Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

JK: Ni Marufuku kipengele cha Dini kwenye Sensa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Return Of Undertaker, Jul 24, 2012.

  1. Return Of Undertaker

    Return Of Undertaker JF-Expert Member

    #1
    Jul 24, 2012
    Joined: Jun 12, 2012
    Messages: 1,114
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Source Habari Leo na Jambo leo

    Akiwa mjini Mbeya rais J. Kikwete kasema kuwa ni MARUFUKU kuweka kipengere cha dini kwenye hesabu ya sensa na makazi itakayo anza mwezi ujao na kusisitiza kuwa dhamila ya serikali ni kujua idadi ya watu wake sio idadi ya waumini wa Tanzania na kuainisha kuwa vitu vya msingi ni;

    Kujua idadi ya watu kwa maendeleo ya mipango ya serikali tu hakuna cha ziada.

    Concern

    LIWALO NA LIWE
     
  2. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #2
    Jul 24, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Mnafiki tu! Anawalea mwenyewe hao wanaopiga domo la kususia sensa kwa kipengele cha udini halafu anajifanya hayupo nao. Hipocrite!
     
  3. MtamaMchungu

    MtamaMchungu JF-Expert Member

    #3
    Jul 24, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 3,360
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Ni kweli kabisa hawa kina Sheikh Ponda walikufa naona ghafula wamefufuka wakati wake huu.
     
  4. Opaque

    Opaque JF-Expert Member

    #4
    Jul 24, 2012
    Joined: Oct 24, 2008
    Messages: 1,138
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Naona ameenda kuitamkia hii kule Mbeya!
     
  5. Hayajamani

    Hayajamani JF-Expert Member

    #5
    Jul 24, 2012
    Joined: Jul 2, 2012
    Messages: 885
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Hapo amenena
     
  6. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #6
    Jul 24, 2012
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    Sipati picha JK angekuwa mkristo ni tani ngapi za mabomu ya machozi yangetumika ijumaa ijayo. Naomba Mungu raisi ajaye awe muislamu ili wakose ajenda...
     
  7. Mzalendo JR

    Mzalendo JR JF-Expert Member

    #7
    Jul 24, 2012
    Joined: Jun 6, 2012
    Messages: 1,024
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Rais Jakaya Kikwete amesisitiza kuwa kipengele cha dini hakitaingizwa kwenye maswali ya Sensa ya Watu na Makazi kwa sababu lengo ni kutaka kufahamu idadi ya Watanzania isaidie katika kupanga mipango ya maendeleo ambayo haipangwi kwa misingi ya dini.

    Aidha, Rais Kikwete amesema kuwa swali kuhusu dini halijapata kuwepo katika maswali katika sensa zote zilizopita.

    "Halipo na halijawahi kuwepo," alisema.

    Alisema hayo jana kwenye mkutano wa wananchi katika eneo la Swaya, nje kidogo ya Mji wa Mbeya wakati akizindua mradi mkubwa wa maji kwa Jiji la Mbeya na vitongoji vyake.

    "Nafahamu kuwepo madai ya baadhi ya watu kutaka swali la watu kuwa na dini gani liingizwe. Swali hili halipo na halikuwahi kuwepo kwa nia njema kabisa," alisema na kuongeza: "Hatupangi mipango yetu ya maendeleo kwa misingi ya dini au rangi za watu bali kwa kuzingatia maeneo na shughuli, mambo ambayo hunufaisha watu wa dini zote".

    Alifafanua zaidi kwamba siyo kwamba serikali inapuuza dini za watu bali shabaha ya Sensa ni maendeleo ya wote.
     
  8. peri

    peri JF-Expert Member

    #8
    Jul 24, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 2,583
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Hakuna Jipya, mwisho wa ck anayetaka atashiriki na asiyetaka atakaa pembeni.
    Ila binafsi sioni tatizo kuweka kipengele cha dini ktk sensa, nchi nyingi duniani zinafanya
    na wala hukuna tatizo. Inaelekea kuna watu wanahofu zisizo na msingi.
     
  9. Return Of Undertaker

    Return Of Undertaker JF-Expert Member

    #9
    Jul 24, 2012
    Joined: Jun 12, 2012
    Messages: 1,114
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Kazi kweli kweli
     
  10. Bornvilla

    Bornvilla JF-Expert Member

    #10
    Jul 24, 2012
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 915
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Serikali inaogopa nini? Anhaa inaogopa mfumokristo! Kama ndivyo basi aongeze magereza kwakuwa yaliyopo hayatatosha. Chukua mfano waislam ni nusu ya Watanzania! Robotatu ya waislam washiriki sensa na robo ambayo ni zaidi ya milioni tano wanagomea sensa! JK atawaweka wapi watu wote hawa? Serikali inakawaida ya kutisha na kutenda,lakini kwa hili mh! Amani mashakani.
     
  11. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #11
    Jul 24, 2012
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,804
    Likes Received: 2,952
    Trophy Points: 280
    J Kikwete anastahili sifa kwa mara nyingine tena amedhihirisha yeye ni Rais wa Tanzania na si mwakilishi wa dini yoyote.Hii ni mara ya pili Rais Kikwete anaeleza ukweli mweupe viongozi wa dini ya kiIslam wasiliingize taifa katika mvurugano wa udini.Nakumbuka mwaka jana mjini Dodoma nadhani katika sikukuu ya Maulid aliwaambia waIslam waanzishe na kuiendesha mahakama ya Kadhi wenyewe wasitegemee ufadhili wa serekali.

    Utashangaa wapo baadhi ya wanaojiita viongozi wa taasisi mbali mbali bado wanashinikiza mambo yasiyowezekana,nampongeza Sheikh mkuu Mheshimiwa Simba kwa kuanza kuwateua makadhi wa mikoa mbali mbali ikiwa ni hatua ya kuitikia na kutekeleza mwito wa serekali wa kuanzisha na kuendesha mahakama ya kadhi.Naipongeza BAKWATA na wanazuoni wa kiIslam kwa kukubali kwamba sensa ni kwaajili ya maendeleo ya watanzania wote na si kwaajili ya dini yoyote.
     
  12. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #12
    Jul 24, 2012
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,754
    Likes Received: 1,192
    Trophy Points: 280
    Taratibu nchi inakariibia boiling point NSSF ,SENSA, mgomo Madkatari,......... etc. Jamani fungeni milango wanakuja!
     
  13. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #13
    Jul 24, 2012
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,802
    Likes Received: 1,064
    Trophy Points: 280
    Asubiri mfungo uishe akawatangazie hayo kwenye sherehe za Idd kama kweli ana maanisha hayo anayoyasema!!
     
  14. Komeo

    Komeo JF-Expert Member

    #14
    Jul 24, 2012
    Joined: May 3, 2011
    Messages: 2,063
    Likes Received: 213
    Trophy Points: 160
    Mfungo ukiisha, hiyo Sensa itakuwa haijamalizika tu? Atawatangazia nini sasa wakati jambo lenyewe litakuwa limeshapita? Mimi naona ni sahihi alivyoamua kusema sasa, ingawa hata hivyo alichelewa sana kutamka hayo.
     
  15. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #15
    Jul 24, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Kwenye nchi ya wengi compromise ni muhimu na kutambua kwamba hakuna kundi litakalo yote ya wanayotaka.
     
  16. Wile GAMBA

    Wile GAMBA JF-Expert Member

    #16
    Jul 24, 2012
    Joined: Sep 13, 2011
    Messages: 1,809
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    mambo ya dini anasubiri muda wa kampeni ukikaribia, kwangu mimi huyu jamaa ni mdini na ni mnafki tu. anaonge asicho maanisha. ni bahati mbaya sana watanzani hatujawahi kuwa na rais makini... sikjui kuhusiana na mwalimu jk. kazi tunayo
     
  17. mikonomiwili

    mikonomiwili JF-Expert Member

    #17
    Jul 24, 2012
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 274
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ngongo Hakuna lolote ni usanii tu .
    Hukusikia waziri mkuu akisema serikali ita wafathili mashea kwenda kujifunza ? je huo sio uthamini ?
    JK nizaidi ya umjuavyo.

    kila kiongozi ana laki Makamu warahisi alisema mahakam yakathi inashuhulikiwa na serikali kwahivyo waislamu watulie JK kasema waislamu waanzishe wenyewe na serikali haitawasaidia , Juzi waziri mkuu kasema serikali itawafathili mashee kwenda kujifunza namna yakuendesha hi mahakama .

    wajinga ndo waliwao
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  18. Donnie Charlie

    Donnie Charlie JF-Expert Member

    #18
    Jul 24, 2012
    Joined: Sep 16, 2009
    Messages: 5,934
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 160
    Umeona mbali sana
     
  19. Crucifix

    Crucifix JF-Expert Member

    #19
    Jul 24, 2012
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 1,618
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Kikwete alisimamia kuingizwa kipengele cha kadhi kwenye ilani nawe unasema si mwakilishi wa dini yoyote?

    Huyo simba na Bakwata si ndio hao hao waliosema watainyima CCM kura, watasusia sensa - leo wamegeula vipi? Imani huwa inageuka. Askofu akikana imani yake inambidi aenguliwe na mwingine achukue nafasi yake. Sasa mufti leo nataka kesho sitaki.

    vidini vingine bana?
     
  20. F

    FJM JF-Expert Member

    #20
    Jul 24, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Why it took him so long kuongea?
     
Loading...