Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

insect collecting

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by elmagnifico, Sep 15, 2012.

  1. elmagnifico

    elmagnifico JF-Expert Member

    #1
    Sep 15, 2012
    Joined: Jul 7, 2011
    Messages: 4,158
    Likes Received: 1,506
    Trophy Points: 280
    hivi kuna mtu yeyote mwenye ufahamu wa shughuli hii?
    Hii shughuli inahusiana na ukusanyaji wa wadudu amabao usafirishwa kwenda ulaya na kule utumika katika mashule, vyuo na sehemu mbalimbali kama specimen.
    Sasa swali langu ni kwamba je inahitajika kibali chochote ili mtu aweze safirisha wadudu na kama kipo je ni wapi kinatolewa na gharama zake ni zipi?
    Je usafirishaji wake ukoje?
    Naomba mtu mwenye uelewa wa suala hili anipe maelezo.
     
  2. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #2
    Sep 15, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    ni kweli kuna watu wanafanya biashara ya lab specimen (organisms). Wale organisms huwa wanafugwa kitaalam under intensive care i.e kupata matibabu na chanjo mbalimbali and most of are infertile... huwa kuna mbegu maalum na si kuokota okota maporini... c'se kufanya hivyo kutasababisa madhara ya kiafya kwa wanafunzi wakati wa dissection.. mfano panya wa nyumbani anasababisha ugonjwa wa tauni..

    kwa tz panya mmoja wa lab si chini ya 2000/=
     
  3. elmagnifico

    elmagnifico JF-Expert Member

    #3
    Sep 15, 2012
    Joined: Jul 7, 2011
    Messages: 4,158
    Likes Received: 1,506
    Trophy Points: 280
    Wajua nimekuuliza hivyo kwakuwa nimekuwa nikiona kwenye african forum guide wazungu wengi toka u.k na germany wakitafta watu wa kusupply insects from africa na nimeshawasiliana nao kama wawili. Wao wanataka insects from anywhere sio wa kufugwa lakini sema tu wanatoa vigezo kidogo mfano asiwe kaharibika au kachomoka mbawa au miguu vitu kama hivyo.
     
  4. i

    iMind JF-Expert Member

    #4
    Sep 16, 2012
    Joined: Mar 27, 2011
    Messages: 1,840
    Likes Received: 262
    Trophy Points: 180
    Jinsi ya kukata na kusafirisha ni sawa na kusafirisha twiga. Nenda wizara ya maliasili na utalii utaelekezwa.
     
  5. M

    Malila JF-Expert Member

    #5
    Sep 16, 2012
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 323
    Trophy Points: 180
    Hata nikisafirisha nzi niliowaokota/kusanya dampo nitahitaji kibali kweli !!!!!!!!!!!

    Wadudu ni maliasili, kibali ni lazima.
     
  6. s

    sindo Senior Member

    #6
    Sep 16, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 135
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    ndio
    unahitaji kibali na health certificate
     
  7. s

    sindo Senior Member

    #7
    Sep 16, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 135
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Na ili kupata kibali ni lazina uwe na leseni ambayo hutolewa mara moja kwa mwaka
     
  8. s

    sindo Senior Member

    #8
    Sep 16, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 135
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kwanza unakata capture toka wizarani, ambayo unaipekeleka wilaya husika kuripoti then unakamaa,
    halafu unalata ownership
    then unamalizia na trophy
     
  9. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #9
    Sep 16, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,820
    Likes Received: 2,237
    Trophy Points: 280
    huwezi kusafirisha kiumbe hai bila kibali......
     
  10. elmagnifico

    elmagnifico JF-Expert Member

    #10
    Sep 16, 2012
    Joined: Jul 7, 2011
    Messages: 4,158
    Likes Received: 1,506
    Trophy Points: 280
    asante kwa michango yenu hii issue iko complicated zaidi ya nilivyo ifikiria
     
  11. s

    sindo Senior Member

    #11
    Sep 16, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 135
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    haipo kivile,

    nenda wizarani
    utaona
     
Loading...