Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nyerere alikuwa na tamaa ya madaraka

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by rosemarie, Oct 9, 2012.

  1. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #1
    Oct 9, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    Kama binadamu wote tulivyo ndivyo na Nyerere alivyokuwa,Biblia inasema wote tumetenda dhambi na kupungukiwa na utukufu wa Mungu,Nyerere alikuwa na tamaa ya madaraka kwa sababu hakuwa mkamilifu,hakuna binadam aliye mkamilifu,udhaifu wa Nyerere unaonekana dhahiri alipoachia madaraka ya kuongoza chama cha Tanu na kumkabidhi mtu aliyekuwa dhaifu wa kutupwa Kawawa
    kulikuwa na watendaji wengi wenye uwezo mzuri kama wakina Kambona,Msekwa,Mwanjisi wengi tu ambao walikuwa very intelligent,Nyerere aliogopa kuwaachia mmojawapo wa hao kwa sababu alihofia watakuja kumzidi na kuchukua nafasi yake,kama binadamu naye alikosea mambo mengi hasa hili la kumpa uenyekiti wa chama mtu ambaye ni dhaifu
    Nyerere alifanya kazi na watu wote hao na alijua uwezo wao,Rashidi Kawawa alikuwa hana sifa hata kidogo ila kutokana na woga wa Nyerere kumpa mwenye uwezo aliamua kumwachia
    kumbe nyerere naye ni binadam na alijaa madhaifu kama binadamu sisi
     
  2. a

    adobe JF-Expert Member

    #2
    Oct 9, 2012
    Joined: May 6, 2009
    Messages: 1,478
    Likes Received: 125
    Trophy Points: 160
    Kwa hiyo unataka nini?mtu katangulia mbele ya haki.kwanza yaelekea mpaka kifo chake we hujazaliwa.peleka pumba zako zanziba na somalia
     
  3. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #3
    Oct 9, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    acha kutoa povu mkuu,soma mada na toa maelezo kama ni kweli kawawa naye alikuwa dhaifu
     
  4. j

    joely JF-Expert Member

    #4
    Oct 9, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 972
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 45
    ni vyema ungeanza kwa kusema haya ni maoni yangu, then uendelee.. usipende kufanya conclusive presentation kwenye kitu ambacho haukijui.

    Madhaifu ya nyerere yapo kwani hata yeye alikuwa binadamu wa kawaida, ila ukweli kuwa tangu baada yake hatujapata tena kiongozi mwenye walau kufanya 75% ya yale mema aliyofanya HAUPINGIKI KWA HOJA.

    sifa za kiongozi yeyeote ni pamoja kuhakikisha kuwa kila wakati yupo kwenye game no matter what!. kawawa alikuwa ni mzalendo wa kweli wa nchi hii hakuwa na majivuno hata kidogo na ndo maana aliaminika sasa enzi zake.
     
  5. piper

    piper JF-Expert Member

    #5
    Oct 9, 2012
    Joined: Jan 17, 2012
    Messages: 3,260
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Upuuzi tu, kama angekuwa hivyo hata asingemwachia huyo Kawawa (may both R.I.P) angewandaa wanae kumrithi kama viongozi wengi wa Afrika wanavyofanya, jamani mui muue haki yake mpe.
     
  6. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #6
    Oct 9, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,183
    Likes Received: 5,442
    Trophy Points: 280
    Sasa nimeelewa wewe ni kiumbe wa namna gani
     
  7. mgomba101

    mgomba101 JF-Expert Member

    #7
    Oct 9, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 1,771
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    kijana acha kuwa na fikra mgando! Nyerere alikuwa na nia ya dhati! kama angekuwa na tamaa angejilimbikizia mali! Nyumba yake amejengewa na JKT.
     
  8. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #8
    Oct 9, 2012
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,758
    Likes Received: 4,504
    Trophy Points: 280
    Heri tamaa ya Madaraka kuliko Ufisadi na uasherati kama hao unaowajua wewe
     
  9. K

    KALABASH JF-Expert Member

    #9
    Oct 9, 2012
    Joined: Jan 26, 2011
    Messages: 453
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35

    Unasema "KUMBE NYERERE NAYE ALIKUWA BINAADAMU" kwani kuna mtu au yeye mwenyewe alishawahi kusema Nyerere ni malaika? Hoja dhaifu!
     
  10. Pukudu

    Pukudu JF-Expert Member

    #10
    Oct 9, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 2,807
    Likes Received: 467
    Trophy Points: 180
    Mwenyeheri, DIKTETA Mwalimu Julius Kambarage Nyerere baba wa Taifa la Tanzania

     
  11. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #11
    Oct 9, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    hoja hapa ni kuogopa wenye uwezo wa kuongoza kuWAWEKA KARIBU
     
  12. j

    joel amani Senior Member

    #12
    Oct 9, 2012
    Joined: Nov 22, 2011
    Messages: 100
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hakuna aliyekamilika duniani,ingawa nyerere alipendwa sana lakini ukweli uko palepale mapungufu alikuwa nayo hasa mengine yako wazi mfano kuwapeleka waharifu bila kupitia mahakamani kwa kipindi hicho,ila mapungufu ya nyerere yamemezwa na mazuri mengi sana aliyotutendea na kuifanyia nchi yake ndo maana sio vizuri sana kujadili mapungufu yake
     
  13. peri

    peri JF-Expert Member

    #13
    Oct 9, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 2,583
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    mkuu huku jf watu wengi wanamtukuza nyerere kupindukia, hawawezi kukuelewa.
    Nyerere ndio alomaliza uchumi wa nchi yetu kwa sera zake mbovu,
    ndie alielea matatizo mengi kama ya udini na muungano kwa kuwanyima wananchi uhuru wa kusema.

    Wanaomtetea watuambie kilicho mkimbiza mzee mtei serekalini kama sio madudu ya nyerere.

    Chakushangaza leo anataka kupewa utakatifu.
     
  14. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #14
    Oct 9, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    Mkuu mimi nawashangaa sana hawa watu wanaomtetea kwa nguvu zote,hivi wale wote waliokimbia na kujiondoa kwenye utawala wake walikuwa wabaya? Mtei angesikilizwa leo tungekuwa mbali kuliko wakenya,Kambona angesikilizwa leo tusingekuwa hapa tulipo,yule mzee alikuwa anawaogopa sana wenye uwezo wa kufikiri,alikuwa hataki kuachia madaraka
     
  15. S

    Starn JF-Expert Member

    #15
    Oct 9, 2012
    Joined: Oct 10, 2011
    Messages: 400
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Wewe wasema
     
  16. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #16
    Oct 9, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,766
    Likes Received: 1,875
    Trophy Points: 280
    Ooh salale.........huyu si keshakufa sasa anatakaje?
     
  17. Apollo

    Apollo JF-Expert Member

    #17
    Oct 9, 2012
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 4,854
    Likes Received: 1,211
    Trophy Points: 280
    Hivi unaijua tamaa ya madaraka au unaongea tu mkuu???????????????
     
  18. Synthesizer

    Synthesizer JF-Expert Member

    #18
    Oct 9, 2012
    Joined: Feb 15, 2010
    Messages: 3,176
    Likes Received: 1,046
    Trophy Points: 280
    Kuwaza kwako rafiki yangu ni kufupi sana. You run into conclusions. Kufikia conclusion kwamba Nyerere alikuwa na tamaa ya madaraka kwa kuwa alimwachia Kawawa uwaziri Mkuu badala ya kina Kambona kama ungekuwa mwanafunzi wangu wa political science ningekupa 8% ya upendeleo.

    Je unasahau Nyerere, japo ya kuwa raisi kwa mika 23, alikuwa raisi mojawapo wa kwanza Africa kuachia madaraka kwa hiari? Na kumbuka alitaka kuachia mapema, lakini akasema basi ngoja angalau nisaidie kurekebisha makali ya vita ya Kagera. Angalia kwamba kina Museveni waliokuja baada ya Nyerere wamekuwa maraisi muda mrufu zaidi ya Nyerere!

    Angalia kina Puttin wamerudi tena kwenye uraisi!

    Nyerere alikjua nini kifanyike baada ya uhuru ili kuwafaidisha watanzania wote, vijijini na mijini, ki-elimu, afya na umasikini. akawa na mtazamo wa kisiasa wenye kupambana na haya mambo matatu; ujinga (elimu kwa wote), maradhi (huduma ya afya kwa wote) na umasikini (umiliki wa umma wa uchumi).

    Kina Kambona walikuwa na mtazamo tofauti, walitaka tufuate sera za kibepali (capitalism). Nyerere akawa ana argue kwamba capitalism itazua tabaka la watanzania masikini sana na wachache matajiri sana - watwana na mabwana. Akasema mkiwinda mnyama kijijini, ni vema mwanakijiji apewe mgawo sawa, hata kama hakuhusika moja kwa moja kuwinda kwa kuwa alikuwa na kazi nyingine kijijini. (Kenyatta alisema hapana, waindaji wanapaswa kupata maini, na kama hukuwapo uambulie kitakachobaki baada ya wawindaji kuchukua sehemu nzuri nzuri!)

    Sasa niambie, ungekuwa wewe ndio Nyerere, katika mazingira hayo, ungewaachia nchi kina Kambona ambao ukijua wazi mna mitazamo tofauti katika uongozi wa nchi? Nyerere alichofanya ni tamaa ya madaraka au rational thinking?

    Unafikiri nini kingetokea iwapo angewaachia kina Kambona? Angefanya hivyo nadhani leo hii tungekuwa na historia inayosema Nyerere ailikufa kifungoni mwaka 1961, na wengi wetu lecture halls za UDSM tungekuwa tunazisikia redioni tu. Huenda baba yako hata darasa la saba asingefika!
     
  19. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #19
    Oct 9, 2012
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Synthesizer,
    You can not educate an educated fool.
     
  20. Z

    Zuwely salufu Senior Member

    #20
    Oct 9, 2012
    Joined: Oct 7, 2012
    Messages: 107
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
     
Loading...