Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mto unaoishia kwenye shimo Inyala Mbeya

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Stuxnet, Mar 30, 2012.

  1. S

    Stuxnet JF-Expert Member

    #1
    Mar 30, 2012
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,012
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Ukiacha maajabu ya ziwa Ngozi pale Mporoto Mbeya, vilevile kuna maajabu ya mto unaoishia kwenye shimo.

    Mto huu uko kijiji cha Shemwengo ukishatoka Tazama Pipeline kwenye mteremko unapotoka Mbeya kwenda Iringa. Kuna mto unapita darajani halafu unapotelea kwenye kitu kama shimo.

    Ni taarifa tu kwa wana JF!

    [​IMG]
     

    Attached Files:

  2. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #2
    Mar 30, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 102
    Trophy Points: 160
    Shemwengo=Shamwengo

    Woow!
    Hukuweza kupata picha ili tuanzie hapo?
    Nakifahamu vema kijiji hicho, ndiyo maana nimepata ujasiri wa kurekebisha hapo red!
    Lakini bahati mbaya sijawahi kufuatilia habari za huo mto, naamini kama ndani ya uhai wangu nitapita eneo hilo nitafuatilia!
    By the way thanx alot mkubwa!
     
  3. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #3
    Mar 30, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,238
    Likes Received: 1,911
    Trophy Points: 280
    Hilo shimo kikwetu linaitwa .nduwa. maji yanaweza kuishia mle mle au yakaenda kuibukia mbali sana. pia wanaamini kwenye hilo shimo kuna chunusi au pepo na mara nyingi watu wanapopita jirani wanapotea.
     
  4. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #4
    Mar 30, 2012
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Kwanza Mamdenyi naomba niambie maana ya nduwa...na hiyo ni kabila gani?
    Stuxnet na wengine niambieni huo mto ngozi huko uporoto una maajabu gani?
     
  5. T

    Teko Senior Member

    #5
    Mar 30, 2012
    Joined: Jul 3, 2010
    Messages: 189
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Mkuu Ngozi ni ziwa,na habari zake zipo katika thread iyofuatana na hii.kama sikosei ni ziwa linaloingiza tu maji na halitoi maji, na halina fukwe,na inasemekana halitaki kusikia mtu anazungumza kinyakyusa akiwa hapo ziwani!
     
  6. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #6
    Mar 30, 2012
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Hiyo ni sawa na treni inapopita chini ya mlima (katika tunnel). Kwa hiyo mto pia unapita ndani ya handaki kabla ya kuibuka tena.
     
  7. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #7
    Mar 30, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    KUna mtu aliwai nambia juu ya huo mto sikuamini nikaenda kushuhudia kwa macho yangu.
    KUna watu wanasema inawezekana hayo maji yanaibukia mikoa kati nilisikia wakisema singida au dodoma au Tabora.
    Tungekuwa na vihera vya kuufanyia utafiti ingebidi tuutrace ila sasa Vitanda vya mahospitali vyatushinda itajakuwa utafiti wa mto
     
  8. Idimi

    Idimi JF-Expert Member

    #8
    Mar 30, 2012
    Joined: Mar 18, 2007
    Messages: 8,600
    Likes Received: 808
    Trophy Points: 280
    Nimesikia habari hizi kitambo sana, natarajia kwenda hapo Shamwengo Juni mwaka huu. Nitakuja na picha za eneo hilo na ku-update thread hii. Stay tuned

    Kuhusu Ziwa Ngozi
    Kitaalamu, ziwa hili limetokana na kutitia kwa kilele cha mlima wa volcano (caldera lake). Kutitia huko ndiko kumefanya kingo za ziwa hilo kushuka ziwani kama ndoo ya maji, yaani kingo zake zimeshuka ghafla, tofauti na fukwe za bahari ama maziwa mengine ambayo kingo zake zinaambaa kidogo kidogo kuelekea kina kirefu. Ni hatari sana kutembelea kingo hizo bila wenyeji kwa sababu hiyo.

     
  9. K

    Kituko JF-Expert Member

    #9
    Mar 30, 2012
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,939
    Likes Received: 1,079
    Trophy Points: 280
    Mkuu hela ya nini hapo, ni nchi kutokuwa na interest ya kufanya tafiti

    a) Hapo ni kumwaga rangi ambayo ni rafiki wa Mazingira na sio sumu kwa binadamu na viumbe vyote vinavyoishi na kutegemea hayo maji na baada ya hapo ni kuyatrace ili kujua yatatokea wapi?

    b) unaweza kukata vipande vidogovidogo vya Maboya na kuvimwaga hapo kwenye mto unapozama, kisha unavisubiri kwenye maendeo yanayokisiwa kuwa huo mto ndipo unapotoka

    simple kabisa
     
  10. chitambikwa

    chitambikwa JF-Expert Member

    #10
    Mar 30, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 3,932
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    asante kwa taarifa nzuri
     
  11. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #11
    Mar 30, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Mkuu unao uhakika na hizo "hypothesis" zako?
     
  12. K

    Kituko JF-Expert Member

    #12
    Mar 30, 2012
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,939
    Likes Received: 1,079
    Trophy Points: 280

    na wala sio Hypothesis Mkuu
    Hiyo ni Law/Principle,

    Mkuu Hiyo dawa inatotiwa kusafisha maji (Shabu), haiwekwi kwenye nyumba ya kila mtu, bali inawekwa kwenye shina la maji, Kama yakiwekwa dawa Ruvu basi mpaka Oysterbay hiyo dawa inafika na saa nyingine unaona Povu jingi na harufu kabisa,
    Hivi hujawahi kufungua bomba na wakatoka samaki na maji? same kama ukiweka vipande vya maboya

    Kama wanasuspect huo mto unatokea tena sehemu nyingine hiyo ndio njia ya kuprove
     
  13. Cha Moto

    Cha Moto JF-Expert Member

    #13
    Mar 30, 2012
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 946
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Kituko,
    Yaani unafungua bomba wanatoka samaki na maji ...........!!!!!!???????
     
  14. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #14
    Mar 30, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,785
    Likes Received: 2,180
    Trophy Points: 280
    hicho kweli kituko.....

     
  15. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #15
    Mar 30, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,785
    Likes Received: 2,180
    Trophy Points: 280
    Mwee....ukizungumza kinyakyusa inakuwaje......?

     
  16. K

    Kituko JF-Expert Member

    #16
    Mar 30, 2012
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,939
    Likes Received: 1,079
    Trophy Points: 280
    Du Jamani mnaishi wapi? Tanzania?, mimi sio mara moja nimeshawahi kufungua bomba na visamaki vigovidogo vikiwa ndani ya maji, imeshanitokea sana au huwa hamchunguzi, Wakuu haya maji ya Dawasco siku nyingine huwa ni machafu yaani hayajafanyiwa chochote
     
  17. H

    Huihui2 JF-Expert Member

    #17
    Mar 30, 2012
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 395
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Uko right kituko kwa hiyo method. Mwaka 1854 Richard Burton na John Speke wale wavumbuzi kutoko Uingereza waliovumbua chanzo cha mto Nile, walipoipata source walitumbukiza ndoo pale Jinja halafu baada ya siku 100 ndipo wakaiona ndoo hiyo kule Alexandia Misri. Kwa hiyo wakapata conclusion nyingine kuhusu urefu wa mto nile interms of days. Ingawaje Dr David Livingstone alikuwa hakubali kuwa chanzo cha nile kiko lake Victoria mpaka mauti yalipomkuta pale Benguela Zambia
     
  18. G

    Ginner JF-Expert Member

    #18
    Mar 30, 2012
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 1,041
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    Huo mto niliuskia kwa mtaalamu wa mazingira kuwa inasemekana walishautrace kwa kutumia maboya na boya kuonekana ziwa victoria miez kadhaa mbeleni..na picha ya ilo shimo alikuwepo ntafanya liwezekanalo kuipata na kuiweka hapa
     
  19. Kamaka

    Kamaka JF-Expert Member

    #19
    Mar 30, 2012
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 561
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Underground river!
     
  20. H

    Huihui2 JF-Expert Member

    #20
    Mar 30, 2012
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 395
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mkuu Ginner fanya hima tuipate hiyo picha and possibly with related literature,I hope this will add up to Tanzanian discoveries galore.
     
Loading...