Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kizungumkuti cha ndoa!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Eiyer, Nov 23, 2011.

  1. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #1
    Nov 23, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,196
    Likes Received: 664
    Trophy Points: 280
    Nimejiuliza wakati napitia uzi wa Cantalisia kuhusu jamaa alietoka nduki baada ya kugundua mpenzi wake ana mawe zaidi yake.Sasa swali linakuja,kwanza wanawake wanakubali kuwa mwanaume ni kichwa cha familia?(Kuwa kichwa kuna maana ya kutolea maamuzi ya mwisho jambo lolote linalohusu familia)kama wanakubali mwanaume ni kichwa kwa tafsiri hiyo,Je mwanamke anapoolewa akakutwa na mali aliyoichuma mwenyewe hii nayo itaingia katika usimamizi na maamuzi ya mwisho ya mume?(hapa nazungumzia maamuzi chanya sio ya kufuja mali)Yaani mke hatakua tena na kauli ya mwisho na namna ya kuendesha mali hiyo kwa sababu mwanamke huyo tayari anamilikiwa na mume ama mali ya mwanamke haitamhusu mume?Jambo hili huenda ndio sababu ya ugumu wa kuoa mwanamke mwenye mali!
     
  2. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #2
    Nov 23, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,303
    Likes Received: 3,091
    Trophy Points: 280
    wanaume bwana,

    kwanini uwe na uamuzi wa mwisho?

    kwa nini msiwe na uamuzi wa pamoja? kujadiliana kwa pamoja nini cha kufanya?
    kwa nini msipange priority zenu pamoja?
    kwa nini msishirikiane kwa pamoja?

    mtabishana humuuu weeeeeeee, mtajiita vichwa aka taasisi huru weeee...
    lakini mwisho wa siku nyumba yenye mafanikio ni ile inayosikilizana na kushirikiana kwa pamoja, ambayo kila mwanandoa anaweza kujieleza kwa uhuru
     
  3. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #3
    Nov 23, 2011
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145

    ...umeyaandika yote yalokuwamo kichwani mwangu,
    ubarikiwe sana!
     
  4. la Jeneral

    la Jeneral JF-Expert Member

    #4
    Nov 23, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 393
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    ntarejea
     
  5. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #5
    Nov 23, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,196
    Likes Received: 664
    Trophy Points: 280
    BADILI TABIA,hakuna maamuzi ya pamoja,hakuna mahali popote pasipokua na mtu mwenye kauli ya mwisho,kwenye ndoa nako hakuna tofauti,kama unakataa mwanaume asiwe na kauli ya mwisho basi uwe wewe,lakini hujategua hicho kizungungumkuti hapo!Hebu sema utamruhusu awe na kauli ya mwisho kwenye mali yako?
     
  6. Johnsecond

    Johnsecond JF-Expert Member

    #6
    Nov 23, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 1,077
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hii nimeipenda sana, mara nyingi mwanaume huwa ni kichwa cha familia. Siamini kwenye dini illa huwa nachukulia bible na quran kuwa ni life principle books au life experience books. Kwanza kwa mwanamke anayependa usawa kwa vitendo huwa wanaachika sana hakai na mwanamme mmoja hata siku moja. uzuri ni kwamba wengi wao huwa ni maneno tu ukimkuta kwake yuko chini kabisaaaaa, nina mifano mingi tu mimi ni mtu mzima. Anayelalama kutaka usawa ujue kwake mpole sana tu. Anataka mifano ya kumpa mumewe
     
  7. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #7
    Nov 23, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,196
    Likes Received: 664
    Trophy Points: 280
    Nimeipenda hii!Ni vyema wakati mwingine tukawa na uongozi unaoeleweka!
     
  8. jamii01

    jamii01 JF-Expert Member

    #8
    Nov 23, 2011
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 1,743
    Likes Received: 223
    Trophy Points: 160
    mwanaume ndisho mwisho wa safari ila mwanamke anaweza kumshauri kabla ya kufanya maamuzi yoyote yale..
     
  9. daughter

    daughter JF-Expert Member

    #9
    Nov 23, 2011
    Joined: Jun 22, 2009
    Messages: 1,269
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    BADILI TABIA ameeleza yote,asante
     
  10. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #10
    Nov 23, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,196
    Likes Received: 664
    Trophy Points: 280
    Nakubaliana na wewe,but vipi huhusu mali za mwanamke alizochuma kabla ya kuolewa na mume,zitakuwa chini ya nani?
     
  11. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #11
    Nov 23, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,196
    Likes Received: 664
    Trophy Points: 280
    Lakini hajasema kuhusu mali alizochuma mwanamke kabla ya kuolewa zinakua chini ya nani?
     
  12. S

    Sharp Observer Member

    #12
    Nov 23, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 57
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mali hizo ukiwa peke yako unao uwezo wa kuzi-manage bila madhara. Ila ukiwa na mme wako hutaweza kwa ufanisi uleule kwa kuwa hata madaraka madogo uliyopewa ndani ya bustani ya edeni uliyatumia vibaya. Mwenyezi Mungu akakupokonya madaraka akampa mwanaume i.e ulishindwa kujiongoza kwa ufanisi
     
  13. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #13
    Nov 23, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,196
    Likes Received: 664
    Trophy Points: 280
    So hata mali alizozitafuta mwenyewe hatakua na sauti au maamuzi nazo?
     
  14. Cantalisia

    Cantalisia JF-Expert Member

    #14
    Nov 23, 2011
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 5,226
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Katika hili mm naamin km nitakuwa na kipato kikubwa kuliko mme wangu,
    Kipato changu hakina nafasi ya kubalidi wadhifa wa mume kwenye ndoa,
    Hata nina pesa kiasi gani nilishindwa kuwa peke yangu,ndio maana nikamkubali kuolewa naye na kila kilichokuwa changu inakuwa vyetu wote km tulivyoamua kuwa mwili mmoja,
    Pamoja na kushirikishana ktk maamuzi na kila jambo bado yy atabaki kuwa mwenye maamuzi ya mwisho km baba wa familia.
     
  15. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #15
    Nov 23, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,196
    Likes Received: 664
    Trophy Points: 280
    I like this Canta!Natamani ingekuwa hivi kwa wanawake wote!
     
  16. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #16
    Nov 23, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Mali mali.....!! Mali kitu gani bna kaeni nazo...............ziwe waume zenu ziwapempe na ziwazalishe watoto! ARRRRRRRRRRGHHH!
     
  17. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #17
    Nov 23, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,196
    Likes Received: 664
    Trophy Points: 280
    Ngoja wanawake wakusikie!Mie simo!
     
  18. Cantalisia

    Cantalisia JF-Expert Member

    #18
    Nov 23, 2011
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 5,226
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Asante Eiyer,
    Hope hii inakuwa kwa mtu binafsi anavyofeel ule upendo bila kujali mambo ya vipato na mali ambavyo hata vikiisha vitafautika!
     
  19. M

    Masuke JF-Expert Member

    #19
    Nov 23, 2011
    Joined: Feb 28, 2008
    Messages: 4,583
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Kama na mimi nina mali ambazo zinatosheleza familia, nitamwacha mali zake aamue yeye mwenyewe ili mradi anazitumia vizuri lakini kama matumizi hayatakuwa mazuri lazima niingilie bila kujali alizipata kabla ya ndoa au baada ya ndoa.
     
  20. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #20
    Nov 23, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,196
    Likes Received: 664
    Trophy Points: 280
    Canta,i hope so!
     
Loading...