Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

MALIASILI UPDATES: Makinda Aipangua hoja ya dharura ya Wenje kuhusu umeme

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by GHOST RYDER, Aug 18, 2011.

  1. GHOST RYDER

    GHOST RYDER JF-Expert Member

    #1
    Aug 18, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 1,025
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Muda mfupi uliopita Mbunge wa Nyamagana CDM Mh. Ezekiah Wenje amenukuu kifungu kinachoruhusu kujadiliwa kwa jambo la dharula katika Nchi na kumtaka Spika kuuahirisha Mjadala wa Wizara ya Maliasili na Utalii na Badala yake kuruhusu Mjadala wa Suala la Dharula la Umeme.

    Umeme umekuwa kadhia kubwa kwa sasa na shuguli nyingine zinazotegemea Umeme zimekwama jumla kama usukumaji wa Pampu za maji, uzalishaji viwandani, usagishaji wa nafaka na masuala maengine mengi ya kiuchumi.

    Katika Hali isiyokuwa ya kawaida Spika anaitaka serikali kuja na Majibu ya Uhakika...Yaaaapi hayo????????????
     
  2. GHOST RYDER

    GHOST RYDER JF-Expert Member

    #2
    Aug 18, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 1,025
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Jana nilipata Bahati ya kusikiliza Radio Kiss FM inayotangaza kutoka Mwz mjadala ulikuwa kuhusu hali ya Umeme na maji huko Mwanza. Jiji limekuwa zizi Ndoo na mabeseni yanabebwa kila pahala huko kwa sasa.

    Nimechek na mdau huo Rocky City ananiambia baadaya Kelele za Kiss Maji yametoka saa 4 usiku na mpaka sasa yapo...Sasa Idara ya Maji walikuwa wapi mpaka kelele hizo na News ya jana Star TV usiku hii ni aibu

    NGUVU ya UMMA Mbele kwa mbele
     
  3. Mhadzabe

    Mhadzabe JF-Expert Member

    #3
    Aug 18, 2011
    Joined: May 20, 2009
    Messages: 1,402
    Likes Received: 189
    Trophy Points: 160
    GR Maji hakuna, huku maeneo ya Bwiru, Ilemela, Pasiansi, kirumba, kitangiri....inshort wilaya nzima ya Ilemela na Jiji zima siku ya tatu leo hakuna kitu kinaitwa Umeme, maji ya bomba wala saloon zinazofanya kazi! Tunashukuru Mungu hali ya ubaridi kwa muda wote huo kuoga tumesahau!
     
  4. GHOST RYDER

    GHOST RYDER JF-Expert Member

    #4
    Aug 18, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 1,025
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    hebu fanyab raking vema utupe yayojiri huko... A TOWN tunategemea feedback soon
     
  5. Felixonfellix

    Felixonfellix JF-Expert Member

    #5
    Aug 18, 2011
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 1,682
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Hii ni aibu ya hali ya juu, ndo serikali tuliyo nayo hii
    Siku tatu jiji kama la Mwanza halina maji, harafu serikali inahubiri kuwa Maji ni uhai???
    Is this not a sense os stupidity?
     
  6. M

    Mapujds JF-Expert Member

    #6
    Aug 18, 2011
    Joined: May 12, 2011
    Messages: 1,291
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Viongozi wabovu sana ila wanabebana tu,upuuzi huu watu siku tatu hakuna maji?wanafanya nini ofisini hao idara ya maji?posho tu!
     
  7. samirnasri

    samirnasri JF-Expert Member

    #7
    Aug 18, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 1,371
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Hakuna mashaka mara nyingi hoja za dharura za wapinzani zinaonekana hazina mashiko. Nakumbuka mabomu ya gongo la mboto yalipolipuka Tundu Lissu aliomba bunge lijadili issue hiyo kama hoja ya dharura lakini spika makinda aliitolea nnje akidai hajaridhika kama jambo hilo lilikuwa la dharura. Pengine hoja ingetolewa na mbunge wa ccm ingekubaliwa.
     
  8. Wa kusoma

    Wa kusoma JF-Expert Member

    #8
    Aug 18, 2011
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 2,647
    Likes Received: 1,292
    Trophy Points: 280
    Kama wamekataa kuijadili bungeni, basi sisi tuingie mitaani.
     
  9. Mwita25

    Mwita25 JF-Expert Member

    #9
    Aug 18, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    <br />
    <br />
    Your name reflects your wee mind.
     
  10. The Emils

    The Emils JF-Expert Member

    #10
    Aug 18, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 570
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    spika hana huruma na wananchi...hatufai tumng'oe huyu mama
     
  11. myhem

    myhem JF-Expert Member

    #11
    Aug 18, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 932
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Jamani kwa hili mnamuonea spika.Hajatupilia mbali hoja ya Wenje bali amemtaka waziri mhusika aje na majibu ya kueleweka baadaye kuhusu tataizo hilo la umeme.Na ndio maana wapinzani wote walimpigia makofi spika baada ya kutoa uamuzi huo.Nadhani mtoa mada hajamuelewa vizuri spika.
     
  12. Jethro

    Jethro JF-Expert Member

    #12
    Aug 18, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 2,187
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Makosa makubwa sana wabunge wetu walifanya kile kupitisha tu Budget mzee na mgao ukaanza the next day sasa sielewi hapo serikali hili halija ona au huko Dodoma wao kila kitu kipo???
     
  13. Jethro

    Jethro JF-Expert Member

    #13
    Aug 18, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 2,187
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Me nawaaambieni pale bungeni kuna watu wanajiona wao ndio wao kwenye hivyo vyeo ili hali hawajui uwajibikaji wao tatizo kubwa hapa ni serikali kutowajibika kwa kipindi kirefu mkapa nchi ikumbwe na tatizo ndipo itajitokeza na kujifanya ina mikakati imala huku hakuna kitu

    Dawa sisi ni Magogoni au Ikulu ya Dodoma period nchi ilisha washinda hawa wana CCM kabisa
     
  14. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #14
    Aug 18, 2011
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Hawa wabunge wengine kama huyu Wenje naona wanajitafutia umaarufu wa kijinga. Swala la umeme wa dharura limeshajadiliwa na mitambo imepigwa picha inafungwa Ubungo na Waziri husika kisha sema mpaka December ndio ukali wa mgao utakwisha! Sasa huyu Wenje anataka blah blah za nini?
     
  15. franksarry

    franksarry JF-Expert Member

    #15
    Aug 18, 2011
    Joined: Nov 9, 2009
    Messages: 946
    Likes Received: 163
    Trophy Points: 60
    MH MAMA MAKINDA PUNGUZA UCCM!

    Mama mjengoni punguza UCCM, unakumaliza kisiasa, unazidi kukuongezea Ujuha katika kazi yako mjengoni.
    Maana ungeruhusu ule mjadala wa dharura imani yangi Govt legelege ingekuja na Taarifa ya Maana kama walivyofanya ktk sakata la nishati last tym..., but wasipojadiliwa hawa jamaa siyo WASIKIVU ni WALEGEVU TOSHA,
    hata yale mavazi ya wasanii Mlegezo ni afadhali kuliko huu Ulegevu wa Govt ya JK...!

    Mama Makinda ukae ukujua ya kwamba ni Watanzania wote wanaouumia na haya matatizo ya kukosekana kwa Umeme na Maji kwa baadhi ya mikoa hapa Tanzania.
    Next tym ni muhimu kuwa balanced ktk kuruhusu mijadala kujadiliwa Mjengoni kwa manufaa na maslahi ya Taifa., cyo kwa CCM tuu.

    Mh Wenja kaza buti umaarufu wa CDM upo palepale na utaongezeka! mama alikuonea wivu ww na CDM kwa ujumla.
     
  16. R

    Rangi 2 Senior Member

    #16
    Aug 18, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 170
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Non-sense!! Waziri anapaswa kuwa na majibu yanayoeleweka wakati wote. Tunamlipa mshahara kwa kodi yetu ili afanye kazi na si vinginevyo.
    Angetoa majibu kwanza halafu kama hayatoshelezi ndo options zingine zingeangaliwa... Watu hatuna umeme wala maji kwa siku tatu mfululizo halafu tunaambiwa ngoja ngoja?
     
  17. R

    Rangi 2 Senior Member

    #17
    Aug 18, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 170
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Wenje hatafuti umaarufu hapa. LAZIMA awasemee wapiga kura wake, period.
    Jiji kukosa umeme na maji kwa siku tatu mfululizo sio suala la ukali wa mgao. Hili ni janga. Hatua za kushughulikia janga hili ndo zinazotakiwa sasa... Ukali wa mgano is out of point.
    Hongera WENJE KOMAA MWANANGU.
     
  18. N

    NNYAMBALA Member

    #18
    Aug 18, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 86
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Baada ya Mbunge wa Nyamagana kulieleza na kuomba Serikali ieleze mgao huu wa umeme ambao umeyakumba Mijiji ya Mwanza, Arusha, Mbeya na ....kwa kukosa umeme cku 4 na Spika Mama Anna kuwambia serikali walete majibu. Serikali imeleta majibu kwa hapa Mwanza umeme upo, Vipi huko Arusha, Mbeya na .......?
     
  19. Kingo

    Kingo JF-Expert Member

    #19
    Aug 18, 2011
    Joined: May 12, 2009
    Messages: 737
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 45
    Kama hata hicho kiasi kidogo cha umeme kilichokuwapo hakipatikani tena kwanini asiulize na kutaka kupewa majibu kulikoni? Picha za mitambo Ubungo hazizalishi umeme!!! Anyway, waziri atatoa majibu saa kumi jioni.
     
  20. Bishop Hiluka

    Bishop Hiluka Verified User

    #20
    Aug 18, 2011
    Joined: Aug 12, 2011
    Messages: 2,711
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Kwani hukumsikia Spika wiki iliyopita aliposema kuwa wabunge wanaumezea uwaziri,
    kila mbunge wa CCM anajiona ni waziri mtarajiwa ndo' maana haya yote yanafanyika!
     
Loading...