Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Familia ya Nyerere yaikana CHADEMA

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mujumba, Mar 10, 2011.

  1. Mujumba

    Mujumba JF-Expert Member

    #1
    Mar 10, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 854
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    habari zilizoripotiwa na gazeti la habari leo ni kuwa mmoja wa wanafamilia ya Nyerere ametoa tamko la kuikana chadema na kusema kwamba chama hicho kisitumie jina na kaburi la hayati Nyerere kujipatia umaharufu wa kisiasa! pia amesisitiza kwamba wao kama familia hawaungi mkono maandamano ya chadema na hawana uhusino wowote na chadema.
    TAHARIFA RASMI NI HII;

    WAKATI Watanzania wakizidi kujitokeza kulaani maandamano ya kichochezi ya Chadema, familia ya Baba wa Taifa, Mwalimu Julius Nyerere, imeelezea kushangazwa na uongo wa viongozi wa chama hicho, kwamba familia hiyo inakiunga mkono.

    Mbali na kuelezea kilichotokea wakati viongozi wa chama hicho walipotembelea familia hiyo hivi karibuni, pia imekemea mbinu za kutumia kaburi la Baba wa Taifa kujipatia umaarufu.

    Kwa mujibu wa taarifa ya familia hiyo, tofauti na ilivyotangazwa na vyombo vya habari vinavyoshabikia maandamano hayo, familia hiyo haikuunga mkono maandamano hayo na badala yake ilisisitiza umuhimu wa kuzingatia utaratibu wa Serikali na kudumisha utulivu.

    Akitoa taarifa hiyo jana, mmoja wa wanafamilia hiyo, Makongoro Nyerere, aliweka bayana kwamba familia hiyo haijaunga mkono Chadema kwa mambo inayoendelea nayo sasa, ikiwamo maandamano yaliyoendeshwa katika mikoa ya Kanda ya Ziwa.

    Hivi karibuni baadhi ya vyombo vya habari viliripoti kwamba chama hicho kimepata baraka na kuombewa dua yenye lengo la kuungwa mkono na mjane wa Mwalimu Nyerere, Mama Maria na familia yake kwa lengo la kukitabiria ushindi.

    Makongoro, ambaye pia ni Mwenyekiti wa CCM wa Mkoa wa Mara, akifungua kikao cha Halmashauri ya CCM ya Mkoa kilichoshirikisha wajumbe na wabunge wa CCM wa mkoa huo, alisema kilichofanyika Butiama ni utaratibu wa kawaida wa kupokea wageni wanaotembelea kaburi la Mwalimu.
     
  2. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #2
    Mar 10, 2011
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,835
    Likes Received: 1,090
    Trophy Points: 280
    Ni nani huyo msemaji wa familia?? Hana jina??
     
  3. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #3
    Mar 10, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Ujumbe wao "orojino" tuliusikia...Waliifagilia cdm sana sik ile, sasa wamebanwa kidogo wanabadilika na kuzikana kauli zao!....Tena yule mtoto wa mwalimu wa kiume alisema 2015 lazima cdm ikamate dola!...Waache kutubabaisha nao hawa, kama ni allowance za kujikimu watapewa tu bana!
     
  4. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #4
    Mar 10, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,920
    Likes Received: 1,384
    Trophy Points: 280
    kumbe gazeti lenyewe habari leo,..walikuwa wapi siku zote hizo..
     
  5. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #5
    Mar 10, 2011
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Nyerere si ni baba wa Taifa , wote CCM .CDM na wewe ni familia ya nyerere....
    Huyo ni mtazamo wake, jina la nyerere kama mwasisi wa tafa hili litatumika daima kukumbuka na kuelezea mazuri kama nchi inaenda kusiko!
     
  6. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #6
    Mar 10, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Makongoro Charles Nyerere amabaye pia ni mwenyekiti wa CCM wa mkoa wa Mara....natuarally ameshinikizwa kutoa kauli hii Lakini familia ilishaikubali CHADEMA wakati wa ziara yao majuzi....too late CCM
     
  7. Mchaga

    Mchaga JF-Expert Member

    #7
    Mar 10, 2011
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 1,372
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Nani amewambia Baba wa Taifa ni wao peke yao?
     
  8. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #8
    Mar 10, 2011
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Ndio maana kaitwa makongoro na sio Julius (baba wa TAIFA) ni haki yake ya kikatiba kusema chochote.
    Na kama ni ccm bac hana budi kuunga mkono mambo ya ccm kwa njia yoyote.
     
  9. Mujumba

    Mujumba JF-Expert Member

    #9
    Mar 10, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 854
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    makongoro nyerere
     
  10. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #10
    Mar 10, 2011
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Harafu wewe unamtizamo kam wa MS!
     
  11. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #11
    Mar 10, 2011
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Yale yale ya Benard Membe kubadili kauliii!!
     
  12. R

    Rutakyamilwa JF-Expert Member

    #12
    Mar 10, 2011
    Joined: Feb 27, 2009
    Messages: 954
    Likes Received: 569
    Trophy Points: 180
    Hivi siasa za CHADEMA zinaongozwa na familia za watu mashuhuri au sera za chama chao. Au uhalali wa CHADEMA unategemea familia ya Mwalimu, au umaarufu wa CHADEMA unategemea kuungwa mkono na familia. Nadhani ni hoja ambazo CHADEMA wanaziweka kwa wananchi wakazichambua ndizo zinazowafanya waungwe mkono na watu (kama wanaumgwa mkono anyway, SIJUI) . NI HATARI CHAMA KUTEGEMEA NGUVU ZA FAMILIA ZA WATU MASHUHURI BILA KUWA NA HOJA HALALI (MAANA KUNA HOJA ZISIZO HALALI HATA KAMA ZINAUNGWA MKONO NA WANANCHI) ZINAZOKUBALIKA KWA WANANCHI, sidhani kama CHADEMA wako hivyo.
     
  13. m

    mtimbwafs Member

    #13
    Mar 10, 2011
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 84
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    CHADEMA ilikuwepo hata kabla ya kaburi la Baba wa Taifa hivyo kaburi si kigezo cha CDM kuendelea mbele. Ila kama wanafikiri Nyerere ni baba yao peke yao tu basi waseme hadharani kwamba Mwalimu J.K Nyerere si baba wa Taifa ni baba wa Makongoro tu basi na sisi tutamuenzi muasisi huyu kwa njia nyingine ambayo tunaona inastahili.

    CDM 4EVER.
     
  14. mpenda

    mpenda JF-Expert Member

    #14
    Mar 10, 2011
    Joined: Jul 21, 2010
    Messages: 250
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Mimi nilimsikia mama maria nyerere kwenye TBC jana akisema serikali itatue kero za wananchi, maneno mengine sikuweza kuyasikia habari ilikuwa inakatakata, nadhani walikuwa wanachakachua baadhi ya maneno mengine
     
  15. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #15
    Mar 10, 2011
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,330
    Likes Received: 594
    Trophy Points: 280
    Hee hivi kuna Watanzania wamejitokeza kupinga maandamano? zaidi ya Mwenyekiti wa C.C.M na wenda wazimu wengine kama KASHA GA?
     
  16. K

    Kishili JF-Expert Member

    #16
    Mar 10, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 289
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Hawajabadilika hata kidogo isipokuwa wanabadilishiwa maneno wanawekewa vinywani mwao bila wao kupenda. Wanaipenda CHADEMA kwa vitendo huku wakiigiribu CCM kwa maneno ndiyo maana familia hiyo ina wabunge wawili wote kwa tiketi ya ..... wenye akili zetu!
     
  17. B

    Byendangwero JF-Expert Member

    #17
    Mar 10, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Ni vema tukajiepusha na kupost habari za ubabaishaji hapa, maana ni mahali pa watu makini. Mimi nijuavyo hakuna mahali popote ambapo ilisemwa kwamba katika safari yao huko kanda ya ziwa CDM ilikutana na familia ya Nyerere; kilichosemwa ni kwamba viongozi wa CDM walikutana na baadhi ya watu kwenye familia ile, na wala siyo familia nzima. Aidha CDM haijawahi kutoa tamko lolote kuhusu mazungumzo yao na wanafamilia hao; kama hivyo ndivyo hili suala la kuikana CDM linakujaje?
     
  18. kapotolo

    kapotolo JF-Expert Member

    #18
    Mar 10, 2011
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 3,708
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Huyo ni Makongoro, hamumjui, tunapoteza muda kujadili kauli zake, mama yake anamjua Baba wa taifa kuliko yeye, akisema mama Maria labda, lakini si huyu aliefulia Makongoro.
     
  19. Mujumba

    Mujumba JF-Expert Member

    #19
    Mar 10, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 854
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    nina wasiwasi na uelewa wako mkuu,maelezo yako yanajikanganya sana,umesema hawajakutana na familia ya nyerere,then unasema wamekutana na baadhi ya watu wa familia ile(i take it to be wanafamilia) kwahiyo wewe ulitaka ukusanywe ukoo wote ndo cdm waseme walikutana na familia? hata kama wangekutana na mke na mtoto mmoja tayari hiyo ni familia na ni waakilishi wa familia! usiwe unakurupuka kucomment tuu bila kufikiria ndugu utakuja kuaibika mbele ya kadamnasi
     
  20. Mujumba

    Mujumba JF-Expert Member

    #20
    Mar 10, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 854
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    unaishi dunia ya wapi mrs mbuzi?
     
Loading...