Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Polisi yajitakasa isishitakiwe ICC kwa kuua

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by PMNBuko, Jan 16, 2011.

  1. PMNBuko

    PMNBuko JF-Expert Member

    #1
    Jan 16, 2011
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 972
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tokea Jana Usiku tumeshuhudia Jeshi la Polisi likituonesha picha za video kuhusu tukio la Arusha, Januari 5 mwaka huu ambapo Mtangazaji wake anaonesha umma kwamba CHADEMA wanahitaji kulaumiwa kwa kuchochea vurugu. Taarifa hii imeacha maswali mengi kichwani mwangu bila majibu.

    Je, kwa nini jeshi lisitaje sheria inasemaje kuhusu kuzuia maandamano muda mchache kabla ya maandamano kuanza?

    Je, kwanini Jeshi la Polisi liue watu badala ya kutumia mabomu ya machozi na virungu kama ilivyozoeleka?

    Wana JF nani anawajibika kwa vurugu za Arusha? Wananchi wanaweza kugeuza mawazo na maoni yao kutokana na taarifa ya Jeshi hilo linalojaribu kujisafisha kwa kutumia gharama kubwa za fedha za walipakodi ambao ndio baadhi yao wameuwawa na Jeshi hilo?
     
  2. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #2
    Jan 16, 2011
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Polisi hawawezi kukurupuka tu kwenda kuuwa. Kwanini husemi ni nani aliamrisha maandamano? Kwa nini husemi ni nani aliamrisha kundi la watu waende polisi wakitokea kwenye mkutano wa chadema? Au yote hayo huyajui?
     
  3. M

    Mwan mpambanaji JF-Expert Member

    #3
    Jan 16, 2011
    Joined: Apr 3, 2008
    Messages: 467
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Zomba acha ushabiki,maandamano ni haki ya msingi ya wananchi na cdm kama chama cha siasa,na cdm walikuwa na barua waliyokubaliana na polisi njia ya kupita iliyosaniwa na OCD,IGP hana mamlaka kisheria wala kipolisi,na pia ni uhuni na wendawazimu IGP kupiga marufuku maandamano kwenye vyombo vya habari badala ya kuandika barua kwa cdm.,Pili cdm walitembea zaidi ya km 3 ndipo polisi waakanza kutumia risasi za moto kuwatawanya,,Tatu kwenda kuchoma kituo cha polisi ni uzushi maana utachomaje kituo wakati viongozi wakuu wa cdm wapo ndani?taarifa ya jana imechakachuliwa ili kujisafisha,ila ukweli una tabia moja ya kujitetea na katika hili time will always determine the truth
     
  4. kitungi

    kitungi Senior Member

    #4
    Jan 16, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 133
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Zomba kama unaweza kuangalia Euro news!(leo).nadhani utaona umuhimu na faida ya maandamano.Vile vile utaona jinsi gani polisi wanavyosaidia ili hayo maandamano yawe ya utulivu.
     
  5. BRUCE LEE

    BRUCE LEE JF-Expert Member

    #5
    Jan 16, 2011
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 1,146
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    zomba ni mnafiki na kibaraka wa mafisadi na ccm, hata kama watu wangeandamana bila kua na kibali hakuna sheria yeyote inayowaruhu polise kuwashambulia waandamanaji kwa risasi za moto wakati waandamanaji hao hawana silaha. Kazi wanayo hata wachakachueje habari wananchi tayari wanaujua ukweli na jeshi la police limesha jiharibia reputation yake kwa wananchi.
     
  6. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #6
    Jan 16, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    The example of Tunisia shows that authoritarian regimes promise only a false sense of stability.
     
  7. TUNTEMEKE

    TUNTEMEKE JF-Expert Member

    #7
    Jan 16, 2011
    Joined: Jun 15, 2009
    Messages: 4,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Zomba,siku zote utabaki kasuku.
     
  8. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #8
    Jan 16, 2011
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,571
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    Mauaji ya raia kwasababu mbalimbali hayajaanza Arusha. Zipo sheria ambazo kama polisi wangeziheshimu na wanaoomba kuandamana nao wangeziheshimu. Sasa polisi wanajipa madaraka ya kuamua either wakubali au kukataa maandamano bila sababu ya msingi.
    Huko ndiko kulikopelekea watu kuchukua sheria mkononi. Jamani Tanzania inabadilika. Enzi za kuendesha mambo kwa mikwala na mizengwe ziko mbioni kupita zake.
    Polisi wa leo ni tool za kuwalinda wanasiasa wababaishaji badala ya wananchi walio wengi. Ipo mifano mingi tu ambayo inalitia doa jeshi la polisi jinsi linavyoweza kusimamia sheria. Kwani ile issue ya Mbeya nayo ikoje? polisi walikuwa hawajui mahangaiko ya wale wanakijiji dhii ya the so called mwekezaji aliyekuwa anajipendelea?
    Nakuhakikishia kwa hili la Arusha, loser ni jeshi la polisi hata wafanye propaganda gani. Ndio maana nafikiri polisi ya sasa ijengwe na watu wenye uwezo wa kufikiri na kusimamia sheria. Enzi za yes afande tu zimepitwa na wakati.
     
  9. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #9
    Jan 16, 2011
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    CHAMA cha Demokrasia na Maendeleo CHADEMA, kimeelezewa kuandaa mashitaka dhidi ya Serikali katika Mahakama ya Kimataifa inayoshughulikia Makosa ya Jinai (ICC), kutokana na kusababisha mauaji ya raia watatu wasio na hatia akiwemo raia mmoja wa Kenya yaliyofanywa hivi karibuni na Jeshi la Polisi huko mkoani Arusha.

    Pia chama hicho kimepanga kuifikisha na kuishitaki serikali kwenye Jumuiya ya Ulaya EU, iwapo haitawajibika kumfukuza kazi kama Mkuu wa Jeshi la Polisi nchini (IGP), Said Mwema, atashindwa kujiuzulu mwenyewe kutokana na kashfa hiyo.

    Aidha, CHADEMA kinasema vielezo muhimu wanavyo zikiwemo picha za video na ushahidi wa wazi unaonyesha mauaji hayo yalikuwa na baraka kutoka kwa viongozi wa ngazi ya juu ya serikali ambao ndio waliomshauri Kamanda Mwema kuzuia maandamano hayo muda mfupi na kusababisha ghasia na mauaji hayo.

    Tamko hilo limetolewa juzi na Mkurugenzi wa Oganizesheni wa chama hicho, Ignas Karashani, wakati akizungumza na waandishi wa habari kulaani mauaji hayo.

    My take: Serikali isipuuzie hatua hii ya Chadema inaweza kuiweka serikali kwenye image mbaya kimataifa.
     
  10. Ms Judith

    Ms Judith JF-Expert Member

    #10
    Jan 16, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 2,568
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    wana uzoefu wa kutosha kudeal na mamabo kama haya, si waliwahi kushtakiwa na cuf akama sikosei baada ya mauaji yale ya pemba? ni busara tu ndizo zitakazoepusha hili. lets wait & see
     
  11. M

    Mwan mpambanaji JF-Expert Member

    #11
    Jan 16, 2011
    Joined: Apr 3, 2008
    Messages: 467
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Zomba zomba,zomba,,,usishabikie uhalifu huu dhidi ya binadamu,,,utalaaniwa,,,kuna wengi walipigwa risasi zaidi ya km 3 kutoka eneo la mkutano,na kituo cha polisi,kama umetumwa shauri yako laana na damu zilizomwagika bure zitakuwa juu yako,,,
     
  12. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #12
    Jan 16, 2011
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,538
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Jamani naomba kujua ukweli je wale waliopigwa risasi ni kweli walipigiwa risasi polisi kituoni? au niulize je ni hao wawili ndio waliokuwa wamekwenda kuvunja kituo kuondoa viongozi wa chadema? Je wote waliopigwa huko mabarabarani walikuwa wanavamia kituo cha polisi? Na je kweli polisi wetu wanadhani kama watu wote waliohudhulia mazishi wangekwenda kituoni kuwaondoa viongozi wao wangeshindwa kwa sababu ya bunduki za polisi? Naomba kujua hili plz!
     
  13. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #13
    Jan 16, 2011
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Bahati mbaya image ya cuf ilikuwa questionable mbele ya Jumuiya ya Kimataifa, ie kilikuwa na element za ugaidi! Kwa cdm mambo tofauti kabisa, ccm wasipokuwa makini JK ataachia ikulu kabla ya 2015 kama rais wa Tunisia!
     
  14. G

    Gagnija JF-Expert Member

    #14
    Jan 16, 2011
    Joined: Apr 28, 2006
    Messages: 5,548
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Kama sheria na taratibu za ICC zinaruhusu, hii ni golden opportunity kwa CHADEMA.
     
  15. Quinine

    Quinine JF-Expert Member

    #15
    Jan 16, 2011
    Joined: Jul 26, 2010
    Messages: 6,550
    Likes Received: 2,553
    Trophy Points: 280
    Mara nyingi huwa nawaambia wachezaji wangu keep the ball away from your penalty area, acha wao wa-defend kuliko wewe ku-defend. Nimeona wameanza kujitetea kwa kuchakachua picha TBC 1 wakidhani itasaidia, labda ingekuwa zamani enzi za magazeti ya Uhuru na Mfanyakazi na RTD tu lakini leo hawamdanganyi mtu.
     
  16. F2S

    F2S JF-Expert Member

    #16
    Jan 16, 2011
    Joined: Feb 16, 2008
    Messages: 216
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    occampo hawezi kuhongwa? Any way kama wana vielelezo ni bora kuwashtaki ili ukweli uonekane. huz
     
  17. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #17
    Jan 16, 2011
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    hakuna polisi inayotumia live firearms against protestors!!
     
  18. B

    Boca1 Member

    #18
    Jan 16, 2011
    Joined: Jun 11, 2008
    Messages: 92
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nilifikiri wewe ni ZOMBA kumbe jina lako litamkwe bila "M" between
     
  19. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #19
    Jan 16, 2011
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    uwezo wako wa kufikiri ndo umeishia hapo?
     
  20. n

    nyantella JF-Expert Member

    #20
    Jan 16, 2011
    Joined: Dec 17, 2010
    Messages: 865
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    Golden opportunity ya kuafanya nini? kujitangaza kimataifa au? this is shit! EU wanashindwa kusimamisha mauaji ya halaiki palestina yanayofanywa na israel, waje kuisaidia CDM? you are not serious! hao EU una waona wasafi?

    sana sana kuwaomba wasitoe misaada yao kwa TZ wataadhirika watanzania wote including wana CDM na hata sikumoja EU haiwezi kupindua serikali ya TZ! wala haitawapa umaarufu mnaofikiria.

    ICC ndio kabisa haita saidia chochote maana kama wa kufungwa ni Dr. Slaa, maana amri katoa yeye watu wakavamie kituo cha police. wacha waende yetu macho kwanza CDM watafundishwa namna ya ku control mobs zao.
     
Loading...