Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Madaktari Waliogoma Kukutana Leo Jumamosi- Tafsiri Yangu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by maggid, Mar 10, 2012.

  1. m

    maggid Verified User

    #1
    Mar 10, 2012
    Joined: Dec 3, 2006
    Messages: 1,000
    Likes Received: 144
    Trophy Points: 160
    Ndugu zangu,

    Mkutano wa Rais na Wazee wa Dar es Salaam haukufanyika jaan Ijumaa saa kumi kama ilivyopangwa. Na hautafanyika leo Jumamosi saa tano. Utafanyika Jumatatu saa kumi jioni.


    Tafsiri yangu;

    Matukio ya saa 48 zilizopita yamebadilisha mwelekeo wa mambo. Kuna hekima iliyotangulizwa. Inaonekana , kuwa Serikali imeamua kuitafuta suluhu ya mgogoro na madaktari kwa kuzungumza na madaktari moja kwa moja na kwa kujifungia- closed door dialogue.

    Na safari hii, Bwana Mkubwa ndiye anayeongea na wawakilishi wa madaktari kwa kuwakaribisha Ikulu ya Magogoni. Na yaliyojadiliwa Ikulu hayajawekwa hadharani hadi ninavyoandika tafsiri hii. Ndivyo inavyotakiwa iwe, kuacha kupambana hadharani wakati fursa ya kukutana na kuongea kwa kujifungia chumbani ingalipo.


    TBC1 imeripoti jana usiku kuwa mgomo wa madaktari kwa kiasi kikubwa umekwisha. Hapana, yumkini hiyo ni tafsiri ya TBC1, maana, kwa yanayoendelea sasa, yawezekana kabisa kuwa mgomo umesitishwa 'over a week- end' kupisha mazungumzo.

    Kwenye ukuta wa facebook wa chama cha madaktari wametangaziwa kuwa leo Jumamosi kunako saa tatu kuna mkutano pale Don Bosco. Bila shaka kutakuwa na kupeana feed-back. Na kesho Jumapili wawakilishi wa madaktari wanakwenda tena Ikulu kuzungumza na Mkuu wa Nchi. Kuna kila dalili watafikia makubaliano katika mambo ya msingi. Hivyo basi, kumaliza mgogoro wao na Serikali na mgomo pia.


    Je, ndio kusema Mponda na Nkya watajiuzuru?

    Hapana, hilo halitawezekana , na JK ana uwezo wa kuwaambia madaktari na wakamwelewa kuwa hilo haliwezekani. Hawezi kuwaondoa mawaziri hao kwa sasa na ikatafsiriwa kuwa ni kwa shinikizo la madaktari. Naam, mambo ya uendeshaji wa nchi lazima yaende hata baada ya Nkya na Mponda kuondoka. Na ili mengine yaende, hatma ya Mponda na Nkya itabaki mikononi mwa JK.

    Na Jumatatu itafika, ama wataanza madaktari wenyewe kutangaza kumaliza rasmi mgomo baada ya kuwa na mazungumzo na Rais na kukubaliana kwenye mambo ya msingi juu ya madai yao, au watasubiri kwanza Rais akutane na Wazee wa Dar es Salaam pale Diamond Jubilee. Alihutubie Taifa, na mbali ya mambo mengine, atangaze rasmi kumalizika kwa mgomo wa madaktari.


    Na tusubiri tuone...


    Maggid Mjengwa,
    Iringa, Jumamosi, Machi 9, 2012
     
  2. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #2
    Mar 10, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,326
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    yote ni heri.mwisho wa mgogoro huu kuna mambo mawili muhimu.....maslahi ya wafanyakazi wa kada ya afya kuboreka na waliopelekea mgomo huu kuwajibishwa.
     
  3. mayenga

    mayenga JF-Expert Member

    #3
    Mar 10, 2012
    Joined: Sep 6, 2009
    Messages: 3,412
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    Tuombe Mungu!!
     
  4. Cynic

    Cynic JF-Expert Member

    #4
    Mar 10, 2012
    Joined: Jan 5, 2009
    Messages: 5,156
    Likes Received: 609
    Trophy Points: 280
    Hapa mbona kama vile gvt inaingilia shauri lililokuwa mahakamani? Separation of powers?! mahakama si ilishatoa amri?
     
  5. jouneGwalu

    jouneGwalu JF-Expert Member

    #5
    Mar 10, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,648
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Kweli tusubiri tuone tu!

    Ila kwa namna yoyote ile bila mawaziri hawa kuondoka tutakuwa hatujafanikiwa katika kujenga utamaduni wa kuwajibika...

    Na vyombo vya habari chiriku vitawananga sana madaktari.....

    Ila mwisho ni wito wa dhati kwa nyie waandishi wa habari mtende haki na muwaheshimu sana madaktari wetu katika maandiko yenu, sio mnabebwa na hisia tu na kuwashambulia..


    Tusubiri tuone.
     
  6. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #6
    Mar 10, 2012
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,053
    Likes Received: 480
    Trophy Points: 180
    kikwete kishasema kuwa atawaondoa hao mawaziri........hana namna...amekuwa akipewa taarifa za uongo na jana baada ya kukutana a madaktari alikuwa anashangaa tu anayoelezwa na madaktari ni tofauti na taarifa alizonazo......
     
  7. Mnwele

    Mnwele Senior Member

    #7
    Mar 10, 2012
    Joined: Feb 4, 2010
    Messages: 163
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Ni kweli Mjengwa,

    Lakini wa TZ imefika wakati tukatae kupotoshwa na baadhi ya misemo ambayo kwa kwa kweli inaleta tafsiri potofu na kuharibu elimu zetu ndogo za uraia. Atakaokutana na Mh RAis Jumatau na kwa kadri tulivyozoea kuwaona kwa maana ya utashi wao, hulka yao,na hata ujihi wao SIO mkusanyiko wa wazee wa Dar! Hapana Tukatae, tukatae na tukatae.Ni wazee wetu tunawaheshimu lakini kamwe hawaendi kwa kofia hiyo inayotajwa sasa.

    Ni tofauti kubwa sana ya wakati ule wa Mwalimu maana sote twajua namna itikadi ilivyokuwa imeshika hatam na jinsi issues zenyewe zilivyokuwa zinajitokeza kimatukio.
     
  8. kookolikoo

    kookolikoo JF-Expert Member

    #8
    Mar 10, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 2,511
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Ni KUTEKELEZA si KUINGILIA amri ya mahakama inayotaka pande hizo mbili zijadiliane.
     
  9. N

    Ninaweza JF-Expert Member

    #9
    Mar 10, 2012
    Joined: Dec 14, 2010
    Messages: 5,569
    Likes Received: 392
    Trophy Points: 180
    Na zuio la Rweyemamu wa mahakama kuu(kazi) litasimama wapi?
     
  10. D

    DALLAI LAMA JF-Expert Member

    #10
    Mar 10, 2012
    Joined: Jan 31, 2012
    Messages: 8,492
    Likes Received: 227
    Trophy Points: 160
    Jk hawezi sarakasi hizi
     
  11. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #11
    Mar 10, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    Kama ni kweli basi kuna hujuma kubwa kwenye huu utawala wa JK, kuna kundi la UWT linampa taarifa zisizo sahihi, Au ni JK mwenyewe ndiyo anafanya hizi sakarasi kwa kujijengea style fulani ya utawala wake.
     
  12. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #12
    Mar 10, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,326
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    nadhani hata vile vitisho vya kipindi kile lilitokana na kupewa taarifa za uongo.nadhani hizi taarifa hupelekwa na tbc au kina tambwe hiza.
     
  13. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #13
    Mar 10, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,767
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    ni kawaida yake kushangaa. I doubt kama huo 'mshangao' wake hauambatani na unafki ndani mwake..
     
  14. d

    drgeorge Member

    #14
    Mar 10, 2012
    Joined: Jun 22, 2009
    Messages: 99
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    umenena, propaganda na uongo hauwezi kusaidia bali kujiangamiza wenyewe. To me all news from TBC are lies unless proved otherwise, kwa hiyo ni miongoni mwa TV..... duniani
     
  15. m

    matawi JF-Expert Member

    #15
    Mar 10, 2012
    Joined: Mar 29, 2010
    Messages: 2,058
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Goodwork mjengwa ume analyse vizuri sana ila serikali kwa siku mbili inatumia sana propaganda kwenye vyombo vya habari kuepusha kuchukiwa na wananchi ionekane madaktari ndo wana matatizo
     
  16. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #16
    Mar 10, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,560
    Likes Received: 6,189
    Trophy Points: 280
    Mkuu JouneGwalu, tunawaheshimu sana madaktari ila kwa wengine wetu mimi nikiwemo, tunathamini zaidi uhai wa binadamu yoyote na uhai wa Mtanzania ndio unatakiwa uthaminiwe na Mtanzania mwingine yoyote achilia mbali yule aliyekula kiapo cha to "save lives" no matter what!.

    Wengi wanasupport madakitari na hata mimi binafsi nakiri madai yao ni genuine but there are many routes to Rome, hiyo njia waliotumia kuleta siasa na kutaka kutumia human shield ya innocent Tanzanians kama bakora ya kuichapia serikali, is a wrong way!. Yes wadai haki zao but not at the expence of poor ordinary innocent Tanzanians!.
     
  17. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #17
    Mar 10, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,560
    Likes Received: 6,189
    Trophy Points: 280
    Mkuu Maggid, naiunga mkono hoha yako ya 'kujifungia ndani' kwa asilimia 100%. Hivi sasa ndivyo inatakiwa iwe!. Thanks for this!.
     
  18. samilakadunda

    samilakadunda JF-Expert Member

    #18
    Mar 10, 2012
    Joined: Oct 13, 2011
    Messages: 1,645
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    nisawa mkuu,mahakama wanatumia nguvu za sheri,ikumbukwe hawa si wabeba zege.wanahitaji kuombwa na kushauriwa ili waweze kurudisha mioyo yao ya huruma na umakini wa kazi,kinyume na hapo vifo vitaongezeka zaidi ya kugoma.
     
  19. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #19
    Mar 10, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    Hivi kwanini tunapenda kujadili madai ya madaktari nusu nusu?ukipitia madai yao utaona kwamba huduma bora kwa wananchi ni dai la kwanza. Kuwaambia hawa mawaziri waondoke ni njia muhimu ya kupata mazingira mazuri ya mazungumzo yenye tija kati ya kamati ya pinda na madaktari.

    Madaktari wameapa ku save life,lakini serikali yetu haijawajibika ipasavyo kuhakikisha hilo, isitoshe uongozi wa wizara ya afya hauthamini madaktari hii inapelekea kukosekana kwa ushauri wa kitaalamu juu ya mambo mbalimbali yanayohusu afya ya mtanzania.
    How can u save life if you prescribe oxygen unaambiwa hakuna, if u want to operate unaambiwa hakuna gauze au sterile gloves!
    Leo hii mgonjwa wa asthma anaweza kufa kwa kukosa nebulizer!!.....how can u save life in harsh enviroment kama hii?

    Tukirudi kwenye maslahi sitasema mengi but ni aibu kwa daktari kutiwa roba ya mbao mitaa ya uswazi wakati anatoka
    kazini saa tatu usiku hapa akiwa ameteseka kwa usafiri wa daladala.

    Maamuzi ya kugoma hayakufikiwa kimzahamzaha au kishabiki. Ukiona profesa wa neurosurgery na urology wanaingia kwenye mgomo ujue kuna tatizo kubwa na unatakiwa ulishughulikie kwa uangalifu na umakini wa hali ya juu sana.

    Ukiwa muandishi wa habari wa vibahasha huwezi kutafuta undani wa mambo sana sana utafuata mkumbo tu.
     
  20. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #20
    Mar 10, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 466
    Trophy Points: 180
    Natamani watanganyika mngekua na fikra ya tatu. Binafsi ninaamini mgomo wa madaktari ni moja ya propaganda ya serikali ya CCM kurudisha imani ya wananchi kwa Rais Kikwete.

    Tumeshaona uhusikaji wa moja kwa moja wa Waziri mkuu lakini hakukua na matokeo chanya zaidi ni kuendelea kwa awamu ya pili ya mgomo.

    Pili tumeona mahakama nayo ikitoa tamko lake baada ya pingamizi toka kwa Mwanasheria mkuu,pia utekelezaji ukawa wa kulegalega.
    Sasa hapa ndipo "starring Kikwete" anapoibuka na kuvaa ile role yake yupenda sifa ili aonekane ni masihi wa wanyonge.

    This time naamini Kikwete huenda akatoa maamuzi magumu lengo likiwa si kuisafisha serikali bali ni kurudisha imani ya Watanganyika kwa chama tawala CCM.

    Kama sio Nkya na Mponda kuumia basi baadhi ya Madaktari lazima watolewe kafara.

    Nawasilisha!
     
Loading...