Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nini asili ya jina Tanganyika na Nani alilitunga jina hili?

Discussion in 'Jukwaa la Historia' started by JamiiForums, Aug 29, 2011.

  1. JamiiForums

    JamiiForums Official Robot Staff Member

    #1
    Aug 29, 2011
    Joined: Nov 9, 2006
    Messages: 4,748
    Likes Received: 676
    Trophy Points: 280
    Kumekuwepo maswali ya watu wengi wakitaka kujua ASILI ya JINA la TANGANYIKA.

    Ili kuweza kuhakikisha mjadala unakuwa endelevu na msomaji anapata majibu sahihi, tumeonelea ni vema kuweka mjadala huu kwa pamoja:

    ILIANZA HIVI:
    =============
    Baadhi ya maoni:
     
  2. Mwanakili90

    Mwanakili90 JF-Expert Member

    #2
    Aug 29, 2011
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 1,568
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    mwalimu wangu wa historia aliniambia.
    Limetokana na mzungu m1 aliyekua anajaribu kuelezea wasomaji wa kitabu chake alichokiandika.
    Alikuwa anawaelekeza sehemu ambapo raw materials znapatikana.
    Akawa anasema.

    From tanga to nyika land .
    Mean interior of Tz.

    Ndo ikawa inaitwa
    Tanganyika.
     
  3. ntagunga

    ntagunga JF-Expert Member

    #3
    Aug 29, 2011
    Joined: Aug 13, 2011
    Messages: 437
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Nikirejea historia, kabla ya kuja kwa wakoloni, hapakuwa na tanganyika kama nchi. kulikuwa na jamii za wabantu aambazo zilikuwa na tawala zao kamili. Baadhi ya tawala hizo ni:
    1. Milambo Kingdom
    2. Yao kingdom,
    3. Buha kingdom.
    4. Bahaya kingdom na nyingine nyingi. hapakuwa na jina jina tanganyika kama nchi.

    Wapelelezi(explores walipofika katika maeneo haya, walianza kusign mikataba ya kutwaa maeneo ya east Africa. eneo lote kutoka kigoma, likapewa jina tanganyika jina lililokuwa likitumiwa na wenyeji wa kigoma/ujiji- kuita eneo lao lilikuwa na maji ya kutosha ndilo ziwa tanganyika.

    hivyo hata wakati wa kudai uhuru, kwa kuwa maeneo yote yaliyokuwa chini ya mjerumani yalitambulika kama tanganyika, hata wapigania uhuru walibaki kulitumia jina hilo kwani tayari lilikuwa limeshazoeleka sehemu tofauti za ardhi yetu.

    nawasilisha tafadhali.
     
  4. Lukansola

    Lukansola JF-Expert Member

    #4
    Aug 29, 2011
    Joined: Sep 5, 2010
    Messages: 5,426
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    Mwanakili90

    Huyu mzungu alikuja lini, kwa hiyo ina maana kabla huyu mzungu hajaja hatukuwa na jina? Kama tulikuwa nalo lilikuwa lipi kuna anayeweza kujua.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  5. m

    mhondo JF-Expert Member

    #5
    Aug 29, 2011
    Joined: Apr 23, 2011
    Messages: 969
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Kuna sehemu kati ya Muheza na Tanga katika Mkoa wa Tanga ambayo inaitwa Tanganyika inawezekana ikawa ndiyo chanzo cha jina hilo kutumika kwa nchi nzima.
     
  6. Mwanakili90

    Mwanakili90 JF-Expert Member

    #6
    Aug 29, 2011
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 1,568
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Kaka nadhan umepata pcha jnsi lilivopatikana.

    Kabla ya kujulikana ilo kuliku kunaitwa interior from indian ocean.
    Then huyu mzungu ndo akaja na jinsi yake ya kuelezea.
    Mean from Tanga to nyika land.
    Maana alikutana na majan maref na mapori ambavyo coast hayakuwepo ambayo na wenyej waliziita nyika thats y akawa anatoa direction kwamba ukiwa tanga then u move to nyika land.
    Ndo Tanganyika ikawa created ivyo.
     
  7. Lukansola

    Lukansola JF-Expert Member

    #7
    Aug 29, 2011
    Joined: Sep 5, 2010
    Messages: 5,426
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    Asante ntagunga kwa mchango wako, kwa hiyo maana hasa ya neno tanganyika ni maji au nini? Na kwa nini kigoma ikawa maarufu zaidi kiasi cha jina kutoka huko kuwa maarufu zaidi mpaka kuruthisha nchi nzima kuitwa hivyo?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  8. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #8
    Aug 29, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    kulikuwa na states tu
     
  9. Julius Kaisari

    Julius Kaisari JF-Expert Member

    #9
    Aug 29, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 1,170
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    mhh,which z which!? Inasemekana jina tanganyika lilitoka na neno Sanganigwa(karibu,according to waha),wakati huo alifika Mzungu fulani maeneo ya ujiji na wakazi wa huko wakawa wakimlaki hivyo,sanganigwa..inasemekana alishindwa kutamka kwa ufasaha,akaishia kusema tanganyika(sanganigwa),.ofcourse mimi hii naiona somehow true kuliko nyingine za kuunga unga..
     
  10. GAZETI

    GAZETI JF-Expert Member

    #10
    Aug 30, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 2,906
    Likes Received: 246
    Trophy Points: 160
    Ukifuatilia sana utagundua nchi yetu ilikuwa vipande vipande
    Mfano nzuri ni Kilwa, ilikuwa ni nchi kamili ambayo ndiyo
    ya kwanza kwa A.Mashariki kuanza kutumia fedha zake
    yenyewe. Ukija Mtwara pale kati kulikuwa na nchi kamili ambayo mpaka
    wake unaishia sehemu moja inaitwa Jiwe la mzungu kule Lindi na unaanzia
    eneo fulani kule Msumbiji. Mzee mmoja alijaribu kufuatilia wakati wa Utawala
    wa Mwalimu akataka kuidai hiyo nchi lakini kilichomkuta...... si mada yangu hapa
    Kuhusu Tanganyika na mimi pia sijui.
     
  11. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #11
    Aug 30, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,509
    Likes Received: 9,282
    Trophy Points: 280
    Neno Tanga ni la Kiarabu limetokana na neno Tanja na Waarabu walipofika pwani ya Afrika mashariki ijulikanayo kwa sasa kama Tanga, waliufananisha na mji uitwao Tangier (Morocco) na kwa kuwa Tanga kulikuwa na msitu unaoingilika (Nyika) na ili kutofautisha kati ya Tanja ya mjini na Tanja ya nyikani, ikaitwa Tanganyika ikimaanisha kutofautisha baina ya Tanga (mji) na kuingia (Ushenzini) Tanga-nyikani.

    Huwezi kuuondoa Uarabu uliopo Afrika, hata ufanye nini, kwani Uarabu mwingi upo Afrika kuliko huko kunakojulikana kwa sasa kama Uarabuni. Huo ndio ukweli. Amini usiamini.
     
  12. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #12
    Aug 30, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,081
    Likes Received: 14,383
    Trophy Points: 280
    so far explanation ya faizafoxy naona ndo yenyewe
     
  13. GAZETI

    GAZETI JF-Expert Member

    #13
    Aug 30, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 2,906
    Likes Received: 246
    Trophy Points: 160
    Duuh!!!!!!!
     
  14. Ze burner

    Ze burner JF-Expert Member

    #14
    Aug 30, 2011
    Joined: Jan 5, 2011
    Messages: 460
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    tanganyika: linatokana na neno danganyika ambalo linatamkwa kwa matamshi ya kisukuma. teh teh!
     
  15. Lukansola

    Lukansola JF-Expert Member

    #15
    Aug 30, 2011
    Joined: Sep 5, 2010
    Messages: 5,426
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145

    Asante FaizaFoxy.
     
  16. Lukansola

    Lukansola JF-Expert Member

    #16
    Aug 30, 2011
    Joined: Sep 5, 2010
    Messages: 5,426
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    Thanks to all walionchangia naendelea kujifunza ingawa naona kuna mawazo tofautitofauti.
     
  17. ntagunga

    ntagunga JF-Expert Member

    #17
    Aug 30, 2011
    Joined: Aug 13, 2011
    Messages: 437
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Ze burner umenichekesha.....ntu tabhu gete.
     
  18. A

    Ame JF-Expert Member

    #18
    Aug 30, 2011
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 2,744
    Likes Received: 312
    Trophy Points: 180
    Neno Tanganyika nila kibantu; na mfano kwa washona lina maana ya mahala maisha yanapoanzia. Ni vipi limekuwa jina la nchi yetu hiyo history siifahamu vizuri lakini la weza kuwa lilianza kutumika rasmi kama jina la nchi wakati wa scramble and partition for Africa ambapo ramani ya Africa ndipo ilipochorwa na mipaka ya nchi kuwekwa.
     
  19. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #19
    Aug 30, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,598
    Likes Received: 1,322
    Trophy Points: 280
    Hapa sipo. Historia F kichwan.
     
  20. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #20
    Aug 30, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,598
    Likes Received: 1,322
    Trophy Points: 280
    Hapo mi simo. History F kichwan.
     
Loading...