Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kulea Mtoto

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Malova, Jan 5, 2012.

  1. M

    Malova JF-Expert Member

    #1
    Jan 5, 2012
    Joined: Apr 21, 2011
    Messages: 764
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Nina mke ambaye amejifungua kichanga kama mwezi uliopita. Naomba ushauri wenu hasa wale walio na uzoefu tufanyeje (mimi na mke wangu(hasa ktk mapenzi) ) ili tuweze kumlea mtoto wetu vizuri?
     
  2. M

    Malova JF-Expert Member

    #2
    Jan 5, 2012
    Joined: Apr 21, 2011
    Messages: 764
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    nifanyeje jamani?
     
  3. h

    hayaka JF-Expert Member

    #3
    Jan 5, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 476
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    kwani siku zote mlikuwa mkifanyaje? Tofauti ni ipi?
     
  4. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #4
    Jan 5, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Unataka tukushauri utafute kimada au? hatujakusoma
     
  5. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #5
    Jan 5, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,321
    Likes Received: 3,121
    Trophy Points: 280
    uzazi wa mpango muhmu
     
  6. M

    Malova JF-Expert Member

    #6
    Jan 5, 2012
    Joined: Apr 21, 2011
    Messages: 764
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    nimeomba mnisaidie nileeje mtoto maana sina uzoefu kwasababu huyo mtoto ni wa kwanza
     
  7. mopaozi

    mopaozi JF-Expert Member

    #7
    Jan 5, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 3,070
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    mama ahakikishe anaoga vizuri kabla ya kunyonyesha baada ya kudochana. uzazi wa mpango muhimu. mtoto anyonye maziwa ya mama na kuhudhuria klinic kwa ajili ya chanjo.
     
  8. sister

    sister JF-Expert Member

    #8
    Jan 5, 2012
    Joined: Nov 23, 2011
    Messages: 7,956
    Likes Received: 2,181
    Trophy Points: 280
    kwan hamna wazazi? mara nyingi naonaga either mama wa mume au mke anakuja hme ili kumwelekeza binti mambo kadhaa kuhusu huyo mtoto na hata jinsi ya kumwogesha na kadhalika au shangazi wa mkeo anaweza kuja hme ili amwelekeze.
     
  9. A

    AZIMIO Senior Member

    #9
    Jan 5, 2012
    Joined: Jun 15, 2011
    Messages: 188
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Hapo kwenye red naomba msaada zaidi una maanisha nini kitatokea au yapi madhara yake baada ya kudochana bila ya kuoga vizuri?
     
  10. TaiJike

    TaiJike JF-Expert Member

    #10
    Jan 5, 2012
    Joined: Dec 14, 2011
    Messages: 1,462
    Likes Received: 168
    Trophy Points: 160
    Kwa vile hamna washauri kama dada, mama, shangazi, mi nakushauri MZIBUENI MASIKIO.
     
  11. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #11
    Jan 5, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,781
    Likes Received: 1,674
    Trophy Points: 280
    Mkuu ningeomba ueleza kwa kina kidogo unataka kufahamu nini haswa?
    maana kuna mengi sana kuhusu wachanga... kama ukipenda uliza swali moja
    baada ya lingine .. asante sana
     
  12. Mamaya

    Mamaya JF-Expert Member

    #12
    Jan 5, 2012
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 3,628
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    zingatia haya mdogo wangu
    1.usile ngwanju kabala ya siku arobaini hazijafika, hii kama amejifungua salama na hakuchanika msamba vibaya sana kama alichanika sana fanya baada ya siku 60. kama ni operation madaktari wanashuri baada ya miezi 6,ila kama mshono haujasumbua unaweza kuanza mdogo mdogo miezi3 to 3na nusu au minne
    2.usimshike mtoto bila kunawa mikono hasa unapotoka kwenye mizunguko.
    3. Msaidie mama malezi sio umwachie kila kitu,siku moja moja na wewe unambadilisha nepi mtoto
    4. usiendekeze sana kutumia pampers sio nzuri kiafya kwa mtoto
    5.msimwache mtoto akae na nguo za mikojo kwa muda mrefu sana hasa wa kike, utamsababishia U.T.I mara kwa mara
    6. Nguo za mtoto ziwe na begi lake na zisichanganywe na za wakubwa
    7.usibadilishe nguo au kubanjuka mbele ya mtoto hata kama ni mdogo sana.
    8. mmalizapo kula ngwanju mama asimnyonyeshe mtoto bila kuoga.muoge kwanza ndio mumshike mtoto. mengine wataongezea wenzangu.......
    all the best.
     
  13. Mangimeli

    Mangimeli JF-Expert Member

    #13
    Jan 5, 2012
    Joined: Sep 15, 2011
    Messages: 1,158
    Likes Received: 200
    Trophy Points: 160
    mtafutie house boy
     
  14. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #14
    Jan 5, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,781
    Likes Received: 1,674
    Trophy Points: 280
    miezi 6 ya mwanzo mtoto anatakiwa anywe maziwa ya mama tu..
    baada ya miezi sita mtoto anweza kuanza kula "solid food" lakini bado aendelee
    na beast feedind mpaka mtoto afikishe mwaka na zaidi
    jinsi
    mama anavyotakiwa kumbeba mtoto wakati wa kumnyonyesha..
    [​IMG] picha ya kwanza mpaka ya tatu utaona mama amemshika kichwa mtoto..

    mpaka hapo mtoto atakapo kuwa kwenye comfortable position ndo mama ahamishe mkono kwenye mgongo wa mtoto..


    daily care..
    USIMTINGISHE (SHAKE) mtoto wako no matter what , shingo ya mtoto bado haijakomaa kabisa
    kwa hiyo ni mwiko to shake a baby , remember baby is fragile.

    baby poo..
    mtoto anaekunywa maziwa ya mama ata poo at least once a day mpaka atakapo fikisha
    wiki nne. baada ya wiki nne mtoto anaweza ku poo kila baada ya mlo . ni kawaida sana kwa mwana
    kubadilisha pattern . mavi ya mwana yana rangi tofauti kwa kawaida utaona rangi hizi tatu
    yellow, green au brown ( Green poos are common in a well baby) hata na hivyo kama una wasiwasi ni vema
    kuwasiliana na doctor wenu..

    kumuogosha mtoto

    kwa mtoto mchanga kabisa hakuna haja ya kumuogosha kila siku.. waweza kumuogosha leo kesho
    ukamsafisha vizuri tu .. sehemu zote muhimu uso, mikono, bottom, etc...

    kama mtoto wako analia sana wakati wa kuogeshwa jaribu hizi njia..
    1. usimuogeshe wakati anahisi njaa.
    2.Muogeshe kidogo kidogo kuliko kumtumbukiza mwili wote majini.
    3.mfune taulo kuanzia kifuani chini muweke taratibu kwenye besinii huku unaondoa taulo
    taratibu ( beseni yenye maji ya uvugu vugu)
    4. Hakikisha unataulo ndogo juu ya tumbo la mtoto akiwa ndani ya beseni.
    5. mdondoshee maji kidogo kidogo juu ya mwili .. usimzamishe mwili wote..
    6. USIZAMISHE KICHWA CHA MTOTO MAJINI.. BIG NO...

    Dahhhh ninamengi sana kusema kuhusu mtoto mchanga itabidi uniulize maswali unataka kujua nini haswa..
    maana ni topic isiyo na mwisho ..
     
  15. arabianfalcon

    arabianfalcon JF-Expert Member

    #15
    Jan 5, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 2,293
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Asante Afrodenzi...
     
  16. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #16
    Jan 5, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,131
    Likes Received: 16,095
    Trophy Points: 280
    Hususan unazungumzia nini? Kufanya mapenzi au kumpenda mwanenu mpya?
     
  17. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #17
    Jan 5, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Wow. . . Karibu ntakubali kukuandikia recomendation letter kwaajili ya maombi yako ya kujiunga na chama cha Wakina Mama Wanaoweza Kulea (WMWK). . .
     
  18. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #18
    Jan 5, 2012
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 395
    Trophy Points: 180
    @afrodenzi, maelezo mazuri.
     
  19. ngoshwe

    ngoshwe JF-Expert Member

    #19
    Jan 5, 2012
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 4,067
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Dogo kwani hukupata mafunzo ya kiume? Mwanaume? ukishapata mtoto ratiba yako ibadilike sana jali mtoto na mamake, achana na marafiki na vimada .weka angalizo nyumbani. mtoto anahitaji sana malezo yako baba na mamae.
     
  20. Chibidu

    Chibidu JF-Expert Member

    #20
    Jan 5, 2012
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 378
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    pamoja na maelezo yote uliyopewa hapo juu, usijaribu kumbemenda mtoto. Subiri mtoto akuwe. Kwani aliyekwambia hiyo mbunye ya mkeo itaoza ni nani? sasa kuto do na mkeo isiwe ndio sababu ya kutafuta nyumba ndogo. Alieyekwambia kuwa usipotia utaugua ama kufa ni nani? Msaidie mkeo kulea mtoto wenu ili mtoto akujue, akuzoee na akupende. Mwisho be a responsible father
     
Loading...