Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sasa umeamini kwamba Lowassa ni visionary?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kwame Nkrumah, Oct 19, 2012.

  1. K

    Kwame Nkrumah JF-Expert Member

    #1
    Oct 19, 2012
    Joined: Dec 2, 2008
    Messages: 884
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    EL amekua akipiga kelele mpaka sauti kumkauka kwamba vijana wasio na ajira ni bomu linalosubiri kulipuka.

    Ameongea kwenye majukwaa, mashuleni hata vikao vya ndani ya CCM. Vurugu zote zinazoendelea leo ni kutokana na umasikini na kukosekana kwa fursa [ opportunities] kwa vijana wengi nchini. Ajira hamna, vikwazo visivyo na maana katika ujasiriamali, manyanyaso na kujuana kumepelekea suala dogo kuyumbisha nchi. Amani tunayoichukulia for granted inaanza kuyeyuka nchini mwetu.

    Licha ya kwamba kuna udhaifu wa serikali yetu wa kutochukua hatua mapema kwa vitendo vya uvunjifu wa amani, kutokufuatutilia madai halali yanayolalamikiwa na waislamu, sera za CCM za divide and rule, ni wazi kwamba sakata hili limechocheka kwa kiasi kikubwa na vijana wanaokaa vijiweni kwa kukosa ajira.

    Lowassa angekuwepo haya yasingetokea.


    Siyo mshabiki mkubwa wa Mjenga, hasa baada ya sakata la Mwangosi, lakini leo hebu soma hii masterpiece yake leo
    http://www.jamiiforums.com/jukwaa-la-siasa/340157-ya-mbagala-na-bedui-aliyekojoa-msikitini.html
     
  2. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #2
    Oct 19, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,086
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    Vijana ni bomu na lishaanza kulipuka
     
  3. m

    malofyo Member

    #3
    Oct 19, 2012
    Joined: Oct 16, 2012
    Messages: 34
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wewe umetumwa na nani kuja kumsafisha mtu? Au chimpumu na mnazi zinakuchanganya? Kuwa smart na unacho post.
     
  4. m

    malofyo Member

    #4
    Oct 19, 2012
    Joined: Oct 16, 2012
    Messages: 34
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    acha upuuzi wewe?
     
  5. m

    malofyo Member

    #5
    Oct 19, 2012
    Joined: Oct 16, 2012
    Messages: 34
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wewe umetumwa na nani kuja kumsafisha mtu? Au chimpumu na mnazi zinakuchanganya? Kuwa smart na unacho post.
     
  6. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #6
    Oct 19, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    haya yanayotokea hayana uhusiano na ukosefu wa ajira. Ni upungufu tu wa ufahamu na maarifa kadhaa. Ni sawa na kutaka kutuaminisha kuwa hili ni Taifa la kiislam kwani wanaosumbua huko ni wao pekee. Hakuna wakristo wasio na ajira? Wamevunja cha mtu? Tatizo ni mbegu ya chuki na utengano inayopandikizwa kisiasa kwa mgongo wa imani
     
  7. MsemajiUkweli

    MsemajiUkweli JF-Expert Member

    #7
    Oct 19, 2012
    Joined: Jul 5, 2012
    Messages: 6,768
    Likes Received: 6,438
    Trophy Points: 280
    Ukweli husemwa:


    Kama maneno hayo ya Lowassa yanakufanya umuone kama ni 'visionary' basi Watanzania bado tuko bado mbali kuyafikia mabadiliko kamili.

    Mbona hata kipofu wa fikra alilijua hilo. Lowassa alichokuwa akifanya ni kutumia jukwaa la kisiasa ambalo ni pana kwake kutokana na nafasi yake katika jamii kusema jambo ambalo hata kipofu wa fikra alilijua.

    Tatizo letu Watanzania, tumejengeka tabia ambayo pale tunapomkubali mwanasiasa basi hata akisema pumba tunaona ni mchele kwa sababu hatujongelei yale anayoyasema kwa walakini ili kuwa na kipimo mbadala.

    Hebu tusimpe sifa ambayo hasitahili.
     
  8. K

    Kwame Nkrumah JF-Expert Member

    #8
    Oct 19, 2012
    Joined: Dec 2, 2008
    Messages: 884
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ungejibu mada ningekuona na wewe smart.
     
  9. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #9
    Oct 19, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,880
    Likes Received: 7,059
    Trophy Points: 280
    Mtoa mada umenena japo sikubaliani n weye...ila ukweli unauma.........
     
  10. BAOBAO

    BAOBAO JF-Expert Member

    #10
    Oct 19, 2012
    Joined: Oct 12, 2012
    Messages: 1,585
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 145
    Ni kweli,pamoja na yote tunayofikiri ametenda Lowasa;bado anastahili kupewa haki yake kama mwanadamu aliyezaliwa na mwanamke ! Watanganyika,hakuna mema aliyotenda Lowasa ?Tukumbuke,sifa mojawapo ya kiongozi ni kuwa na macho ya kuona yatayojiri kama Baba wa taifa letu,Mwalimu Nyerere.Kiongozi asiye na maono,ni kipofu;na akiwaongoza vipofu,basi wote watatumbukia shimoni !
     
  11. E

    EDOMU Member

    #11
    Oct 19, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    jk,lowasa,na mtoa mada ni majanga mengine kwa taifa!!!
     
  12. aminiusiamini

    aminiusiamini JF-Expert Member

    #12
    Oct 19, 2012
    Joined: Aug 25, 2011
    Messages: 2,836
    Likes Received: 737
    Trophy Points: 280
    Ccm inatakiwa kukaa chini na kusema jamani haya sasa basi. Wasipofanya hivyo wataumia wao na watoto zao. Sie maskini hatuna cha kupoteza.
     
  13. K

    Kwame Nkrumah JF-Expert Member

    #13
    Oct 19, 2012
    Joined: Dec 2, 2008
    Messages: 884
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Soma mada vizuri, haijatajwa ukosefu wa ajira pekee, ni sababu anuai. Lakini ukosefu wa ajira ni eneo kuu.
     
  14. K

    Kwame Nkrumah JF-Expert Member

    #14
    Oct 19, 2012
    Joined: Dec 2, 2008
    Messages: 884
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mwenye sifa hii huitwa visionary. EL anayo.
     
  15. K

    Kwame Nkrumah JF-Expert Member

    #15
    Oct 19, 2012
    Joined: Dec 2, 2008
    Messages: 884
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Fafanua tafadhali.
     
  16. K

    Kwame Nkrumah JF-Expert Member

    #16
    Oct 19, 2012
    Joined: Dec 2, 2008
    Messages: 884
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kwa hiyo mtu akisema kwamba kuna tatizo la ajira Tanzania, na kwamba serikali iliyopo madarakani haifanyi jitihada zozote za maana kutatua tatizo hilo ni pumba?
     
  17. NdasheneMbandu

    NdasheneMbandu JF-Expert Member

    #17
    Oct 19, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 940
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Uzi huu unaweza kuwa ba ukweli lakini chokochoko za dini zimeanza muda mrefu na aliyezipalilia na kuziivisha vizuri ni JK na magamba yake wakati wa kampeni baada ya kuishiwa sera na kuzidiwa na cdm. Suala la ajira kwa vijana ni secondary na chuki za kidini ni primary.
     
  18. K

    Kwame Nkrumah JF-Expert Member

    #18
    Oct 19, 2012
    Joined: Dec 2, 2008
    Messages: 884
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Tatizo la ajira ni kwa wote. Lakini kwa sababu ya various factors, waislam wamekua affected disproportionaly. Kuna baadhi ya madai yao ni valid. Hayatatuliki kwa kutupiana lawama na kupigana virungu [ kwa pande zote mbili] bali kwa kukaa chini na kuyaongelea.
     
  19. K

    Kwame Nkrumah JF-Expert Member

    #19
    Oct 19, 2012
    Joined: Dec 2, 2008
    Messages: 884
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kwangu mimi naona suala la ajira ni PRIMARY, kwa sababu vijana tungekua na ajira na elimu ya kutosha CCM wangetudanganya vipi ?
     
  20. N

    Ninaweza JF-Expert Member

    #20
    Oct 19, 2012
    Joined: Dec 14, 2010
    Messages: 5,568
    Likes Received: 392
    Trophy Points: 180
    Lakini ajue kuwa huo ufisadi anao upioneer unakwamisha juhudi zozote za kupatikana ajira, hata yeye analifahamu hilo kuna uhusiano wa karibu sana kati ya ukosefu wa ajira na ufisadi.
     
Loading...