Maelezo ya Wizara ya Elimu kuhusu mchakato wa kurekebisha matokeo ya Kidato cha 4

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by oduko, May 10, 2013.

  1. o

    oduko JF-Expert Member

    #1
    May 10, 2013
    Joined: Dec 16, 2012
    Messages: 170
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
    WIZARA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI
    TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI

    UFAFANUZI KUHUSU KUPITIWA UPYA KWA MATOKEO YA MTIHANI WA KIDATO CHA NNE MWAKA 2012


    Mnamo tarehe 03 Mei, 2013 Serikali kupitia Waziri wa Nchi Ofisi ya Waziri Mkuu, Mheshimiwa Wiliam Lukuvi (Mb) ilitoa Kauli ya
    Serikali Bungeni Kuhusu Taarifa ya Awali ya Tume ya Taifa ya Kuchunguza Sababu za kushuka kwa ufaulu wa Mtihani wa Kidato cha
    Nne Mwaka 2012.

    Kauli ya Serikali ilielekeza kuwa matokeo ya Mtihani wa Taifa wa Kidato cha Nne mwaka 2012 yafutwe na yaandaliwe upya kwa kutumia utaratibu uliotumika mwaka 2011 ili Wanafunzi hao wawe katika mazingira yanayofanana na ya wenzao wa miaka iliyopita kwa kuwa mfumo uliotumika mwaka 2012 katika kupanga matokeo na madaraja ni tofauti na ule uliotumika mwaka 2011 na miaka
    iliyotangulia.

    Kwa kuzingatia mapendekezo ya Tume na Maelekezo ya Baraza la Mawaziri, Waziri wa Elimu na Mafunzo ya Ufundi, kwar mamlaka
    aliyonayo chini ya Sheria ya Baraza la Mitihani Tanzania, kifungu cha 20, sura 107 ameliagiza Baraza la Mitihani la Taifa kupitia upya
    Matokeo ya Mtihani wa Kidato cha Nne mwaka 2012.

    Aidha, imeagizwa kwamba matokeo hayo yaandaliwe kwa kutumia utaratibu uliotumika mwaka 2011. Serikali haikuagiza kufanyika upya kwa mitihani hiyo na wala haikuagiza kusahihishwa upya. Hivyo, Serikali inapenda kuwahakikishia wananchi kwamba
    hapatakuwa na zoezi la kurudia usahihishaji wa mtihani huo kwa sababu hakuna dosari zilizobainishwa kwenye usahihishaji
    wa mitihani hiyo.

    Alama za watahiniwa ambazo zimehakikiwa zipo tayari, kitakachofanyika ni kwa Baraza la Mitihani kutumia alama hizo kuchakata matokeo upya kwa kutumia viwango vya ufaulu vilivyotumika mwaka 2011. Utaratibu ambao umekuwa ukitumika tangu mwaka 1973
    wakati Baraza lilipoanzishwa, ni wa kuweka viwango vya ufaulu kila mwaka kwa kuzingatia ufaulu wa somo husika na ufaulu katika
    mwaka uliotangulia.

    Kutokana na maelezo hayo, ni dhahiri kuwa zoezi la kupitia upya matokeo ya Kidato cha Nne 2012 litachukua muda mfupi na matokeo yatatangazwa hivi karibuni.

    Selestine Gesimba

    KAIMU KATIBU MKUU
    WIZARA YA ELIMU NA MAFUNZO
    YA UFUNDI
    10/05/2013
     
  2. tunduruboy

    tunduruboy JF-Expert Member

    #2
    May 10, 2013
    Joined: Mar 16, 2013
    Messages: 385
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 18
    useless people where are we taking this country we need people who are upright to lead this country we are tired of these crooks, Let the go to hell, Politics and education can never walk together, Let the experts do there work Lukuvi is a stdr 7 so he cant know the negative impact this will have of the future generation
     
  3. t

    thatha JF-Expert Member

    #3
    May 10, 2013
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 14,936
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 38
    mkuu LUKUVI katoa tamko kama serikali, suala la kupitia upya mtokeo ni limekuja baada ya wataalam kukaa ni kufikia muafaka huo, unaweza kujifanya na kiingereza chako, lakini kumbe hujui hata kinachoendelea
     
  4. Ta Kamugisha

    Ta Kamugisha JF-Expert Member

    #4
    May 10, 2013
    Joined: May 17, 2011
    Messages: 2,076
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 38
    Nchi ya kusadikika a.k.a nchi ya mazuzu
     
  5. N

    Ntuga JF-Expert Member

    #5
    May 10, 2013
    Joined: Apr 20, 2013
    Messages: 171
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hivi hii wizara ya elimu naibu waziri si ndiye kafoji vyeti, yeye anaona poa tu........, sijui ila inauma....sumu,zemarcopolo..hawa viongozi wenu wa CCM wanatumia makalio kufikiri..........manake majibu mepesi kwa maswali magumu.....tutafika kweli?
     
  6. tunduruboy

    tunduruboy JF-Expert Member

    #6
    May 10, 2013
    Joined: Mar 16, 2013
    Messages: 385
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 18
    You can not know the value of something unless you have being through that, Lukuvi and fellow ministers do not know the extent of damage they are creating to this country or Is it that you are doing that deliberately so that they can create the educated people who will not protect the integrity of this country, The previous results which have been suspended were approved by the same cabinet with president Kikwete chairing the meeting, Are you telling me that they did not see that problem, What am saying is improve the education sector not stardandising them get me correct you hypocrite
     
  7. i

    ilboru1995 JF-Expert Member

    #7
    May 10, 2013
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 2,356
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Watanzania tunahaki ya kujua kilicho sababisha Baraza la Mitihani kuachana na mfumo uliokuwa unatumika toka 1973... Sababu za kurejea mfumo huo zinajulikana kuwa ni kuongezeka kwa kasi watahiniwa waliofeli! Je nini kilisababisha Baraza kubadili mfumo?...
    Tusifanye mchezo katika elimu hata kidogo, hapa ndipo ambapo Taifa linazalisha madaktari, mainjinia, marubani, manahodha, wapiganaji, wanasiasa, waalimu aitha vipanga ama vilaza!...Kama Taifa, maendeleo yetu yatategemea na uwezo wa Rasilimaliwatu tuliowaandaa...
    Kwa upande wa pili wa shilingi; Tunaweza kuendelea kutawaliwa kiakili na kimwili kwa kukosa maarifa! Kwa kukosa maarifa tunajikuta RASILIMALI zetu hazitusaidii bali zinawanufaisha mabeberu plus makuwadi wachache... nina mashaka na huu mkakati unaoendelea kama kweli unaangalia maslahi mapana ya Taifa letu, na si mbinu za kutufanya duni na kuendelea kutawaliwa kwa miongo mingine mingi ijayo...
     
  8. omujubi

    omujubi JF-Expert Member

    #8
    May 10, 2013
    Joined: Dec 6, 2011
    Messages: 4,100
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 38
    nchi inaendeshwa na events na ndio maana Dr. Kitila Mkumbo ameuliza kuwa mlijua lini juu ya hili tatizo na hamjamjibu. Aibu yenu maana historia inaandikwa
     
  9. a

    artorius JF-Expert Member

    #9
    May 10, 2013
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 765
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kuliko kushiriki kwenye hii dhambi ya kuchakachua matokeo itakayopelekea kuzalisha fake engeneers,fake doctors,fake teachers ni bora uache kazi.
     
  10. Az 89

    Az 89 JF-Expert Member

    #10
    May 10, 2013
    Joined: Nov 20, 2011
    Messages: 1,540
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hivi kwa nini usitumie kiswahili?....kiingereza hiki ndicho ulichotumia kujibu mitihani 2012....? hata Le Mutuz hawez ongea hiv...kibovu sana...pu...mb....a.fu
     
  11. J

    JokaKuu JF Platinum Member

    #11
    May 10, 2013
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,664
    Likes Received: 175
    Trophy Points: 63
    @ilboru1995, thatha,

    ..kama mna muda someni article ya Kitila Mkumbo aliyochapishwa na gazeti la raia mwema.

    ..if u dont have time soma key point nilizo-highlight.

    ..kwa mtizamo wangu serikali inachakachua elimu, na huo ni mchezo wa hatari sana kwa future ya taifa letu.



    cc:mad:tunduruboy, Kichuguu, NasDaz, ZeMarcopolo, Zitto
     
  12. tunduruboy

    tunduruboy JF-Expert Member

    #12
    May 10, 2013
    Joined: Mar 16, 2013
    Messages: 385
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 18
    It does not matter what language I use tanzania has two official languages if you dont know English go to hell with your Lukuvi
     
  13. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #13
    May 10, 2013
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 32,909
    Likes Received: 551
    Trophy Points: 113
    Ni wazi serikali imeona bora iwape marks za bure na ipunguze sifuri aalf watangaze kiwango cha ufaulu kimepanda na watu wazidi kujidanganya alaf walio pata zero ndio watakwenda kwenye vyuo vya ualimu maana wataongezewa marks watapata divion 4 na3
     
  14. n

    nguvukazi mikono JF-Expert Member

    #14
    May 10, 2013
    Joined: Jan 1, 2013
    Messages: 490
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Acheni kupiga kalele za kasiasa hapa nyie,nani kawaambia kusoma ni deal hapa Bongo?

    Viigizo vyangu katika maisha ni hawa wafuatao.

    1.Mbowe huyo anapeta na hana elimu hiyo munayoipigia kalele hapa
    2.Sugu huyo anapeta form four failure
    3.Mnyika huyo anapepa na maeshindwa kumalizia degree yake ya jioni
    4.Lema huyo anapeta jambazi ala arusha mstaafu
    5.Maji marefu huyo anapeat mganga wa kienyeji
    6.Selemani Bungala huyo anpeta darasa la saba

    Orodha ni Ndefu jamani naomba tu munisaidie wan jamvi.

    Kama unabisha wewe komaa kupiga shule na ujifanye wewe ni kichwa hao vilaza wa hapo juu watakuja kukupeleka mbio mpaka ukome,chezea Tanzania wewe.

    Bora hayo matokeo yarudiwe tu uenda yatawasaidia hao vijana kupata hata uwezo wa kununua unga na dagaa kwa kufanya certificate za ualimu.

    Ukitaka ufanikiwe Bongo basi kuwa mjanjamjanja wa mjini mambo yako yatakuwa super lakini ukijifanya kichwa sana na mishule yako maisha yatakupiga mpaka mwisho,wananifurahisha sana akina Joti na yule Professa wao,duh ule ndio ualisia wa Bongo.
     
  15. Communist

    Communist JF-Expert Member

    #15
    May 10, 2013
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 5,386
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 38
    Swaga hizi kali kweli.
     
  16. Jodoki Kalimilo

    Jodoki Kalimilo JF-Expert Member

    #16
    May 10, 2013
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 6,391
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 38
    Ila hao hao wataalamu walikuwepo pamoja na waziri wao wakati matokeo yakitangazwa kama wangekuwa watu makini wangeshituka kulikoni matokeo 65% ni zero na waliofaulu ni wachache kivile kabla ya hata kuyaweka kwenye public maana haya mambo wanayofanya leo yalishafanyika miaka ya nyuma na matokeo yakitoka yameshatoka, nadhani tuchukue kama changamoto ili siku nyingine waumize vichwa kabla ya kutangaza vitu
     
  17. Jodoki Kalimilo

    Jodoki Kalimilo JF-Expert Member

    #17
    May 10, 2013
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 6,391
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 38
    Point hiyo mkuu ila hao wote uliowataja pamoja na elimu zao hizo lakini wengi wao kuna vitu walikuwa wanavifanya ambavyo kwa namna moja ama nyingine vimewaunganisha na watu wengi na ndio maana ukatumia aka ya maji marefu na sugu ambao baada ya kujitambua waliamua kufanya shughuli ambazo mpaka leo wanatambulika kwa majina hayo. Nilichojifunza kwa hao uliowataja ni kwamba elimu ikigoma usikate tamaa wewe komaa na issue zako lakini bado issue ya kupiga shule bado ni muhimu mkuu maana shule ni kuongeza maarifa na si kwa ajiri ya kuajiriwa
     
  18. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #18
    May 10, 2013
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,545
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    sina hakika kama serikali ya ccm ina wataalam labda kama ukisema wabaishaji ntakuelewa
     
  19. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #19
    May 10, 2013
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,545
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    ipi hiyo? na kiongozi wake ni nani?
     
  20. Mimibaba

    Mimibaba JF-Expert Member

    #20
    May 10, 2013
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 4,579
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Serikali kupitia Wizara ya Elimu kwa kauli hiyo inasema uthamani wa matokeo ushushwe ili ufaulu uwe na taswira nzuri na si uhalisia wa ubora wa kipimo cha mtihani.


    Si kosa la serikali ni kosa la walioiweka serikali madarakani. Waziri Kawambwa ni mtoto wa nasaba ya Kikwete; tafuta ufaulu wao kwenye mitihani utajiridhisha walioiweka serikali hii madarakani wametuua bila kututazama.


    TAFAKARI CHUKUA HATUA.
     

Share This Page