Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ludewa kumekucha; wamkataa diwani wa CCM

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Candid Scope, Jul 24, 2011.

  1. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #1
    Jul 24, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    [​IMG][​IMG][​IMG]
    WAPIGA kura wa kata ya Makonde wilaya ya Ludewa mkoani Iringa wampokea mbunge wao wa jimbo la Ludewa Deo Filikunjombe (CCM) kwa mawe ,fimbo na mabango ya kumkataa diwani wa kata ya Makonde - Chrispin Mwakasungura (CCM) na kurudisha kadi nne za CCM kama njia ya kumkataa diwani huyo kwa madai kuwa si chaguo lao na amekuwa akifanya ufisadi katika miradi ya maendeleo

    Huku mbunge Filikunjombe akilazimika kuwatuliza wananchi hao kwa kuwapigia magoti ili wasivuruge mkutano wake na kuwa mkutano huo si wa diwani na kama diwani wao ni fisadi wamfikishe mahakamanikwa tuhuma za ufisadi.

    Tukio hilo lilitokea juzi kabla ya mbunge huyo kupata ajali ya kupinduka na mtumbwi katika Ziwa Nyasa pamoja na familia yake mara ya kuwahotubia wananchi hao na kuwakabidhi boti yenye thamani ya shilingi milioni 60 kwa ajili ya usafiri wa wagonjwa .

    Source: Mzee wa Matukio Daima
     
  2. M

    MARUMA J Member

    #2
    Jul 25, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 48
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    pole sana kwa yaliyomkuta bwana mkubwa ila mbona kwenye picha wanaonekana watoto wengi haoni anajidhalilisha?
     
  3. Hakikwanza

    Hakikwanza JF-Expert Member

    #3
    Jul 25, 2011
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 3,716
    Likes Received: 192
    Trophy Points: 160
    Diwani mwenyewe anaitwa mwakasungura we unatarajia nini hapo?
     
  4. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #4
    Jul 25, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Maana yake kumekucha, ni wanafunzi tu wanaolazimishwa na ratiba ya shule kwenda kuziba pengo. Na hii ya Mbunge kupiga magoti kumwombea radhi diwani wake haijakaa sawa.
     
  5. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #5
    Jul 25, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    aiseee,i have nothing to add,picha zinajieleza na kweli watanzania wanaanza kuamka though
    taratiiiiiiibu sana
     
  6. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #6
    Jul 25, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,211
    Likes Received: 5,752
    Trophy Points: 280
    diwani mwenyewe sungura,,haya magamba aisee
    nape upo?
     
  7. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #7
    Jul 25, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,211
    Likes Received: 5,752
    Trophy Points: 280
    nape picha zako za umati wa moshi ziko wapi? Mbona umetuwekea picha umekumbatiwa na mchaga gani sijui, weka picha za umati.. Tuwekee hata za fiesta
     
  8. c

    ccmuk Member

    #8
    Jul 25, 2011
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    [​IMG]


    if only viongozi wengine wangekuwa na nidham kama huyu
     
  9. Smartboy

    Smartboy JF-Expert Member

    #9
    Jul 25, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 1,110
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Mbagala nako hapatoshi wamemkataa mbunge na diwani wao wote ccm. Wanasema wameshindwa kutatua matatizo yao source itv saa 2
     
  10. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #10
    Jul 25, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Wanivunja mbavu Saint ivuga, maana haya yanatokea baada ya Nape kutukana wakunga kule Mbeya.
     
  11. p

    politiki JF-Expert Member

    #11
    Jul 25, 2011
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 2,313
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Hapa ndipo utaona umuhimu wa ile sheria ya kum recall kiongozi endapo ameshindwa kuwatumikia wananchi wake.

    Inaelekea 90% ya watu hawamtaki mwakasungura lakini sheria ya uchaguzi inampa mamlaka ya kuweza kukaa madarakani kwa miaka mitano ingawaje wananchi hawamtaki. Wananchi ndio wanaomuajiri na lazima sheria iwape pia uwezo wa kuweza kumtimua mhusika kama wakiona hawaridhiki na utendaji.

    Ktk katiba mpya ili lazima lifikiriwe kuwapa wananchi uwezo wa kuweza kumuondoa kiongozi wao kabla ya miaka mitano kama hawaridhiki na uongozi wake.
     
  12. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #12
    Jul 25, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Mwaka huu hadi 2015 tutashuhudia mengi, maana hii ya kupiga magoti na microphone mbele ya watoto wa shule maana yake mambo magumu.
     
  13. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #13
    Jul 25, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Duh! siasa za bongo kiboko, mi nilifikiri haya mambo ni wakati wa kampeni tu!!!!!! almost 8 months down the line mwendo ni ule ule wa akina Kawambwa. Sasa mbona hapo mbele ya mbunge ni watoto tu!!!!
     
  14. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #14
    Jul 25, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Usidanganyike. Huyu amechanganyikiwa kiasi fulani kutokana na mbunge wa CCM viti Maalum wa Mkoa Iringa kuanza biashara za kampeni kwa uchaguzi ujao kwa kugawia vyakula wananchi katika maeneo yanayokabiliwa na njaa kama huko kata ya Masasi. Na wananchi wamelalamikia kwamba hawapati mgao wa kutosha wakifikiria ni serikali inayotoa kumbe ni mtu binafsi. Huyo mama anawania kumpindua Deo Filikunjombe 2015

    Soma zaidi: [h=3]WANANCHI WAPINGA CHAKULA CHA MSAADA CHA MGOMBEA UBUNGE 2015 LUDEWA[/h]
    WANANCHI wa kata ya Masasi tarafa ya masasi wilaya ya Ludewa mkoani Iringa wamegoma kuendelea kupokea msaada wa mahindi ya njaa lita moja yanayotolewa na mmoja kati ya wanachama wa chama cha mapinduzi (CCM) wanaotaka kuwania ubunge mwaka 2015 katika jimbo hilo.
     
  15. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #15
    Jul 25, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Asipowapigia magoti kuwaomba hao watoto wabaki maana yake hakuna mtu wa kumhutubia.
    Kumbuka jimbo hili la Ludewa gumu mno, tangu enzi za akina Mathias Kihauli aliyekuwa Naibu wa bunge kupinduliwa na hayati Horace Kolimba, hakuna mbunge aliyedumu zaidi ya miaka mitano, ni kupinduana tu na wengine kufa kabla ya muda.
    Hata Mchungaji mtikila anabonga dar lakini Ludewa nyumbani kwake hafurukuti kamwe.
     
  16. palalisote

    palalisote JF-Expert Member

    #16
    Jul 25, 2011
    Joined: Aug 4, 2010
    Messages: 8,353
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 0
    huyu ni deo ninayemfahamu mimi au mwingine? lakini sishangai sana dhambi aliyofanya wakati wa uchaguzi inamuhukumu sasa.
     
  17. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #17
    Jul 25, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Mkuu hii ya Mbagala nayo inaashiria kitu kingine kisichofikirika kwa CCM.
    Kwa madai ya Wanambagala maana yake Magamba ngome yao ya TANU imeanza kumong'onyoka taratibu na kubaki kama magofu ya kule Kaole, aka makumbusho ya mambo ya kale.
     
  18. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #18
    Jul 25, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
  19. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #19
    Jul 25, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,211
    Likes Received: 5,752
    Trophy Points: 280
    watapiga sana magoti ili wahirumiwe ... hakuna njia nyingine...usawa huu wewe unaena kulala bungen i unategemea nini?
     
  20. Feedback

    Feedback JF-Expert Member

    #20
    Jul 25, 2011
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 7,901
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    [​IMG]

    Nilikuwa nafikiria kuingia siasa lakini itabidi kwanza niangalie kama nilikuwa sahihi.
     
Loading...