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135


    Police majangiri majangiri
     
  14. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #14
    May 27, 2011
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135

    Join Date : 9th May 2011
    Posts : 383
    Thanks52Thanked 22 Times in 21 Posts

    Rep Power : 21


    Pole mwitongo
     
  15. RealMan

    RealMan JF-Expert Member

    #15
    May 27, 2011
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 2,314
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Nakubali ni habari za kinafiki!

    Hakuna unafiki uliotukuka kama kuua "jambazi" kisha ukatoa ubani wa milioni 3, ukanunua jeneza na kisha kusafirisha maiti kwenda mazikoni.
    Huduma ya namna hii hata Osama hakupewa zaidi ya kutupwa baharini wao wanaita kuzika. Azikwe baharini kwani alikuwa baharia alofia melini????

    Hakuna unafiki uliotukuka kama Waziri Wasira kuibuka muda huu kwa kile kinachoitwa kupatanisha. Hapa kuna mtu ameua, kambeba maiti wako kenda mtelekeza barabarani na kawafunga wafiwa. Akifanikiwa kuleta mapatano hiyo kesho wallah mimi ntakuwa mpiga debe wake ili akapatanishe waasi na serikali ya Libya.

    Faiza tusaidiane kupinga unafiki huu
     
  16. R

    Radi Member

    #16
    May 27, 2011
    Joined: May 22, 2010
    Messages: 94
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Ungekuwa hata mke wa afande nani hii afadhali,si unajua yule ana mke.
     
  17. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #17
    May 27, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    tuletee ambazo siyo za kinafiki..au unahamu na kitimoto
     
  18. g

    gambatoto Senior Member

    #18
    May 27, 2011
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 175
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Acha utoto weweeeeeeeeee:dance:................
     
  19. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #19
    May 27, 2011
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,536
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Jina tu linajitukuza....Fox Faiza......................
     
  20. n

    nyamagaro JF-Expert Member

    #20
    May 27, 2011
    Joined: Feb 25, 2010
    Messages: 367
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Wewe ni mke wa rafiki wa fisadi na mdini wa chama cha magamba?
     
Loading...