Magari Ya Umeme:ISRAEL YAANZA KUTUMIKA

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Mahesabu, May 23, 2011.

  1. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #1
    May 23, 2011
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,190
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 38
  2. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #2
    May 23, 2011
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,020
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kuna vituo maalum vya kuchrge au hata Mains ya nyumbani unachaji kama simu?
     
  3. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #3
    May 23, 2011
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,190
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 38
    kuna vituo maalum
    Shai Agassi

    From Wikipedia, the free encyclopedia

    Jump to: navigation, search
    Shai Agassi[​IMG]Born1968
    [​IMG] Ramat-Gan, Israel [1]Residence[​IMG] San Francisco, USANationalityIsraeli[​IMG]EducationTechnion, BA, 1990OccupationFounder and CEO of Better PlaceSpouseMarriedChildren2 [2]WebsiteBetterplace.comShai Agassi (Hebrew: שי אגסי‎, born 1968) is an Israeli entrepreneur. He is the founder and CEO of Better Place, which has developed a model and infrastructure for employing electric cars as an alternative to fossil fuel technology. Agassi was President of the Products and Technology Group (PTG) at SAP AG. In 2003, at the age of 36, Agassi was named one of the top 20 'Global Influentials for 2003' by CNN-Time magazine.[citation needed] In 2009, Agassi was included in TIME magazine's 100 most influential people list.[1] In 2010, Foreign Policy magazine included Agassi on its annual list of the 100 most influential global thinkers. [2]
     
  4. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #4
    May 23, 2011
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,190
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 38
    wakati hapa kwetu mijitu ya 1968 inawaza maandamano na uzinduzi wa single pamoja na matamasha lukuki ya kuwatapeli wavivu wa kufikiri wenzao.... mtu kutunga nyimbo na kuzoa tuzo tano tunamwita ana kipaji.....!
    KIPAJI?????
     
  5. Mtumiabusara

    Mtumiabusara JF-Expert Member

    #5
    May 23, 2011
    Joined: Nov 18, 2009
    Messages: 473
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16
    Hii technolojia ni nzuri sana, itasaidia na petrol kushuka bei watu wakiamua kuhamia kwenye magari ya umeme
     
  6. Donnie Charlie

    Donnie Charlie JF-Expert Member

    #6
    May 23, 2011
    Joined: Sep 16, 2009
    Messages: 5,766
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 38
    :thinking:
     
  7. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #7
    May 23, 2011
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,190
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 38
    The Tesla Roadster can travel 245 miles (394 km) per charge;[50] more than double that of prototypes and evaluation fleet cars currently on the roads.[51] The Roadster can be fully recharged in about 3.5 hours from a 220-volt, 70-amp outlet which can be installed in a home.[52]
     
  8. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #8
    May 23, 2011
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,457
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 38
    Nadhani ni mpango wa kuwahujumu waarabu na mafuta yao.......... Waisrael bana kichwa tupu.
     
  9. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #9
    May 23, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,978
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    • Gharama ya magari yanayotumia umeme bei yake ni mrara tatu au nne ya magari yanayotumie fuel. kwa Tanzania ni serikali tu na waneemeka wachache sana wanaweza kuyamudu.

    • Waafrika na watanzania tunapenda kuonekana tunaendesha migari mikubwa. Kwa kasumba ya viongozi wetu Sidhani kama kuna waziri yuko tayari kutumia gari linalotumia umeme lenye sura kama ya bito.
    Kwetu wengi kuwa ndani ya gari kama VX ndo status. Sasa problem inakuja magari mengi ya umeme sababu ya energy efficiency ni madogo madogo sana. Sasa kama serikali yenyewe yeye uwezo wa kunnua magari mapya inaona hata waziri kutumia vitara ni kosa ndo ije kuwa gari la kutimia umeme linalofananaa na bito.

    Hizi tutabaki tunasoma tu maana viongozi wetu ni waongeaji wazuri. Tooo much poltics hawaonyeshi mfano.......
     
  10. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #10
    May 23, 2011
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,190
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 38
    na tuombe wayatawanye yafike kwetu.... TANESCO watatoa ofa maalumu kwa wenye magari haya ...mfano mzuri huku kwetu ni kwenye mahoteli mbalimbali kuna CLUB CAR (vinaonekana sana kwenye viwanja vya michezo)ambazo zinachajiwa kwenye umeme wa kawaida tu
     
  11. blackdog

    blackdog Senior Member

    #11
    May 23, 2011
    Joined: Jan 9, 2011
    Messages: 84
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nchini kwetu kufika na kutumia nafikiri ni miaka 100 ijayo ndio tumudu
     
  12. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #12
    May 23, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 43,970
    Likes Received: 163
    Trophy Points: 0
    Bado wengi wanayahofia magari haya labda siku za usoni wanunuaji wa magari haya itaongezeka na labda feedback toka kwa watumiaji wake kama itakuwa ni nzuri zaidi ukilinganisha na magari yatumiayo petroli basi soko lake litaongezeka kwa kasi sana, lakini kwa sasa wengi wanayakwepa.
     
  13. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #13
    May 23, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,978
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Mkuu Ulaya tayari mbona yanasambaa kwa kasi sana. Kikwazo kikubwa ni bei yake na Recharging center. Nimesoma juzi juzi kwenye BBC serikali ya UK ina mradi wa kuongeza vituo vya kurecharge haya magari. Kama sikosei kwa gari ndogo charge inaisha kila baada ya 100 Km hivi.

    Pia nimesoma kuna issue ya usalama sababu magari haya hayana kelele inabidi EU wakae wakubaliane watengezejai wawewek sauti gani kwa ajili ya safety. So inabidi wapewe standard ni aina gani ya kele na kwa kiwango gani gari litoe.

    Na kwa kigezo cha ubovu wa barabara ambacho kinahalalisha ununuaji wa VX basi kinaondoa uwezekano wa hata wizara ya mazigira kumiliki gari la umeme.

    sioni kiongozi yeyeote mwenye vision wa kusema wajaribu kununua hili gari japo kwa matumizi ya waziri wa wizara moja hasa ya mazingira kama
    majaribio

    Serikali ina uwezo wa kumudu gaharama yake. Kama wanaweza kununua VX mpya hawashidnwi kununua vigari hivi vya umeme . Tatizo wameshazoea VX nani akubali kuitumia gari kama bito. Tatizo hatuna watu wenye mawazo mapya wanaendeleza waliyoyakuta
     
  14. De Javu

    De Javu JF-Expert Member

    #14
    May 23, 2011
    Joined: May 5, 2010
    Messages: 266
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mbona hii technology ipo muda sasa, Marekani, Uingereza, Japan na kwengineko; magari ya umeme au mchanganyiko yanayoitwa HYBRID yameanza kufanya kazi kipindi kirefu tu. Tatizo kubwa kwa sasa haya magari yanatembea zaidi mijini kwa vile sehemu za kuchajia hazijaenea sehemu mbali mbali, tofauti na mafuta utabeba "dumu" kwenye buti kama hakuna pump njiani lakini umeme ni lazima kuwepo na vituo vya kuchajia. Hata hivyo nchi nyingi za dunia ya kwanza wapo mbioni kueneza hivyo vituo vya kuchajia na si muda mrefu mitumba ya petroli na dizeli itaanza kutupiwa third world akina Tz kama ilivyo ada.
     
  15. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #15
    May 23, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 43,970
    Likes Received: 163
    Trophy Points: 0
    Marafiki zangu watatu (wamenunua magari mapya hivi karibuni) walifanya utafiti wa magari haya kabla ya kuamua ama wanunue ya kutumia petroli au ya umeme na wote waliamua kununua ya petroli kwa kudai kwamba walikosa info zilizojitosheleza hivyo wakaamua kuyakwepa. Kama nilivyosema yanaingia taratibu ukilinganisha na ilivyotegemewa na hii bei ya petroli ilivyo juu labda wateja wengi wanaweza kuamua kuyanunua kwa wingi. Kikubwa ni bei ambayo unakuta unalipa hata $5,000 au zaidi kwa gari la umeme.
     
  16. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #16
    May 23, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,978
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Mkuu we unakuwa mnazi wa siasa zaidi. Sasa maandamo na gari ya umeme wapi nna wapi.
    Kama kulaumu laumu walioo madarakani ambayo ni serikali
    Mfano

    • Kuna wazira ya mazingira cheki gari inazotumia haziendani na wizara inayotaiwa kutetea low carbon emmssion
    Kuandamana au kutonadama hakuwezi kubadlisha au kupunguza kitu as far technological develpment is concerned. Tatizo hatuna viongozi wenye dira . Anajiita waziri au kaitu mkuu wa mazingira anatumia VX kutoka masaki kwenda Posta. ????? !!!!!
     
  17. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #17
    May 30, 2011
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,190
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 38
    ASANTE KWA KUTONIELEWA.....! Niliposema watu wa 1968 wapo bize na maandamano,shughuli za muziki,kuzindua singo au albamu.....nilimaanisha kuwa MU-ISRAEL ANAGUNDUA GARI LA UMEME akiwa na umri huo huo sisi TUNAGUNDUA "KIDUKU" staili za burudani mbalimbali
    Kama na hapa sijaeleweka niko tayari kuelewesha
     
  18. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #18
    May 30, 2011
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,190
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 38
    mchezo wa kiduku, kunyoa nywele kwa kuacha kama jogoo, kukatika kiuno mithili ya kenge n.k HAYO NDIYO MA-UGUNDUZI YETU......wakati wenzetu of the same age...WAGUNDUZI NI WENGI KULIKO WABURUDISHAJI, SISI WABURUDISHAJI NI WENGI KULIKO WAGUNDUZI.....!
     
  19. RedDevil

    RedDevil JF-Expert Member

    #19
    May 30, 2011
    Joined: Apr 30, 2009
    Messages: 1,661
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 36
    Mkuu unaongea facts tupu!! Hata kama kuna nchi zingine zilizowahi kuwa na haya magari lakini hoja yako ni ya msingi. Nipo katika nchi moja napanda basi kila siku zinazotumia umeme!
    Sure, mkuu kwetu sisi wavivu ni wengi kuliko wapiga kazi! na bado waburudishaji ni wengi kweli kuliko wenye kuleta maendeleo ya nchi. Sijui ndo umarekani unatuharibu! we have the brain and we know what is bad and what is good but we don't wanna follow the right decision.
     
  20. Lukansola

    Lukansola JF-Expert Member

    #20
    Jun 2, 2011
    Joined: Sep 5, 2010
    Messages: 5,393
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 38
    Na huu umeme wetu wa mgao si tuakuwa tunayaacha barabarani siku zingine
     
  21. N

    Ngo JF-Expert Member

    #21
    Jun 3, 2011
    Joined: May 25, 2010
    Messages: 285
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Bubu Ataka Kusema Marafiki zangu watatu (wamenunua magari mapya hivi karibuni) walifanya utafiti wa magari haya kabla ya kuamua ama wanunue ya kutumia petroli au ya umeme na wote waliamua kununua ya petroli kwa kudai kwamba walikosa info zilizojitosheleza hivyo wakaamua kuyakwepa. Kama nilivyosema yanaingia taratibu ukilinganisha na ilivyotegemewa na hii bei ya petroli ilivyo juu labda wateja wengi wanaweza kuamua kuyanunua kwa wingi. Kikubwa ni bei ambayo unakuta unalipa hata $5,000 au zaidi kwa gari la umeme.


    Ni pole pole hata huko kwetu yatafika na bei itashuka na Wabongo navyowajuwa si mda watakuwa nayo.

    http://www.chevrolet.com/volt/?seo=...ase&utm_content=Search&utm_term=electric_cars
     
  22. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #22
    Jun 3, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,496
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Mkuu uankumbuka Computer in 1995 ilikuwa bei gani?
     
  23. Easymutant

    Easymutant JF-Expert Member

    #23
    Jun 3, 2011
    Joined: Jun 3, 2010
    Messages: 2,004
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 38
    Usiogope kaka unanunua ka generator ka emergence kale ka 120K, unacharge, mie nasubiri yakishaanza kuwa used tu navuta...
     
  24. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #24
    Jun 3, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,978
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    kompyuta mwaka 1995 ilikuwa bei gari lakini serikali ilikuwa inanunua tena mpya.

    Nachosema kwa sassa serikali yetu ambayo ina uwezo kama kweli ingekuwa na watu wasio na mawazo mgando wangekuwa nazo elctric car japo mjoja au mbili a majaribio.
     
  25. Viper

    Viper JF-Expert Member

    #25
    Jun 3, 2011
    Joined: Dec 21, 2007
    Messages: 3,662
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 38
    mbona wachina walianza toka mwaka jana! niliyaona shanghai .. wanavituo maalum! .. ila talikuwa madogo yalikwenda kwa jina la SMART
     
  26. Anko Sam

    Anko Sam JF-Expert Member

    #26
    Jun 3, 2011
    Joined: Jun 30, 2010
    Messages: 3,220
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 36
    Hapa bongo bado tatizo litakuwepo, maana mgao wa umeme unaongeza makali kila siku. Utalaza gari njiani kla siku maana mgao wa masaa 18 ni issue!
     
  27. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #27
    Jun 3, 2011
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,283
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 48
    Du Wajamani,

    Magari ya umeme yapo siku nyingi kidogo na labda tu ungeliandika kuwa Waizrael nao wameanza kutengeneza na si kugundua.

    Soma historia yake hapa: Electric car - Wikipedia, the free encyclopedia

    Nchi zilizoendelea, wanatumia sana Umeme kwenye Matrain, trams, Metro na Mabasi ya umeme. Ni kitu kilekile ila sema kuwa kwenye gari, inabidi uwe na Mtungi wa kutunzia huo umeme (Batteries).

    Hata Train za Tanzania zinazotumia Mafuta, zinatumia umeme yaani kile kichwa hakitengenezi Torque moja kwa moja kama kwenye gari. Kile kichwa ni GENERATOR la umeme. Ule umeme ukishazalishwa, ndiyo unakwenda kwenye MOTORS zilizopo kwenye matairi moja kwa moja na kuanza kuyazungusha. Ndiyo maana train za mafuta zilipofika, watu kudandia na kuruka waliumia sana au kufa maana hawakujua kuwa linachukua speed kubwa kwa muda mfupi sana.
     
  28. Kinyungu

    Kinyungu JF-Expert Member

    #28
    Jun 3, 2011
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 2,111
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 38
    Kwa umeme huu wa kupima na kibaba wa bongo wala sinunui hilo gari chaji ikiniishia njiani na tanesco wakawa wame-switch off itakuwaje?
     
  29. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #29
    Jun 3, 2011
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,190
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 38
    LABDA TUOMBE CHAMA KIMOJAWAPO CHA SIASA (BE IT; CHADEMA,CCM,TLP,CUF,DP,UDP,UPDP,NCCR,SAU,PPT,NRA,UMD,NPF,MAREJESHO,NDUTA,JAHAZI,CHUDEWAMA,CHAUSTA,MAKINI,FORD,TADEA)
    Ambacho kiamue kufanya majaribio,ya kununua.....NITAKIUNGA MKONO......KIHESABU KINA KURA YANGU MOJA ISIYO NA MASHAKA.....NA PIA ...KIWE NA SERA YA UPANDAJI MITI (sifa ya kujiunga na chama hiki cha siasa ni kupanda miti kwa kwenda mbele) NASEMA HIVIII NITASHIRIKIANA NAO BEGA KWA BEGA
     
  30. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #30
    Jun 3, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,978
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0

    Excuse kama hizi ni za kisiasa sababu na wala si sabau ya msingi kushindwa kununua. Sababu gari likishakuwa na chaji linatembea km nyingi kadhaa eg 100 Km . Sio kwamba linahitaji umeme muda wote.

    Mbona magari ya fuel yanakwenda vijijini na kule hakuna vituo vya mafuta na yanarudi mjini.

    Na hata ikitokea bahati mbaya likaishiwa charge basi mbinu utazotumia ni kama vile utayoshiwa mafuta porini. Utafayaje?
     

Share This Page