Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mke kazira kutumia gari: Ushauri please

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by NyaniMzee, Oct 21, 2011.

  1. NyaniMzee

    NyaniMzee Senior Member

    #1
    Oct 21, 2011
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 103
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Wakuu, naomba ushauri katika mkwamo huu!Nilimpa mke wangu gari atumie kwa ajili ya shughuli zake za biashara ya duka la nguo. Kwa kwenda na kurudi nyumbani na kwa ajili ya kufuatilia mabo ya biashara yake. vile vile kwa shughuli za nyumbani kama kupeleka watoto hospitali n.k. Mimi pia nina usafiri wangu. Mwezi jana aliibiwa side mirror na taa moja ya mbele pale Kariakoo. Akaniarifu na baada ya kuona hana juhudi ya kurudishia huku akiendelea kuendesha gari "chongo" , niliamua kutumia pesa zangu kufanya replacement. Wiki mbili zilizopita nimekuta tena taa moja hakuna. Kumuuliza ikawa zogo. Anasema nisimuulize kitu yeye atarudishia. nikasubiri ikawa kama mwanzo. Baadaye nikaamua tena kununua taa nyingine na nikamwonya kuwa sitaweza kuwa nanunua taa naye anaendelea kutochukua tahadharina kuwa mwangalifu. Heeh! kumbe nimechafua hali ya hewa! Mwanamke wiki mbili hizi hatumii gari anakwenda kazini kwake kwa usafiri nisioujua. Juzi akanitumia sms akasema " sihitaji gari lako masimango yamezidi" Nishaurini wataalam,
     
  2. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #2
    Oct 21, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,321
    Likes Received: 3,124
    Trophy Points: 280
    mwache aendelee kususa. Mke kisirani huyo. Hawezi kupayuka wakati amekosea. Alitakiwa akiri kosa na kuwa mwangalifu. Daladala ilivyo tabu atalitumia tu.

    Pia chunga lugha yako. Kama una masimango acha.
     
  3. Kunta Kinte

    Kunta Kinte JF-Expert Member

    #3
    Oct 21, 2011
    Joined: May 18, 2009
    Messages: 3,550
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Acha masimango!!!
     
  4. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #4
    Oct 21, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,242
    Likes Received: 1,912
    Trophy Points: 280
    Utakuwa ulimsimanga sana na kagari kako
    sasa keshapata buzi,
    kazi kwako.
     
  5. Tabutupu

    Tabutupu JF-Expert Member

    #5
    Oct 21, 2011
    Joined: Nov 26, 2010
    Messages: 3,583
    Likes Received: 1,993
    Trophy Points: 280
    Hicho kisa hakijaanzia kwenye gari, ila ulisha mjengea image kichwani mwake kwamba wewe ni complicator fulani. yaani chako kinauma. kazi rahisi uwe mpole, mjengee jenga imani naye kwanza. Jishushe fanya kila liwezekanalo kuondoa that bad image inside her.
     
  6. Ontuzu

    Ontuzu Member

    #6
    Oct 21, 2011
    Joined: Jun 26, 2009
    Messages: 66
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    yeye si mtoto mdogo alijua anachokifanya, ulipomkabidhi hakukuwa na haja ya kumfuatilia mwombe radhi maisha yaendelee
     
  7. M

    Ma Tuma Senior Member

    #7
    Oct 21, 2011
    Joined: Jul 26, 2011
    Messages: 123
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    gari aina gani? Kama bajaj ana haki ya kususa
     
  8. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #8
    Oct 21, 2011
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    1. Inawezekana biashara imekubali sana anakuona wewe huwezi tena kumtishia kitu.

    2. Inawezekana kuna kitu kingine kimejificha tangu siku nyingi alikuwa anakulia timing ili akulipue kwa style hiyo na taa kuibiwa ni mtego tu.

    3. Inawezekana lugha unayotumia kumuuliza au kumweleza kitu haimfurahii kwa hiyo inamkera kiasi cha kutafuta namna ya kukufikishia ujumbe.

    4. Inawezekana biashara ile haiendi hivyo anakuwa stressed sana kiasi cha kuona kuendelea kutumia gari inampa gharama ambazo ni kubwa hawezi kuzimudu.

    5. Inawezekana kuna kitu kingine kikali anakipaki sehemu nyingine tofauti na keshajenga sehemu hivyo hababaishwi tena, na wewe kujifanya kuwa busy na kuacha kutimiza majukumu yako ya ndani kunaendelea kumpa mwanya wa kukuona wewe si lolote wala si chochote.


    NB: Ni mawazo yangu, ukitaka ukweli zaidi jaribu kumchunguza mkeo utajua ukweli.
     
  9. E

    Evergreen Senior Member

    #9
    Oct 21, 2011
    Joined: Jun 6, 2011
    Messages: 145
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Unless uwe haujatueleza yote,kama ulimwambia hivyo mara moja tu au ulikuwa unarudiarudia maneno hayohayo,kurudiarudia ndiyo kusimanga vinginevyo huyo ni Mwanamke mwenye Kisarani "bad tempered",yaani katika makuzi yake amefundishwa "kutokukosolewa",Arrogant,"always right"

    Pole sana Mkubwa,ukiwa na rafiki/mke mwenye Haiba hiyo inabidi umkabili kwa Upole sana,ni "handle-with care type"

    Kwanza mwache kwa muda angalau wa Wiki mbili ahenye,halafu siku kaa naye Mweleze kwa Upole "Mke wangu Mpenzi,embu niambie,ukiwa unakosea au una tabia isiyofaa,Mimi mume wako natakiwa nifanye nini?",mwache ajibu hilo swali!!

    Kama ni mwanamke ambaye anakupenda,swali hilo litamchoma na atakuomba radhi!!!! Otherwise,mpotezee mpaka mwenyewe atambue kwamba anakosea!!!
     
  10. MTAMBOKITAMBO

    MTAMBOKITAMBO Senior Member

    #10
    Oct 21, 2011
    Joined: Jun 2, 2011
    Messages: 194
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    TATIZO WOTE MNA STRESS!
    Ubaya wa kuwa na stress ni kwamba unaweza kudhani unamjibu ama kumuuliza mtu kitu kwa upole,kumbe kiukweli unamuuliza kwa kumkaripia!JICHUNGUZENI!
     
  11. NyaniMzee

    NyaniMzee Senior Member

    #11
    Oct 21, 2011
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 103
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    ni Toyota Spacio
     
  12. Sokwe Mjanja

    Sokwe Mjanja JF-Expert Member

    #12
    Oct 21, 2011
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 580
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Kina mama ndio walivyo ndugu yangu, kuna kipindi inabidi unajishusha tu hata kama yeye ndio mwenye kosa, kuna siku niliwahi kusema hapa we ukitaka kuishi kwa amani usifuatilie kabisa 'mambo madogo madogo' kama bajeti za nyumbani, matumizi ya magari (hata kama umenunua wewe) au sijui nyumbani panaendaje, wewe cha msingi tafuta hela mkabidhi aamue yeye vyote vya kufanya, apange matumizi na kila kitu kinachohusu hapo nyumbani na wewe ridhika tu au laa umpe ushauri akikataa basi ila wewe fuatilia 'mambo makubwa' tu kama kwanini Gaddafi kafa, CCM mwisho wake lini? Kwanini shilingi yetu inazidi tu kushuka thamani, Obama atashinda next election? Vipi Congo itakuwaje baada ya uchaguzi ujao November? Alafu utaona kama kutakuwa na shida na mpenzi mkeo
     
  13. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #13
    Oct 21, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    ulipomwambia awe mwangalifu ulimaanisha nini? asifanye kazi zake akae kulinda gari lisiibiwe taa/vioo?
     
  14. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #14
    Oct 21, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Jikaze mnunulie Benz.......vibaka wanaziogopa ile mbaya.....au landrover tule tutaa twake nani ataiba?
     
  15. NyaniMzee

    NyaniMzee Senior Member

    #15
    Oct 21, 2011
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 103
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    nilimwambia mara moja na hiyo topic sijairudia tena hadi leo. na kwa alivyo nikiwa mpole sana ananikanyaga.
     
  16. NyaniMzee

    NyaniMzee Senior Member

    #16
    Oct 21, 2011
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 103
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    kuwa mwangalifu kwa ya kuchukua tahadhari unapo park gari, sio kuliangalia Mkuu.
     
  17. nyumba kubwa

    nyumba kubwa JF-Expert Member

    #17
    Oct 21, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 9,679
    Likes Received: 992
    Trophy Points: 280
    Wewe na mkeo hamna good communication. Kuibiwa si tatizo mlipaswa mjue ni kwa nini anaibiwa now and then; mgejua sababu mgetatua tatizo na si kulaumiana; mkeo atakuwa anahisi unamwona mzembe kitu ambacho hamna binadamu anapenda.

    Mgejiuliza tatizo ni nini; je anapark sehemu ambazo ni hatarishi; au labda ungemshauri awe anapark sokoni kariakoo kwa kuwa kuna ulinzi au awe na urafiki na mateja wa kariakoo ni wezi lakini ni walinzi wazuri tu ukiwakatia pesa kidogo.

    Sasa kumlaumu kuwa ni mzembe bila kumpa alternative hata mimi kwa kweli ningesusa. Treat her like a lady utaona kama atakuwa anakununia nunia.
     
  18. HorsePower

    HorsePower JF-Expert Member

    #18
    Oct 21, 2011
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 3,617
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Samahani brother, kweni kati ya gari na mkeo kipi ni muhimu sana? Naona kama gari ni "material thing" ambayo inachakaa na unaweza kununua na kuibadili upendavyo. Mke ni kitu cha tofauti kabisa, ni mwenzi wa Maisha na faraja ya moyo wako. Ni mama wa watoto wako na pia ndiyo aliyebeba heshima ya familia yako.

    Ningekuwa mimi ni wewe nisingemkasirikia hivyo. Ningemuuliza kwa upole kutafuta namna ya kumsaidia. Na mwishowe ningemnunulia gari yake mwenyewe aligonge atakavyo.

    Brother uko kwenye ndoa, Ndoa ni kitu cha tofauti. Thing wisely!
     
  19. The Magnificent

    The Magnificent JF-Expert Member

    #19
    Oct 21, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 2,643
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    mkuu,niuzie hiyo gari,apande daladala mpaka makalio yayeyuke,ndo atajifunza
    kama upo tayari kwa biashara,ni PM
     
  20. The Magnificent

    The Magnificent JF-Expert Member

    #20
    Oct 21, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 2,643
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    ukisusa tu,mi naliuza kabisa tuone.
     
Loading...