Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kizazi gani hiki?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Speaker, Mar 6, 2012.

  1. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #1
    Mar 6, 2012
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Ina sikitisha kwamba tabia hii bado ipo hadi leo.
    Nakumbuka nikiwa mdogo (ingawa ilitokea mara moja tu) mjomba
    wangu aliwahi nichapa kwakua nilienda kumuwashia sigara na nilipo
    mpelekea ikawa ime zimika.

    Na alinambia ikiwaka tu,ivute kidogo ili isizimike ndo uniletee.
    Nashukuru Mungu niliondoka pale mapema sana sijui ningekuwa wapi.

    Lakini hadi leo tabia za kutuma watoto wadogo wa washe sigara bado zipo.
    Tuna tengeneza kizazi gani?

    [​IMG]
     
  2. m

    mashambani kwao JF-Expert Member

    #2
    Mar 6, 2012
    Joined: Dec 5, 2011
    Messages: 371
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hilo fulana limeandikwa summer,halafu manzese pale bigbrother wapo wengi sana hata kikwete anatumia hiyo je wananchi wake!hahahaha kweli hii nchi ya sigara.
     
  3. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #3
    Mar 6, 2012
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Mmmh,ya kweli hayo?
     
  4. Wonder Woman

    Wonder Woman Senior Member

    #4
    Mar 6, 2012
    Joined: Mar 4, 2012
    Messages: 110
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huyo mtoto katumwa aiwashe au ni sigara yake?
     
  5. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #5
    Mar 6, 2012
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Yawezekana katumwa awashe au kapewa apulize.
    Lakini nani kamfundisha?
    Nini chanzo cha yeye kufanya anacho fanya?
     
  6. Wonder Woman

    Wonder Woman Senior Member

    #6
    Mar 6, 2012
    Joined: Mar 4, 2012
    Messages: 110
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Yaweza kuwa kajifunza mwenyewe kwa kuangalia watu wengine .
    ama ni tabia ya kitoto tu anataka kujaribu kila kitu.
    ?
     
  7. Aisha Adam

    Aisha Adam JF-Expert Member

    #7
    Mar 6, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 463
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mtoto umleavyo ndivyo akuavyo, kama mzazi umemzoelesha mtoto kumtuma akuwashie sigara usimshangae ukimkuta anavuta sigara make we ndo utakuwa umemfundisha
     
  8. Fixed Point

    Fixed Point JF Bronze Member

    #8
    Mar 6, 2012
    Joined: Sep 30, 2009
    Messages: 11,321
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Nakumbuka kabinti kangu wakati kapo kadogo, kuna shemeji yangu alikuja kututembelea akakaa kama mwezi hivi. alikuwa anavuta sigara. sasa binti akapenda sana uvutaji, si akawa anaokota vipisi vya sigara anawasha, hakuna mtu anajua. siku nikashangaa, mbona unanuka sigara? mwenyewe alikuwa anaita sigere, akaniambia niliokota ile uncle aliitupa, kichapo alichopata, ilikuwa siku yake ya mwisho kuokota vipisi
     
  9. arabianfalcon

    arabianfalcon JF-Expert Member

    #9
    Mar 6, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 2,293
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Ahhh! sigara nisivyo ipenda yani kwangu hata ash tray hakuna,kama unavuta basi utavutia nje ukimaliza uingie ndani...
     
  10. edcv

    edcv Member

    #10
    Mar 6, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 48
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hiki kizazi ni corrupted balaa! Mbaya zaidi wavuta sigara wanaona cyo issue kumtuma mtoto wakati imeandikwa explicitly kabisa ONYO: UVUTAJI WA SIGARA NI HATARI KWA AFYA YAKO...(GRRRRRRRRRRRRRRRRRRR)
     
  11. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #11
    Mar 6, 2012
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mkuu speaker, kitu cha kwanza unachopaswa kujua ni kwamba wafutaji wengi wa sigara ni selfish. Wanapenda kujitazama wao tu then furaha yao nikupata kile wakitakacho wao. Hapa kitaani kwetu kana jamaa mmoja mshamba sana., daily yeye ni kutuma mtoto kibandani kununua sigara moja moja, yani huyo dogo kwa siku hakosi kibandani zaidi ya hata mara 24, na maana kila baada ya nusu saa dogo anafata mzigo. Hii ni aina ya usumbufu pia!
     
  12. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #12
    Mar 6, 2012
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Wala simlaumu mtoto,nawalaumu wazazi/walezi wake
    na watu wote wa mtaani kwake.
    Kesho akiwa kibaka ni hao hao walo mfundisha mambo ya hovyo
    ndio watakao mchoma moto.
     
  13. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #13
    Mar 6, 2012
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Yawezekana kama mzazi humtumi mtoto au huvuti
    kabisaaaa,lakini huko anakopita toka shule hadi afike nyumbani
    labda amesha vutishwa,...na wewe kama mzazi uko mbali nae
    hata hug humpi utajua lini anavuta?
     
  14. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #14
    Mar 6, 2012
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Nakumbuka kwenye umri wa "kujaribu jaribu" niliwahi vuta pia.
    mafua niliyo kuwa nayapata sijawahi experience maishani,kama unakufa vile
    ya nikipenda ni kama mchanganyiko wa damu.
    Nilijitahidi mara 3 tu,...na toka hapo niliichukia sigara.
     
  15. HorsePower

    HorsePower JF-Expert Member

    #15
    Mar 6, 2012
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 3,617
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Malezi ya watoto pia yanachangia kwa kiasi kubwa ku corrupt kizazi cha sasa. Ni vizuri kuwa makini na familia zetu hususan watoto na mama zao.
     
  16. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #16
    Mar 6, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,631
    Likes Received: 2,814
    Trophy Points: 280
    hii yote inatokana na kuiga yale yanayofanywa na jamii, hapa wa kulaumiwa ni wanajamii!
     
  17. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #17
    Mar 6, 2012
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Haha,yaani 24 kwa siku?
    Duh,kuna mzee alinisimulia kaanza kuvuta akiwa sekondari.
    Hadi leo ana wajukuu wako sekondari lakini bado anavuta tena sio chini
    ya 3 kwa siku.

    Kinacho nishangaza ni kwamba HAJAFA anapeta tu sijui mapafu yake yana hali
    gani saivi,wengine ukijaribu siku mbili
    tu unakohoa kama ndo unataka kutoa roho,una nuka mdomo...............
     
  18. bampami

    bampami JF-Expert Member

    #18
    Mar 6, 2012
    Joined: Nov 5, 2011
    Messages: 4,123
    Likes Received: 298
    Trophy Points: 180
    Mheshim rais wako wewe.Acha kuumia lugha chafu.Unauhakika na unachokisema.Mtakuja pata laana kwa Mungu nyie shauri yenu.
     
  19. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #19
    Mar 6, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,631
    Likes Received: 2,814
    Trophy Points: 280
    Bora avutishwe sigara kuliko bangi!
     
  20. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #20
    Mar 6, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,631
    Likes Received: 2,814
    Trophy Points: 280
    Achana na Kikwete wewe....
     
Loading...