Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Taifa letu la kesho linaandaliwa hapa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by BAK, Jul 27, 2009.

  1. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #1
    Jul 27, 2009
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,091
    Likes Received: 9,790
    Trophy Points: 280
    [​IMG]

    mwalimu wao, hayupo katika picha, huku Jengo la darasa lao likiwa katika hali mbaya inayohatarisha maisha yao kama linavyoonekana katika picha hii. Darasa hilo hutumiwa na wanafunzi 45. (Picha na Mashaka Mhando).
     
  2. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #2
    Jul 27, 2009
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,091
    Likes Received: 9,790
    Trophy Points: 280
    Waungwana nilishindwa kuiweka hiyo picha ya kusikitisha hapa, lakini ukiclick kwenye hiyo link utaliona darasa ambalo halistahili kupewa hata hadhi ya kuwa choo wachilia mbali darasa.
     
  3. M

    Mfumwa JF-Expert Member

    #3
    Jul 27, 2009
    Joined: Aug 29, 2008
    Messages: 1,456
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Watoto wao wanasoma katika shule zilizo bora kabisa, kuanzia mazingira mpaka Waalimu. Hawana haja kuboresha shule za Wananchi manake hawana uchungu wowote, na wanajua watatawala kwa muda watakao.
     
  4. M

    Mfwatiliaji JF-Expert Member

    #4
    Jul 27, 2009
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 1,326
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hayo ndiyo mafanikio wanayodai. Shame on them hii awamu ya nne, adhabu yao 2010.
     
  5. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #5
    Jul 27, 2009
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    [​IMG]

    Kazi ipo!
     
  6. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #6
    Jul 27, 2009
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,091
    Likes Received: 9,790
    Trophy Points: 280
    Thank You Masanilo! :)
     
  7. Nemesis

    Nemesis JF-Expert Member

    #7
    Jul 27, 2009
    Joined: Feb 13, 2008
    Messages: 3,266
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    pamoja na hali hii Meneja wa TRA analipwa 18,000,000Tsh kwa mwezi akale yeye na awapandao, pia Meneja wa TBC, Meneja wa Tanroads, Wabunge, Waziri wa elimu nk .
     
  8. Nyuki

    Nyuki JF-Expert Member

    #8
    Jul 27, 2009
    Joined: Jul 7, 2009
    Messages: 371
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwa kweli inasikitisha,mafisadi wametuweka pabaya sana.
     
  9. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #9
    Jul 27, 2009
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Mwanafunzi akifanikiwa kufaulu toka kwenye darasa hilo ni genius!
     
  10. Nono

    Nono JF-Expert Member

    #10
    Jul 27, 2009
    Joined: Feb 11, 2008
    Messages: 1,255
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Hii inatuumiza sisi ambao tumepata bahati ya kuishi sehemu ambapo mambo hayoko hivyo. Bahati mbaya hawa watoto, maisha ya nyumbani kwao hayana tofauti na darasa lao! sio ajabu wazazi wao wanasifia kuwa darasa pia limeezekwa kwa bati. Kitu wengi wasicholielewa ambacho ndicho serikali isichotaka wengi waelewe ni "NINI NI HAKI YA RAIA WA TANZANIA". Likiweza kufahamika hilo, na haya yatakwisha, vinginevyo kura wataendelea kupata kwa kishindo kwani siku hizi wanakimbia maeneo kama haya kwa kuwa hawaulizwi maswali mengi na magumu!

    Inasikitisha kiasi cha kutosha.
     
  11. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #11
    Jul 27, 2009
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Kumbe mimi ni genius maana nimesoma shule dizaini hizo, na waalimu walikuwa hawatoshi, nikiwa darasa la saba nilikuwa nafundisha wenzangu madarasa ya chini 6 na 5! Leo napeta na watoto wa mafisadi walisomea st.....Academy!
     
  12. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #12
    Jul 27, 2009
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Darasa ndilo hilo, hospitali dripu zinatundikwa kwenye miti, wananchi utapiamlo kwa sana, maralia usiseme, maji ya matope yanachotwa kilomita tano, vyuo vya elimu ya juu mikopo haitolewi, halafu tunaandamana eti sera zimetekelezwa!!!!!!! jamani tukoje sie.

    Wakati shule,hospitali, huduma za Afya na maji ziko hivyo ona contradictions: snacks bilioni 9 kwa mwaka, shangingi kila mkuu wa wilaya na all other extravagancies, where do we think we are heading.
     
  13. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #13
    Jul 27, 2009
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 190
    Trophy Points: 160
    Hapa silaumu mafisadi.

    Yaani wameshindwa kwenda kukata fito na miti kadhaa na kuja kujenga hizo kuta?

    Sehemu za madirisha zingeachwa wazi ila vijana wawe ndani. Yaani hata udongo na fito nayo ni kazi? Hicho kijiji ni cha kuchapa viboko. Hiki ni kilema cha kutegemea serikali ije itufanyie kila kitu. Kijiji kizima kingelifanya hiyo kazi siku moja tu.

    Inabidi kupata jina la Mbunge wa eneo hilo, mkuu wa wilya, mkoa, katibu kata, katibu tarafa, mwenyekiti wa kijiji....... Huu ni ukiwete mbaya kabisa duniani --KILEMA CHA MAWAZO.

    Ningelaani kama kusingelikuwa na madawati na mabati juu. Hii shule ni BOMBA sana sana ukilinganisha na wengine tulizosomea. Masanilo, kama umetembea Sikonge nafikiri ulijionea mwenyewe shule za huku kwetu kama Iyombakuzova, Mibono, Pangale, Ipole, Tumbili, Utawambogo nk.

    Hebu tuache kulaani kila kitu MAFISADI. Wananchi inabidi tubebe lawama ya asilimia 40 ya hali hii kwa ujumla. Yaani hakuna MWALIMU Juma wa kutibu magonjwa ya namna hii? Ningelimpeleka huko akatibu UTINDIA UBONGO wa Kijiji kizima. Mengine nakubali lawama ila hili mwenzenu SINUNUI.
     
  14. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #14
    Jul 27, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,182
    Likes Received: 16,169
    Trophy Points: 280
    [​IMG]

    Haya na endeleeni kubisha kuwa Miafrika Sivyo Tulivyo! Watu wenye akili na ubunifu wangetumia akili na ubunifu wao kuboresha hayo mazingira ya kujifunzia. But guess what...wanasubiri lidude liitwalo serikali kuja na kuwaboreshea mazingira yao. Wanachosahau ni kwamba hata hilo lidude liitwalo serikali limejaa mijitu mijinga isiyo na akili kama wao. I guess unapokuwa mjinga hata kumtambua mjinga mwenzako inakuwa kaaazi kweli kweli.
     
  15. Babylon

    Babylon JF-Expert Member

    #15
    Jul 27, 2009
    Joined: Feb 5, 2009
    Messages: 1,341
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Lakini ieleweke kuwa Taifa letu bado ni changa ,Rais wetu anafanya jitihada za hali ya juu kuondowa matatizo yanayotukabili ,tuwe wenye ustahamilivu kwa kipindi hiki kigumu ,tumpeni muda angalau inatia moyo hao wanafunzi wapo juu ya mabenchi na kupatiwa elimu.
     
  16. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #16
    Jul 27, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,182
    Likes Received: 16,169
    Trophy Points: 280
    Hali hii inavunja moyo zaidi ya kutia moyo. Eti inatia moyo wako juu ya mabenchi kupatiwa elimu. Babylon please.....

    Hii hali haina excuse. Na ukiingiza kwenye equation hiyo misaada tunayopata kutoka kwa wahisani tokea enzi na enzi ndio unanyong'onyea kabisa.

    Sitashangaa kama wakiwepo wale watakaosingizia hali hii na ukoloni kana kwamba kabla ya ukoloni mambo yalikuwa mswano zaidi.

    Miafrika Miafrika Miafrika....
     
  17. M

    Magezi JF-Expert Member

    #17
    Jul 27, 2009
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,740
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Hivi kwa nini serikali huwa hai-respond kwenye hoja zitolewazo humu JF?
     
  18. Njilembera

    Njilembera JF-Expert Member

    #18
    Jul 27, 2009
    Joined: May 10, 2008
    Messages: 1,344
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Inatisha! lakini sio kwa sababu serikali haijafanya kitu, bali wananchi hawajafanya kitu. Hata Mwalimu mkuu angeweza kubadili mazingira yale kwa kutumia nguvu kazi, udongo na maji kuweka kuta vizuri. Mbona madesk ni mazuri tu, imeshindakana nini. Na hapa nadhani ndio tunahitaji kisomo kwa wananchi wetu, wajikusanye wasisubiri serikali. Serikali ni wao wenyewe. Kama serikali Kuu itahusishwa basi ni kwa yale yahusiyo walimu na mishahara yao. Naunga mkono suluhisho sio ufisadi, ni sisi wenyewe kujikakamua na kufanya kazi. Pengine wenzetu wa Kilimanjaro walilitambua hili mapema zaidi na ndio maana wana shule nyingi tena bora, na kwa kawaida majengo ya shule yakiwa mazuri na mazingira yatapendeza; uwezo wa kumshawishi mwalimu abaki kufundisha unakuwa mkubwa. Shule kama hizi za mbavu ya mbwa hukimbiwa na walimu bora. NI AIBU KUKUBALIA WATOTO WETU WATESEKA HIVI KUPATA ELIMU
     
  19. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #19
    Jul 27, 2009
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Yani mkuu, at times huwezi kuelewa kuwa wote hawa wanaishi nchi moja. Na cha kuudhi zaidi ni mmoja anakula pesa ya mwenzake. Kweli Mungu awalipe mara 100.
     
  20. Sabode

    Sabode Senior Member

    #20
    Jul 27, 2009
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 139
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Lakini hata hivyo si unacheki matofali hapo!?? watu wako shughulini kwa hiyo kimsingi kwa upande wao naona wanataka ku upgrade kutoka miti na tope kuwa matofali tena naona ya kuchoma hayo.
    Anyway lets see 2010 is so closer
     
Loading...