Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Shule aliyosoma Mkapa yafungwa kwasababu ya udini (waislam vs wakristu) ni kasheshe!

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by sugi, Dec 5, 2011.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. s

    sugi JF-Expert Member

    #1
    Dec 5, 2011
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,248
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    Shule ya sekondari ya ndanda imefungwa kwa muda usiojulikana,kufuatia mgogoro wa kidini,wanafunzi wakiislamu wanadai eneo la kujenga msikiti eneo la shule
     
  2. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #2
    Dec 5, 2011
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    Ni mazingira gani yalisababisha mgogoro huo? hiyo shule inamilikiwa na taasisi ya dini ya kiislamu? Hakuna mskiti wa kuswalia kijiji iliyopo shule? Je kila dhehebu likidai nyumba ya ibada ijengwe hapo shuleni patatosha?? Hebu nisaidie majibu mkuu
     
  3. s

    sugi JF-Expert Member

    #3
    Dec 5, 2011
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,248
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    Shule ni ya serikali,ila ni majengo ya kanisa la roman,karibu sana na shule kuna lkanisa la roman,so wanataka kuwe na msikiti pia,its nonsense
     
  4. Mkuu wa chuo

    Mkuu wa chuo JF-Expert Member

    #4
    Dec 5, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,163
    Likes Received: 151
    Trophy Points: 160
    :embarassed2:
     
  5. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #5
    Dec 5, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,253
    Likes Received: 5,810
    Trophy Points: 280
    kwa nini wasiwape sasa? ardhi si ni mali za serikali?
     
  6. BornTown

    BornTown JF-Expert Member

    #6
    Dec 5, 2011
    Joined: May 7, 2008
    Messages: 1,702
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 145
    Hivi hawa watoto laiti wangejua jinsi gani tunavyopata shida ya kutafuta pesa kwa ajili yao halafu wanakwenda shule kuleta ujinga badala ya kusoma wanakera sana. Wanajua fika hiyo ilikuwa ni shule ya mission na ilijengwa na wakatoliki wanachotaka ni elimu ama msikiti????

    Kama wanakwenda kusoma wakae wasome na kama wanafuata miskiti na makanisa basi warudishwe wakashindi miskitini na makanisani waaache wale wanaohitaji kusoma.

    Wazazi tunajinyima sababu yao wapate elimu kwa manufaa yao wanaleta upuzi walimu fanyeni kazi yenu charaza wote bakora inaumma sana kwakweli kama kunaninaye mkwaza anisamehee ila sipedi migomo ya kijinga :embarassed2:
     
  7. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #7
    Dec 5, 2011
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    wakipewa eneo jirani na shule wanaweza kutoa hela za kujenga msikiti bila kuitegemea serikali wala wanakijiji??
     
  8. Blaki Womani

    Blaki Womani JF-Expert Member

    #8
    Dec 5, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 6,907
    Likes Received: 993
    Trophy Points: 280
    ushindani mwingine........labda niulize je kanisa limejengwa baada ya shule kuwa chini ya serikali au lilikuwepo toka likiwa chini ya RC kama ndivyo kwanini leo kunatakiwa kujengwa msikiti
     
  9. s

    sugi JF-Expert Member

    #9
    Dec 5, 2011
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,248
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    Ni kama kuna m2 anaengineer hii kitu,maana wanadai wana mfadhili wa kujenga tayari
     
  10. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #10
    Dec 5, 2011
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 11,633
    Likes Received: 3,354
    Trophy Points: 280
    This is an important observation!! Kila dhehebu likidai kujenga nyumba ya ibada itakuwaje jamani. Fukuza takataka wakasome madrasa
     
  11. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #11
    Dec 5, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Hiyo shule imejengwa na wamisionari na serikali ikaitaifisha. kwa bahati mbaya imezungukwa na maeneo yenye investments za hao watu wa dini, sijui hilo eneo la kujenga msikiti watalipata wapi, labda wajenge ndani ya eneo la shule. na wakijenga ndani ya shule na wakristo nao wanaweza kuanza kudai kanisa lijengwe. Hivi kweli kutokuwepo msikiti au kanisa karibu na shule kunawazuia kuabudu?
     
  12. Vin Diesel

    Vin Diesel JF Gold Member

    #12
    Dec 5, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 8,149
    Likes Received: 333
    Trophy Points: 180
    Huu sio udini ila upungufu wa akili....
     
  13. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #13
    Dec 5, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Mambo mengine ni kwamba wanafunzi wenyewe wanakuwa na ufinyu wa mawazo
     
  14. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #14
    Dec 5, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Inamaana kila dhehebu waking'ang'ania hivyn si mwishowe wataondoa mpaka madarasa?
     
  15. Kiraka

    Kiraka JF-Expert Member

    #15
    Dec 5, 2011
    Joined: Feb 1, 2010
    Messages: 2,131
    Likes Received: 246
    Trophy Points: 160
    Ni usawa tu, kama kuna Kanisa karibu, sioni ugumu wa kuwajengea msikiti hata mdogo tu waweze kuabudu!
     
  16. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #16
    Dec 5, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Bora kama wana hamu ya mgomo wawasaidie walim wao kwenye kugoma ili serikali iwape madeni yao au wajekuwasaidia wale wazee wa East Africa
     
  17. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #17
    Dec 5, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Je ni ule udini Jk alianza kuupandikiza mwaka jana unaanza?
     
  18. Kiraka

    Kiraka JF-Expert Member

    #18
    Dec 5, 2011
    Joined: Feb 1, 2010
    Messages: 2,131
    Likes Received: 246
    Trophy Points: 160
    Mi nadhani tusifikirie vibaya, nadhani ni kuwa pale shule kuna vijana wa Kiislam, sasa wao wakaswali wapi jamani? Kuna ubaya gani kuomba watengewe sehemu ya kufanyia ibada. Tusilichulie hili swala ki udini udini tu...
     
  19. Jimjuls

    Jimjuls JF-Expert Member

    #19
    Dec 5, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 412
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Namkumbuka Mwl.Nyerere alivyokuwa mkali kwenye haya mambo.....
     
  20. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #20
    Dec 5, 2011
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,258
    Likes Received: 11,620
    Trophy Points: 280
    Kwa wanaoijua shule ya Bondeni secondary iliyopo arusha town, just because kuna msikiti pale ni sahihi kweli wanafunzi wa kikristu wa pale wakihitaji kujengewa kanisa pale katika eneo la wazi lililobaki?
     
Thread Status:
Not open for further replies.
Loading...