Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maandamano ya wanafunzi St Johns University

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by CHRISTURKER, Jan 24, 2013.

  1. C

    CHRISTURKER JF-Expert Member

    #1
    Jan 24, 2013
    Joined: Nov 24, 2012
    Messages: 264
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Wanafunzi wapatao 5000 hivi wa chuo cha St John wanaandamana kutaka jeshi la polisi liwajibike kwa mauaji yanayoendelea kutokea ndani ya chuo yanayofanywa na vibaka na majambazi.

    Ikumbukwe juzi jumatatu mwanachuo ameuawa kikatili na kuporwa simu,jana hosteli za akina dada zilivamiwa na laptops,simu na fedha kuibwa na wanafunzi kupigwa vibaya.Majambazi hayo ktk tukio la jana waliwabaka na kuwalawiti wanachuo kadhaa.

    Maandamano ni makubwa sana,RPC kaingia kwa VICE Chancellor kwa mazungumzo,mbaya zaidi wanafunzi wanaelekea kituo cha polisi na kuna wasiwasi zikatokea vurugu kubwa na msuguano na polisi.
     
  2. Mpaka Kieleweke

    Mpaka Kieleweke JF-Expert Member

    #2
    Jan 24, 2013
    Joined: Feb 27, 2007
    Messages: 4,094
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Nchi haitatawalika......haya yalikuwa maneno mazito lakini watawala hawakuyaona .........aliyesema alikuwa na nia njema wakampuuza.......
     
  3. c

    cheichei2010 JF-Expert Member

    #3
    Jan 24, 2013
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 900
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    Hili suala la wanafunzi wa vyuo kufanyiwa haya mambo lipo muda mrefu naa taarifa zinatolewa polisi hazifanyiwi kazi mpaka waandamane.Nafikiri wakuu wa kipolisi wa mikoa yenye vyuo vingine waimarishe ulinzi kwa vyuo hivyo wasingoje mpaka wanafunzi waandamane.
     
  4. S

    Salary Slip JF-Expert Member

    #4
    Jan 24, 2013
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 14,699
    Likes Received: 7,543
    Trophy Points: 280
    Maandamano ya wanafunzi wa chuo kikuu cha st Johns yanaendelea kwa sasa bila ya kibali cha polisi.Sababu ni kukithiri kwa vitendo vya ubakaji na wizi wa mali za wanafunzi na kibaya zaidi ni polisi kuonekana kuzembea hali hiyo.Mkuu wa mkoa na RPC wazomewa na wanafunzi baada ya kuwasili maeneo ya chuo ili kuongea na wanafunzi
     
  5. Naibili

    Naibili JF-Expert Member

    #5
    Jan 24, 2013
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 1,670
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Polisi dodoma wanashughulikia mambo ya kisiasa, mambo ya usalama wa raia hayatiliwi mkazo
     
  6. B

    Baba mtata JF-Expert Member

    #6
    Jan 24, 2013
    Joined: Dec 6, 2012
    Messages: 280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Waandamane mpaka kwenye medula zao sio mnaandamana leo kesho wanachagua nyinyiem ni ujinga wabadlishe mitazamo yao serkal ya ccm haiwezi kutatua matatzo yao mapinduzi daima
     
  7. Ulukolokwitanga

    Ulukolokwitanga JF-Expert Member

    #7
    Jan 24, 2013
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 7,480
    Likes Received: 1,303
    Trophy Points: 280
    Hii nchi ni kama haina jeshi la Polisi, mtapiga kelele, mtaandamana lakini kwa kuwa mkuu wa Jeshi anajiona ni SHEMEJI na sio IGP atakaa kimya bila kuchukua hatua. Jeshi la polisi limepoteza dira na mwelekeo, polisi wako busy na kukamata bodaboda na sio kulinda usalama wa raia na mali zao.
     
  8. J

    Joseph Isaack JF-Expert Member

    #8
    Jan 24, 2013
    Joined: Aug 8, 2011
    Messages: 445
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Sasa kwa nini wamewazomea, na wanaandamana kuelekea wapi kuwasilisha hayo madai yao? Mi nadhani ipo haja ya kutumia busara zaidi katika kuyapatia ufumbuzi hayo madai yao kuliko kutumia jazba ambazo mara nyingi huwa hazitoi ufumbuzi stahiki.
     
  9. B

    Baba mtata JF-Expert Member

    #9
    Jan 24, 2013
    Joined: Dec 6, 2012
    Messages: 280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hakuna kitu pale dom ni visiasasiasa tu vya nyinyiem
     
  10. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #10
    Jan 24, 2013
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,539
    Likes Received: 592
    Trophy Points: 280
    Bado kidogo vibaka wa Mwanza nao watagundua kuna deal kwa wanavyuo (laptops, simu na cameras); nafikiri publicity ina kanegative influence kwenye hili.
     
  11. CRN

    CRN Member

    #11
    Jan 24, 2013
    Joined: Oct 24, 2012
    Messages: 60
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    busara itumike kumaliza tatizo hilo,chuo kina private security,inatia shaka kwa vipi watu wasio husika na chuo waingie ndani ya chuo bila walinzi kufahamu,poleni sana wana chuo,lkn pia uchunguzi wa kina juu ya hili ufanyike haraka iwezekanavyo.
     
  12. Iron Lady

    Iron Lady JF-Expert Member

    #12
    Jan 24, 2013
    Joined: Mar 4, 2008
    Messages: 4,057
    Likes Received: 80
    Trophy Points: 145
    picha tafadhali
     
  13. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #13
    Jan 24, 2013
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,056
    Likes Received: 124
    Trophy Points: 160
    Nchi haitawaliki kabisa, Huku Arusha kuawanafunzi wa Lema nao wanataka kulianzisha, wanataka wapeelekwe kwenye shule zingine wakasome,
     
  14. zenmoster

    zenmoster JF-Expert Member

    #14
    Jan 24, 2013
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 952
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Picha psee...mbona hili swagga la polisi raha tu...
     
  15. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #15
    Jan 24, 2013
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,856
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 145
    Polisi ni janga la Taifa.
    Hawajui matumizi sahihi ya kutumia nguvu. Popote hutumia nguvu tuu.
    [​IMG]
     
  16. Mangaline

    Mangaline JF-Expert Member

    #16
    Jan 24, 2013
    Joined: May 19, 2012
    Messages: 1,052
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Inasikitisha kuona hali ya utendaji wa vyombo vya dola, haukidhi haja ya jamii. Jana taarifa ya habari ITV, ilishangaza kuona wananchi wameamua kufanya kazi ya dola, na kukamata wahamiaji haramu na kuwakabidhi kwa mkuu wa wilaya, naye bila hata aibu akaonesha kuahidi kushughulikia suala hilo wakati lina muda mrefu, kana kwamba amekumbushwa kitu kipya. Katika hali kama hii, nchi nyingine tungemwomba IGP, kwa kulinda heshima yake na heshima ya mkuu wa kaya, ajiuzuru.
     
  17. n

    nyaishozi Member

    #17
    Jan 24, 2013
    Joined: Dec 21, 2012
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Tunahitaji kuzidisha maombi kwa Mungu wetu atunusuru na haya majanga
     
  18. Ralphryder

    Ralphryder JF-Expert Member

    #18
    Jan 24, 2013
    Joined: Nov 16, 2011
    Messages: 4,589
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Nchi isitawalike kwa nini,? mbona Police wameshamkamata mtuhumiwa na yuko Rumande? Yani watu kwa kupenda vurugu na polisi bana! hadi kero!
     
  19. zenmoster

    zenmoster JF-Expert Member

    #19
    Jan 24, 2013
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 952
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    wana st john angalieni vitu virukavyo vyenye ncha kali...vinaweza ruka mda wowote kuanzia sasa
     
  20. MotoYaMbongo

    MotoYaMbongo JF-Expert Member

    #20
    Jan 24, 2013
    Joined: Jan 7, 2008
    Messages: 1,644
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Tanzania hakuna polisi kuna magambapolisi
     
Loading...