Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mhandisi awa mganga mkuu wa wilaya Shinyanga!!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Pdidy, Dec 27, 2008.

  1. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #1
    Dec 27, 2008
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,616
    Likes Received: 1,644
    Trophy Points: 280
    Mhandisi awa mganga wa wilaya

    Jackson Odoyo

     
  2. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #2
    Dec 27, 2008
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Sioni kama kuna tatizo kubwa hapa wka sababu anayoifanya ni kazi ya utawala zaidi. I(ngekuwa vema kama angekuwa na taaluma ya udaktari lakini jkwa sababu hajapatikana mtu na yeye sifa zake zinakaribiana na nafasi hiyo, naona ni vema ameteulwia yeye kuliko angeteuliwa mtu ambaye hana hara abcd za nafasi hiyo.
     
  3. Alnadaby

    Alnadaby JF-Expert Member

    #3
    Dec 27, 2008
    Joined: Sep 28, 2006
    Messages: 507
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Huyu si ameshikilia kwa muda tu hadi hapo mwenye taaluma hiyo atakapofika,au vipi?
     
  4. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #4
    Dec 27, 2008
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    ndio maana yake, na amewekwa wka sababu hakukuwa na mtu mwingine mwenye sifa zinazofanana na nafasi hiyo
     
  5. Sinkala

    Sinkala JF-Expert Member

    #5
    Dec 27, 2008
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 1,505
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Ni jambo la kawaida, wahandisi wanafit maeneo mengi tu !!
     
  6. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #6
    Dec 27, 2008
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,177
    Likes Received: 296
    Trophy Points: 180
    Sio suala la kushikiria kwa muda utashangaaaaaaaaaaaaa atamaliza mwaka miaka.
    Alafu ata kama ni utawala ni lazima awe Dr ili aweze kuendana na mahitaji ya wenzake otherwise wenzake watataka iki yeye atasema mbona sioni kama kina umuhimu.
    Chukua mhasibu akawaongoze maingeneer utaona mziki wake.
    Si lazima ila ni vyema uongoze watu ambao mnaoana kiprofessional so that u can all be in the same wavelength interms of problem solving,setting goals,team work etc
     
  7. Nemesis

    Nemesis JF-Expert Member

    #7
    Dec 27, 2008
    Joined: Feb 13, 2008
    Messages: 3,270
    Likes Received: 217
    Trophy Points: 160
    mwandishi huyu wa Mwananchi hajui kabisa mfumo wa Serikali za Mitaa ulivyo. Hivi nani aliye mwambia kwamba Mkuu wa idara ya afya lazima awe daktari? Katika idara ya afya kuna Madaktari, Ma-Bwana afya, Ma-afisa ustawi wa jamii, wahandisi wa usawi (sanitation engineers). Wote hawa wanahaki sawa kuwa wakuu wa idara endapo elimu yao na uzoefu unaruhusu.

    Sambamba na idara ya afya ni hivyo hivyo kwa idara zingine kama vile Ujenzi. Kuna wahandisi wa majengo (Arctects), mitambo (mechanical), bara bara na halmashauri zingine kuna mhandisi wa maji. Yeyote kati ya hawa anweza kuwa Mhandisi wa wilaya.

    The same way kwenye idara ya Mipango miji, kuna Ma-afisa mipango miji, Ma-afisa ardhi, Wadhamini (valuers), ma-surveyor na Ma-afisa misitu/mazingira. Pia yeyote anaweza kuwa Mkuu wa Idara ya Mipango Miji.

    Idara ya kilimo kuna Ma-daktari wa mifugo, Ma-afisa kilimo, Ma-land use planners au soil specialists, ma-afisa ushirika nk. Idara ya elimu kuna afisa elimu taaluma, takwimu, elimu ya watu wazima, utamaduni nk.

    Tofauti ipo katika idara za fedha, utumishi, vitengo vya mwanasheria na mkaguzi wa ndani kwani hawa taaluma yao ni moja.
     
  8. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #8
    Dec 27, 2008
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    sasa we nziku,
    unamshutumu mwandishi kwa lipi????
    alichokifanya ni kuripoti tukio la mhandisi kukaimu nafasi ya mganga mkuu wa wilaya. Na akaenda ndani zaidi kwa kuwahoji wahusika wote kuanzia kwa mteuliwa mwenyewe hadi kwa wenye mamalaka. Na wahusika wametoa majibu anuwai kuhusiana na tukio zima la mhandisi kuwa kaimu mganga mkuu na namna anavyotenda kazi.sasa wewe unapoanza kumshambulia mwandishi wa habari unakuwa humtendei haki.
    Hebu soma vizuri habari hiyo hata kama ndugu zako ndio wanatibiwa na mhandisi badala ya dakatari wa binadamu(jokes)!!!!
     
  9. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #9
    Dec 27, 2008
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    lakini nafasi hii ni ya kimenejiment zaidi kuliko utendaji. Sidhani kama ni lazima kuongozwa na mtu wa taluma husika na ndio maana tuna mawaziri ambao wamewekwa katika wizara ambazo hawana taaluma nazo hata chembe. Huyu bwana ni lazima atakuwa na wasaidizi wa karibu ambao ndio wataalamu waliobobea katika fani husika na hao ndio watakaokuwa wanampa ushauiri wa nini cha kufanya. Kosa lake litakuwa ni kupuuza ushauri mzuri wa wataalamu atakaokuwa nao na kuanza kufuata mambo ya kina kalumanzila
     
  10. M

    Masatu JF-Expert Member

    #10
    Dec 27, 2008
    Joined: Jan 29, 2007
    Messages: 3,287
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Si bure hapo design kuna medical officer (s) MD wanainyatia hiyo nafasi lakini kwa kuwa qualification ni kiduchu ndio fitna zote hizo...
     
  11. Nemesis

    Nemesis JF-Expert Member

    #11
    Dec 27, 2008
    Joined: Feb 13, 2008
    Messages: 3,270
    Likes Received: 217
    Trophy Points: 160
    Bwana Mwita nimesoma vizuri, mtazamo wa Mwandishi ni kama wa kwako. mnaona kama ni tatizo au si haki kwa idara ya afya kuongozwa na sanitation engineer. Soma vizuri post yangu, utaelewa ninamaanisha nini? Kama ni kushangaa angeenda mbali zaidi yaani kuona idara zingine zinaongozwa na watu gani! Hivi huyo sanitation engineer hana haki ya kuwa kiongozi katika idara yake? Kumbuka kwamba huyo Bwana (mhandisi) yupo kwenye hiyo idara ya afya kwa taaluma yake!

    Sasa wewe sema basi nani anastahili kuongoza idara ya afya ni daktari? Bwana afya? Afisa ustawi wa jamii au Mtaalam yeyote katika idara mwenye elimu na uzoefu na sifa za kuwa kiongozi?
     
  12. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #12
    Dec 27, 2008
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Fadhali mkuu umeliona hili, zengwe lishaanza hapo
     
  13. Nemesis

    Nemesis JF-Expert Member

    #13
    Dec 27, 2008
    Joined: Feb 13, 2008
    Messages: 3,270
    Likes Received: 217
    Trophy Points: 160
    sawa kabisa Mkuu Masatu, tupo ukurasa mmoja hapa kuna mtu ananyatia cheo hicho anashindwa kukitafuta kwa taaluma na uzoefu sasa anatumia media.

    Tukumbuke kwamba vyeo vya kiutawala kama hicho cha mkuu wa idara hakijamilikishwa kwa taaluma fulani tu, bali kwa yeyote mwenye sifa stahili katika idara husika.

    Nani aliwaambia kwamba sanitation engineer hawezi kuwa mkuu wa idara? yeye anakosa gani la kutokuwa kiongozi katika idara yake ya afya? Tuache siasa kwenye taaluma.
     
  14. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #14
    Dec 27, 2008
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    ...mnaona kawaida eeh? ngojeni siku mje kuambiwa chokoraa fulani ameteuliwa kuwa Rubani mkuu wa ndege zetu ndipo mtapojua tofauti ya mchele na chuya...
     
  15. W

    Wandugu Masanja JF-Expert Member

    #15
    Dec 27, 2008
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 1,535
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    si tumeona wale madaktari walioteuliwa kuwa wizara ya afya jee yalikuwapo maendeleo?
     
  16. Nemesis

    Nemesis JF-Expert Member

    #16
    Dec 27, 2008
    Joined: Feb 13, 2008
    Messages: 3,270
    Likes Received: 217
    Trophy Points: 160
    Mchongoma, please tell me ni akina nani wanaostahili kuwa wakuu wa idara? Idara maarufu katika halmashauri zetu ni
    Utumishi
    Elimu
    Afya
    Mipango Miji/Ardhi
    Kilimo
    Fedha
    Ujenzi
    nk na vitengo
    ukaguzi wa ndani na Sheria

    Tell me now ni nani mwenye haki ya kuwa Mkuu wa idara?
     
  17. Nkamangi

    Nkamangi JF-Expert Member

    #17
    Dec 27, 2008
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 642
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Watu wengine mnachekesha, yaani hamuoni shida hapo ipo wapi?Post inaitwa dmo yaani district medical officer, sasa huyo mhandisi mazingira ataweza kujua mambo ya kuprioritize kwenye wilaya kiafya na kupigia debe mamo muhimu? Afya ni idara yenye unyeti wa kipekee, msilinganishe na ujenzi. Mentality za namna hii ndio zinakwamisha maendeleo nchi hii, administrator anatakiwa kujua ana-administer nini, sio daktari wa mifupa kuwa waziri wa ulinzi, medical skuli wanasomea mambo ya usalama?
     
  18. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #18
    Dec 27, 2008
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,945
    Likes Received: 283
    Trophy Points: 180
    Haya ni makosa makubwa sana; ni afadhali nafasi hiyo ingekaimiwa na Medical Assistant kuliko Sanitation Engineer. Ingawa ni kweli kuwa kuna aina mbili za huduma za afya, yaani kinga na tiba, si kweli kuwa Medical Officer ndiye anayesimamia oia huduma za kinga, huyu anahusika na huduma za tiba tu. Kinga inasimamiwa na health officer, nafasi ambayo ndiyo labda kwa mbali ingeweza kukaimiwa na huyu sanitation engineer. Kiutawala, medical officer ndiye anayetoa referal kwa wagonjwa kupelekwa hospitali za rufaa, ndiye anayeamua iwapo ni muhimu kwa mgonjwa kufanyiwa operesheni kama sehemu ya tiba, ndiye anayetayarisha ripoti za kitaalamu na kiutawala kuhusu huduma za tiba wiliyani mwake, ndiye anayepanga majukumu ya waganga wasaidizi wilayani mwake kulingana na qualifications zao. Majukumu haya yanahitaji mtu anayejua taaluma ya tiba siyo taaluma ya usafi wa mazingira.

    Haya makosa ya kutoa madaraka kwa watu wasiokuwa na uwezo yametuingiza katika matatizo makubwa sana lakini kumbe bado hatujajifunza lolote?
     
  19. Nemesis

    Nemesis JF-Expert Member

    #19
    Dec 27, 2008
    Joined: Feb 13, 2008
    Messages: 3,270
    Likes Received: 217
    Trophy Points: 160
    Mkuu Nkamangi heshma kwako, nafasi/cheo hicho kinaitwa Mkuu wa Idara ya Afya. suala la DMO et al., hayo ndo mambo ya kizamani hayo. Naona wengi hapa mnachanganya sana post ya utawwala na utaalamu.

    Kwa ufafanuzi zaidi: Katika idara ya afya kuna DMO au DMOH, DHO (district health officer), district sanitation engineer na Afisa ustawi wa jamii (baadhi ya wilaya). hawa wote ni wakuu wa section au ukipenda ita vitengo. Kati ya hawa yeyote anaweza kuwa Mkuu wa idara ya Afya.

    Unajua tumezungukwa na uzamani: kwa kuwa ma-DMO wengi walikuwa wanapata nafasi ya ukuu wa idara basi na hiyo post imeitwa DMO. The same kwenye idara zingine kama kilimo na Mipango miji. Mkuu wa idara ya kilimo anaweza kuwa afisa mifugo, ushirika au kilimo! Mkuu wa idara ya Mipango miji si lazima awe Afisa Mipango miji anaweza kuwa land surveyor, valuer, au land officer. Pia Mkuu wa idara ya ujenzi anaweza kuwa Civil engineer, mechanical au Arctect! upo hapo Mkuu!
     
  20. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #20
    Dec 27, 2008
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    ...kwani Job description ya District Medical Officer (mganga mkuu wa wilaya) inasemaje?

    labda Tanzania tofauti, lakini hii ni mifano kwa wenzetu;


    Columbia huko, USA,... Vancouver CANADA nako;

    ...huko Shinyanga weshafanywa kichwa cha mwendawazimu sasa...
     
Loading...